Blood and Money

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi Mike_shinoda, 21/5/06.

1. tc_pro

tc_pro Youtube Master Race

A new life, nếu bạn cho đó là khẩu súng đồ chơi thì bạn thử cầm nó chạy về điểm ICA xem người đàn bà ở ngay đó có chạy đi la làng ko? Phải thật sự khéo léo lách qua tầm mắt của bà ta mới có thể mang nó về. Cách tôi trình bày là mang khẩu đó về đủ bộ sưu tập súng mà vẫn đạt S.A còn ai chả biết nó là khẩu súng ko thể làm hại người. Làm hại dân thường ở đây là 1 số người vì muốn mang nó về mà tiêm thuốc vào người đàn bà đó thì cho dù ko ai nhìn thấy thì ta vẫn bị tính là tổn hại dân thường và chỉ có thể đạt mức Pro mà thôi. Chứ súng đồ chơi thì ngay mission 2 bạn cũng có 1 khẩu thay thể cho khẩu súng dùng để diễn kịch nhưng thử đứng ở chỗ có người và rút nó ra xem. :D
    -------------
    You better watch out tôi nói thời gian khớp là sau khi cho thuốc vào rượu thì trong quá trình chờ đợi bồi bàn mang đi ta chạy đi ra chố thác nước lấy quần áo thợ chụp hình rồi chạy vào nhà bếp lấy miếng xúc xích và tiêm thuốc mê vào đó dùng khi cho con chó ăn để kill target 2 ở trên rồi chạy về phòng có ả phụ nữ mặc đồ đỏ đang kiss 1 thằng để kill nó. Thử làm thế xem. Ngay khi bước ra khỏi phòng ả mặc đồ đỏ sẽ gặp tên cời trần đang đi đến cùng bạn gái. Thời gian hoàn thành nhiệm vụ hoàn toàn khớp nhau mà ko phải chờ đợi 1 giây phút nào cả. :)
    --------------------
    Dưới đây là link download đoạn video nơi có cuộn băng camera tại màn 11.
    Và video hoàn thành mission 12 = cách tóm cổ thằng cha sứ:
    Nằm chờ đúng 1 phút cho đến khi nó ở gần mình thì...
    DOWNLOAD HERE
    Nói chung mỗi người 1 cách đi và chính game cũng cho chúng ta nhiều phương hướng giải quyết. Những cách trên tôi nói ra để chúng ta tham khảo thêm và lựa chọn cách chơi theo ý mình.
    ----------------------------------------------
    Có bạn hỏi sao phải đem súng về điểm ICA. Thì đó là cách để mang vũ khí mà ta có thể lấy về và cất ở trong Hide Out. Ko quan trọng nhưng với những người thích kết thúc 1 cách đầy đủ thì ko thể thiếu. 1 số vũ khí quá to ko thể cất trong người để về thì cách tốt nhất là cất chúng trong ICA thì là đã mang được về mà ko cần cầm theo để bị phát hiện.
    Còn việc thay lại đồ của mình thì có thể nói là ko để lại 1 dấu vết của bản thân. Tôi chưa từng làm thế nên cũng ko biết nó có ảnh hưởng đến Rank ko.

2. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

thay lại đồ của mình là rất cần thiết.nếu ko sẽ bị -5000 và ko dc SA.
    mấy cái mission kia mấy ông kia đã sửa rồi.ko nói nữa.nhưng có mấy cái tui có cách làm đơn giản hơn nhiều.
    mission 8.(o súng ống j hết):vào màn.đi ra sân sẽ có thằng say rượu bên trái.đợi nó đi vào trong ngủ thì lột hết nó.xong đi vào nhà.bốc phét với đứa cô dâu tí(o thích thì thôi :)))rình ko có ai mở cái cửa bên phải(thật nhanh ko thằng cha sứ nó vào trước)vào trong đợi cha sứ vào thì cho 1 ít thuốc mê.thay quần áo nó.rồi đi ra cửa đằng sau.bạn sẽ thấy chú rể(taget 1)đi theo nó(đi ngồi thôi.theo sau ko để bị phát hiện ấy mà;;))đợi nó đi tới trước cái hố đào mộ thì đẩy xuống(cho chết trong huyệt mộ luôn =)))rồi đi vào nhà.rẽ vào bếp,chỗ có cái bánh gato to đùng đó(thằng bố,taget 2 cứ ra ngoài bắn bòm bòm rồi lại vào ăn vụng bánh cưới) cho nó chừa cái tội ăn vụng = cách canh ko có ai tiêm ít thuốc độc vào ;)) xong thì chạy ra ngoài thay đồ của mình.ra sẵn điểm exit.đợi nó hiện ra chữ exit là out thôi :))
    mission 9(súng tỉa,ko cần thay quần áo):vửa vào chạy tới chỗ em tiếp tân làm cái thẻ vào phòng:).xong chạy xuống nhà vệ sinh thứ 1.vô trong đó thả cái valy đựng súng xuống cho đỡ vướng.nhớ là chạy thẳng vào cuối nhả vệ sinh cho thằng suôt ngày đi đái ở đó đỡ đứng lại nhìn:-w.rồi mục tiêu đi vào,lúc đó thằng đái ở đó đã đi ra(canh thời gian rồi :D)mò ra human shield.Đưa nó ra cuối nhà vệ sinh vào trong cho khuất tường rồi knock out victim.tặng thêm 1 viên vào đầu nữa(o thích bạo lực thì tiêm cũng dc,o ảnh hưởng j cả)rồi "lột đồ"(o có quần áo đâu nhá.ta có thiếu quần áo đâu =)) )cứ đi từ từ thong thả lên room 707 của thằng vừa die.vào trong tắt hết đèn đi.rút khẩu tỉa iu quý ra:-* mở cửa.ngắm thẳng lên phòng 801(bên kia tầng trên ấy:) )đợi nó qua room bên phải rồi hẵng bắn.xong rồi lại từ từ thong thả cất súng đi ra(càng lề mề càng tốt;;) )đi thẳng bạn sẽ thấy cái báo động ở đó.kéo nó rồi đi ra ban công(cái thằng bồi khách sạn thấy báo động sẽ chạy đi)ta thả valy tỉa ở đó rồi leo lên cái tường ở ban công đó.qua bên trái vào hành lang cho nhanh:> .đi chậm thồi(vì bạn cần chờ thằng ăn mặc như ở irac đến quán bar trước mà)đi ra chỗ phòng thằng vừa bị ra "ngộ sát".trên đường đi sẽ thấy cái công tắc báo động.lịch sử lại lặp lại rồi.rồi chạy ngay vào phòng thằng kia.nhớ cần thận mấy thằng chạy ra nhá.nhanh thì lúc thằng trong đó chạy ra cửa chưa đóng mới kịp vào phòng(nếu bạn ko tự tin chạy nhanh thì đi vòng qua cái đường có mấy cái thùng rác vắng người ở bên kia tường ấy :)).ném quả boom ra đó,rồi đi ra gần mấy thằng vệ sĩ,đừng gần quá nha.bấm nổ bôm.bọn nó chạy ra lúc đó đi vào sẽ thấy chủ động hơn,ko sợ cửa đóng vào trc nữa)vào trong,qua cái phòng bên kia có cái điện thoại trên bàn(lúc này chắc thằng irac đã vào quán bar rồi:> )bấm điện thoại và chạy ngay ra ngoài xuống tầng 7.ra ban công lấy vali rồi vào phòng mà ban đầu ta ra chỗ tiếp tân mua vé ấy(chứ ko ta lấy làm quái j)vào trong phòng,tắt đèn đi(thói quen tiết kiệm điện :( )rút tỉa ra.ra ban công,leo qua cái thành bên trái(cẩn thân ko ngã ;)) )đừng sợ thằng bên kia thấy,có cái lùm cây mà :)) )ngắm tỉa xuống cái sân trống.sẽ thấy thằng irac ở đó.đừng sợ nó khuất,kiểu j` khi đi tới cùng nó cũng sễ lộ cái đầu ra.và chỉ việc headshot thôi :P.xong xuôi thu xếp dọn dẹp rồi về thôi.:)

3. kieusontnn

mới phát hiện ra.màn 11.cái lúc vào chỗ thằng mà nó nổ boom ấy.ta rút sẵn khẩu súng ra.để PTS (góc nhìn thứ 1)vào nói chuyện xong bắn luôn :)):)) nó còn ko kịp cho mìn nổ mình nữa :)).ta thật pro khi nghĩ ra.vậy ra chả cần rượt đuổi j ráo.bắn luôn :))

4. tc_pro

Cái này hay :D. Thể thì khởi đầu khỏi phải mang W2000 đi. Mang mỗi khẩu lục ưa thích là được.

