Bình chọn vũ khí mạnh cho BG2:SoA đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi lính vũ trụ, 26/1/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: cũng chả có gì khác ngoài việc mình có thể làm một số nhiệm vụ cho bọn Vampire, và mình có thể lấy được cái Elven Chain Mail +1 từ chỗ con Aran Linvail

2. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Thế khi vào lại thief's guild thì có sao không ?Có bị đánh không ?Mà nếu thực hiện hết nhiệm vụ đã đề ra của bon nhỏ ma cà rồng ấy thì nó có cho mình đi tìm thằng anh nó không?

3. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ:

_ Có
    _ Có :P

4. unholy fire

unholy fire Mega Man

He he he ! Nó cho mình đi gặp anh nó ở dưới địa ngục thì có ... !

5. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

E hèm các bác có biết sau khi ra khỏi hang động của bọn Drow và trở lên mặt đất thì gặp một đống bọn Elven phải không? ra khỏi chỗ đó rồi thì trên bản đồ có thêm 4 khu rừng mới, tui dù đã tìm mọi cách nhưng cũng chẳng thấy gì khả nghi trong 4 khu rừng này ngoài vài con nhãi nhép. Có ai giúp tui không?

6. unholy fire

unholy fire Mega Man

Nếu tui nhớ không lầm thì 1 trong 4 khu rừng đó bạn sẽ gặp Conan chàng Bard mà bạn thu phục trong Badur's Gate I và Sanala ( wên mất tên rùi ) nữ trộm đạo và bạn làm nhiệm vụ có liên quan đến cặp tình nhân này ...

7. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

À không nhiệm vụ đó thì tui làm rồi( giết mấy con werworf chứ gì?) không lẽ chỉ có vậy thôi á ?

8. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: yeah, chỉ có vậy thôi, và 1 trong 3 (chứ không phải là 4) (chả nhớ khu rừng đó tên là gì, hình như là North Forest) có đường dẫn tới Elven Country (nhưng phải có Lanthorn thì mới vào được).

Ngoài ra, trong mấy khu rừng đó còn có một số báu vật nữa (cũng chả xịn lắm)

9. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Tui có một vướng mắc: các bác dual_class như thế nào mà được mage/kensai ?Mà Kensai có mạnh không ? Có đặc tính gì?

10. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: muốn Dual Class Kensai/Mage thì chỉ cần chọn Human Kensai với ít nhất 15 Str, 17 Int là được thôi. Nên Dual ở level 13, như vậy thì mình sẽ được nhiều bonus, lại nhanh lên level để hồi phục sức khoẻ.

Kensai: cứ 3 level là +1 to hit và damage, tốc độ chém cũng nhanh, có 5* weapon, ở level 7 và 13 thì được thêm 1/2 att/round. Nhưng không thể mặc áo giáp.

Khi dual sang mage --> có chưởng Stone Skin thì không lo vụ AC nữa, lại có thêm cả đống phép tăng sức mạnh của mình. Có thể sử dụng Robe of Vecna nữa, quá nhiều cái lợi ấy chứ :P

11. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Thế Robe of Vecna là cái gì vậy ? kiếm ở đâu ? hình như kensai có tuyệt chiêu Kai nữa phai3 không?

12. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

lâu quá không có ai trả lời vậy ? Chắc khó quá hả ? thôi tui cho câu khác nè : tui có kiếm được một thanh kiếm rất kì cục : nó biết nói nè, bíêt hét nè( lúc nào cũng "can you wack something now ?"" murder, kill, murder, kill", thỉng thỏang nó còn nổ với tui là nó từng là một moonblade nữa chứ, và cũng có lần tui bị nó bắt đi rửa mà nó mà tui không biết phải làm gì ?

13. The_Nameless_One

The_Nameless_One Youtube Master Race

Theo tôi biết thì hình như cái thanh gươm đấy (Liarcorn thì phải) là thanh gươm duy nhất trong trò chơi biết nói đấy, nghe nó nổ cũng vui phết ("I would be an intelligent sword, but I have had no formal education" :mrgreen: )
    Robe of Vecna thì bác có thể mua nó ở Adventure's Mart, nhưng bác phải có bản Bonus Merchant pack cơ (tôi đã mail cho bác rồi đó, không có virus đâu :mrgreen: )
    Tuyệt chiêu Kai của Kensai thì có khả năng làm cho Kensai luôn deal max damage mỗi lần đánh trúng (trong vòng 10s)

Mà có bác nào biết Vecna là ai không vậy?

14. Alexsandra

Alexsandra Youtube Master Race

oh các bác chỉ giùm tui rồng bạc ở đâu đi.tìm mãi muh ko thấy :?:

15. Pal

Pal Dragon Quest

@Alexsandra: bác có thể tìm thấy nó ở Chapter 5 (chỉ nói thế thôi chứ cụ thể quá thì mất hứng), mặc dù phải nói là trừ khi nhân vật của bác là evil, còn không thì tốt nhất là đừng giết nó làm gì (nó là con rồng "tốt" duy nhất trong trò chơi đó)

@The_Nameless_One: theo tôi biết thì Vecna là một con Archlich và là trong những pháp sư mạnh nhất ở thế giới đó phải không vậy bác? Nếu tôi nhớ không nhầm thì ở trong Planescape: Torment cũng có nói về vụ này (chắc bác cũng là fan của trò đấy à :P )

16. Alexsandra

1 câu nữa ,o fần mở rông là TOB thắp đèn theo thứ tự màu sắc nào để mở cừa xuống tầng 4 đây (tại hầm lum the mad) có đúng là chỉ cần dầu đỏ ,xanh,tím ko hay còn dụng cụ nào khác

17. Pal

Pal Dragon Quest

@Alexsandra: bác cần có cả dụng cụ để thắp đèn nữa, còn lời giải đáp thì bác chỉ cần bật bản đồ lên và quan sát là thấy ngay

Hope this help

18. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

cho tui hỏi : có cái nào chơi giống BG hay Icewind dale hay cái Planetscape không ?

19. Alexsandra

đèn đâu cần dụng cụ nào để thắp ???chỉ cần dầu là dc muh ????ko hiểu .chỉ rõ hơn đi

20. Pal

Pal Dragon Quest

@Alexsandra: tôi cũng chả nhớ rõ nó gọi là gì, hình như là Flint gì đó ấy.

@lính vũ trụ: đó là mấy game nổi nhất trong thể loại D&D rồi, còn mấy game khác thì có Neverwinter Night (suck) và Pool of Radiance (đoạt giải game chuối nhất trong năm cũng không oan), ngoài ra còn nhiều game khác nữa nhưng tôi chưa thấy bao giờ. Nói chung là bác cứ ngồi giã mấy game kia cho chán đã (Baldur's Gate là game đỉnh nhất trong số đó) :P

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.