BR4 co ai biet cac tuyet chieu cua Xion ko?

Thảo luận trong 'Bloody Roar' bắt đầu bởi EvilDragon, 18/12/05.

1. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

À sẵn tiện cho hỏi có ai biết thi triển tuyệt chiêu cuối thứ 3 của Uriko và Bakukyu ko? Xin chỉ giáo dùm^_^!!!

2. thaptamthaibao

thaptamthaibao Mr & Ms Pac-Man

ai biết tuyệt chiêu 3 trong BR3 thì chĩ cho tui với

3. vieira

vieira Legend of Zelda

Vẫn còn nè , và chỉ thích Bloody Roar 3 trong seri Bloody Roar thôi .
    Hmm, Lovelyboy4444 đang chơi BR 4 , mà vieira chỉ chơi BR3 , không biết chơi sao đây . Dù sao cũng phải gặp mới biết được. Hiện tại ở BH , tìm 1 người thích chơi RPG đã khó , BR 3 còn khó hơn .

4. banda

banda Persian Prince

Hình như theo mình nhớ thì Uriko là bấm chéo lui chéo xuống rồi chéo tới O thì phải, nó sẽ lăn lộn tới trước chân đối thủ, ngồi bật dậy rồi cào cào chân đối thủ, tiếp theo là vài cú nốc ao rồi giộng 1 phát đập tường làm mẻ mặt:)).Và nhớ là phải mua nó đã nhá.Bakuryu thì ko nhớ, để về lục lọi lại xem:cool:.

5. LovelyBoy4444

Ủa nhớ đâu phải vậy đâu? :o . Tôi nhớ đầu tiên là Uriko nhảy 1 cái(nhảy như lúc biến hình á), sau đó cúi người xuống cào cả chục cái luôn, roài móc đánh mấy cái và cuối cùng là nốc ao lên 1 cú mà. Tôi tìm tòi trong 1 trang web và thấy Uriko chơi tuyệt chiêu như vậy(rõ ràng là có bầu trời đen). Ủa mà chéo lui là sao? Chính xác là "xuống + chéo lui + lùi" hay "lùi + chéo lui + xuống" hay chỉ có chéo lui ko thoai? Có tới 3 dạng như vậy lận, cho cả chéo tới nữa, roài chéo xuống là seo hả đại ca???>_<
    Khúc này u nói gì hiểu chết liền :hug: !!!
    @vieira : BR 3 thú thật là nhìn hơi xấu nên ko muốn chơi, vả lại BR 4 có thêm nhiều chiêu mới của Uriko và Bakukyu nên tôi mới chơi thôi!!!

6. banda

banda Persian Prince

Không phải nhảy xuống là cào ngay mà phải lộn tới chân đối thủ cái đã (nếu như đối thủ đang đứng xa), còn nếu đứng sát trước mặt thì tất nhiên là cào ngay rùi.Còn cái giập đầu mẻ mặt là tui thêm cho nó hoành tráng thui mừ:D.
    _Còn cái chéo lui....: Bình thường thì có 2 dạng:CHéo lui (xuống chéo lui) hoặc chéo tới (xuống chéo tới).Nhưng ở đây là chéo lui rồi bấm lui chéo xuống + chéo tới (đại loại là vuốt theo kiểu hình cung đó mà).
    _Còn cái câu "mua......" í:Bạn biết phần chơi Career chứ:o? Bạn vào đó rồi chọn Uriko để chơi, tiếp theo là đấu cho tới khi nó hiện lên thông báo "Tuyệt chiêu thứ 3" (đạt tới 1 mức điểm nào đó, hình như là 50.000 thì phải) thì cũng trong mục Career có chỗ để cậu mua (thực chất là dùng số điểm lấy được để đổi mấy cái này, đổi qua đổi về ko mất giá trị, tức là khi mua giá 100 thì khi gỡ ra mình vẫn được lại 100 điểm thôi:))).

7. LovelyBoy4444

A hiểu về vụ career roài, hèn chi thi triển mỏi tay mà vẫn ko thấy^_^. Ủa nhưng nói vậy thì hình như tuyệt chiêu cuối này ko theo 1 mẫu nào hết thì phải (ví dụ như chiêu cuối thứ nhất của Uriko, lúc nào cũng có nguyên mẫu là nhảy lên đầu roài biến thành quẻ cầu và...^_^), chứ tôi thấy hoàn toàn khác cách tả của u.

8. banda

banda Persian Prince

Chưa chắc đâu, mấy tháng rùi ko chơi nên có thể mình nhầm lẫn chỗ nào đó.Nhưng chiêu nhảy lên kẹp cổ đối phương của Uriko thì có chuyện tùy trường hợp thiệt.Nếu sử dụng lúc đối phương đang bay thì sau khi kẹp cổ xong, Uriko sẽ giộng luôn đối thủ xuống nền và...hết:D; còn làm lúc đối phương đang đứng dưới đất thì kẹp cổ xong, vặn vẹo vài cái:)), rồi "bạp" 1 phát cho đối thủ "đo đất":cool:.Thế nên cách thi triển 1 tuyệt chiêu trong BR4 ko phải là "only".OK?!

