bọn con gái ngày nay thật. là..........

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi sucu147, 25/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NGUYEN DUC THUAN

NGUYEN DUC THUAN Persian Prince

nói chung là con gái tử tế nó cần tình cảm chân thật và biết quan tâm chứ nhiều tiền mà lăng nhăng + ko biết quan tâm thì có Ma nó thèm.

nhiều người tôi thấy nhà họ ko giàu có gì nhưng sống hạnh phúc trong khi khối nhà giàu thì lục đục.

cái suy nghĩ coi tiền trên cả là hết sức sai lầm và Full tiêu cực.

2. SienRyu

SienRyu One-winged Angel Lão Làng GVN

" đối với 1 người đàn ông , bạn không cần yêu họ nhiều , chỉ cần bạn hiểu họ là được :) "

3. NGUYEN DUC THUAN

NGUYEN DUC THUAN Persian Prince

yêu chỉ là cảm giác lúc chưa cưới thôi chứ cưới rồi thì yêu chuyển sang giai đoạn cảm giác nó khác hơn, quan tâm, coi trọng nhau, thương yêu và chăm sóc, nửa kia vui mình vui, buồn thì mình buồn, nửa kia đau thì mình xót vv, đó là hạnh phúc và Tình Cảm thực sự chứ nếu chỉ biết cái vụ xxx thì ko phải là tình yêu :D

4. sucu147

sucu147 Mr & Ms Pac-Man

đúng ồi hiếm cực hiếm lun ấy chứ,tại mình con dang đi học,em ấy ngoan ngoãn lắm dễ thương lắm ít n/c vs những đứa con zai khác mà nhà giàu nữa,ra về là có papa đón về,và noi chung là chỉ thích học @~@,nếu đúng như bạn nói thì mình sẽ cố gắng hơn trong vấn đề học vấn và mong ước lớp 11,12 sẽ kua được bạn ấy :)

---------- Post added at 14:25 ---------- Previous post was at 14:18 ----------

Ông nói làm tôi nóng cả người ,hừng hực ý chí rồi,đúng là khó nhưng không phải không làm được và muốn làm được diều mà mình muốn thì phải bỏ công sức của mình ra đúng hông các bác :)

5. millo

millo Youtube Master Race

6. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

^ Đệch, mình đi Sirius, hèn j đến h vẫn alone :((

7. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Lấy Lexus mà đi kưa gái :-"
    -------------------

8. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

có vụ girl cute tuyển chồng nữa kìa :))

9. millo

millo Youtube Master Race

hjhj, thà cứ đi xe số may ra còn kiếm được 1 em chung tình không thì chỉ toàn là tụi bội bạc, vì tiền không ah, như thế thì không bền đâu

10. squall0riona

squall0riona Donkey Kong

ở trung quốc kia kìa
    ko có xe hơi ko cưới dc vợ
    bán nhà mua xe đấy
    trông người mà ngẫm đến ta

11. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

TQ nó thiếu gái, nên muốn có vợ phải tiêu chuẩn đầy mình.
    Vn thì cứ thoải mái đi :D

Mà có vẻ bây giờ con ng ta đề cao tiền bạc quá nhỉ. Bán nhà mua xe... Điên nặng. Thế ngủ trong xe, ăn trong xe, "động phòng" trong xe luôn à ? Rõ dở hơi, con nào lao đầu lấy thằng đó thì cũng là thứ chả ra gì.

12. Dã Miên aka.Káo

Dã Miên aka.Káo Donkey Kong

'__' TQ chứ có phải Việt Nam đâu '__'

13. _ChickenFat_

_ChickenFat_ Mr & Ms Pac-Man

cũng ngộ ghê! Con trai nhìn con gái thì cái đầu tiên cũng là xem có đẹp hay k thôi! H ng ta nhìn lại mình bằng con mắt như thế thì lại bảo con gái thế này thế nọ! Bạn thử bạn đẹp bạn giỏi bạn giàu xem bạn có để ý tới nhỏ nào vừa xấu vừa ngu vừa nghèo k? Mà mình ghét nhất là cái từ con gái ngày nay! Thích cái loại k ra gì rồi lại đi đánh đồng thế là k đc! Bây giờ bạn mà giàu thì bạn cũng mong lấy được em nào đẹp cỡ người mẫu thôi! Chứ Thị Nở chạy lại bạn có thèm nhìn k?

Chỉnh sửa cuối: 9/6/10
  14. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Haizz.
    Nói hơi mất lòng một chút nhưng hiện tại, mình nghĩ bạn chưa có khả năng lọt vào mắt xanh của em này đâu.

Người con trai lý tưởng cho mẫu con gái này phải là người chân thành, hiền lành, mà cái kiểu toan tính xét nét em nó như bạn thì khó lòng.
    Mà ông A G ở bên trên có vẻ chưa từng gặp con trai kiểu này nên chưa hiểu và chưa tin. Nói chung, đó là 1 người tuy ko đẹp, ko giàu nhưng đứng trước nó bạn sẽ cảm thấy mình thật bé nhỏ...

Nói chung phải cố gắng nhiều...

