Blade & sword

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 29/12/03.

1. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

đánh bằng bùa đá và bùa độc làm chủ đạo, dùng tán hoa tiêu (chiêu 8 mũi tên bay dàn hàng ngang như của Đường Môn) và chiêu "/", mất tầm 3-5 phút cho 1 cái đầu chứ chả chơi.

Còn cái cậu "hack max tiền,max đồ" rồi lại "các bác gà quá" ở mấy bài trên thì xem xét lại lời nói trước khi gõ phím nhé :|

2. khigia35

khigia35 Youtube Master Race

Tui xài cái vòng tròn bán trong shop,đánh có vẻ mau hơn đấy.Tui thấy chỉ có thằng mập là có khả năng qua mức này thui.Bỏ lâu quá quên nhiều rồi.

3. asasim0

asasim0 Youtube Master Race

bác này chơi game có vẻ ko pro nhỉ. level 44 ma ko đánh nối con boss cuôi sao?:p
    hehe tại hạ ko hack tiền ko hack level cũng chẳng hack poin vẫn solo nó được. tại bác đánh combo chửa pro đó thối. tại hạ đánh nguyên đàm boss đầu ko tốn 1 bình máu nữa ,mỗi con tốn 3 bình 500 mana thui:wink: con bos cuối hơi tốn máu 1 tí mua hết 300000 gold máu đánh mới xong. bác luyện cách đánh combo pro thì oánh nó thoải mái thui :cool:

4. khigia35

Game này có cái lỗi nhỏ xíu về hình ảnh:khi mập nhảy cóc thì cái đao nó cầm dù lên cấp cuối nhưng hình ảnh lại là cây đao cấp 2 cũ.Hơi mất hứng.

5. zero-one

zero-one Youtube Master Race

các bác làm sao biết chỉnh độ phân giải cao hơn không. max chỉ đạt 800x600

6. khigia35

Chỉ có thế thôi bro àh.Game ra cũng lâu rồi mà.

7. hdbk1

hdbk1 Donkey Kong

:cool::devil:#>:):cool:Các chú chơi trò này kém lắm.Keke,nói chung là hơi khó,phải có chiến thuật,với mỗi con chủ thì sẽ dùng một chưởng khác nhau.Nhưng nói chung là dùng đứa con gái là thích nhất có nhiều chiêu phù hợp với bọn chủ.ví như vơi bọn chủ chậm chạp như Bear King(1), Bull Fiend(2),War Elephent(1) thì dùng chưởng bắn từ xa ,keke dĩ nhiên là phải chọn đúng tầm và chịu khó di chuyển tạo khoang cách là ổn.Còn như con chủ nhanh nhẹn như King Ghost hay Succubus sue(3) thì cận chiến là ngon tuy hơi nguy hiểm nhưng mất máu nhiều:>:>.(cẩn thận dính nó 1 chưởng là toi đời ngay).keke.còn nhiều chiêu độc ai có nhu cầu thì hỏi nhé,nhiệm vụ,ép ngọc,.... giờ mà post thì tới khuya hok xong.sau đây là mây con em chơi ở night mate:D:D;;):devil::cool:http://i258.photobucket.com/albums/hh242/tnh2901/BKPro.jpg

8. hdbk1

hdbk1 Donkey Kong

Chủ cuối còn dễ đánh hơn succubus sue.hehe.con đấy ma solo như chú em thì chỉ co....... phét.đánh sao nổi mà máu với me.hahanos ném cho 1 vòng thì xác định luôn...khỏi nghĩ cho mệt.mà level có 44 thôi hả,chapter mấy thế hả,chapter 3 thì hơi kém đấy,chí ít cũng phải level 65 thì mới đánh chủ được Point >1000 Damage >200,defense >800,...tóm lại như thế là đủ qua 7 con chủ xung quanh.còn chủ cuối thì dùng được Green dragon scroll hehe mỗi lần ném trúng nó thì chơi luôn 1,5 lớp máu 4 lần ném trúng là ok.dĩ nhiên là ném lúc nó ko nháy người phòng thủ.đến đó cho nó 1 chưởng là xong.

9. darkboyKa

darkboyKa Youtube Master Race

ái chà chuyện này thì tui bít muốn xài chiêu thứ 4 của các nhân vật là chuyện nhỏ :đầu tiên bạn phải ấn giữ Ctrl rồi vẽ hình giống như trong kill nó có chỉ lấy 1 vd nhỏ cho các bạn dễ hiểu muốn chơi chiêu thứ 4 của nhân vật con gái ( sr mình ko nhớ tên của kill bỏ lâu rùi nên quên) nó là chiêu combo thứ 4 trong bảng học kill thì ấn' giữ Ctrl rùi vẽ hình \ là tự nhiên kill no' xuất hiện rùi ân' chộut phải chơi (kill chỉ xuất hiện trong vòng 1s) nên phải nhanh tay mới chơi dc. còn 1 vài hình cũa các kill combo của nhân vật nữ là W \ mình quên mất là của 2 chiêu nào rùi con Z là của nhân vật kiếm khách mà ko biết chiêu nào còn ai muốn đánh boss thì phải kết hợp (Hit anh Run) tuy đánh hơi lâu nhưng chắc (chắc ai cũng bít cách tạo và ép ngọc vào người tạo áo giáp va tăng lực đánh cho vk rùi phải ko) nếu ai con thắc mắc thi pm yahoo ngocbao19902000@yahoo.com tui trả lời

