Blazblue Continuum Shift II [ JPN ]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ZynSO, 30/3/11.

1. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Like I've said... 632146D tớ chỉ dùng được khi đi kèm với 1 cái combo nào khác, tức khi đang combo thì ấn nó. Còn cái 236236D có thể dùng như 1 chiêu thông thường dùng để counter những bạn hay nhảy lại tính đập tớ trên không. Tất nhiên khi nhảy lại đập mình thì khả năng kịp đỡ là rất thấp (xung quanh tớ ko có các bạn pro chơi như máy như trong mấy clip up trên niconico đâu). Với ngoài ra có thể dùng làm vũ khí ép đối phương đứng lại, trì hoãn thế ép, câu thời cơ (tất nhiên là nếu nhảy lên cao quá thì sẽ phản tác dụng)

[spoil]
    Thực ra ko phải "Junbei là [người] của clan kaka" mà là "clan kaka được tạo ra từ gene của Junbei" (project đó nghe đâu là thất bại vì chả có mẫu vật nào mạnh được như nguyên bản Junbei)
    Kokonoe là con của Junbei và em rất giỏi ma thuật, cũng là 1 trong 6 hero, người chủ đạo đã đứng ra dạy cho con người cách xài magic trong khi ragna cầm chân con black beast 1 năm (quên xừ nó tên ẻm rồi)
    [/spoil]

Hôm nay bỏ ra cả tiếng ngồi luyện Mu mà vẫn chả thể nào làm được cái combo nào tới được 4k khi đấu với máy. Đến combo 3k cũng chả mấy khi làm nổi >.< Toàn phải như du kích vưà đánh vừa chạy khắp bản đồ bắn lazer vào tụi nó! Sao mình có cái cảm giác dường như là chỉ mạnh hơn em Rachel bản continuum shift có 1 tí ấy!

Chỉnh sửa cuối: 7/4/11
  2. BlooDEdgeEX

BlooDEdgeEX Youtube Master Race

Mu phải ép vào corner thì mới làm được High damage. Combo cứ dùng chiêu chém kiếm trược mặt xong 5C->2C quật lên. Xong nhảy lên C xong 6C quật xuống. Rớt xuống lại cho thêm phát 2B ngay lập tực xong làm lại như trên 1 lần nữa. Tùy chiều cậu dùng làm starter mà quyết đính sẽ làm được bao nhiêu lần ( thường là 2 )

3. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Đó là cái combo basic của Mu và rất dễ bị địch đỡ + đoán ra. Đánh với máy thì hiếm khi làm được và đánh với người thì sau khoảng 2 trận là bị bắt bài ngay >.<
    Tính ra đánh Mu đến giờ để gây damage cao cao thì kiểu gì cũng phải 1 là đánh chiêu trên, 2 là 24D cho nổ và đến 1 cái combo khác.
    Tóm lại là đánh với máy thì dễ bị đỡ mà đánh với người thì dễ bị bắt bài >.< Đánh với mấy con máu trâu 1 tí là kiểu j cũng phải cù nhây bay qua bay lại đến tận lúc hết giờ. Rất giống Rachel hồi trước >.<
    À mà nhất là đấu với Rachel... cả 2 đưá cùng bay qua bay lại hù nhau đến tận lúc hết giờ cũng vẫn còn tới gần nửa bình >.<

Chỉnh sửa cuối: 8/4/11
  4. trummapgames

trummapgames T.E.T.Я.I.S

con stubaki đánh ngon phết dễ vào combo mà sao nó ko có đòn nào phối hợp với DD hết vậy nhỉ

5. BlooDEdgeEX

BlooDEdgeEX Youtube Master Race

Tsubaki thì DD khá dễ cơ mà nhỉ? Nhớ không nhầm thì có khá nhiều move chain được vào DD.

Thường tớ thấy những người chơi u-12 là phải đặt mấy cái cannon cả trước cả sau đối thủ, xong rồi bắn 1 cái laze khiến đối thủ phải block xong xông vào quật vì có laze cover cực kỳ an toàn.

6. vinhtidus2006

vinhtidus2006 C O N T R A Lão Làng GVN

Bàn ngoài lề 1 tí, theo các bác thì Ragna nhà ta sẽ chọn ai trong dàng Harem của anh ý:
    + Rachel, Vampire-hime sama, người đã cứu Ragna và ban cho anh ý sức mạnh tuyệt vời như ngày hôm nay.
    + Noel, anh đã xã thân hy sinh vì con bé này trong True end của CS 2, đủ thấy tình cảm của Ragna với em này cũng ko phải bình thường.
    + Taokaka, cũng có thể đó cứ, ai mà biết đc 1 ngày nào đó anh Ragna lại lên xe hoa với em này.
    + Nu-13, mặc dù với tình yêu điên cuồn Yandere, muốn độc chiếm anh Ragna nhưng cuối cùng trong thân xác Lamda-11 bay đỡ đạn dùm anh Ragna thì đã trở thành 1 tình yêu cao đẹp sẳn sàng hy sinh vì người mình yêu.
    + Plantium The Trinity, em này mới gặp trong CS 2 và cũng có 1 cuộc gặp thú vị với Ragna, nhiều khả năng có thể đổ vì Ragna lắm chứ.
    + Jin, mặc dù ko muốn đề cập đến nhưng đây là 1 phần của Story, với 1 tình cảm khá là mãnh liệt của mình, điều mà ai cũng có thể thấy, rất muốn giành nii-san Ragna cho riêng mình, đã ghen tị khi anh Ragna cưng Saya hơn mình.
    + 1 số nhân vật bất ngờ khác có trời mới biết (Saya, Makoto, Tsubaki, Kokonoe ....)

7. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[spoil]
    Mình nghĩ Ragna mà cặp với Rachel thì... a, chắc mọi chuyện bị đảo lộn. Nhưng mình không từ chối khả năng, vì biệt danh của Ragna ta là The BloodEdge.
    Với Noel, đây cũng là khả năng, mình không ngạc nhiên nếu hóa ra là Ragna thich Noel.
    Mình không nghĩ là với... Taokaka.
    Mình không rõ, nhưng mình có cảm giác sau những gì Nu13 làm thì Ragna hết thích nổi.
    Platinum thì do có 3 linh hồn lận, nên khả năng là cô gái này khá mơ hồ.
    Còn lại, mình đều nghĩ là không thể. Saya mình nghĩ cũng chỉ là tình anh em thôi.
    [/spoil]

8. vuluc88

vuluc88 Mega Man

2 chữ thôi: Harem end... xong!