bot ragnarok đây ai cần pM mình nha

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi tumlumtualua, 13/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhhugo

anhhugo Mr & Ms Pac-Man

Chít cười, mình toàn lấy bên openkore forum dán qua bên này, mấy bác không đọc bên đó nên thấy mới:'>:'>:'>. Cái nào không biết cứ lick chuột vô chữ "SEARCH" là ra hết, không ra thì đợi mai SEARCH tiếp.;;);;);;);;)

2. hathanhcongtu

hathanhcongtu C O N T R A

nếu thế thì hồi đó UD xài xKore2 rồi :D có GM mới phải chạy client vào cứu :))

3. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

À đúng là rfv đang có một điểm yếu, nếu dùng một client dc hex lại để Xkore2 hay một phần mềm show packet dưới dạng image gui thì BS lủng cái một, nhưng kami đang chờ thèng helium nó dev final cái Xray client mới, tuần sau rfv sẽ áp dụng check MD5 hask client từ phía server. Nếu có bất kỳ sự thay đổi nào từ client do dc hex lại, hay dc giả lập,... thì server sẽ ngưng kết nối, hi vọng lá chắn này khả thi :D

Còn LRO, ko phải là Openkore ko dev cho server đó mà là vì OK chỉ donate và hổ trợ chính cho các server Offcide, việc hỗ trợ cho một vài private server là muốn mở rộng khách hàng, nếu OK dev cho LRO thì toàn bộ cấu trúc của game do LRO thay đổi phải dc tìm hiểu lại từ đầu, nói chính xác thì OK team đang xem LRO là 1 game mới (cấu trúc packet hoàn toàn khác so với chuẩn từ các server chính thức của Gravity) với giao diện của ragnarok nên OK chẳng muốn phí nhiều công sức để hổ trợ cho mỗi cái LRO khác người đó, còn việc Bot dc trên LRO là hoàn toàn khả thi và chắc chắn là đã có người bot dc, một khi có nhu cầu thì Botter sẽ bỏ công ra nghiên cứu ...

Hồi đó bot cứ ngồi canh thập thỏm, anh Béo bảo xài Sound Alert gì đó rồi đi ngủ mà có biết Sound Alert là gì đâu :|, lần thứ hai cả guild đang bot thì nghe anh Béo la lên GM đang đi tuần tra và bảo ai đang bot thì tắt bot, một lát mới hay là 2 Char CunXinh bị GM warp vào tù và thăm hỏi nhan sắc, nhưng thắc mắc cái là sao thoát dc??! Ban đầu nghĩ là quen GM dc thả =.=. Hỏi thì cứ nói bâng quơ Xkore2 gì đó rồi không chịu chỉ mình (chắc chưa tin tưởng), ức lắm mà hem làm gì dc ~.~ Tết năm sau dc ra quê nội chơi sẵng ghé tiệm D&H, lúc vào chơi thì anh Béo đang zZz, thấy mình ghé chơi ngồi 8 dc một lúc thì bắt đầu "khoe hàng", lần đầu tiên trong đời suýt bật ngữa, một cái PC thuộc hàng trung bình đang bật 20 cái OK windown nằm chi chít lên nhau, phải nói là toàn bộ dàn leader WOD train cùng lúc trên mỗi cái PC duy nhất /swt. Anh Béo bật thử Xkore2 trên con D&H cho xem, một điều kỳ diệu, cứ như là auto ấy, vẫn nhìn và điều khiễn được bằng client, buông chuột ra thì nhân vật lại tự đánh,... còn nhớ lúc đó con pal D&H dc con HP CunXinh follow tử chiến dưới Nifhelm, nhát nào cũng ~5k ^,..,^

