[Blackberry GameVN Club][Thủ thuật][Phần mềm]

Thảo luận trong 'Mobile' bắt đầu bởi king_dragontb, 17/2/11.

1. Âu xít

Âu xít Mega Man

BB có gì mà chơi... dùng thấy thích thôi......

total video converter, bản bình thường khi convert nó có 1 mặc định là .... convert cho 88xx! quá bá đạo! Có 3 chất lượng hình ảnh, low. med và high. Nhưng mình thử thì 3 cái kiểu này không khác biệt lắm! Phũ thế đó...

Khi đã cài được mobipocket qua BB thì vào thẻ nhớ tạo 1 folder Ebooks thì phải, ở ngoài nhé không phải trong folder blackberry( thông thường khi dùng thẻ mình cắm vào bdm 4.5 để nó tự tạo cho 1 hệ thống folder riêng...) nó đọc được tiếng Việt bình thường nếu kiểu font chữ là .... unicode tổ hợp( tuyệt đại đa số các file prc( đúng ko nhỉ, file ebooks ấy..) tìm thấy trên mạng ko phải font này, vì vậy phải convert= tay + unikey nhé....

8830 mỗi cái là bộ nhớ trong cực thấp nên cài cái gì nó nhẹ tay thôi, game nào đánh nhàm thì xóa đi, phần mềm nào ko dùng nhiều thì xóa đi.. Đẹp đẽ sạch sẽ... Nếu vọc là chính, dùng là phụ thì không sao, chứ vọc kiểu tá lả thì dùng 8800 hoặc 8820 đỡ hơn vì nếu bộ nhớ trong của nó còn ít thì rs máy như chơi....

btw; chữ HN trong hn03 mà không luận ra được hắn ở đâu à... nhưng an tầm gú gờ ra tên hắn, tiền gửi vào tài khoản, nhớ gọi điện hoặc lên tinh tế mà pm đầy đủ nhé.

Và 1 chân lý cho những người dùng đồ điện tử, đó là may hơn khôn. BB mình mua ở HN03 cũng bị hỏng vài lần, 1 lần phải thay cả bo bàn phím. Điện thoại Nhật mình mua ở 1 người có thể nói là top uy tín trong giới chơi điện thoại Nhật, và sau 1 tuần dùng phải bảo hành thay loa!

BB và JPM không ai có thể bảo dòng này dễ hỏng, khi mua mình đã cẩn thận đến tận nhà người đó, sau 1 thời gian tìm hiểu khá dài( tầm 1 tuần) vậy mà vẫn bị lỗi như thường...

Bạn ở Nghệ AN hoàn toàn có thể đặt ở HN03, nhưng mình nói thật là nếu dính phải phốp như mình thì bạn sẽ làm gì??? mua cái máy 700k trong khi tiền ship+ sửa chữa lung tung.......

Dù sao mình vẫn phải khuyên bạn nếu có mua thì đặt mua ở HN03, những điều mình nói là để chuẩn bị tư tưởng từ trước, tránh hụt hẫng. Mua ở Hn03 còn bằng vạn mua kiểu trao tay..

2. TheXYZ

TheXYZ Youtube Master Race

1 lời khuyên chân thành khi mua đồ điện tử là hãy trở thành người tiêu dùng thông thái :D

3. DarkBoy®

DarkBoy® Spank me, bang me, oh my naughty boy Lão Làng GVN

Mình thấy cửa hàng mình định mua này có rao trên vinhtoday.vn và mình thấy rất nhiều người mua mà chưa ai phàn nàn gì nhiều cả,với lại dc BH trong vòng 3 tháng và dc sửa chữa miễn phí nữa nên mình cũng khá an tâm :D

4. theslimshady

theslimshady Legend of Zelda

Đừng tin vào bảo hành =)) , cách đây 3 năm hồi bắt đầu mới chơi BB có nhiều cửa hàng bảo hành 1 năm mà máy đểu , sau đc 1 tuần lỗi hỏng , cửa hàng nó không bảo hành cho , cũng chả làm gì được , nc đã mua hàng xách tay thì đừng trông mong bằng bảo hành lắm :)) , nc theo mình bạn cứ nhờ HN03 ship cho 1 con , mà ship phải cẩn thận bọn tín thành làm ăn bố láo lắm

5. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Tóm lại mua máy BB hoặc JMP thì chủ yếu do hên xui, hên thì trúng con xài ngon, không bị lỗi, xui thì trúng con bị lỗi liên tục mặc dù check đã kỹ. Mềnh mua trúng con BB 3210 xài ngon, âm thanh loa ngoài nghe rất phê mà pin thì cũng rất trâu :D

6. Âu xít

Âu xít Mega Man

nghiên cứu là đẻ hạn chế tối đa rủi ro thôi chứ bảo không rủi ro thì đi làm thương gia được rồi, mua làm gì cho mệt!

cái lợi khi ở HN là mua ở thương gia , có gì mang lên tận nơi.. Đố các ông ấy không giải quyết! Thách luôn, há há. 1 bài trên tinh té là đi ngay chứ đùa à....

nói thế thôi chứ mấy ông thương gia thay linh kiện rẻ bèo.. có gì đâu mà họ tiếc......

