Bình chọn game cho Computer World Games 2005

Thảo luận trong 'Clan VIE' bắt đầu bởi ZIT, 19/2/05.

?

Game nào thích hợp cho Computer World Games 2005

Poll closed 21/3/05.
  1. Starcraft Broodwar

87 phiếu
    47.8%
  2. Counter Strike II

95 phiếu
    52.2%
  1. vampirevn

vampirevn The Warrior of Light

UHm , cũng thật tiếc khi mình lại vote Star thay cho counter , nếu mình vote cho counter thì bi giờ đã là 60-60

2. Out_of_Blue

Out_of_Blue Youtube Master Race

Các bác CS cố lên còn 1 phiếu nữa là đuổi kịp bọn SC stupid rồi , cố lên CS !!!!

3. vampirevn

vampirevn The Warrior of Light

Hix, thé em vote cho Star thì có đựoc rút lại phiếu bâu cho Counter ko ???? Néu em rút ra thì Counter thằng rồi đó

4. cucdeptrai

cucdeptrai T.E.T.Я.I.S

ai bảo chú bỏ phiếu cho bọn star noob đấy làm gì

5. Sweet

Sweet Mr & Ms Pac-Man

Vote cho Star mặc dù trình độ Star của Việt Nam chỉ đánh ngang ngửa thậm chí kém phân so với mấy chú unranked của HQ..Công bằng mà nói thì trình độ Counter ở VN cao hơn trình độ của Star rất nhiều điển hình là ở miền Bắc cứ hỏi 100 người bắn Counter thì may ra có 1 nguời biết đến Star ( siêu noob luôn chỉ biết đánh map money và ko chơi xây b c )
    Trong khi đó War 3 ở ngoài HN thì kinh hoàng nhìn vào bảng 1 của Kalimdor 20 thằng đứng đầu thì 19 thằng đã từng bị Seta và Sweet kill..thử hỏi Star VN đã ai từng được đánh với Gosu thực sự của HQ nói riêng và thế giới nói chung ko..chỉ là thích Games nào được tham dự để được chơi và đi nước ngoài thì thoải mái chứ nếu nói trình độ games nào đáng được đi thì Star là Games đầu tiên đáng bị loại..
    Thực sự Star của Việt Nam quá kém ,kém nhiều lắm..

6. Sweet

Sweet Mr & Ms Pac-Man

haha
    Squall luộc thằng Rookie như tôm ,còn Sweet và cả clan VIP luộc Squall như tôm ,hỏi Squall xem đã từng thắng đuợc Sweet trận nào chưa trong khi đó thì Sweet có một Seri củ hành Squall thích xem ko post lên cho...
    riêng thằng Rookie thì may cho nó là Sweet chưa đánh với nó trận nào ... đến cái thằng Magician[T.o.p] còn bị rape như chó chứ Rookie là gì..

7. SimpleVN

SimpleVN Donkey Kong

1 phiếu đã bầu cho CS. Nhưng cũng hơi buồn một chút vì sự thiếu chuyên nghiệp của CS nước nhà( SC cũng thế như Sweet đã nói ): impulse 101, cs_italy, 7.1, 1.1.... Nhưng dù sao thì CS cũng thú vị hơn và gosu ta cũng khá hơn so với SC.

Còn về vụ loại FIFA ư, quên đi. Bản thân cái poll này lập nên để chọn 1 game thi đấu tại CWG bên cạnh Warcraft III-TFT và FIFA2005, hãy để cho nó tồn tại đúng mục đích.

8. Die Hard

Die Hard Mr & Ms Pac-Man

HeHe vừa vote thêm phát cho CS rồi đấy, bây giờ là 63-62 rồi nick minh ko phải clone đâu nhé, ko thể để cho star được chọn, nếu ko thì anh em war ngồi nhìn hết à?

9. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

nổ làm gì sweet ơi lên battle chiến với squall đi là biết liền cãi mồm thì thằng nào mà chả giỏi lol =))
    này nhé tôi ko biết cucdeptrai là ai tuy nhiên nếu như của phía cs thì........cs hãy nghĩ lại đi ,những hành động vừa rồi của các u sẽ khiến cho btc đánh giá về phẩm chất của các u và điều này rõ ràng,bất lợi cho các u ,những trò trẻ con đó ko hay đâu

10. cucdeptrai

cucdeptrai T.E.T.Я.I.S

kô phải đánh đâu vì clan vip thường xuyên rape squall mà haha.....noob sircoldboy

11. ZIT

ZIT Mr & Ms Pac-Man

Các player tranh luận nhiều quá thành tranh cãi rồi. Mục bình chọn này mở ra với mục đích để thăm dò mức độ quan tâm của gamer đối với 2 games Counter Strike và Starcraft Broodwar để lựa chọn thêm 1 game cho Computer World Games 2005. Chứ làm gì có Warcraft III hay Fifa ở đây. Mọi người không được câu bài hay khích bác các box khác. Kết quả chính thức sẽ được thông báo sau.

12. N1ne11

N1ne11 Donkey Kong

nghe em Sir câu boi nói hũng hãn vãi :D !
    Nhưng thật fũ fàng 1 điều là : SC ko ổn lắm trong tương lai ! theo tôi là như vậy !! :hug: !
    1 ví dụ nho nhỏ : hum nọ đi khảo sát game ở HN cùng thằng bạn. đi đến đâu cũng MU và CS. :cool: hiếm lắm cũng chỉ có 3-4 hàng đánh SC. ngồi hỏi các em đánh SC , các em toàn đánh vàng 50khìn và ko chơi Bc ko chơi tàng hình =(( ! nghĩ mà thương cho SC Việt Nam :(( . Đấy chỉ là vd nho nhỏ trong hàng triệu quán game o HN thôi cũng cho thấy dân SC của Vn mình ko có cơ hội tiến xa đâu !
    thôi chốt hạ fát nữa ! để khi nào tôi có vài triệu $$ tôi sẽ đưa các bạn SC đi nước khác thi đấu nhé !bye :hug:

:( chúng mình ko nên cãi nhau nữa nhé !

13. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Bạn nói trình độ của SC việt nam thấp so với thế giới là sai hoàn toàn .
    Bạn đã bao giờ chiến trên Neo gamei ? PG tour ?
    Bạn có phải là SC gamer đích thực ?
    Cũng như tôi , ko phải CS gamer nên ko nói gì về trình độ của CS vn so với thế giới .

Đúng là SC toàn là dân đánh map mineral 50 000 .
    Tuy nhiên ,bạn chắc là hàng game nào cũng toàn CS gamer đích thực ? Hay chỉ là những người chơi cho vui - mansion , assault ? Nghía máy v..v.. ?
    Bắn nhau loạn xạ ? Không có chiến thuật cụ thể ? Mạnh ai nấy đi ?
    Cũng như WC3 , số gamer chơi mấy map RPG - đánh tướng nhiều hơn hẳn số games chơi chính thống .
    Nếu muốn tính , đừng tính những người như thế , hãy tính những người chơi kiểu chính thống , kiểu chơi của toàn thế giới này .

14. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

Đúng vậy, nhưng coi bộ dần dần cái topic nì trở thành SC vs (Fifa + WC3) làm box clan ViE trở thành hot box, bác ZIT và Shaitainz sứơng chi mô. Mà các bác khác, WC3 và Fifa đã chắc suất 100% tại CWG và cả WCG rồi, các bác nói thêm làm gì?? Còn tôi đã nói là poll vote chỉ là tham khảo thôi ngay từ đầu rồi và tôi cũng o tham gia vote đâu.

Nhưng dù gì cũng xin thay mặt gamer CS Việt Nam trên tòan thế giới (xin lỗi thay mặt như vậy các bác đừng nghĩ tôi là chảnh); tôi Lara, xin chân thành cảm ơn những lá phiếu anh em đã ủng hộ CS. Dù vô tình hay cố ép , sự ủng hộ của anh em cũng là nguồn động viên lớn lao cho anh em CS chúng tôi. Dù CS có hay không có mặt tại CWG 2005 hay không, đến bây giờ tôi cũng cảm thấy rất qúy những gì mà các bạn đã nghĩ về CS. Rất mong một ngày không xa, chúng ta sẽ cùng nhau được tranh tài tại CWG và các giải game khác. Have a good day

15. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Đạt, không tranh luận thêm với Lara nữa. Stop tại đây, dù sao topic này cũng cho BTC thấy một điều Counter Strike hay Stacraft Broodwar đều ok, việc mở thêm 1 game nữa cho Computer World Games 2005 là hoàn toàn hợp lý. Cám ơn các bạn gamer đã rât quan tâm đến vấn đề này.

