Blizzard Sorceress

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi arthas, 25/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Bác viết Frozen sorc đi, còn meteor, chargebolt... nữa :D

2. Chipp

Chipp Mega Man

- Dex ít nhất cũng phải 70 hay 80 để có cái giè đó gọi là block kết hợp với cái khiên 63% block Rate hồi bài trên có nói thì Max dư xăng, cái khiên đó thì nói thiệt, đừng hỏi, cái máy ở nhà D2 đang hư =.=.
    - Về dụng ích sử dụng thì Shiver Armor chả là giè so với Frozen Armor, hơn có chút xíu nhưng lại ko đóng cứng Mons cho mình, loại.

3. lordslytherin

lordslytherin Youtube Master Race

Từ trước đến giờ mình chưa từng chơi solo diablo, đọc bài của các bạn thấy quả thật là lạ lẫm, như bước vào một thế giới khác vậy. Khi chơi trên battel.net, các player có sức tấn công mele yếu và ít máu như sor hoặc nerco rất ít khi chiến đấu thực sự trước lvl 60. Thông thường là tham gia vào party nào đó, đi theo lấy exps, lên lvl. Rùi khi đến lvl 60 (đủ mạnh), ráp đồ vào người và đi thực hiện các quest quan trọng chưa làm. Từ đó, vù thẳng lên lvl 90.

Khi đọc bài viết của các bạn, mình thấy việc chơi solo quả thật khá hấp dẫn, người chơi phải biết quý giá từng điểm stat và phải biết phân bố hợp lý vào từng thời điểm. Nếu như làm theo cách của mình (mình đã viết một bài khác) thì hoàn toàn phá sản nếu chơi solo.

Thx much !

4. lordslytherin

- Bạn đừng nên coi thường shiver armor, điểm khởi đầu của Frozen armor là +30%def còn của SA là 45%def, sự chênh lệch ở đây là 15%. Hãy giả sử bạn có 1800def (hoàn toàn có được), 15% của 1800def là bao nhiêu ? là 270def, một con số không nhỏ phải không ? ;)

5. Chipp

Chipp Mega Man

- Cái Chipp muốn nói đến là dụng ích của nó, đó là freeze Mons, Freeze cứng ngắc lại chứ ko phải là gây minor dmg như Shiver, nếu PvP thì Frozen vẫn lợi hơn, bởi nếu build Frozen Sorc thì chắc chắn Frozen Armor sẽ max synergies với Ice Bolt, tất nhiên cũng có minor nhưng đó là build theo Frozen. Vả lại nếu ko thế, thì khi chọn Shiver thì ta khó mà tính toán skill hơn để invest vào, tất nhiên là tốn kém hơn nếu muốn max synergies (cái này chưa thấy ai dám :P). So sánh thì 15% vẫn còn là một số quá nhỏ, nếu có max block khoảng 63 hay 75 đối với sorc, cái này thì có thể được :). THêm nữa, nó freeze, nhắc lại, nó freeze, chừng 1 hay 3 giây là quá đủ :D.
    - Thêm nữa, Def đối với sorc ko quan trọng bởi khi build theo dạng trên ko là melee. Cái cần là một ít block để block projectiles :">, mấy cái này có khi ignore cả Def của mình và mình ăn trọn :">. THêm nữa, nếu nhớ ko lầm thì máu mất nhiều hay ít ko phải là do Def, Def chỉ là con số để hiển thị % ta bị đánh trúng hay ko :D

6. gameworm

gameworm Fire in the hole!

Ặc tăng Dex làm gì ???
    Đánh theo kiểu thằng cha A+ này thì chỉ sợ monster chưa kịp đến thì đã bị lão Freeze cho thành đá tảng to đùng 1 cục rồi =))
    Còn đâu mà đến bà đánh để rồi dùng khiên mà block với chả bờ léc nữa
    Dex đối với những mage đánh từ xa là đồ bỏ

7. lordslytherin

Nếu bạn nói def không dính dáng gì đến việc bị đánh mất nhiều hay ít máu thì mình thấy cũng lạ :P Mình đã từng đọc đâu đó công thức tính dmg mình bị dính rùi thì phải, đó là một phép tính phức tạp giữa def, %block của mình và dmg của đối phương. Mình sẽ cố gắng tìm lại rùi up lên cho các bạn coi.

Quan niệm cổ điển là những char không đánh xáp lá cà như sor, nerco hay trap assa. Hiện tại, quan niệm đó đã bị phá sản. Nếu bạn chú ý đọc kỹ trên các diễn đàn Diablo của BN, bạn sẽ thấy một nguyên tắc cơ bản để xây dựng bất kỳ một char nào là up dex cho đến mức tối thiểu là 75%block.

8. VN|MoUsE

VN|MoUsE Somewhere I belong Administrator Lão Làng GVN

- Thật ra là không phá sản , chỉ vì bác đi đâu cũng tưởng người ta hướng dẫn build để mà đi duel PvP , nhưng thật ra không có ai khùng tới nỗi đem 1 Blizzard Sorc đi duel cả .

