Bình chọn vũ khí mạnh cho BG2:SoA đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi lính vũ trụ, 26/1/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: đơn giản, thà chết chứ không chịu hi sinh :P . Quyết không giao nộp lâu đài cho nó thì nó cũng không làm gì được mình đâu. Sau này thì nó sẽ đem quân tới tấn công mình, mình đánh lại là xong, hoà bình lập lại :P

2. Pal

Pal Dragon Quest

Về bow thì tôi cũng ít dùng lắm (về sau tôi toàn dùng backstab thôi), lúc đầu thì dùng cái bow bắn 3 nhát/round lấy ở Copper Coronet (quên tên). Nhưng mà có lẽ cái cung xịn nhất là cái cung ghép (quên tên nốt) từ 2 mảnh ấy.

3. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

ôi trời ơi, xin lỗi nhé tui không cố ý đâu, chỉ là bởi vì tui muốn sủa chữ "điề" thành "điều" ở bản trên thôi, lúc gửi đi tui mới thấy sai thế là tui dùng stop , sửa lại ai dè nó đã gủi rồi, very sorry about that.

4. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

trời ạ, tưởng cái hũ đó có gì quan trọng lắm, ai dè...à nhân tiện bác Pal à bác có biết cách điều khiển cái lâu đài mà mình đuợc cho không ?tui bị mấy thằng nào đó đe dọa là sẽ uýnh tui dể cướp lâu đài nữa đấy, bác có biết gì về vụ này không?

5. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

trời ạ, tưởng cái hũ đó có gì quan trọng lắm, ai dè...à nhân tiện bác Pal à bác có biết cách điề khiển cái lâu đài mà mình đuợc cho không ?tui bị mấy thằng nào đó đe dọa là sẽ uýnh tui dể cướp lâu đài nữa đấy, bác có biết gì về vụ này không?

6. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

thui nói chuyện về BG II:SoA mải cũng chán, bác có chơi bản nâng cấp của BG:ToB không? nếu có thì làm ơn chỉ dùm tôi vài điều nhé, tui tuy phá bang trò rùi nhưng vẫn thấy bức xúc vì chưa tìm đủ các bí mật của bản nâng cấp này.

7. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: OK, bác có thắc mắc thì cứ post lên, tôi sẽ trả lời cho. (Nhìn lại thấy bài mình hơi ngắn, viết thêm vài dòng nữa cho nó dài vậy ;) )

8. Maiden Viet Nam

Maiden Viet Nam Mr & Ms Pac-Man

Trò này chơi có mì ăn liền như kiểu DIABLO II ko hả các bác, hay là phức tạp như Divine Divinity hay là Never Winter Night..... nói chung là trò này có dòi hỏi vốn tiếng anh ko ?

9. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

trời ơi, không ngờ được trên đời có người tốt bụng cỡ Zậy đó.Bác biết lúc mà ở một ngọn tháp có một đám kị sĩ nhờ mình phong ấn con demon nào đó không?Tui tới tầng 3 hay 4 hạy 5 gì đó rồi, gặp một ông già khó tính trong một cái máy khọng thể nào phá huỷ ấy?nhớ chưa?mà trong tầng này có một con rồng và một con demi_lich ấy.Tui thấy có 6 chum, máy bảo phải thắp sáng sao cho cửa mở ra mà tui không biết? làm ơn giúp nhé?

10. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

à quên tớ muốn biết luôn vũ khí mạnh nhất của BGII:ToB luôn nhé.Cách tìm chúng?

11. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: về mấy cái chum đó thì tôi cũng không nhớ mình đã làm cách nào để đi qua nữa, nhưng hình như là bác phải nhìn vào mấy cái ô ở bên dưới cái chum đó thì mới biết được.

