Blood and Money

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi Mike_shinoda, 21/5/06.

1. Achilles1502

Achilles1502 Donkey Kong

thank các bác nhiều nhé, tớ làm theo cách của hatcac công nhận bắn cam mệt nghỉ,chơi cả ngày trời chỉ để bắn 2 cái cam khó xơi,để bữa nào làm theo cách của quaden nghe có vẻ dễ hơn,mà nếu bị way thì chỉ cần cướp lại cái băng thôi hả bác,thank bác +rep cho bác lun này
    hihi tới nv requiem rùi,cái tên nghe hay wá

2. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

Vâng, có thể làm được vậy lắm nhưng em không tìm thấy chỗ để lấy cuộn băng ở đâu cả nên đành phải đi bắn, bắn bở cả hơi tai.
    Đặt bomb thì em đã từng thử rồi, đặt ở căn phòng thứ 1 hoặc thứ 3 từ ngoài vào, nhưng làm vậy hơi mất công so với lên sân thượng và headshot tên kia. Bởi vì nếu bác đặt bomb, trong khi bác nói chuyện với tên sát thủ một số nhân viên an ninh sẽ vào nhìn thấy quả bomb và mang nó đi (tuy nhiên cũng có một số trường hợp mình đặt đúng thời gian nên không bị bóc bomb). Trong khi đó nếu bác xử được tên đó nhờ bomb thì ban đầu bọn nhân viên an ninh nháo nhào sẽ không phát hiện ra cái xác của thằng sát thủ (cho tới khi mọi việc ổn định lại) nên tưởng như không có body found, nếu bác ở lại để giấu cái xác sẽ mất rất nhiều công sức bởi bọn guard cứ chạy đi chạy lại rất dễ lộ thân phận, cách này em đã thử rồi không khả thi lắm, nếu muốn có chút hương vị thì thử cũng vui vui.

3. Achilles1502

Achilles1502 Donkey Kong

cái nv requiem là hết rồi phải ko? nhấn continue thì nó cho mình chọn lại mạy cái nv đã làm rồi,cái requiem bắn khó mà đã thật,chơi di chơi lại mấy chục lần

4. Hatcatvodanh22

Đúng vậy, xử mấy thằng gà mờ đó hay phết headshot mấy thằng ăn đạn tung xác luôn.
    Mong có Hitman5 quá, trên wikimedia thấy nói là cuối năm nay có mà sao giờ này chẳng thấy có động tĩnh gì ta.

5. zero_vcu

zero_vcu Youtube Master Race

ai chir mình cách dùng tay cầm chơi hitman với ! chơi = bàn phím chán quá :(

6. Hatcatvodanh22

Em chịu khoản này, nhưng em thấy dùng bàn phím chơi hay đấy chứ vì ngồi gần màn hình thấy thật hơn.

7. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

đồng ý với mem:hug: PC thì phải chơi cho ra PC:))

8. Hatcatvodanh22

Mong Hitman 5 quá các bác ạ. Không biết bản 5 sẽ như thế nào nhỉ.
    Chắc đòi cấu hình cao lắm, bản 4 mà đã ghê ghớm vậy rồi, thì bản 5 chắc là...::(

9. prince313

prince313 Youtube Master Race

Mình vừa mua cái hitman blood money về nhưng khi chơi hay bị văng ra desktop đột ngộ và ko có tiếng động trong đoạn phim cắt cảnh và khi save thì thoát ra vào lại bị mất,ai giúp mình mấy cái lỗi này với nhất là cái lỗi văng ra ngoài làm mất hứng

10. Hatcatvodanh22

Ừa đấy là do lỗi của đĩa bác ạ. Cái của em cũng bị như vậy, vấn đề là hình như tại một số màn sẽ có những hành động mình không nên làm nếu không thì bị sút ra desktop và khởi động lại ngay lập tức, tốt nhất là trước khi vào làm nhiệm vụ bác nên thử hết các hành động đi.
    Em thì bị lỗi ở 2 màn:
    - Curtains down: phải giết tên ca sĩ trước nếu nó mà lên hát thì thể nào mình cũng bị văng ra.
    - the murderer of crown: không được dùng kim độc, không được đặt bomb ở chỗ cái đàn.
    - you better watch out: không được ném đồ.