9. Chipp

Chipp Mega Man

Chờ ông ^^
    Bình tĩnh chuột, cũng có thể nói ngoài đề tài được chứ :-". PVP thì đúng vậy, nhưng Mons cũng vậy chứ ^^, chưa hẵn phải Max Block nhưng đó cũng quan trọng.

10. VN|MoUsE

- Đối với Sorc có tele thì khi PvM đố thằng nào chạy lại hoặc tấn công missle mà chết nỗi nếu máu cao .
    - Cứ chú ý vào PvP mà quên PvM à ? Hình như bác đó tưởng tôi chơi single - offline thì phải .

11. lordslytherin

Cũng khó giải thích nhỉ :) có lẽ vấn đề ở đây chúng ta nên đặt ra là char pvp và char pvm có điểm gì khác nhau hay không.

Theo mình sự khác nhau không nhiều lắm, điểm khác biệt lớn nhất là %mf, mình nghĩ vậy. Ngoài ra, một điểm khác biệt nữa là skill nhưng cái đó còn phụ thuộc vào sở thích của từng player nữa. Nếu bạn build tốt một char để pvp thì khi bạn chơi solo, con đó tất nhiên lại càng khủng hơn :).

12. VN|MoUsE

- Sai lầm rồi , PvP khác xa PvM .
    - Thứ nhất là tốc độ đi chuyển , FCR của monter và player khác nhau rất nhiều .
    - Và cường độ tập trung khác nhau nhiều lắm .

13. Chipp

Chipp Mega Man

Một từ duy nhất, đơn giản, dễ hiểu là mons nó ngu hơn người ^^
    Đi PvM dù có build sai cũng chưa chắc là chết, đi nhàm hơn nếu mình đi đúng hướng ^^. Con Frozen Sorc của tui đi PvM, hardcore, diệt Diablo Normal, như mèo vờn chuột >:)

14. #_#

#_# Mr & Ms Pac-Man

Đúng, là mons ngu hơn players và chưởng của player tất nhiên là mạnh hơn của các mons rất nhiều. Chỉ cần lượm chừng 2,3 fire ball, 2 mũi bone spear hay vài cú hít là lăn đùng ;p

15. #_#

#_# Mr & Ms Pac-Man

À, sẵn đây cho em hỏi mấy bác, thường thì để blizzard bên chuột phải còn chuột trái thì lấy skill nào ạ, thường thì em chọn Ice Blast, thế có sai lầm không nhỉ?

16. Chipp

Chipp Mega Man

Tùy ông, Ice Blast cho nó đóng chậm lại cũng được :-?, nhưng theo cá nhân thì thích có 1 thằng đệ cầm Holy Freeze hay là Cold Iron Wolf thì được hơn là Ice Blast, để đó là Fire Ball để spam thì có lẽ thích hơn --> Magefist =P~

17. reyhohoji

reyhohoji Youtube Master Race

[/B]CHi em cach danh con trum dong 2 o( NightM) DC ko cac anh??

18. Shaphire

Shaphire Youtube Master Race

ặc ặc đểu thật
    thế mà trước đây chơi DIABLO chơi Soc thì Stre + vừa đủ Dex cũng thế còn lại thì + 1 ít Vita còn đâu thì toàn phang vào Energy
    thảo nào đánh mãi không khá hơn được
    chán dời ghê ::(

19. Guan_yu000

Guan_yu000 Legend of Zelda

sao tui chơi diablo sao khó khăn quá chừng.thấy nó lâu lên lv quá.
    tui chỉnh art money lên 84 mà vẫn bị giết như chó.tui chơi bản MIddle ẻath
    chết hoài tui art khoảng 5000 stats points còn skill thì chiêu nào cũng max.
    còn về character tui thấy thằng to con ,northman ,skill đánh nhau tệ quá ,nhưng nó có vài cái như là chiêu gì tănng sức đỡ lên 100%
    hay nhất phải là con dart elf ,nó có cái bóng shadow mạnh quá chừng luôn.
    mà hình như bản Middle earth mạnh lắm hay sao đó

20. kitara1986

kitara1986 Youtube Master Race

STAT:
    Strength: bạn chỉ cần đủ st để mang đồ. Theo tôi, bạn chỉ cần vài point vào đấy, còn lại, bonus từ item sẽ giúp bạn có đủ số strength cần thiết.
    Dexterity: cho 1 số tương đối vào đây để dùng khiên, nhưng không cần phải lên đến max block vì con sorc này ít đánh giáp lá cà.
    Vitality: càng NHIỀU càng tốt, ít nhất là 200, máu luôn là vấn đề sống còn
    Energy: không nên vất bất kì point nào vào đây, warmth lv1 và item là đủ để xài Blizzard.

Em xin co' y' kiến:
    Con nay` thi` em xin phép ko cộng 1 ty' máu nào cả.
    Cộng vào mana . Dùng mana shief thay cho mau' .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.