5. kieusontnn

uh.nhớ để góc nhìn thứ 1.hiện ra phát bòm luôn.nhớ căn chỉnh sẵn để khi mà vừa hết nói chuyện là tiêu nó ở ngay đầu thằng kia ;;)

6. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

@tc_pro.
    Hì. Thế ạ. Thế là là do em dốt rồi. Xin lỗi sếp nhé! :D

7. tc_pro

Bạn có làm gì đâu mà xin lỗi ? Chúng ta đang bàn luận cách chơi sao cho hợp lý nhất và ai cũng có quyền đưa ra ý kiến của mình.

8. a: 2800 d: 2100

a: 2800 d: 2100 Donkey Kong

Tớ vừa bắt chước giống cậu, nhưng mà sao bắn không được

9. XinhKoNe

XinhKoNe Donkey Kong

tớ chơi rồi nhưng hỏng ổ cứng mất tiêu lun :(( thích nhất là bắn tỉa từ xa

10. Hatcatvodanh22

Hix. em không hiểu cách làm của sếp kieusontnn lắm:D nhưng mà chắc cũng là cách nhanh và rất ok:D
    Hồi trước thì em cũng đi giật chuông báo động một lần nhưng mà em xử 2 tên kia sau đó đặt bom vào cái vali để ở cửa ra ngoài ban công tầng 1 (cái của mà tên ả rập sẽ ra ngoài để nghe điện thoại ấy ạ) sau đó là leo lên tầng 8 giật chuông báo cháy rồi vào phòng của mục tiêu tới cái bàn sát cửa ra vào của phòng ngủ trong cùng và gọi điện thoại cho tên ả rập rồi chạy thẳng xuống tầng 1 (phải chạy xuống tầng 1 vì phạm vi hoạt động của cái điều khiển vẫn bị giới hạn) rùi chạy vào khu đánh bạc, mở bản đồ ra, thấy mục tiêu tới chỗ mình để cái vali rồi thì bùm... và thế là ok, ta về ...:D

ah cái màn 11 thì còn có một cách nữa là đặt bomb ở ngay cửa vào khu sơn sửa rồi vào phòng phó tổng thống đấy ạ. Nhưng mà cách này hay bị mấy tên fbi nhặt mất bomb và giết phải dân thường rồi lại phải giấu xác nếu không thì lại bị tính điểm :( nhưng mà e thấy cách nhẹ nhàng là cứ để cho sếp kia chạy về với tự do chút rồi tiễn về với diêm vương bằng khẩu siverballer có ngắm là vẫn nhẹ nhàng nhất:d

màn 12. em quên, hồi trước theo như kinh nghiệm chạy giặc của em thì chạy thẳng ra cái cửa gần đấy và chạy hơi ríc rắc một chút vì cửa kính ở đấy chỉ chịu được 2 lượt đạn là ụp và dùng cái cây nữa...nhưng cách cái cây có một đoạn ngắn thôi, nếu đi sát theo mép vực mình sẽ tìm thấy đường xuống cái nhà mồ cần thiết một cách nhanh gọn và nếu chạy khéo thì sẽ không bị mất giọt máu nào, phần còn lại thì chơi nhẹ nhàng :d hì

Chỉnh sửa cuối: 21/2/10
  11. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Thanks các bạn post guide, mình cũng thik chơi game này nhưng nếu mày mò từng kiểu kill khác nhau thì game này chơi chắc mất hơn tháng là ít.

12. kieusontnn

để góc nhìn thứ 1 và chỉnh sẵn headshot nó đi.chơi hệ dễ cho nó dễ(save vào load luôn)tập quái j đâu nhỉ tớ làm phát dc luôn mà :|

13. Kong

Kong Dragon Quest

Ai cho mình cái link torrent đc k0.... Hitman là thần tượng từ nhỏ của mình, mình chơi từ Codename 47 k0 sót phần nào... :-* Giờ vẫn thấy còn nhiều người bàn luận thế này :-* muốn down lại blood money chơi quá.... ai cho cái link torrent với :(( Đừng cho link thẳng trên web nhé, mạng trường mình khóa hết các trang torrent rồi :| Ai tốt bụng up link riêng càng tốt :-*