Ngồi mày mò vào chổ config một lúc và học cách config Xkore2, 4 bữa sau về tới HCM, vừa về tới là tối hôm đó thực tập ngay cái Xkore2 chứ thôi để lâu sợ wên, bot Xkore2 dc hai tuần thì đã có cơ hội áp dụng ... Tới lượt mình bị GM thăm hỏi, nhanh tay bật cái client log vô, ý GM đag hối mình trả lời câu gì đấy, ko quên ss lại tấm hình rồi bình tĩnh Alt+tab qua bên OK win xem GM hỏi gì, "Bạn hãy trả lời là GM đang quay mặt về hướng nào?" Ehem` vào lại Xkore2 trả lời "Bạn đang quay mặt hướng 9h" (tất nhiên chính xác 100%). Bị yêu cầu ngay một hành động khác "Bạn hãy đi một vòng quanh phòng" heh chuyện nhỏ, nhưng sợ bị bắt bẻ nên hỏi kỹ "Mình đi theo hướng đồng hồ hay ngược lại?" GM trả lời "Sao cũng được !" vậy là một vòng dạo quanh phòng giam theo chiều ngược kim đồng hồ, dc 3/4 vòng thì GM bảo "được rồi" và không wên "xin lỗi vì đã làm phiền bạn !" Rưng rưng nước mắt mừng khôn xiết, trong lòng thầm reo vang "Xkore2 muôn năm". Câu chuyện đến đây là hết heh.

4. Kính_Trắng

Kính_Trắng C O N T R A

nghe mấy bác thể hiện kinh nghiệm hay wa :"> đáng học hỏi =))

5. hieu_ken

hieu_ken Mr & Ms Pac-Man

P/S: Em ko phải người ngoài, em xin được của bác ấy. Kinh nghiệm bot của em cũng là bác ấy truyền cho cả... có điều ko hứng thú nên vẫn gà lắm. :">[/QUOTE]

Bác cho em xin cái YH dc hok? hok thì add YH em nhá:hieu_ken_123

6. PhuThuyNoob

PhuThuyNoob Mr & Ms Pac-Man

hix, toàn siêu nhân :), chả hiểu tí j về config bot cả. Nhưng mong mọi ng chỉ bot ở server lậu còn server Asiasoft đừng bot kẻo lại bay như cái server của vinagame mất :(

7. hathanhcongtu

cái sound alert hồi đó được Revolution của UD nghiên cứu do thằng này luôn thường trực 5-60 con bot =)). Nhiều lúc 3h sáng GM buồn buồn lại gọi thằng chả dậy giữa đêm khuya thanh vắng để thẩm vấn... Sau đó công nghệ sound alert & xkore2 được các leader UD tận dụng triệt để đến mức cửa phòng GM luôn treo 1 list nick tránh đụng vào cho ... đỡ mất công =))

8. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

Đối với VN ko có j là ko thể :-"
    2pic shre bot thành bàn luận về cák bot
    CA ngày trước thì nhất =))
    Ngày trước ai ko bot chắc chả sống nổi

9. kanzo

kanzo Youtube Master Race

MD5 hash check thì qua RE (thậm chí là sniff) cũng là vô nghĩa thôi, một khi client vào đc server thì bot cũng thế, đơn giản hơn là bot làm được mọi thứ client có thể làm. Cách chống bot duy nhất là ko cho client vào server thôi. Còn việc OK dev ko dev cho LRO ko phải như kami phân tích ở trên, mà vì họ ko muốn tốn công sức RE (rất mệt nhọc & tốn thời gian) để rồi phải làm lại hoàn toàn ngay tuần sau đó (OK dev đã bị như vậy 1 lần), về cấu trúc LRO thì chẳng có gì mới cả, chỉ là cách mã hóa mới mà thôi. Việc tồn tại bot ở LRO thì sự hiện diện của nó chiếm được bao nhiu % số người chơi, LRO chẳng cần gì phải update server chỉ để chống vài ba người bot lẻ cả. Ôi, hâm mộ anh Itakou về khoản anti bot thật :x, mặc dù về phần bảo mật server thì ::(

10. anhhugo

anhhugo Mr & Ms Pac-Man

Mình tưởng cái MD5 hash function chỉ đặt ở phía server để mã hóa password mục đích cho vấn đề bảo mật thôi chứ, đặt ở phía client làm gì. Đúng là LRO anti bot tốt nhưng bảo mật gì mà toàn phải reset lại server hoài haha.

