Boilu định giết chết DDay VN?

Thảo luận trong 'DDay' bắt đầu bởi hamchoilam, 5/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yeurauxanh

yeurauxanh Mr & Ms Pac-Man

Chán bạn quá. Để mình phân tích công thức của mình lại cho bạn. Fram điều hết sức bình thường mà hero nào cũng cần nhất nên mình cho no 30%, chiến thuật pick hero sao cho vừa sức không quá khó chơi hay vô dụng(skill mạnh đến đâu mà khó sài dể phá cũng nên loại bỏ) và khắc chế được đối phương hay thậm chí chú trọng phá nhà(cái này mình thích sài cho cập đấu 2vs2) mình cho nó 20%, đồng đội để thực hiện tốt chiến thuật đương nhiên cần tính đồng đội hỗ trợ cho nhau, cùng nhau săn cave bảo vệ hero 9 trước khi hero 9 đủ sức chưng tỏ sức mạnh, combat tốt cũng giúp hero 9 tránh bị stun, hi sinh để giết người hay bảo vệ hero 9 => tạo điều kiện cho 9 fram không bị quấy rồi hay lên bản làm chậm tiến độ fram => hỗ trợ fram mình cho nó 20%. May mắn cái này lúc nào chẳn cần thỉnh thoảng thoát gane khi hero đối thủ bị kẹt lính hay vô tình phân bóng thì garan sai unti chẳn hạn:D cho nó 5% cho vẻ hơi cao nhưng thôi kệ cho nó đẹp. 25% skill bạn không có skill thì làm sao giết người, control map, làm sao late hit, deny quái, bạn không có skill làm sao fram bằng... răn => là điều cần thiết để fram, nếu bạn cứ chăm chú vào fram mà lại không có khả năm thì fram đâu được mấy đồng. Vậy thì đương nhiên fam quan trọng nhất rồi vì cả skill và đồng đội đều hổ trợ 9 fram mà.
    Cái này tui chủ yếu nói về cách chơi thôi bạn ạ. Cách chơi hết cấm cài này với cái kia đánh mãi chán rồi. Xem replay nước ngoài chơi đủ thứ thấy vui hơn nhiều.
    cs1.6, l4d, Rune, Megaman, Lucky Luke, WWE Smackdown, các game thể loại đối kháng không fram, Bomberman,... vậy đủ chưa bạn.;;) Đáng tiếc là giờ không kiếm người chơi mấy game này không ra.:((

2. sirius_black_9h

sirius_black_9h §iriմs † ßlaçk Lão Làng GVN

A đánh rg hay pick thì ai cũng biết rùi, nhưng a k phán những câu như bạn "yeurauxanh" ấy phán thì chẳng ai 4cus a cả :"> Với cả có 4cus cũng k đủ trình hí hí :-"

@ yeurauxanh: bạn ơi bạn à, bạn hơi bị cãi chày cãi cối rồi đấy =)) Đem s.s Custom maps của War III với Lucky Luke, Smackdown các kiểu =)) Còn j` để khắm hơn dc nữa k? =)) So với chả sánh =)) Hãi thật =))

Bạn kiếm cho mình vài cái rep của "DDay thế giới" để mình thưởng ngoạn đi :) Mình thú thật là mình chưa coi "DDay thế giới" bao h cả bạn à :)

Bài post đầu tiên rep với bạn cũng nói rõ quan điểm của mình là đồng ý với bạn khoảng cách chơi của dday-ers hiện nay rồi :) K cần nhắc lại đâu :) Cái mình 4cus bạn từ đầu tới h là bạn chẳng hiểu và chẳng có tí skill nào gọi là "tầm trung" của dday để bạn phán "dday chủ yếu là FARM" (FARM nhé, k phải fram :)) Bây giờ thì bạn vặn vẹo đủ đường để biện minh cho cụm từ của bạn :) Buồn cười :-j

