(blog) Bia Thơ của Bác Hồ bị loại bỏ vì " Nhạy Cảm "

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi FiretrUCK, 24/7/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. naq29

naq29 Mayor of SimCity

Người dốt là bạn đấy bạn trẻ ạ.
    Cái câu nói 1000 năm ấy là của Hồ Chí Minh.
    Và bạn vừa chửi Bác đấy...

2. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

thế thằng nào đưa chữ "lần chót" vào bài post ?
    trích câu của cụ Hồ lên đây nào :))
    1 là thằng đó sai ,
    2 là cụ Hồ sai ;))

3. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

haiz.. chuyện bt ở huyện.
    Tự dưng từ khi có cái chuyện lục đục VN - Tàu thì các cháu phản động, ấm ức được thể moi móc thổi phồng khắp nơi để làm loạn VN này từ nội bộ.
    Nhìn sơ sơ những cuộc biểu tình gần đây và mấy vụ như trên thì xem ra chúng nó thành công rồi :-<
    (Chả đâu xa ngay trong này đầy rẫy chó vàng chạy rông sủa bừa, ko tìm được gì thì nằm im thin thít, vừa có gì sơ hở là sủa nhiệt tình, gió bạt mạng như người soi đường dẫn lối! Tởm)

Éo phải chúng nó giỏi mà do dân mình quá kém, suy nghĩ non nớt nông cạn, dễ bị lôi kéo, dễ bốc đồng, dân trí thấp..vv..vv... được cái võ mồm là giỏi. Cứ hùng hục lên phải đánh Tàu, đạp Tàu "xé Tàu ra làm nhiều mảnh" trong khi nếu thực sự giao tranh thì e VN ko đỡ được quá 1 tháng. Đấy là sự thật, làm chính trị phải biết cân nhắc nặng nhẹ chứ ko hùng hục như thế được. An nguy của cả 1 quốc gia chứ ko phải trò đùa, sai 1 ly là đi tỷ dặm ko sửa được đâu.

Tặng riêng các cậu cứ hùng hục lên kêu VN đang bán nước? Vậy thì hàng ngày bộ Ngoại Giao chạy bán xới lên để ngoại chỗ này giao chỗ nọ, họp bàn tơi bời, vừa đấm vừa xoa khắp nơi khổ sở để giải quyết việc biển Đông làm éo gì?
    Bộ quốc phòng mua 1 đống Su, Ghẻ, Cá để làm éo gì?
    Trong khi hàng ngày vẫn có lính canh Trường Sa ngã xuống để bảo vệ VN thì các keyboard warrior trong này vẫn chửi bán nước? Có khác nào xỉ nhục vong linh những người đã mất để bảo vệ tổ quốc?
    Vẫn tặng lại các bạn câu này: Éo làm được gì chỉ ngồi chửi là giỏi!

Xin phép trích dẫn lại.. đọc cho kỹ rồi chém tiếp
    Tại sao lúc bộ ngoại giao đấu tranh trên chính trường để tuyên bố chủ quyền VN ko ai kêu bán nước ko ai kêu vì nước? Tại sao khi bộ quốc phòng mua vũ khí ko ai kêu bán nước vì nước? Toàn chuyện trọng đại quốc gia và rõ như ban ngày đấy. Trong khi mấy cái chuyện bé tí thì đã cuống lên chửi bới "bán nước" hài!

Chỉnh sửa cuối: 25/7/11
  4. Tyrant 076

Tyrant 076 KỲ THỦ CỜ VÂY CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

mình thấy các bác si nghĩ nhiều quá mệt óc làm anh chính ủy bực rồi kìa.

đơn giản thôi, thơ của bác dở nên nó bỏ, mà bác là bác của tao, thắng nào chê thơ bác dở, tao tát vỡ mồm thắng đó ra, có điều sợ ko dám thôi :">

5. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

^ dở là do cậu tự suy diễn. Tự mình tưởng tượng rồi lại tự sướng với cái tư tưởng đấy. Gọi là gì nhỉ?

p/s: Tất nhiên Bác cũng ko phải là thánh ko phải Bác viết 1000 bài thơ là hay cả nghìn bài (ngoài lề tí)

6. Gilles

Gilles C O N T R A

VN chắc có nhiều phe hơn là chỉ có 2 "vàng" và "đỏ" đấy, bức xúc chính quyền thì thành phần Đảng viên không thiếu, nhất là sau vụ , boxit, Vinashin, mà chỉ có lão thành cách mạng hay những người đã về hưu mới dám lớn tiếng

