Blood and Money

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi Mike_shinoda, 21/5/06.

1. ZzKuBongzZ

ZzKuBongzZ Fire in the hole! Lão Làng GVN

Lúc nó đang đi vào hồ bơi ở trong nhà thì đẩy xuống nước + rút súng đã có giảm thanh bắn lên cái kính trần nhà ấy,vẫn SA :>

2. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

Ai bảo bác là tung đồng xu không được, ban đầu em không để ý tên say rượu phải làm cách đó mới vào bên trong được, phải căn chuẩn vào bác cứ thử vài lần đi rồi sẽ thấy ngay. Vào rồi xử một tên lính lấy quần áo. Rồi tất cả làm như thường, chỉ hơi mất thời gian chút.==>SA

Còn vụ con bé màn New life thì có thể đột nhập vào cái nhà kho trong vườn nhà, lấy cái chai xăng rồi rắc lên cái vỉ nướng thịt, nó đến nướng thì bị chết cháy, cách này dã man quá nên em cho qua.
    Cách khác là dùng kim chích vào cái lọ nước trong bếp, nó uống xong chết, nhưng cũng body found.
    Cách nữa hơi mất thời gian đó là đợi ở cái phòng vệ sinh, sau khi nó đi bơi xong sẽ vào đó (trang điểm thì phải) đợi ở đớ phơ nó rội bùng, em làm cách này nhiều nhất, vừa không tốn công giấu xác, mà không bị bodyfound.
    Nhưng màn này ghét cái là không accident tên chồng được, oan quá, em tưởng cái lan can dùng được thế mà không có tác dụng.

Màn The dance with evil, em chỉ phơ thằng cha FBI trong phòng vệ sinh thôi.
    Nếu thích thì phơ bọn phía dưới trước, khoảng thời gian lâu lâu sau, tên này sẽ đi thang máy xuống, đợi ở thang máy rồi Strangle nó cũng được, nhưng mà mất thời gian ạ.
    Đứa con gái cũng dụ nó vào cái thang máy rồi strangle được đấy ạ, nhưng mà phải khéo ạ.

Có bác nào có cách accident tên tổng thống không ạ. Em thấy giết không thế nó cứ thế nào ý.

3. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Hình như là có làm cái gì đó vì tui tháy nó nói và làm gì tại chỗ tên đầu bếp, có điều nếu kill nó trong nhà vệ sinh không nghệ thuậ mà dễ bị phát hiện, giấu xác khó khăn. Còn con sát thủ đơn giản là lúc nó vô trước mình vô sau đem theo con dao, vì đeo mặt nạ nên không ai phát hiện, khỏe/

4. Hatcatvodanh22

Vâng, lắm lúc đang giấu xác nó thằng đầu bếp đi vào nhìn thấy thế là phải chơi lại từ đầu ạ.
    Nhưng mà đơn giản hơn là vào đấy núp sẵn, khi nó vào nó không nhìn thấy đâu ạ, ngay cả phần pro cũng không bị phát hiện, đóng cửa lại phơ nó lấy đồ rồi đi ra ngon lành ạ.
    Con sát thủ thì em toàn dùng kim độc cho nó sạch sẽ gọn gàng, không dùng đến dao đâu ạ, dùng dao vừa phải đi lấy dao lại làm để vết máu dây bẩn ra nền nhà xấu lắm ạ.

5. haiIR

haiIR Mr & Ms Pac-Man

lúc đầu ko biết nó là con sát thủ, nó dụ mình vào phòng tường định... :|.Ai ngờ nó giết mình.Thù nó quá, cho ngay qua mìn trong phòng, con bé đi vào gọi điện thoại=vĩnh biệt.Khà khà, thế có nhẫn tâm quá ko các bạn:|

6. Rytubon87

+Khó là lúc đóng cửa nữa, mà đóng rồi phải để ý tên đầu bếp đi cửa nào, thế là phải xử rồi lùa nó qua nhà tắm. Dính máu cũng chả sao, còn được thằng bồi khen nữa vì lễ hội ma quái sao thiếu máu được phải hông:hug:
    +Con sát thủ đó bác dùng tiêm à, dùng dao nghe nó rên la vui lắm, bọn bên ngoài tưởng mình đang XXX nên không dám nhào vô, thế là cứ hành hạ nó rồi đi ra nháy mắt với mấy bé bảo vệ cũng chả sao ( Áo vàng quá VIP nên bọn kia chỉ có lắc đầu) Nghe đâu sau này tội giết con bé đẩy cho thằng áo vàng lun!X(

7. Hatcatvodanh22

Dùng dao thì em chưa thử bao giờ, nhưng mà giết thằng FBI xong thì đâu cần kéo xác đi đâu đâu ạ, cái buồng vệ sinh đó không ai vào đâu chỉ có nó dùng thôi ạ, đợi nó vào dùng, núp ở đấy xử nó, lột đồ rồi đóng cửa lại là xong mà bác:D.