Thôi, với n~ ng k hiểu j` về dday (thậm chí còn s.s dday với Smackdown :-j) như bạn thì mình cũng k phí thời giờ giải thích cái hay của dday nữa :) Bạn muốn nghĩ sao thì nghĩ :-h

3. lonewolf020291

lonewolf020291 T.E.T.Я.I.S

^
    ôi cái thuở ngày xưa 8->
    Dday là map đối kháng hả:|,tưởng cái RPG gì trên GG chứ =)). Game không farm, map không farm vẫn có đầy: Run kitty run, Pain's Party, cả tá game như bạn kể, nhưng thể loại nào như DDay (cả Dota). Nói về cách chơi khác nhau thì không thể đưa ra so sánh @@. Ý kiến
    30% teamwork + 20% personal skill + 10% luck + 25% strategy +15% money
    Teamwork nhiều vậy chả trách: nếu không sao đến giờ vẫn chưa nghe team nào "mạnh nhất VN", ngồi không hợp thì farm nhiều mấy, gank thế nào vẫn chửi nhau suốt trận và ..thọt.
    Kĩ năng cá nhân: không là niềm tin cho đội bạn [-X
    May mắn: có từ đầu đến cuối trận, đôi khi nó vô tình khi: dự đoán Ban/pick sai, % né stun, creep di chuyển và giết nhau...alien
    Chiến thuật: nhớ cái rep nào team hoalua cầm cyrax 19.9 thọt vì quá nóng nảy, sơ sót làm cả team thọt ngay.
    Tiền gỗ: Có mấy cái kia thì cái này tự đầy theo, mà chưa đầy vẫn lật ngược được tình thế. Farm chỉ là hình thức giúp Team lên sức có thêm tự tin ra combat hoặc chạy long nhong mà mém chết thôi. Cấm farm thì đánh cũng được đấy, mà mất vui.

Đồng ý chán đấy, nhưng đây có phải là thấy cái mới nó thích không, thế bọn nước ngoài xem replay VN sẽ thấy: bọn này đánh kinh v-, cấm nhiều thế vẫn combat dữ dội ? (Dân Vn ta cũng khó chấp nhận thay đổi lắm, bảo nay mai mà đổi ngay thì sao được)

4. kyukyu

kyukyu Youtube Master Race

Trc hết là Farm chứ ko fai là fram.Đã ngu thì đừng hay chữ.Nói mẹ nó là chăn quái đi cũng ko ai cười mày đâu.
    % % cái đ éo j.Đm phân tích ngu vccc.
    Mày tưởng mày nguy hiểm lắm hả YEURAUXANH.Cái thằng não lợn này

5. BabyMilano2911

BabyMilano2911 Youtube Master Race

yêu râu xanh là những kẻ chuyên đi hấp ng` nhưng đáng tiếc cho hắn đây là GaysVN =((

6. bboy_tuman

bboy_tuman Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

tình trạng hội đồng ở đây ác liệt quá :(.ngỡ tưởng mình là yeurauxanh nhưng ai ngờ thọt ngược :))

7. scuibap

scuibap Youtube Master Race

Tui chỉ muốn là dday có cái luật lúc nào cũng -rs, không đưa đồ, như vậy 3-3 những con như dơi sẽ phải cân nhắc là có nên chọn nó không vì nó sẽ khó farm rồi đến lúc đó phải nghĩ đến những hero farm tốt như : Shakazan, Nightmare,..... sẽ lên ngôi chẳng hạn. Và lại cái tính con người Việt Nam phần lớn là thích thể hiện mình tài giỏi, tốt nhất nên để hero nào cũng có sự quan trọng trong combat như thế sẽ khiến một trận đấu dday ít kiểu người không muốn chơi hơn, kĩ năng cá nhân cũng sẽ được nâng cao hơn.