Còn về màn 8 thì mình nhớ là chỉ cần 2 trái bom thôi... :-?? Sang nhà bên trái sẽ có một thằng say rượu ngủ quên, lột đồ nó rồi vào nhà, lên lầu đặt 2 trái bom vào chỗ 2 cái chụp đèn. Lưu ý đặt vào cái đèn dưới cây piano trước, chú rể sẽ tới đánh đàn thì nổ pha 1 là nó vẹo, ông bố nghe tin con chết chạy vào sẽ đi ngang cái đèn thứ 2 và thế là.... và hình như đó là màn dễ nhất để lấy SA thì phải :"> Mặc dù mày mò lúc đầu thì hơi phê

14. ngockha1966

ngockha1966 Youtube Master Race

Chào các bạn !mình là linh mới của Gamevn tìm suốt cả đêm mà ko thấy cái Trainers Hitman Blodd Money nào cả . Nếu có củng Link chết,sõ dỉ mình tím Trainers để chơi thoải mái về đạn dược,mong các bạn Pro giúp dỡ hướng dẩn mình với xin cám ơn.Con vế cheat code thì mình mua game ở tiệm về chơi chắc ko chơi được rồi,nản quá thấy người ta thãm sát 100%.trong game ma mê.Mình đả chơi 4 phần của game rối,cái mình cần là súng nhiều đạn mà thôi.chào các ban .

15. Kong

Kong Dragon Quest

..... bí quá nhặt súng khác đỡ đi, hoặc tập headshot, trò này đâu có thiếu thốn gì đạn mà.. :|

P/S : sau một hồi lần mò thì mình đã down đc Hitman : Blood money, nhưng bị lỗi khi cài đặt khiến mấy đoạn film bị hư, phải skip, ráng coi là đứng máy luôn... ai có cách sửa k0, k0 lẽ down lại cái khác T__T

16. tc_pro

Các bạn sau khi cài game hay bị lỗi và nhất là bị giật khi chơi mặc dù cấu hình dư sức chơi thì có 1 số lý do sau các bạn thử kiểm tra xem sao:
    Thứ nhất: Kiểm tra cách thiết lập thông số card video. Các bạn cài loại card gì thì lên mạng search cách cài đặt. Tôi thấy có rất nhiều bài hướng dẫn chỉnh thông số cho card màn hình chuẩn nhất.
    Thứ hai: Hầu hết các bạn đều load hitman 4 bản full hoặc mua DVD Full nhưng tôi thấy chơi bản Full thường giật ly do thì tôi ko biết chính xác lắm ngày cả với Hitman 3 Contract cũng thế nhưng khi tôi cài bản Rip DVD thì chạy như ngựa.
    Tôi nghĩ các bạn ko cần mua đĩa hay Load bản Full mà chỉ cần lên google Search bản Rip DVD về cài thử xem thế nào. Tôi nhớ ko nhầm thì bản Rip Hitman 4 có 270MB thôi.

17. Kong

Kong Dragon Quest

thế còn lỗi file hư của tôi.... :((

18. kieusontnn

mình mới chơi himan BM với HM contrack.vậy cho mình xin link down mf của 2 bản còn lại với bản HM contrack dc o.kiếm hoài o thấy à :|

19. Hatcatvodanh22

cái màn 8 em thích nhất là đẩy ông bố xuống huyệt hoặc là đẩy xuống hồ cá xấu, cho đáng đời cái tội xấu xa:D còn ông con trai thì đúng là cách đặt mìn nghe chừng có vẻ ok nhất.
    Ah...nhưng mà màn 8 có ai đã thử cách khống chế cha cố, lấy quần áo sau đó đi làm lễ cho 2 vợ chồng rùi tranh thủ khi mà mấy tên khách rút súng ra pàng pàng thì mình xử lý mục tiêu chưa ạ. hồi trước em thử qua cách này nhưng mà không hiểu sao lại bị một nhân chứng ấy ạ... liệu có phải là cô dâu đứng cạnh và chứng kiến không ạ (hix, giờ em không được chơi hm nữa nên vẫn chưa thử lại cách này lần nào :(( )

20. hieuhbthue

hieuhbthue Youtube Master Race

pac nao co link hitman4 thiet moi,share cho em voi,thank nhiu nhiu,em tim hoai ma toan link bi loi:((