Bình chọn vũ khí mạnh cho BG2:SoA đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi lính vũ trụ, 26/1/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

ê bồ đùa hoài à, tui thấy keldom có charisma cao lắm mà, tới 17 lận, tui còn trang bị cho tên fightter/cleric cái nhẫn tăng chỉ số charisma lên tới 18 mà rồi nó vẫn cứ gây sự mãi với nhau, hình như cái vụ việc này có liên quan tới chỉ số điều khiển nữa phải không?À mà bác có biết cách quản lí cái lâu đài mà mình được tặng sau khi giải thoát nó khỏi bọn troll không?ở đó tui có vớ được mấy miếng thịt rồi tui đem vào lò nướng thì nó trở thành một cái hũ mà tui chẳng biết công dụng là gì cả?

2. Pal

Pal Dragon Quest

@linh vu tru: đó là tôi bảo nhân vật chính của mình phải có nhiều CHA đó chứ có phải là bọn kia đâu? (Lãnh đạo phải có nhiều CHA thì mới thuyết phục được tay chân).

Còn về cái hũ kia thì bác xuống tầng hầm (chỗ đánh con troll trùm ấy), tìm chỗ nhà giam xem có chỗ nào có nhiều xương chó không thì nhét cái hũ đó vào. Công dụng: thu hút bọn Umber Hulk từ phòng bên vào chỗ này.

3. Pal

Pal Dragon Quest

@Maiden: trò này chơi còn hay hơn cả NN đó bác ơi, chỉ tội là hình xấu hơn thôi.

@lính vũ trụ: thứ nhất, bác phải bỏ Yoshimo ở chỗ nào đó ngoài Spellhold, sau đó thì chơi qua Spellhold, Underdark như bình thường. Khi trở về thành phố thì ra chỗ mình đã bỏ rơi Yoshimo, rồi nhanh tay chỉ vào mục nói chuyện với Yoshi, rồi bảo nó gia nhập quân mình, ngay sau đó thì nó sẽ bị chết (vì lời nguyền mà), nhưng vì nó đã theo quân mình rồi nên mình có thể resurrect nó được.

Hope this help!

4. Maiden Viet Nam

Maiden Viet Nam Mr & Ms Pac-Man

Thế bản ToB có cần đĩa của SoD ko? tộng cộng là mấy đĩa đấy ?
    bản ToB là bản mới nhất à ?

Bác có chơi Divine Divinity ko ?

5. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Bản ToB có một đỉa thôi nhưng nó yêu cầu bạn phải có cài bản SoA trước.À mà còn Divine Divinity là trò gì vậy? hay không?

6. Maiden Viet Nam

Cho hỏi chú "lính vũ trụ" phá đảo trò này chưa ạ !

7. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: hình như Divine Divinity chơi cũng như Diablo thì phải, nghe nói cũng hay phết.

8. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Maiden Viet Nam đùng đùa chứ, trò BG II:SoA và ToB tui phá băng cả rồi chứ, chỉ vướng mỗi mấy nhiệm vụ thêm thôi.

9. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Hey PAl bồ thích chơi Diablo hả vậy thì nên mua về ngay Divine Divinity chơi đi, khó kinh khủng (nhiều bí mật tìm muốn phát khóc), hic hic, quả là nó giống Diablo thật nhưng chơi hổng dể nhé, bồ chỉ có một mạng thôi nhé.

10. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: Diablo cũng thế.

Bây giờ tôi nhớ cách thoát ra khỏi cái chỗ thắp đèn ở Watcher's Keep rồi (mới chơi lại xong :P ), bác chỉ cần nhấn "M" rồi quan sát bản đồ là thấy ngay. Hope this help :P

11. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Thế diablo có mấy bản, tui thấy hình như ở ngoài cửa hàng có bản mới khó lắm phải không?

12. Maiden Viet Nam

Thực ra chỉ có duy nhất 1 bản mở rộng tên là "Diablo II - Lord of Destruction" của Blizzard phát hành. Còn các bản Ex khác đều ko phải do Blizzard phát hành.

13. Pal

Pal Dragon Quest

@Maiden: thật ra mấy bản kia cũng không gọi là bản mở rộng, mà gọi là "mod" thôi.

14. net_spawner

net_spawner Mr & Ms Pac-Man

ối lạc đề

15. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

hừ bình luận cái BG II chán thì chuyển sang cái khác bình luận tui cũng không trách đâu mà với lại tui đng cần thăm dò vài game mới hay hay.

16. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: game mới hay thì cũng nhiều phết đấy, như Morrowind, Planescape: Torment, etc, ngoài ra còn một số game nữa cũng cần quan tâm là Icewind Dale 2 (mới có ở USA thôi), Fallout 3 và Greyhawk: the Temple of Elemental Evil (vẫn đang trong giai đoạn thiết kế :P )

17. net_spawner

Pal : xem PM của ông.

18. Khongbaogiochet

Khongbaogiochet Youtube Master Race

Các bạn có chơi BGII: Shadow of Amn không vậy, cho biết bí mật của game này đi.

19. net_spawner

Nhiều vô kể

20. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

sao kì vậy,tui đã chơi icewind dale II rồi mà, hay đó chỉ là bản mở rộng: hình như BG đấy, đẹp hơn bản cũ nhiều, cho phép cấu hình của bồ cho trò chơi lên 600*800 chứ hổng như bản cũ đâu, còn Fall out Tatic không phải là Fall out III sao?còn Planescape: Torment có hay không ?chơi thế nào? Tui hiện nay chơi một trò khá thú vị là Divine divinity đây, có ai cũng chơi cùng tui hông ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.