Bỏ phiếu cho việc sử dụng Bát Quái Kim Đan

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi Lavander, 3/12/09.

1. Michael_arc

Michael_arc Mr & Ms Pac-Man

Vật phẩm này hay đấy, rất hữu dụng :-", nhưng nếu cả bên TQ cũng có thì tốt rồi, luyện luôn một cái acc bên đó để thỏa chí tìm hiểu TLBB :))

Ở đây có bạn nào nghĩ rằng đây là một sơ xuất nhỏ của NPH ko thế =))

2. Thach.Sanh

Thach.Sanh Youtube Master Race

mình nghĩ cái này cũng hay ! Nhưng tính đi tính lại thật là thiệt thòi với người đã từng trải:(

3. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Xong, mọi việc đã xong. Lỗi cuối cùng đã đc fix, chấm dứt 1 thời đại "thối nát" mà ThanhQuynh đã nói (chơi lâu nên biết ThanhQuynh khoái từ này:) )

BQKD nay chỉ còn là dĩ vãng;))

4. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

chú nghĩ một vật phẩm được dịch thuật cẩn thận sang tiếng việt không chút lỗi. được đưa giá một cách chính xác như thế là lỗi của game ? có lẽ chú quá ngây thơ, đó là một nước cờ thử thái độ của game thủ của NPH mà thôi. sơm hay muộn rồi nó cũng sẽ đi vào hoạt động không phải dĩ vãng đâu. nói chung thích thì chơi. squall không nói nữa kẻo mang tiếng.

5. Đệ nhất Nhân

Đệ nhất Nhân Mr & Ms Pac-Man

Lỗi giề...
    Hôm nọ có bác nào gọi điện lên công ty gặp em nhân viên nói là: "lỗi đâu mà lỗi, anh giai cứ mua ủng hộ cho tụi em đắt hàng" =)) nghe cứ mát hết cả ruột, sau này kiểu gì chả có, mà có khi có hẳn cái Bát Quái Kim Đan - Thiên up level 90 và cái Bát Quái Kim Đan - Lôi up tâm pháp 80 luôn chứ, anh em tha hồ thích chơi phái nào cũng được. Còn anh em cứ từ từ mà train thôi, không có đến lúc nó ra rồi lại shok, chả đọ với $ thần chưởng được đâu :D

6. -:-squall-:-

-:-squall-:- Youtube Master Race

ko biết khi nào FPT cho ra cái kim đan hồ lô cho lên 80 va 85 nữa ta , vì ko có thời gian cày nhiều mà acc giờ chỉ mới 7x :(

7. OngTuong2

OngTuong2 Mr & Ms Pac-Man

bên TQ là nơi sản xuất ra trò chơi này, là nơi đi đầu trong các phiên bản .
    Vậy bạn ko tự hỏi tại sao nó ko có vật phẩm này hả .
    mình ko chơi seve bên ấy lên cũng ko rõ là trước kia đã có lần nào họ làm như FPT cố tình tạo ra 1 cái lỗi :)
    Lỗi mà xài được như thật ấy .

""Xong, mọi việc đã xong. Lỗi cuối cùng đã đc fix, chấm dứt 1 thời đại "thối nát" mà ThanhQuynh đã nói (chơi lâu nên biết ThanhQuynh khoái từ này )""
    mình cũng ko lạ gì cái cách ngụy biện 1 chuyện mà biết rõ về nó như bạn ,DV25 ;))

8. Michael_arc

Michael_arc Mr & Ms Pac-Man

@OngTuong2 : Chả hiểu rốt cục thì ý bác là gì :|

Hôm trước nói thế là vì đang trong lúc vui vẻ, chém gió mấy câu hài hài thôi, chứ ở đây chả khối người lại không nhận ra cốt lõi vấn đề à =))

* Bên TQ chưa từng xuất hiện vật phẩm này (kể cả là do lỗi gì gì đó), mặt khác đội ngũ quản lý game TLBB của FPT không được sửa game do luật bản quyền cho nên có thể thấy rằng đây là một vật phẩm được sếp FPT "đặt hàng" với đối tác SOHU giống như vài vật phẩm trước đây -> Có chủ đích từ đầu một cách rõ ràng, khó có thể nghĩ rằng chỉ là một lỗi tình cờ :))

* Mình không phải gamer TQ, chơi nhiều game TQ nên không dám nhận xét là tại sao bên TQ ko bán vật phẩm này ;)) Nhưng thiết nghĩ với lượng người chơi rất đông & nổi tiếng về độ "trâu cày" thì chả cần gì đến vật phẩm ấy cả :-"

9. ĐV25

@OngTuong2: Mình ngụy biện gì ở cái topic này:-o ???. Nếu có thì làm ơn dẫn chứng:|

Còn bên server TQ mình khẵng định chắc chắn ko cái này. Mới log vào đó cách đây chưa tới 4 ngày.

Mà chuyện chơi nhau trong các thương vụ làm ăn thì nhiều lắm bạn à. Biết đâu đây là đòn dằn mặt từ phía SoHu (mà giờ hình như là do changyou nắm quyền phát hành rồi). Hoặc cũng có thể là nó lấy VN làm thí nghiệm chuột bạch cũng chưa biết chừng?

Cá nhân mình thì nói mình ko thấy ảnh hưởng từ cái này (level 100). Còn những người khác mình đâu care. Và mình đâu phải là thần thánh tái sinh mà có cách bắt mọi người phải theo mình:|

Hoạt động trong box này, bạn bè tôi ko phải ít, và cá nhân tôi thấy chẵng làm gì mà trái với lương tâm của mình cả. Thế mà tự nhiên sáng sớm có người nhảy vào đá đểu mình:|

10. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

chuyện gì qua thì đã qua, lỗi đã fix còn gì để bàn, ai chơi lâu năm chắc cũng tự ngờ ngợ ra vụ này nhưng kinh doanh mà:)) kiếm chát ko thể nói là sai được:)) quan trọng là vừa đủ dừng là được, cá nhân ko phản đối vụ này.

còn OngTuong2 nói thì dẫn chứng chút, DV làm gì để nói là ngụy biện nhỉ:)):))

11. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Về chuyện BQKĐ này thì có bài phỏng vấn Nguyễn Phương Đông ở đây
    http://gamek.vn/20091205023422201/loi-vat-pham-bat-quai-kim-dan-se-duoc-khac-phuc-trong-tuan-toi.chn

Còn chuyện mà tin đây là lỗi hay không thì cá nhân mỗi người sẽ có ý kiến khác nhau. Vì đây không phải vấn đề 1+1 = 2 mà là nói đến chữ tin vì vậy mọi người đừng gây nhau làm gì. Mình tin nhưng có thể người khác không tin đó là quyền của người ta mình đâu có quyền ép.

Còn cá nhân mình thì không tin đây là một lỗi. Mình nghĩ trước khi update trên mấy chục cái server thiệt thì FPT cũng phải update trên cái server test trước chứ. Hổng lẽ hổng test gì hết mà cứ update vậy thui àh.

Còn việc ảnh hưởng thì cá nhân mình cảm thấy không có ảnh hưởng đến mình. Mà cho dù có cho up đến 9x mình cũng ok. Bởi vì TLBB quan trọng không phải là level như Mr Nguyễn Phương Đông đã khẳng định trong bài phỏng vấn của ông. ;;)

12. ĐV25

Ra có cả cái bài viết này nữa à;))

Ít vào gamek nên cũng ko để ý (thường chỉ là game4v hay game thủ, gamegate).

TLBB quan trọng là ngọc to;;)