10. banboa

banboa Mr & Ms Pac-Man

11. BlackChaos1991

BlackChaos1991 Youtube Master Race

hhhehehhe tui chế ra ngọc cuối rồi nhưng mà tỉ lệ % thấp lắm nói chung là hên xui đó bạn oi :D

12. Rồng Ma OnLine

Rồng Ma OnLine T.E.T.Я.I.S

bác chế ra ngọc cuối thj` đã chơi đến nightmare chưa.Phần đó khó kjnh khủng. Tui chơi trò này lâu rùi nhưng vẫn chưa về làng phần nightmare.Chế ngọc cuối có phải ngọc lv 11 ko????

13. shinniku

shinniku Youtube Master Race

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

14. xmen3chanh

xmen3chanh Youtube Master Race

:cool::wink:kha..kha. tui ép được ngoc quý rồi.quá đã luôn.mạnh cực kỳ.đang ép thêm mấy viên nữa chơi cho đã.

15. truc132005

truc132005 Youtube Master Race

cai co link down ko chi minh di

16. blackeyes18

blackeyes18 Youtube Master Race

17. baniteml2

baniteml2 Youtube Master Race

mình mới chơi lại trò này, có cái screenshot cho các bạn xem để biết có bao nhiêu loại gem, ai có loại gem nào khác trong hình xin chỉ giáo.

18. baniteml2

Hình trên ko được rõ lắm, hy vọng hình này rõ hơn

19. sammuraido

sammuraido Youtube Master Race

ba láp :D thật ra cách làm skill thứ tư rất dễ ! mỗi tuyệt chiêu màu vàng đều có kí tự riêng của nó ! bạn đè nút Ctrl rồi dùng chuột vẽ kí tự của tuyệt chiêu dó lên màng hình ! lập tức bạn sẽ có khoảng 1 giây để tung ra chiêu đó :hug: chẳng hạn như chiêu hình con hổ của thằng cầm đao là bạn vẽ kí tự < , còn chiêu ôm địch thủ rồi bưng lên đầu xoáy thì chỉ việc gạch 1 vết cắt dọc trên màng hình ! để coi kí tự của tuyệt chiêu thì bạn chỉ cần chỉ vào hình skill đó ! chú ý kĩ bạn sẽ thấy một số dấu đặc biệt nằm trong đó (@..<..l....), Lưu ý : Skill hình con người bốc lửa của thằng cầm đao là skill hỗ trợ bị động
    Ps : bạn baniteml2 làm cách nào mà có nhiều ngọc trong cái túi đó thế ! mình chơi chỉ gắn được 1 cái

20. baniteml2

Ps : bạn baniteml2 làm cách nào mà có nhiều ngọc trong cái túi đó thế ! mình chơi chỉ gắn được 1 cái.
    Cái túi bạn nói được gọi là Sorcery Bag, gắn được 5 viên Amulet, chứ ko gắn được Jewel, vấn đề là bạn phải làm sao để biến những viên Jewel thành Amulet.
    Bạn nhìn kĩ trong tấm hình mình post, trong Inventory, dòng thứ tư, viên đá thứ 3 từ trái qua có hình ovan gọi là Pavonine Agate, viên kế nó nhỏ hơn màu xanh là Rainbow Agate, viên kế to hơn là Flowery Agate.
    + Pavonine gate + Jewel bất kì lv nhỏ hơn 6 sẽ biến viên Jewel đó thành Amulet Lv1, lúc đó Amulet có thể gắn vào Sorcery Bag.
    + Rainbow Agate + Jewel lv 7 và Helios Pearl(lv8), Selene Pearl (lv8) ---> Amulet.
    + Flowery Agate thì có thể ghép với bất kì viên jewel lv từ 1 đến 10 để ra Amulet. (viên này tỉ lệ ghép ra rất thấp)
    1 per Amethyst + 1 per Amber + 1 per Jadeite + 1 per Kyanite + 1 per Danburite + 1 per Chalcedony + 1 Diamond bất kì(lv8) --> 100% ra Pavonine Agate, 20%(đoán chừng) ra Rainbow Agate.
    3 Pavonine Agate --> 20% ra Rainbow Agate.
    3 Rainbow Agate --> 10% ra Flowery Agate.
    Xin nói thêm là Sorcery Bag cho phép gắn nhiều Amulet cùng loại.
    chúc bạn ghép thành công.