16. 1st | Lara.vn <Bao>

ZIT hay Shaitanz có thể cho Lara yahoo messenger ID o? Có vài việc cần trao đổi. ID Lara là: lara0903771010, nếu o bác PM cho tôi nick của bác. Thz

17. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

squall này về box đi đừng lam tam tại đây đữa kẻo dark templa nó thịt cho bi giờ ở nhà thì turret với mine dọn sẵn rùi,tụi nó ko dám vào đâu
    có nhớ chiu 'dark temple & vulture mine" ko ? tụi nó đang xài đấy =))

18. ScProTossUsEr

ScProTossUsEr Mr & Ms Pac-Man

này nói thẳng ra 1 câu em cũng đã từng bắn counter strike, ko những bắn vui mà cũng chuyên nghiệp 1 chút ở cái HN nầy ; các anh nói thế là đếch công bằng: counter ở vn có chuyên nghiệp hoá đâu, vài thằng đi lang thang vác súng lẻ tẻ đội thì ko có 4 vs 4 chắc các anh để bọn nó vác gáo các anh về à mà nhầm ở bên nó bắn ko có vs 4 mà là 5 ; em thì cũng xuyên gáo các anh được đấy; các anh sợ star tranh với war3 à nerver nhé nó đã chọn war3 sẵn rồi thì ko bỏ đâu thêm star vào thì may ra CS thì em nói thật VN đi 4,5 người CS thì chắc gì war3 của bọn anh đã có chân nó chỉ cho mấy vé máy bay đi thôi phải thực tế 1 chút, em rất quý các anh nhưng đừng có vì có hiềm khích với star mà nói này nói nọ; nhìn vào thực tế 1 chút đi 5 giải trong vòng 6 tháng của box star ko fải là 1 lý lẽ thuyết phục là rất nhiều người đang rèn luyện sao. họ rèn luyện rồi anh vứt họ đi à. còn CS em sang đọc mà chẳng thấy gì là sôi động cả loại trừ có vài người trong TPHCM nếu đi thì nói luôn ra là sài gòn nó đi hết : hà nội thì lèo bèo đội ko ra đội hình đếch ra hình; cùng lắm tập hợp được vài thằng nổi tiếng bắn tốt đi; chiến thuật thì ko có; tập luyện cùng nhau thì ko có time ; em nói luôn nữa ở nước ngoài nó 5 thằng counter nó ngồi cùng nhau 16 trên 24/h để luyện . đi đâu nó biết đấy CS ở VIệt Nam chắc như mấy thằng bộ binh ủi xe tăng mà thôi ; đấy là em còn biết rất rõ về CS em mới dám nói thế anh nào phản đối cứ gặp mặt thằng nầy mà đốp chát . cuối tuần em ra VIE đấy ra mà chửi mặt của em. hiểu?

19. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

aiza căng rùi đây tình hình bắt đầu khó kỉêm soát rùi đây có lẽ theo em thấy ban tổ chức nên sắp xếp 1 cuộc gặp mặt giữa 2 bên cho công bằng đi, lý do thì ai trong cuộc cũng biết
    anh protossuseer xem thông báo của em trong box star đi anh
    chứ nếu như dựa trên vote và vài ý kiến của 1 số cá nhân thì..............
    mong ban tổ chức xem xét, 1 cuộc họp báo trước khi quyết định sẽ chọn game nào là quyết định đúng đắn nhất bây giờ

20. 1st | Lara.vn <Bao>

Nhóc liên xô nói đúng đó, o có game nào dở cả, mà dù gì mọi cãi vã cũng đã chấm dứt rồi.