Blood and Money

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi Mike_shinoda, 21/5/06.

1. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

À, thế bác có để ý cái cửa nhà xác không. Phải đợi cái cửa nó đóng lại nếu không mấy tên bảo vệ nhìn thấy là rách việc lắm. Với lại cái tên đưa xác đó, bác cũng nên canh chừng nó, vì nó đi về nửa đường thì quay lại kiểm tra cái xác, lúc nó quay lại mà nó nhìn thấy mình đang cứu thằng CIA thì chết đấy.

2. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

thế mình dứt thằng canh xác lun có dc ko???:D

3. quaden133

quaden133 Donkey Kong

hix cho em hỏi lại cái vụ cây gragunov vòng hướng dẫn em store hay đem về nhà mà vẫn ko có dc cây đó trong hideout kì wa', hay là lỗi game. Còn murder of crows thì em làm thế này (trên youtube có đứa làm y chang mà SA), thấy bác gì đó chỉ hơi mệt đó, phải chờ hơi lâu (đi theo con quạ đỏ). Đầu tiên là chạy 1 lèo sang chỗ con quạ cái khỏi phải canh con quạ đỏ chi. Chạy tới nó đang đứng đó thì chạy thẳng vào trong góc kẹt vứt cây súng lục (hay cái gì tiếng động lớn chút, và đừng vứt sát góc kẻo nó đi vòng ra đằng trước-->công toi), nó tới coi thì điềm đạm rút tiêm ra cho 1 phát rồi giựt liền cái điện thoại, đi thẳng đến khu trống thứ 2 dãy giữa tính trái sang, đứng đợi 1 lát là con đỏ nó tới (nếu nghe tiếng tít mà ko thấy nó thì chạy sang khu trống còn lại cũng gặp nó), headshot lẹ lẹ rồi thay đồ ra chỗ con quạ già (canh bởi mấy con quạ vàng). Vô thẳng luôn cầm theo vali, lên lầu để vali xuống bàn rồi chờ con quạ gác đi ra, headshot target (đừng có xô nó té lầu tại phải lấy cái điện thoại) rồi lẹ lẹ giấu xác vô hòm, xong xách vali ra lang cang quăng xuống (canh ngay cái hẻm trước mặt mà quăng wa ko thôi tụi quạ vàng thấy nó lụm) vừa quăng xong là con quạ gác nó vào (nên phần này phải nhanh tay), trong lúc nó lo coi vết máu thì mình chuồn. Lúc này khỏi phải vô quán bar, chạy thật lẹ xuống lụm vali xong mở map coi con cuối cùng rồi vô thẳng mà giết thôi (ko cần cải trang gì tại mấy thằng trong đó ko để ý). Xong phần còn lại tự hiểu. Làm thế này là chạy liên tục khỏi đợi gì mắc công. Hix vậy mà ko dc SA mới đau, đủ cách, trong khi thấy mấy đứa làm rắc rối hơn mà lại dc

4. Hatcatvodanh22

Tốn công hạ nó làm gì cho mệt, đợi chút, giết ít người thôi bác ạ.

Bác headshot nhiều quá, giết sạch sẽ chút cho nó an toàn đi đâu mà vội, với lại vừa chơi vừa tìm bước đột phá chứ.

5. quaden133

quaden133 Donkey Kong

headshot cho nhanh :D .Với lại đã giấu xác rùi ko lo, tui tìm nhìu cách lắm, bao gồm các cách các bác đã nói trên, có cách này theo tui là tốt, nhưng sao kì ko sa dc mới tức (ko sai 1 bước, thanh ! chưa bao giờ lên vàng :D ). Với lại vụ gragunov bác nào biết ko chỉ tui với sao ko lấy dc khẩu đó kì wa'

6. Hatcatvodanh22

Bác chơi phần nào thế? Pro ạ???
    Thật là lạ, hay là bác để nó báo động nhiều quá, có bị nhân chứng không ạ.
    À bác thử post cái bản báo cáo cuối cùng của màn đó đi ạ.
    Vụ gragunov em chưa thử vì em không quan tâm lắm đến vũ khí trong game, chỉ dùng độc và tai nạn thôi.

7. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

các mem kill hoài mà ko đạt dc cấp terrorist::(::(

8. Hatcatvodanh22

Kill kiểu gì phải để lại nhiều tiếng gào thét nhất cơ.

9. quaden133

quaden133 Donkey Kong

Mún xem bảng báo cáo cũng ko sao, nó báo đơn giản lắm, tất cả đều 0 trừ 3 close combat skill và 1 accident :D, cấp pro.Mình cũng thử chỉ dùng poison và accident mà vẫn thế ko sa nổi >.<. Vậy ko ai lấy cây gragunov hết ah, xong game rùi còn cây đó nữa là đủ hết mọi thứ trong game

10. Hatcatvodanh22

Trời, bác close combat nhiều quá, không nên, chỉ để khoảng 1, 2 thôi.
    Hình như cứ rút súng ra nhiều là bị tính đó. Lúc accident thằng quạ già, đừng để cấp báo động lên cao, dứt điểm nhanh, đừng dùng đầu đánh nó, vì như thế dễ bị trừ điểm lắm.

11. nhozlove

nhozlove Mr & Ms Pac-Man

cái accident làm sao thực hiện vậy mấy pác , em chỉ tòan git người bằng dây với poison thôi ah

12. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

accident mem phải chịu khó tìm hĩu vị trí và cách di chuyển của các tên trùm sau đó chọn cách làm ra 1 tai nạn nào đó chứ ko thì ko dc SA đâu:D

13. Hatcatvodanh22

Hất nó khỏi qua lan can, tiêm thuốc mê rồi quẳng xác qua lan can...
    Đặt mìn để đèn rơi vào đầu nó, để nổ bếp gas chết, đè vật nặng vào người nó...
    Nhiều cách lắm... Cứ thử đi bác ạ.

14. valish

valish Youtube Master Race

Mấy bác này siêng thật,chơi stealth từ đầu tới cuối game,riêng em thì chỉ chơi stealth trong khoảng 5,6 màn đầu để kiếm tiền max khẩu súng lục.Rồi mấy vòng sau thì cứ nấp ở chổ vắng hoặc đứng đợi sau 1 cánh cửa rồi bắn mấy phát cho tụi nó chạy đến.Thằng nào vừa thò đầu ra là ăn 1 phát súng chết ngay tức khắc :D.Các bác không tin thì cứ về thử.

15. Hatcatvodanh22

A, có ai giúp em màn Curtains down với, game nhà em bị lỗi cứ phải giết thằng ca sĩ trường khi nó hát thì mới không bị đá ra ngoài decktop.
    Có bác nào có cách giết thằng ca sĩ trước khi nó hát và hoàn thành mission được SA ở mức Pro không ạ.
    Bị lỗi nên em chỉ đạt SA bài này ở mức normal thôi còn lài thì headshot nó nên bị trừ điểm.

16. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

làm thế nào để cây ! ko lên cao wa' vậy mấy bro ?
    À cái màn trên con tàu ấy , có 1 ng` đàn bà đứng ở trc' tàu , mình đi lên nhìn bả có làm gì đâu , bà ta hét lên sau đó ... có vài tên bảo vệ đến mời xơi kẹo , vậy là sao T__T , nhìn ng` cũng có tội à , cái màn U better watch out cũng vậy , đi vào nhìn mấy tên bảo vệ hay đứng im 1 tý nó móc súng ra bắn ngay , chả hỉu :o

17. Hatcatvodanh22

Bác đứng ở khu vực nào vậy. Hay là bác cầm vũ khí nên bị vậy.

18. Soul Legend

đã nói là ko có cầm gì hay làm gì hết á

19. Hatcatvodanh22

À, cái này em cũng gặp rồi, do mặc đồ không đúng với vị trí đứng hoặc do mặc đồ khách mà vào khu vực giới hạn.

20. Soul Legend

cho hỏi cốt truyện game này là như thế nào thế bro ?
    Sau mỗi màn sẽ có đoạn movie trò chuyện giữa 2 nhân vật Rick và Jack , 2 ng` đó là ai , có quan hệ gì với 47 ? :-/