Mình thì hơi chán thôi.. con 920 vừa về, mang cho vợ dùng, nó dùng nó bảo éo thể nghe được anh à, ngại vãi... trót mất công quảng cáo...

BB cũng thế, tuy nhiên sau 1 thời gian dùng 8830 thì giờ có ai dùng thì mình khuyên dùng 8800, tí ti kinh nghiệm thôi.. Còn ít tiền thì chịu thôi. Muốn cái con 8830 của mình nó chết hẳn mà mãi không chết... Trên tinh tế cứ bảo là hạn chế ấn cái bi, kẻo liệt mình từ khi mua đến giờ không ấn enter cái nào( trừ chơi game nó map key) mà có bị lỗi sao đâu...

7. DannyJone

DannyJone Mr & Ms Pac-Man

Tại vừa mua con Nikon D5100 + lens hết tiền rồi :|

8. TheXYZ

Sắp có lương rồi, phải hót nhiệt tình mới được :-w. Chưa có vợ con mà bị mama quản lí tiền nong ác quá :-<

9. Âu xít

Âu xít Mega Man

con 97 giá cao quá...
    đời cao nên giá cũng cao luôn
    có thằng em nó mua con 9650 thấy cũng đẹp mà lại hay, giá cũng vừa tầm...

10. theslimshady

9650 dùng cũng ổn đấy :D , tốc độ hơn 9700 :D

11. DarkBoy®

Mình mới cưới 1 con 8830v world edition về,nhưng dùng cáp copy thì ko copy dc và báo lỗi này
    Thế là mình copy bằng đầu đọc thẻ thì ok nhưng khi lắp thể vào máy thì máy báo lỗi cần check lỗi trên PC.MÌnh thử cắm thể nhớ của anh vào thì cũng báo y nguyên,thế này là bị gì ah.

12. Bé.Bự

Bé.Bự Dài, rắn, đóng khối tròn có màu vàng đều như mơ Lão Làng GVN

Cuối cùng cũng vào BIS đc , PIN mọi người là gì để mình add nào :">

13. TheXYZ

Pin của mình là Con thỏ hoặc Con ó =))

^
    ^ Có thể cái chân USB ở máy của bạn bị hỏng rồi, báo lỗi I/O kìa.

14. Âu xít

Âu xít Mega Man

thế tại sao nó đắt gần gấp 2 vậy T_T trông cũng na ná nhau mà,,.......

@bị lỗi IO hình như là chân bị kém, ra chỗ thắng bán bảo nó khắc phục.....

15. shinobi^^

shinobi^^ Mr & Ms Pac-Man

9650 thì tầm tiền bao nhiêu nhỉ? Mình cũng là newbie nên ngại mấy vụ này lắm.
    Mình ở TP.HCM tính đầu tháng có lương là hốt luôn mà nghe mấy bác nói con 9000 xài lỗi dữ quá em cũng hoan mang quá,
    ko biết tầm tiền 3-3tr5 thì mua con nào là ngon nhỉ?

16. Bé.Bự

Bé.Bự Dài, rắn, đóng khối tròn có màu vàng đều như mơ Lão Làng GVN

4~5tr là có con ngon từ thương gia :d

3-3tr5 làm con 8900 wifi cũng đc :D

17. DarkBoy®

Nhưng sao mình copy nhạc vào thẻ rồi mà vào trình phát nhạc thì ko có bài nào

18. theslimshady

9650 tầm 3tr5 đến 3tr8 còn 9700 tầm 4tr5 đến 5tr :D , nhược điểm của BB9650 là sóng 3G kém hơn 9700 còn 2G thì ngang luôn với 9000 :))

19. shinobi^^

shinobi^^ Mr & Ms Pac-Man

8900 xài ổn ko mấy bác? bên bác argentina thì ko thấy 8900 , ko biết bên bác keeper còn hàng ko, search bên tinhte nãy giờ ko thấy topic của bác ấy :(

20. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Gắn thẻ nhớ vào điện thoại, sau đó format trong điện thoại rồi chép nhạc vào là được.

p/s: à, con 8310 của mềnh làm sao để kích hoạt chức năng GPS vậy :| ?

Chỉnh sửa cuối: 26/10/11