8. bboy_tuman

nếu là ví dụ thì có thể chấp nhận được chứ shaka còn có thể ngang chứ night tuổi gì đòi farm ngang mg :@)

9. number

number Fire in the hole! Lão Làng GVN

Dơi mà farm kém X_X

10. muaanhcuoivo

muaanhcuoivo Youtube Master Race

1 cách đổi mới dday thôi, còn bạn k thích thì sang đó mà ý kiến
    Cá nhân mình thấy boilu rất tâm huyết với dday
    //đây vẫn là dday no all, còn cấm mấy cái kia là quy tắc ng vn đề ra thôi

11. scuibap

Bạn cứ thử dday rs 3-3 dơi không được mua đồ cho xem nó có khó hơn không? Dơi không phải con farm kém nhưng mà nó còn kém một số con nếu không được dồn...

12. number

number Fire in the hole! Lão Làng GVN

^ Nói vậy thì con nào chả như thế X_X

13. bboy_tuman

thế bạn nghĩ dơi lấy gì ra ăn mk 4 com ?mà mk 0 com nếu farm tốt tôi cũng farm được tầm 150++ trùm 1 ra.

14. scuibap

@bboy_tuman:Thế bạn nghĩ sao với một team 3-3 mà bên nào cũng hết quái thì dơi farm cái gì, lại bảo là bọn kia "nhường quái" cho dơi farm chắc, bạn cứ thử đánh 2-2 dơi với 3-3 dơi đã đủ thây sự khác biệt rồi không cần phải 1-1 với 3-3 đâu, tôi hỏi bạn ra xong turn 1 về thì bạn hồi máu đi đâu để farm khi mà 2 cổng kia đang có người, nếu không thì cũng hết quái???
    @number: Chí ít, vẫn có một vài phần tử farm tốt hơn đúng không, và cái chính đâu phải như thế, cái vụ dơi chỉ là một ví dụ nhỏ, còn cái chính thì là đứa nào cũng có phần trong combat.

15. AtHeNa'SfAn

AtHeNa'SfAn Youtube Master Race

^ Dơi nếu canh đúng turn thì luôn luôn farm tốt và đủ nhẫn đúng turn rồng, yên tâm đi bạn hiền !

16. scuibap

Uhm, chắc là vậy thôi, vì đó chỉ là lý thuyết, thực hành mới biết được bạn ơi....

17. bboy_tuman

bạn phải biết là dota cách chơi chính là ko share được tiền nhưng tướng late được nhường farm.trong chiến thuật triple lane thì 2 cave đi cùng có mỗi nhiệm vụ là bảo kê tg' late farm + deny quân. và hít lv là tất yếu.cave chỉ farm những cửa tướng late ko ra ăn quái kịp thôi.bạn chưa thấy cảnh archi chỉ deny quân từ đầu đến cuối.dành phần farm cho inf hoặc mg ah.

18. scuibap

Thế bạn nghĩ sao nếu team kia deny hết quân mình? Thì lấy cái gì ra mà farm khi không những bất lợi cho cả mg và archi, mà cái chính tớ muốn nói là con nào cũng có tác dụng trong trận đấu, còn cái nhường farm bạn nói chắc là không phải -rs đúng không, thế nên đừng khẳng định.

19. Mr_Kaka

Mr_Kaka Mario & Luigi

^ biết thì nói không biết thì thôi:-j không -rs thì nhường farm làm gì?

20. scuibap

Mình đâu bảo chắc chắn thế, nếu quan điểm của các bạn là mg farm tốt? Ok, cứ cho là như thế đi, nhường farm đi, bên kia nó không deny đi, thử hỏi nếu nhường thì 2 con cave team bạn làm gì? Phế vật hay sao khi không chơi đưa đồ? Trong khi cave bên kia cứ farm đều đều, ý cái mình muốn là con nào cũng có tác dụng trong trận đấu, còn cái nhường farm thì, nói chung thế thì chịu thôi, chẳng được cái gì vẫn văn hóa đánh cũ, riêng biệt chính phụ .....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.