Mới kiểm tra forum openkore xong, xài được xkore2 rồi đó, yêu cầu xài bản SVN mới nhất.:D:D:D

11. kanzo

thế server side thì làm cách nào để lấy MD5 hash của client nào :D

12. xPorthos

xPorthos Youtube Master Race

Cách chống bot tốt nhất là tự mình phát triển ra 1 bản mà dùng. Nếu mà dùng phần mềm mã nguồn mở thì hãy xác định là chả chống được lâu đâu. Việc chống xài hexed client thì có vài cách nếu như có 1 khả năng lập trình tốt.
    Tạo ra việc chống hexed chỉ tốn vài phút nếu như đã có 1 hệ thống sẵn. Còn RE để chống hệ thống hexed thì tốn vài ngày, tuần, tháng hoặc năm ...

13. Sky Dragon

Sky Dragon Youtube Master Race

Pó tay, chắc cái trang này là cái trang ông vô đầu tiên khi bật CPU quá. ;))

Chuẩn bị tinh thần 1 tháng nữa đón chào thử thách mới ở asRO đi ông. :'> Mà thấy cái bài viết cái PC thuộc hàng trung bình của ông DvH bật 1 lúc 20 cái acc cũng hãi nhỉ. Cái Super CPU của ông hình như bật được có ~ 15 acc, nhưng vẫn lướt web + chat được. Ko biết cái PC của ông DvH còn chạy được gì khác nữa ko. :'>

14. kamikaze-2005

Khi server yêu cầu client giao ra "vé" qua cổng thì sẽ yêu cầu lấy vé qua nhiều lần, có nghĩa là MD5 hash packet sẽ dc client xé nhỏ ra nhiều phần rồi gửi về server qua nhiều lần theo một qui ước thứ tự và thời gian do server định sẵng (vd trong vòng 1' client phải send về 20 cái packet không theo thứ tự, nhưng khi ráp 20 cái packet này lại theo qui ước thì server sẽ có Md5 Hash của client và khi client send 20 gói thật thì tất nhiên có send xen kẽ random 100 gói fake) :devil:

Đòi giả danh client để send vé giả à ??? :devil:

15. hathanhcongtu

asRO chuẩn bị mở, UD tuyển nhân tài bot với chế độ đãi ngộ đặc biệt đây :D

16. crazydevil

crazydevil Donkey Kong

PC pen 4 1Gh Ram chạy 20 acc log game là chuyện thường mà :-?. Quan trọng là mạng mạnh không thôi.

17. kanzo

quy định cách send & fake thì cũng nằm trong client cả rồi, RE thì cũng ra kết quả thế thôi, chừng nào có đc 1 client tự thay đổi theo thời gian với 1 bước ngẫu nhiên thực thì mới có thể chống RE thôi.
    P/S: Cái lỗi của xKore 2 chuối quá, chịu ko nổi =))

18. hieu_ken

hieu_ken Mr & Ms Pac-Man

Tiện đây các you cho tui hỏi sao tui bật bot mà nó chỉ log rồi đứng yên hok đi đâu gì cả? Ai làm ơn trả lời sớm cho tớ:D

19. XxKonanxX

XxKonanxX Mario & Luigi

20. kamikaze-2005

Bạn dám khẳng định vậy thật à, đã nói là qui định thứ tự dc "server qui ước" và có kèm cả từ "random" ở mỗi lần khác nhau mà bạn còn post dc câu trên thì kami thua bạn rồi ::( thôi thì đành đầu hàng vô dk vậy :x

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.