Còn về vũ khí mạnh nhất trong TOB thì khi bác chơi xong tôi sẽ nói cho (đỡ mang tiếng spoiler). Gợi ý: một mảnh của bộ đồ đó tìm thấy ở Baldur's Gate I

12. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: cái khu rừng đó là căn cứ của bọn Druid, bác có nhiệm vụ là phải tiêu diệt thủ lĩnh của bọn chúng (thuộc tổ chức Shadow Druid) để lập lại hoà bình, và nếu bác chơi con Druid thì sau đó có thể thách đấu để lên làm thủ lĩnh mới (hình như phải level 14 trở lên thì mới được).

Còn số nhân vật có thể theo mình thì tôi không nhớ rõ nữa, để lần sau nhé.

13. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

ồ, bác vượt qua rồi à, vậy có thể cho tui biết con trùm demon sau cùng đó là con gì không vậy mà tui thấy bọn knight nói là nó "dữ giằn" lắm?À mà tui chưa chơi BG I vì tui ở tp Vũng tàu lận, ở đó lục ở các cửa hiệu đều không có đĩa...mà nó có hay như BG II hay Icewing không?

14. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ:

_ Con trùm demon đó tên là Demogorgon - the Prince of Demon. Đánh cũng khoai phết, nhưng chỉ cần biết cách thì cũng dễ thôi.

_ Còn BGI thì theo tôi nghĩ là có cốt truyện hay hơn BGII, và cách sắp xếp vùng đất của nó cũng hay hơn BGII. Nhưng vì tôi chơi BGII trước nên cũng chả có mấy ấn tượng về BGI.

15. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

ê, vậy bác có bản hướng dẫn của BG II:ToB không? làm ơn cho tui mượn đi ?Tui chơi è cả cổ ra mà gặp mấy con rồng đánh khó quá trời luôn, bác có chiến thuật nào hay hay làm ơn nói tui đi?

16. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: nhưng mà bác phải nói party của bác là gì thì tôi mới biết đường đưa chiến thuật vào chứ?

17. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

toàn là winzard cả thôi, trừ có keldom là paladin và nhân vật chính của tui là thief/winzard/fighter.he he tui khoái chơi phép lắm và phép mà tui xài nhiều nhất trong BGII là gì, đố bồ biết?là dispell magic!!! cái này hay lắm đó cũng nhờ nó mà tui chơi mới qua các màn BG.À mà theo bồ thì con trùm nào khó chịu nhất(khó diệt nhất,nhiều máu nhất,phép thuật khá nhất,đánh nhau cũng tốt nữa)

18. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: nếu group của bác bao gồm nhiều Wizard thì quá dễ dàng rồi còn gì? Cứ cho Keldorn sử dụng Dispel Magic (chưởng Dispel Magic của nó rất mạnh, có thể hoá giải mọi loại phép thuật), còn bọn Wizard thì sử dụng Lower Resist 3 lần (tự phân công :P ), Greater Mallison 1 lần, xong rồi thì còn phép tấn công nào cứ mang hết ra là xong (sử dụng mấy cái phép Sequencer ấy)

Còn con quái vật mà tôi thấy khó chịu nhất trong trò chơi là bọn Goblin và Kobold :P (really!!)

Con quái vật chết chóc nhất là Illithid (Mind Flayer), có khả năng drain Intelligent để giết người.

Con quái vật máu nhiều nhất là con Ravager ở TOB (nó là bản nâng cấp của con Slayer)

19. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

tuyệt!!!Cảm ơn bác nhiều lắm nhé nhưng mả bác có biết hoá giải mối thù giữa một số bạn đồng hành của tôi không?như là aeeris,keldom với thằng fightter/cleric tên là...gì nhỉ? trời ơi tui không thể nhớ ra tên nó(god save my memory!) nhưng mà tên fightter/cleric này ở coorper ấy(đây là chuyên gia gây sự trong nhóm của tui.Sau vài lần cãi lộn thì nhưng người bạn hiền lành nhân hậu của mình lao vào choảng nhau không thương tiếc.Hic hic làm ơn giúp tui!!!

20. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: có 3 cách để giải quyết vụ này:

1. Nhân vật chính của mình có nhiều Charisma.

2. Đuổi đứa gây sự đi :P

3. Cách này không chắc lắm, nhưng mà hình như tắt cái AI của party đi là được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.