9. LovelyBoy4444

Ờ nhắc đến chiêu đó mới nhớ, thi triển thế nào mà làm Uriko chạy về phía đối phương vậy?(lúc đó nó chạy về phía tường để nhảy lên đóa)
    Roài có chiêu của Bakukyu rất đẹp, đó là chiêu đập tay xuống đất thì nổi lên cơn gió có lá, chiêu đó thi triển như thế nào? Thêm 1 chiêu nữa là đứng gồng(hình như gồng kiểu như là chưởng 5 hit vậy đóa) roài đột nhiên biến mất và có 1 khúc gỗ bay lên ,sau đó Bakukyu xuất hiện ở trên trời và chẻ(hay đạp gì đó) chân xuống, rất chi là đẹp, chiêu này cũng thi triển như thế nào luôn vậy?(khác với biến thành khúc gỗ bay lên trời roài xuất hiện đá xoáy xuống nhá)
    Mong banda chỉ giáo giúp dùm!!!

10. banda

banda Persian Prince

Biến hình (tất nhiên:))).Bấm chéo lui chéo lui O.
    Như trên.:cool:

Tuyệt chiêu này là cái phải "mua" như Uriko thế.Bạn cứ đấu cho đến khi xuất hiện thì nó sẽ đưa ra cho bạn cách thực hiện thui, nói thật là mình cũng ko nhớ nữa:D.

11. LovelyBoy4444

Lộn hết trơn roài đại ca ơi, đó là tuyệt chiêu cuối thứ 2 của Bakukyu chứ ko phải là chiêu tôi muốn nhắc đến, tuyệt chiêu cuối thứ 2 thì tôi biết, nhưng còn cái này cũng có cơn gió có lá xanh như vậy nhưng Bakukyu lại đập tay xuống đất thì nổi lên 1 cơn gió có lá cuốn đối thủ bay lên trời 1 cái vậy thoai!!! Biết chiêu này ko vậy, hôm bữa ấn bừa mà ra đóa^_^, nhìn khá đẹp, tôi ấn bừa nên giờ muốn hỏi chính xác cách thi triển ấy mà!!!
    Thêm 1 chiêu nữa là đứng gồng(hình như gồng kiểu như là chưởng 5 hit vậy đóa) roài đột nhiên biến mất và có 1 khúc gỗ bay lên ,sau đó Bakukyu xuất hiện ở trên trời và chẻ(hay đạp gì đó) chân xuống, rất chi là đẹp, chiêu này cũng thi triển như thế nào luôn vậy?(khác với biến thành khúc gỗ bay lên trời roài xuất hiện đá xoáy xuống nhá).Chiêu này ko hề có mua bán gì sất, cũng như trên tôi ấn bừa đại tự nhiên nó ra đóa, giờ muốn hỏi cách thi triển thoai!!!
    Chiêu cuối thứ 2 của Uriko thì tôi cũng biết roài, nhưng mà hầu như ấn lúc nào nó cũng chạy ngc hướng đối thủ hết á. Chạy ngc hướng roài leo lên tường nhảy xuống, cái đó chỉ cần đối thủ lui ra xa xa 1 tí là khỏi dính chiêu, ngc lại mình còn bị quay lưng lại cho đối thủ đánh nữa. Nhưng đôi khi ko biết tôi ấn ra sao mà nó lại chạy tới phía đối thủ, húc nó văng lên cao vừa lúc đó kịp thời leo lên tường và nhảy xuống-> dính chiêu 1 cách ngon lành, lại lời thêm 1 khúc máu nữa(hậu quả của cú húc). Và có thể là kẹp đầu đối thủ trên ko roài rớt xuống hay kẹp đầu và giáng 1 cú cái đó thì chắc tùy, ko thể điều khiển dc. Nhưng cái chính tôi muốn hỏi là làm thế nào để Uriko chạy tới phía đối thủ???

12. banda

banda Persian Prince

Chạy??????:o Bằng chân hay bằng đầu:D? Đơn giản là cậu hãy quay lưng lại về phía đối thủ rồi dùng tuyệt chiêu đó thui (Uriko sẽ chạy vè phía sau lưng tức là phía đối thủ đang đứng).
    Hừm! Mới đây:cool:, cậu ko nhớ là trong phạm vi những nút nào hửm? Chắc tương tự như chiêu biến khúc gỗ rùi, để tui tìm xem sao.
    Cậu lấy mấy cái này đâu ra thế? Chỉ cho mình để mình còn dễ tìm (phải dựa vào cách nó thực hiện để còn biết cách mò chớ), mà đó là tuyệt chiêu hay là 1 đòn combo mới đến tuyệt chiêu:o

13. LovelyBoy4444

Đã nói là tình cờ ấn ra mừ, vậy mới mệt chứ!!!
    Đó là 1 chiêu nhỏ nhìn đẹp mắt thoai, chứ ko phải combo, hiểu ko? Chắc gặp ai đánh "trùm" lắm thì mới ghép cái này vô combo dc :-B .
    Đơn giản vậy thôi à? :o . Nhưng như vậy thì muốn hướng Uriko chạy về phía đối phương thì phải đi vòng ra sau lưng đối thủ à, hơi mệt!!! Bộ ko có cách nào làm Uriko hướng thẳng đến đối thủ ư?
    Những chiêu mà tôi kêu bạn chỉ chắc là những cái mới của BR 4 đấy, nên khó mà biết dc!!!