Chỉnh sửa cuối: 9/6/10
  15. ff8khang

ff8khang Dragon Quest

1 kn xương máu, là lúc chat điều nói là mình xấu trai lém, như vậy là chắc ăn

16. A.G

A.G C O N T R A

Người chân thành, hiền lành, và khi đứng cạnh nó mình cảm thấy bé nhỏ thì có 1 thằng, duy nhất 1 thằng, là thằng bạn hồi trc học cùng ĐH, cực kỳ chín chắn, điềm tĩnh, trách nhiệm cao, làm việc gì ra việc nấy, mình mà có 1 tỉ mình đưa nó giữ hộ thì ko có đến 1% lo lắng luôn. Tuy nhiên ngoài ra thì thằng này học siêu tanh tưởi nữa. Hồi trc có nói với nó "đời tôi đe'o phục thằng nào phục mỗi ông :))".
    Thế nhưng mà người như nó lại ko thích mấy em nhà giàu xinh gái hề hề, bạn gái nó là 1 cô gái bt như bao cô gái khác thôi.

Còn mẫu con trai như thế có đc gái giàu + xinh + ngoan thích ko thì chịu, quen đc có 2 đứa thì 2 đứa chúng nó đều ko có bạn trai với chồng như thế.

Chỉnh sửa cuối: 10/6/10
  17. Hoang_2209

Hoang_2209 Donkey Kong

Ngoại hình lúc nào chả quan trọng. Nhất là khi quan hệ chỉ ở mức bình thường. Bạn gái đó kiếm bạn trên mạng chủ yếu cho vui thôi nênặt bề ngoài lên hàng đầu là chuyện hoàn toàn dễ hiểu.

Bạn mua một cái xe máy. Bạn coi nó là phương tiện đi lại thì bạn mua 1 cái xe bền và ít tốn xăng. Bạn mua xe để như một món đồ tôn thêm bản thân thì chọn xe đẹp - giá cao. Cái đó hoàn toàn phụ thuộc vào mục đích của bạn khi đi mua. Cái này là điều hoàn toàn hợp lý, bạn không nên trách người ta hay trách bản thân mình làm gì. Có trách thì nên trách sao lại sinh ra internet để người ta có những mục đích nhảm nhí là kiếm bạn qua mạng cho vui.

Quan điểm của bạn ColdRain về con trai kiếm con gái để sĩ diện mình không đồng tình. Những người có học, tử tế một chút mà cụ thể là những người bạn của mình đều không hề coi việc kiếm bạn gái để đi khoe với người khác, nâng cao sĩ diện như bạn nói. Vệc bạn quy kết bản chất con trai là kiếm bạn gái để thỏa mãn sĩ diện là phiến diện, nó chỉ đúng với một số bộ phận không chiến thắng đc cái "bản năng" của mình coi việc chiếm hữu con cái để nâng cao ảnh hưởng bản thân tỏng cộng đồng. Nếu đã là người có học lại còn học Xã hội nhân văn như bạn thì không nên nhìn con người ở mặt "con" quá mức nhứ thế.

18. Narnia Dream

Narnia Dream Mr & Ms Pac-Man

Vậy làm sao để sống mà không bị ảnh hưởng bởi cộng đồng , người xung quanh hả bác ? Hầu như cái gì mình cũng phải để ý đến ý kiến của cái miệng người khác , rất chán .

19. sucu147

sucu147 Mr & Ms Pac-Man

xét nét chỗ nào nhỉ:-w ........................

20. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Nói vậy là bạn chưa hiểu 1 điều cực kỳ cơ bản nữa, là người VN nói chung, coi trọng sĩ diện và thường hay bị "sĩ diện hảo" rồi. Đây là kiến thức bạn sẽ biết trong chương trình Văn hóa VN và Tâm lý đại cương.
    Chính vì vậy, dân Tây Âu nó thường ít đánh giá bề ngoài của 1 cô gái khi lấy làm vợ (có thì hay đánh giá về độ hấp dẫn của cơ thể), dân Á nói chung và VN nói riêng thì ngược lại, thích đẹp bề ngoài, nhất là khuôn mặt.
    (Chơi game bạn cũng thấy, game Âu làm nv luôn bình thường, game Á làm nv phải đẹp lung linh)
    Còn chuyện có hay ko có sĩ diện khi chọn vợ chọn chồng, nhìn trong tục lệ cưới xin của người Việt từ ngàn đời nay cũng thấy rồi.

Qua lời văn là thấy, ông đang tia từng góc độ của em nó.

Thằng bạn của tôi nó cũng học rất giỏi, nhưng ko đến nỗi là đứng đầu lớp, đầu trường. Những thằng thủ khoa ngược lại, đều có chút gì đó "ko bình thường".
    Những thằng như vậy nó chọn bạn gái rất tự nhiên( À, cái này cũng là nói với ông sucu tiếp) chứ ko xét nét tìm đối tượng làm quen. Nó cặp với con nhỏ Bí thư làm chung (nó PBT, tui UV), nhỏ xinh, nhà giàu, học giỏi, tính tình cực dễ thương, hòa đồng. 2 đứa cùng có tình cảm nhưng thầm, và nhỏ lại là đứa chủ động "tỏ thái độ" trước :o... Giờ thằng kia đang làm cho Viện nghiên cứu dân tộc NB, ko kiếm 1 tháng chục trai như nhiều ng nhưng danh thì có đầy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.