7. Tyrant 076

Tyrant 076 KỲ THỦ CỜ VÂY CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

tui nói dở hồi nào :-w
    thơ bác hay, nhưng là tụi kia chê nó dở nên bỏ xuống :-<

dìm hàng ác quá :-(

8. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

^
    ^ Tớ coi đấy là thành phần bất mãn. Những lão thành cách mạng thì kinh nghiệm nhiều tớ chả dám xét..
    chỉ biết nhiều cháu tuổi chưa quá 20, ngồi net suốt ngày hóng hớt chuyện này chuyện nọ rồi tự cho mình là biết tất cả cứ như tốt nghiệp vài lớp chính trị cao cấp mạnh mồm hở ra ai ko hợp ý mình là phải chửi.
    chỉ biết nhiều cháu tuổi chưa quá 20 nghe bố mẹ kể lại chuyện xa xưa ông cha chạy sang Mỹ ko kịp bị đì đọt thế là sinh ra bất mãn chính quyền, bất mãn cả người dân ko cùng thành phố với mình nên cái gì liên quan tới cái thành phố kia cũng phải chửi.
    chỉ biết nhiều cháu tuổi chưa quá 20 tiền chưa kiếm được 1 xu nhưng việc gì cũng phải chửi vì...."tao đóng thuế tao có quyền chửi"
    Lại có những cậu tuổi đã quá 20 nhưng... lười suy nghĩ, post trước chửi cái gì thì post mình cũng phải chửi như thế cho nó = anh = em ;))

Ngay trong box50 này topic phim Tây Du 2011 nhiều người khen nức nở, hồ hởi mong ngóng ngày được xem. Liệu có phải văn hóa TQ đã đồng hóa lớp trẻ VN? ;)) lớp trẻ VN quay lưng lại với văn hóa nước mình (phim Việt) mà bám víu vào văn hóa của TQ? Nhục nhã thay! <--- viết cho đúng cái giọng blog post 1 :-"

^ thế câu "thơ bác (ko viết hoa) dở nên nó bỏ" là cậu nói thay hộ ai? vẫn là cậu tự suy diễn thôi ;))

Q/人◕ ‿‿ ◕人\B thích bài này.
  9. Kho Như Chính

Kho Như Chính Mr & Ms Pac-Man

Cũng có nhiều cháu bất tài vô dụng nhưng có thân nhân làm trong chính quyền, lớn lên bằng tiền tham nhũng, tham ô, nên cứ thấy ai phản ảnh tiêu cực là lại nhột, sợ gãy ghế. Phải gân cổ lên cãi cho bằng được.

10. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

^ bất tài vô dụng hay ko thì trên này tạm thông qua tranh luận mà biết. Loại đi troll mà suốt ngày ăn chửi vì troll "ko khôn" như cậu thì tớ cũng ko biết có phải bất tài hay ko :-?
    Còn thân nhân trong chính quyền chắc.. có lão SK có thầy bên quân đội thôi thì phải =))

11. Kho Như Chính

^ Tớ thì lại thấy cậu comment chỗ nào là đều bị ăn chửi tập thể ngay chỗ đấy thôi.
    Tự cậu cũng nhận mình bất tài vô dụng rồi nên mình cũng chả biết nói gì để bào chữa cho cậu nữa. Thôi thì "Tự giác Bác khen" vậy ;))

12. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

câu nào tôi nhận tôi bất tài vô dụng thế? Xin cái dẫn chứng? Hay là đuối lý rồi tự thẩm ra 1 câu cho nó lành rồi té?

ăn chửi tập thể ở đâu thế? Xin cái dẫn chứng? 1 cái link tôi nói xong bị ăn chửi ko ngóc đầu lên được, ko phản bác gì được.

Tranh luận thiếu khả năng thế này thì... buồn lắm. Tiếp tục đi troll đi tầm cậu chỉ đủ đi troll nhảm mua vui thôi, chưa đủ tuổi tranh luận nghiêm túc đâu bợn ạ. (nếu ko nhầm thì tất cả những bài post của cậu ko bài nào quá nổi 3 dòng và có chính kiến, ý kiến cụ thể rõ ràng cả, đa số toàn troll, hùa, adua, đá đểu, hóng hớt..tóm lại là ko mang tính tham khảo - trong tất cả topic ở 50 này luôn, kể ra thì cũng hợp với tên "thư giãn" của box :-" )

Nếu thích tranh luận, ok. Tôi nói sai gì quote rồi phản bác! Ok? làm được ko?
    Giờ mình ko thích dùng từ war mà dùng từ tranh luận. Ai cũng có ý kiến riêng của mình, nếu ý kiến người khác ko giống mình thì phản bác và đưa ra lý do phản bác...vv... nếu hợp lý thì tớ chịu thua. Xưa nay tớ sai cũng nhiều và lần nào người khác chỉ được điểm sai của tớ tớ cũng nhận luôn. Chả vấn đề gì cả.