8. Rytubon87

+Thử về chơi lại đi bác, bác có thử cách này chưa, có 2 tên vào chứ không phải một tên đâu mà nó dùng ngay cái tên FPI đó sài đó, bác cứ thử chơi lại đi. Cái này tui nhớ rõ do lúc đi ra thì mới thấy gã đàu bếp la làng rồi đi ra...Cần thì tui chụp lại cái hình nó đi vô cho bác.
    +Màn tên Ả Rập thì đang chầu chực giết gã áo xanh một cách nghệ thuật ai biết PM/.

9. Hatcatvodanh22

Ơ, bác xem kỹ lại đi ạ, không phải là cái phòng vệ sinh đâu ạ, mà là cái buồng vệ sinh, chỗ nó đi vệ sinh ý ạ, trước khi nó vào thì núp ở bên cạnh lúc nó vào nó cũng không để ý, thế là đóng cửa lại, xử tội nó, rồi bùng đi ngon lành. Thằng đầu bếp chỉ di vệ sinh ở phòng trong thôi, còn thằng bảo vệ thì vào lượt lờ thôi bác ạ. Bác cứ yên tâm đi em làm cách này dài dài mà vẫn SA ngay cả phần pro mà.
    Giết gã áo xanh ạ, thì đợi nó trong thang máy rồi Strangle là xong, có gì phải bàn đâu ạ. Màn này là màn dễ đấy chứ bác.

10. Rytubon87

+Ai nói khó đâu, mà bác không thấy giết nó xong nhảy cái bụp lên trên không ai biết có phi lí không, tui SA hết rồi nhưng yêu cầu là nghệ thuật cơ chứ làm vèo vèo vẫn SA như thường...Hình như bác chỉ thích cách nào thực dụng và nhanh gọn thui chứ gì, tui thì thích giết sao mà người ta tưởng là tai nạn hơn ::)
    +Thôi thì bàn lại giết con chim già trong màn lễ hội, bác nói thử giết nó thế nào là hay nhất nào... ( con chim đực thì cứa cổ, thôi thì đành vậy vì nó chỉ loanh quanh căn phòng thôi, chim mái thì cho cây đàn đè thấy tội nghiệp). Yêu cầu là không headshot thằng già này , không giết tên bảo vệ bên ngoài...Hơi khó hỉ vì nó cũng chả ăn uống gì, cách của tui mà có vẻ tai nạn nhất...đẩy cho nó rơi, lí do tai nạn: già cả nên mắt mũi kém, té lầu chết :D;;) Có bác nói là đem va li giả, tui kiếm được rồi, cho nổ lun cả thằng Guild cũng đi đời, còn thằng màu đỏ thì cho ngủ li bì...Hết

11. Hatcatvodanh22

Thằng áo xanh ngoài cách này còn có cách lên lầu 8 kéo chuông cháy, bọn dân chạy hết ra, cả nó nữa rồi đợi đến lúc nào tình hình ổn định, nó quay lại, cha này đi chậm như rùa, xử tội nó, lôi nó lại gần cái phòng nào đây thuận tiện rồi kéo vào bên trong, lôi ra sân thượng rồi cho nó tập bay một lần. Thế cũng được, thật ra cách này em chưa thử, vì đang thử giở thì bị hỏng máy.
    Mà ý bác có phải là cái thằng gà chầu trực ở bên ngoài không? Thằng đó hay thay đổi địa điểm lắm, phần phần lớn là em chọc chết nó cho xong, có lần cũng lôi nó ra hành lang rồi thả xuống (thế mà thằng đầu bếp không biết gì mới lạ). Bùng luôn.
    Phần game của em bị lỗi cứ thử đặt bomb để giết thằng con gà kia là bị sút ra ngoài desktop liền, em chưa được chứng kiến cảnh đó, đành nhẫn nãi xử tội nhỏ bằng thuốc độc vậy.
    Còn thằng già trên tầng lầu thì em cho nó tập bay lúc mà nó nghe điện thoại. Bình thường thì em đập ngất thằng cha bảo vệ. Thích thì thả nó xuống tầng duới cho vui, không thì để đấy đõa giết một mạng. Bác có cách nào để không đập ngất cha này không ạ, mà cái va ly giả ở đâu thế nhỉ, em toàn mang va ly thật đến.
    Mà sao không làm tai nạn thằng chồng trong A New life được ạ, có cái cầu thang, em định thả nó xuống đấy nhưng không được, sao vậy nhỉ???:D

12. Rytubon87

+Có nhớ chổ mình ngồi uống cà phê chờ cu gà đỏ đi hông, bơm đầu cho nó ngủ gà ngủ gật, lấy va li quay lại chổ đó lên lầu, đến chỗ dấu than thì chôm cái vali giả. Bùm.
    +Cảm ơn vụ báo cháy, sẽ thử...::)

13. class9

class9 Donkey Kong

cho e hỏi máy em
    ram 1gb thì chắc đc rồi nhưng VGA onb 128mb có chơi đc trò này ko nhỉ ??
    nếu ko thì chơi đc phiên bản nào của hitman thì chỉ em lun cái

14. ZzKuBongzZ

ZzKuBongzZ Fire in the hole! Lão Làng GVN

VGA chơi đc bản 1,2.Ko chơi đc 4 đâu.