14. banda

banda Persian Prince

Bộ cậu hông còn chiêu nào ngoài cách nhảy lui sau lưng người khác hửm?:o Uriko có chiêu đánh nào mà xuay lưng lui đó, hình như là lên gối thì phải.
    _Mà mấy ngày nay quên ko ngồi mò tuyệt chiêu nơi, chán thật:)).

15. LovelyBoy4444

Thoai vụ Uriko thì chắc như u nói goài, ko thay đổi hướng đi đc trừ khi nó quay lưng lại đối thủ. Nhưng mà này còn các chiêu của Bakukyu mà tui kể đóa thì chúc mừng tui đi, tìm dc 1 chiêu goài, đó là chiêu Bakukyu đập tay xuống đất thì nổi lên 1 cơn gió có lá cuốn đối thủ bay lên trời, còn chiêu kia bữa giờ tìm hoài, ấn hoài mà vẫn ko thấy ra, để về mò tiếp, nhưng u mà mò đc thì chỉ cho tôi với nha!!!
    À quên chiêu mới mò đc thực hiện như sau nà : [] [] [] chéo + [] xuống xuống O. Về làm thử đi, u có thể lược bỏ "[] [] []" nhưng còn 2 cái kia thì phải đi chung với nhau!!!

16. banda

banda Persian Prince

Thế thì combo để kết hợp với nó ngắn như cái quần đùi vậy hửm?:)).Đẹp thì cố thêm coi thử có dài được tí nào hông.
    _Mà tui tưởng qua BR4 này thì nó bỏ cái cách bấm xuống xuống rồi chứ, trong BR2 thì cứ hễ bấm xuống xuống + [] (hoặc O, X) thì sẽ có nhiều chiêu độc lắm.

17. LovelyBoy4444

Mắc gì bỏ, thậm chí còn có thêm như là tới tới hay lùi xuống, lên xuống,... [] X đều đc!!!
    Khi đánh thì theo tôi nên thực hiện chiêu đó trc, bởi khi Bakukyu đập tay xuống đất nếu trúng thì có 1 cơn gió cuốn đối thủ lên trời=> đánh tiếp các chiêu khác,đừng để đối thủ rớt xuống đất thì hoàn thành 1 combo^_^!!! Coi bộ chiêu gọi gió này của Bakukyu này lợi quá nhỉ^_^!!!
    À mà quên mới tập lại chiêu đó thì hình như tôi thấy là ko có xuống xuống thì phải :p , u về thử coi cái nào đc!!!

18. HoaiKhongDalat

HoaiKhongDalat Mr & Ms Pac-Man

-Nè bạn,tui hỏi bạn 1 chút nhe : bạn biết né đòn chưa vậy ,bạn có đánh ăn được com ko vậy ????

19. long_khac

long_khac C O N T R A

Mấy bác này mới tập chơi đó mà , bác đuôi ngựa chấp làm gí .

Chiêu đấm lá của baku thi` bác biết cách rồi . Còn 1 cách bấm nửa .
    Gấn cục ngọc vô ngọc gì thì tui quên tên ba` nó roi` . Nên vụ này bỏ qua đi .
    Còn cái chiêu ở trên chẻ xuông là chiêu phản đòn của baku . Bấm tớ lùi hay lùi tới X gí đó , thử cái biết liền . À nó quýnh vô mình thì nó mới chẻ còn nếu nó không quýnh thì nó đứng chơi đó . Vậy thôi .

Nói chung có gì lên đây hỏi tui được rôi . Nếu đọc được tui trả lời cho .

A` bổ xung chúc xíu chiêu đấm lá đó bên BR4 chỉ để cho đẹp thôi , chứ xài với nguời thì đừng hỏi tại sao chết nha . :D

20. LovelyBoy4444

Ý bạn hỏi là 3 kiểu né trong BR ấy à? Mấy cái này tôi biết hết rồi!!! Ăn ko đc chết liền, còn dập cho nó tơi tả :lol: , tối tăm mặt mày :lol: !
    Bạn có thể cho biết cái này bạn nói ai ko??? :-?
    Chỉ quá muộn, cái này cũng biết luôn goài(tự mò). Nếu đối thủ ko đánh trúng Bakukyu thì nó chỉ gồng lên đứng kiểu 1 cái, có sét màu xanh xung quanh người chứ gì :cool:
    Đóa là cách nào vậy chỉ tôi đi!? Còn cái bạn nói trên là gì vậy, gấn cục ngọc là sao, hiểu chết liền!? :-/