Nhưng cái loại ko tranh luận nổi 1 câu, ngồi hóng hớt adua đá đểu dăm ba câu... đến khi bị hỏi lại thì lại im thin thít và lặn mất tăm thì.... lượn đi!
    Cụ thể trường hợp này cậu nói "gân cổ lên cãi" tôi ko hiểu ý này lắm. Cậu có thể quote những câu "gân cổ lên cãi" và chỉ ra lý do vì sao ko?

13. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

Nói lan man ngoài chủ đề một tí thì bài thơ này của Bác dở thật chứ không phải đùa. Nếu không phải ghi là Bác làm thì chắc mình cũng chả tin. lol.

14. Kho Như Chính

Gõ nhiều cho cậu đọc thì phí chữ lắm nên úp tạm 1 hình thôi nhé :-"
    Loại chửi đổng như cậu chưa khiến mình nghiêm túc được đâu.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      305.2 KB
      Đọc:
      164
  15. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

à giờ đuối lý rồi thì kiếm 1 câu tôi viết trong profile từ khi lập nick 2004, tôi còn ko nhớ mình viết gì trong profile cơ =)) tranh luận hay đấy! Cũng ko khác lắm thể loại xỉa xói avatar hay nick name người khác khi tranh luận. Đang nói chuyện tranh luận trong nội dung topic này hóa ra còn đi móc lốp tận đâu đâu, thế sao cậu ko bảo luôn địa chỉ nhà tớ là ở Hell&heaven ;))
    Nhưng thôi! Xét về xoắn câu chữ thì dù sao lần này cậu thắng =)) , cũng né luôn 1 đống câu hỏi tôi dành cho cậu ở trên ko thì cũng khó cho cậu vì 100% cậu ếch bật được ý nào của tớ.

16. kenshin987

kenshin987 Mario & Luigi

17. Kho Như Chính

Ừm. Có nghĩa là từ 2004 cậu bất tài vô dụng. Còn bây giờ thì không. Nếu vậy thì cho mình sorry :))
    Không phải tớ né tránh câu hỏi của cậu vì cái comment
    mình chả đả động gì đến cậu, tự dưng cậu nhảy xổ vào xoắn cho bằng được rồi đòi trích dẫn chứng này nọ cứ như thể là đang nói cậu. Vậy thì mình trả lời làm gì cho nhọc xác nữa :)).
    Mà forum lỗi phần Find all post rồi nên đừng hở tí đòi dẫn chứng, mắc công rồi lại xoắn là cái bài post từ thuở abcxyz nào còn đem ra. Thích tìm dẫn chứng thì tự đi tìm dẫn chứng cho đống comment chửi đổng này đi :))

18. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

biết là cm tớ chửi đổng thì còn tìm dẫn chứng chi? Có dẫn chứng thì còn gì là chửi đổng? ;))

Còn câu của cậu tớ cũng có nhận vơ đâu, chỉ thắc mắc là trong forum này có hình như mỗi cháu SK có thầy bu làm trong quân đội (trêu cháu nó 1 tí), cm tớ ko hề nhận vơ tớ là người được nhắc tới nhá ;))
    đây nguyên văn. Chỉ là ý kiến về 1 ý kiến của cậu, thật ra chính xác hơn là ý kiến của tớ về cậu. Ko dám nhận vơ :-"

Còn việc tranh luận có khó lắm đâu.
    Chỉ cần quote cái ý mình cho là sai rồi trình bày ý kiến phản bác của mình. Cậu ko làm được thì lấy tư cách gì kêu người khác "gân cổ lên cãi" :-?
    Nói xa xôi thì tranh luận (chính xác hơn là mâu thuẫn) cũng thúc đẩy XH phát triển, nhiều lúc tranh luận cũng hay. Nhưng nếu 1 bên viết đầy đủ rõ ràng ý kiến, lý do đàng hoàng 1 bên thì "ui xời nó viết linh tinh, nó viết sai rồi" nhưng ko chỉ ra được bên kia linh tinh chỗ nào, sai chỗ nào thì... tốt nhất ko nói còn hơn.

19. Kho Như Chính

Thế biết là tớ đang đá đểu và không muốn tranh luận với cậu mà còn đòi tớ dẫn chứng này nọ làm chi?
    Đòi người khác dẫn chứng, rành rành thế kia mà còn ngụy biện được nữa thì dẫn chứng nữa phỏng làm ích gì ;))
    Đã tự nhận mình là chửi đổng rồi thì đừng có nhắc tới từ "tranh luận" nữa nhé.

20. hoangvu1805

hoangvu1805 Donkey Kong

Ko phải đụng chạm chứ thấy bài thơ của Bác có gì hay. Tôi đọc cảm thấy câu chữ hợi bị nghịch tai.
    Ông đà chí cả mưu cao
    Dân ta lại biết cùng nhau một lòng.
    Cho nên Tàu vẫn làm hung.
    Ai giải thích giùm cái chữ cho nên đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.