15. quaden133

quaden133 Donkey Kong

cho mình hỏi cái nhé cái đàn piano trên đầu con nhỏ quạ trong murder of crow dùng sao thế, lúc đầu con nhỏ đứng dưới cái piano nhưng 1 lát là nó đi chỗ khác mất tiêu, ko kịp cài bom rồi cho cây đàn rớt xuống , vây rốt cục cái piano đó dùng để giết thằng nào vào lúc nào nhỉ (đã tìm đủ tất cả các cách xử tử target :D , ai cần phương pháp nào hay tối ưu cứ hỏi :wink: )

16. Rytubon87

+Để ý chung quanh có chổ leo lên, không phải cái tháp đâu mà chổ leo lên lang cang cơ. Đạt bom cái dây (Lúc đầu ngắm bắn hoài hông được). Đợi em yêu đến thì "Bip" , ẻm đang à lố nên chết hem trở tay kịp. Mấy chú già đang ngồi uống trà chạy ra coi rồi kêu anh công lộ hốt xác, tội con nhỏ ngon thế mà chết thảm. Lại lụm cái DT thì biết 2 thằng kia.;;)

17. inviwind

inviwind Youtube Master Race

chán quá đang chơi bản rip ko có phim phọt gì cả. ngộ nhất là cái màn lấy vòng cổ ấy, lần đầu chơi tìm đg, leo lên cái chòi có khẩu súng phi tiêu ấy, mình vác luôn W2000 phơ chết sạch chỗ hồ bơi, cuối cùng chẳng còn thằng nào sống sót.. híc híc
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à mà màn này có cái oto của bọn FBI để ngay lối vào ai kill đc 2 thằng trong này mà ko bắn ko ? thấy nó ngồi thu lu trong đấy hoài

18. Rytubon87

+Súng phi tiêu là gì thế?
    +Phim của bản 4 không có gì gọi là đặc sắc hết, cái âm nhạc mới đáng điểm.
    +Hitman 4 kho súng nhìn không ngầu bằng mấy bản kia! Nói tóm lại hôm rồi thử đi giết bừa bãi nhưng mà không nở giết dân lành :D

19. inviwind

inviwind Youtube Master Race

Nhiều bác đề cập trong màn này rồi đấy, đi lụm phi tiêu rồi lắp vào súng này, bắn như súng cao su :D

Bản RIP nhạc cũng ko có luôn, tệ hại, em đang phải down bản full về đây...

À, hình như HM 4 raking cao nhất là Hitman thì phải, chỉ lúc nào Violent với noise = 0 thì mới thấy đc rank như thế.

cái màn chính thức đầu tiên ấy, v.... year (híc ko có game nên em ko nhớ tên màn) em chơi kiểu này đc Hitman :
    Mới vào quay ngoắt chạy ngược lại chích cho thằng guard lượn lờ phía tường rào 1 nhát, thay quần áo rồi kệ xác nó, chẳng ma nào ra đấy mà found đâu.

Xong đi vòng ra sau cái nhà 2 tầng có thằng target, trèo lên theo đg` ống rồi xuống tầng 1 vào phòng thằng VIP guard lấy luôn bộ quần áo trên ghế, mặc kệ nó ngủ.

Lên tầng 2, đi đến cửa cuối hành lang, đợi 2 thằng quay mặt đi pick lock luôn, xông vào thắt em boss, lại kệ xác em trong phòng chơi đàn, bọn đàn em ngủ gật phòng bên cạnh chẳng biết gì.

Còn em boss ở hầm rượu thì rủ thằng guard đứng gần cửa đi xuống theo, lúc nó đi gần hết cầu thang thì chạy zọt lên trên đặt mìn, rồi kiếm chỗ nào khuất rồi mở map ra xem, lúc nào cần thì BÙM.

Em thấy cách này khá đơn giản và dễ

20. Rytubon87

+Hem! Bản nào cũng là Silent Assassin mới cao nhất, mà bản 4 theo riêng tui là dễ nhất dù chế độ nào vì có kịch bản hết rồi. Chính vì vậy mà SA là chuyện dễ nhàng và thực hiện nhiều là đằng khác. Hitman tức là bác đã dùng một viên đạn hoặc có máu từ vũ khí.
    +Cách này ngoài mục tiêu ra đâu có giết thêm mà lại chỉ Hitman thì uổng hé, nhưng mừ có vẻ bác cho nổ ầm ĩneen bị trừ chăng:-/ Thằng bố giết thế là êm rồi, thằng con thì có cách là tiên độc vào nó hoặc thuốc phiện nó hít vào thì cũng chết im lặng hoặc giống bị sock thuốc, thằng cha siết xong nhớ quăng xác xuống và tờ báo sẽ nói: Con chết vì sock ma túy còn bố chết do uống rượu và té khỏi lan can...Vui hơn nhiều!
    +Ngoài thuốc phi tiêu chưa biết thì có bác nào cho 47 nhảy chưa! Có đấy vui ra phết, độ nghi ngờ giảm hẳn!