Vụ save thì chỉ save được khi mình đang chơi thôi, game không cho save vĩnh viễn, thoát ra là mất mà.

11. Hatcatvodanh22

Các bác ơi cho em hỏi, màn till death do us part có cách nào xử lý tên chú rể một cách nhanh chóng không ạ, hay la accident đi ạ, em chơi phần này hay bị ức chế với tên chú rể lắm ạ.

12. white_tiger153

white_tiger153 Youtube Master Race

vô màn chạy lại chỗ ông say rượu chờ ổng gục xuống thì lột hết đồ rồi lấy thiệp mời chạy thẳng vô tòa nhà,nói chuyện với cô dâu rồi canh mấy thằng bảo vệ trên lầu ko thấy thì đi vào phòng bên phải canh ông cha xứ đi vô thì tiêm thuốc mê rồi lột đồ,lấy cuốn hollow bible(nhớ lấy chìa khóa).Chạy vô phòng mà hồi nãy cô dâu đi vô,quẹo trái đi 1 hồi tới chỗ ông bố đang thăm mộ,canh lúc ổng đi ngang cây cầu thì xô xuống,cá sấu sẽ thịt ổng :D.Nhanh chóng chạy về,vô phòng để cái bánh,chờ cho ko còn ai thì tiêm thuốc độc vô cái bánh,chú rể tham ăn sẽ ngộ độc ;;) chạy ra ,thay lại bộ dồ cũ,vứt hết những gì đã lượm rồi ra tàu của ông cha xứ trốn thoát.Nếu làm đúng chỉ dẫn và đúng lúc đảm bảo silent asasin

13. bloodmoney1234

bloodmoney1234 Donkey Kong Lão Làng GVN

Chạy lên tầng cao nhất( phải cẩn thận), đặt mine vô chuôi đèn, chạy xuống dưới nhà, đợi chú rể đánh đàn, nhấn nút, HEADSHOT, cúp điện, chạy ra và hết

14. Hatcatvodanh22

Vâng, màn này em làm thế này ạ.
    Lấy giấy mời của tay say rượu. Vào nhà, chích ngất cha cố sau đó lấy bộ đồ, chìa khóa. Chạy ra khu nuôi cá sấu, chờ thằng bố vợ đến thăm mộ lúc nó đứng trứơc mộ và nói lải nhải thì đẩy nó xuống mộ (cha này tự đào mộ cho mình) rồi em chạy vào trong, vào khu bếp đứng đợi thằng chú rể, khi nào nó vào thì dùng silver baller tóm nó, lôi nó sang phòng bên. tại đó thì xử tội nó (em cũng thử dùng thuốc độc rồi nhưng mà toàn bị body found, witness thôi, tên phục vụ đáng ghét).
    Em không biết làm cách nào để accident tên chú rể ạ.

15. white_tiger153

Trước hết vào trong chỗ để cái bánh,nhớ xem bản đồ để né thằng bồi,rồi đóng hết cửa lại,móc thuốc độc (thuốc độc nhé) chích vào cái bánh rồi chuồn,vậy thôi
    Màn này theo tui là dễ Silent Assasin nhất đấy

16. haiIR

haiIR Mr & Ms Pac-Man

Mission này 3 phút, ko nói khoác:|.Đầu tiên mới vào chạy đến chỗ cửa ghi la private room(chỗ mà có 1 đôi đang hôn nhau), lấy khẩu súng bắn 1 phát vào ổ khóa. Rồi lấy đồng tiền đáp vào trỏng để cho thằng bảo vệ quay đi thì chạy nhanh vào cánh cửa bên phải.Sau đó lại có 1 cánh cửa nữa, mở ra, chờ thằng body guard quay đi thì chạy lên cầu thang, chạy lên tầng cao nhất, nhấn nút M, nó sẽ hiên lên chỗ có dấu ! . đặt bom chỗ đấy. Rồi chạy xuống ở tầng 2, dụ thằng áo trắng lên giải quyết(nếu pro thì đẩy nó ngã ngay xuống bậc thang, nó sẽ ghi là tai nạn). XOng rồi chạy xuống tầng 1, chờ cho thằng bảo vệ đi rồi chạy vào cánh cửa dẫn đến phòng đánh đàn.Đợi lúc nó ngồi đánh đàn thì kích nổ, thể là bị tai nạn.Sau lúc đó, nhân lúc đang hoảng loạn, mọi người chạy hết ra ngoài, chạy theo và đến chỗ exit, qua cửa(tui đã làm 5 lần và đều được silent assasin)good luck:D(Nên nhớ mọi hành động phải thật nhanh)

17. white_tiger153

Em làm thiệt mà ,đâu có nói khoác đâu anh ::(

18. Hatcatvodanh22

Chắc là do bác chơi phần expert hay la normal mới được thế chứ. Bác rút súng ra bắn ổ khóa mà cái bọn đang đấm nhau ở sân nó không nhìn thấy à. Đoạn đó chỉ cần dùng đồng xu đánh lạc hứơng cặp đôi đó rồi picklock vào trong, lẻn tiếp vào là hà thằng lính rồi thằng bố rồi tiếp đến là thằng chồng.
    Cái đoạn đặt bomb em thấy có nhiều chỗ lắm, không biết là bác đặt chỗ nào thế ạ.
    Đoạn giết thằng chồng em cũng dùng thuốc độc nhưng mà toàn bị thằng bồi đi ngay sát sau nó thế nên vẫn cứ bị body found.
    Vâng, màn này nói chung là dễ chỉ ghét cái đoạn xử thằng chồng.

19. haiIR

haiIR Mr & Ms Pac-Man

Nói như bác hạtcat mà làm được tui làm từ lâu rồi:). Đáp đồng xu nhưng cặp đó vẫn đứng đấy, bắn 1 phát vào ổ khóa là cửa bật tung ra, ko can pick lock, còn lúc bắn thì đứng sát vào cái cột cạnh đôi tình nhân đang... .Rồi rút súng, sẽ ko có ai nhìn thấy.Còn đoạn đặt bom ah, tui nói rôi đây, bạn để ý là trên đầu thằng chú rể lúc đang đánh đàn ấy. có cái đèn treo lơ lửng bên trên,lên tầng cao nhất đặt bom chỗ !(chấm than) ấy.Tui làm chỉ bị ghi là bắn 1 phát và 2 tai nạn.Khoái nhất mỗi đoạn đọc báo, nghe nó nói hay vãi ...

20. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Màn này thì thực sự mà nói thì dùng mỗi 1 liều độc, 1 liều ngủ và 1 cái đẩy tay là qua. 3 phút làm xong cũng không phải quá đâu.
    +Còn màn giết 2 cha con dâm tặc nếu không có lỗi disk thì có ối cách giết.
    +Bây giờ xin mạn phép bàn sang màn : Địêu Nhảy Của Quỉ.
    -Giết tên màu đỏ bằng màn đọ súng ( Quá đơn giản phải không bạn hiền)
    -Giết mụ biến thái thích bạo dâm. (không gì đơn giản hơn)
    -Giết sát thủ sexy ( chỉ là lượm thêm một con dao quá dễ)
    -Giết tên quỉ màu vàng: Vấn đề bàn luận là ở đây, nhớ là một tai nạn nha vì chỉ có nó với con vũ sư mới bị tai nạn thôi...Tui giết tên này trong lúc đi vệ sinh và trong thang máy nhưng không nghệ thuật lắm ;;) mong bà con cho ý kiến cái nha!:hug:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    +Xin nói thêm là mấy bài viết đôi khi chuối lắm mấy bác ạ, ví dụ tui giết con bé sát thủ nó ghi là bị giết bởi 1 tên phê thuốc ??? Là sao??? Đúng là báo lá cải!
    +Còn vụ quay camera thì cứ thấy mấy cái phòng kí hiệu điện mà mò vô, lấy cuộn băng rồi thì điẻm sát thủ lên cao mà tiền + độ tin tưởng cũng cao nốt. Cái màn New Life có ai biết cách giét con bé cho nghề hơn không, vụ bắn kính hồ bơi chưa thử nhưng mà có vẻ ồn ào quá...::(