BR4 co ai biet cac tuyet chieu cua Xion ko?

Thảo luận trong 'Bloody Roar' bắt đầu bởi EvilDragon, 18/12/05.

1. HoaiKhongDalat

HoaiKhongDalat Mr & Ms Pac-Man

-Com có 8 cấp ,bạn ăn được com 4 hay 8 vậy??
    -Thì ra bác longkhac vẫn hay ngó qua diễn đàn à ,tui tưởng còn mình tui thôi chứ .
    -Mấy bạn chưa hẳn là mới tập nhưng chưa có nhiều thâm niên trong game này thôi .

2. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Cấp 8 thì thắng đc hết, nhưng thú thật là chỉ trừ 1 con, đóa là con Reiji, phải đánh với nó 6 lần mới thắng nổi.
    Ko biết sao mà đánh với Reiji cứ thua riết, ko biết có phải con này nó đc ưu đãi gì đặc biệt trong trò chơi ko? Tôi thích Bakukyu và Uriko lắm, nên luyện tay nghề = 2 con này. Ở xóm có thằng nhóc đó nó đánh chuyên môn lựa Reiji, đánh thì chỉ có 1 chiêu duy nhất, lúc nào cũng đánh có 1 chiêu vậy thoai hà, mà sao nó cứ thắng tôi như chẻ tre. Nó khen Reiji đánh ngon nhất, còn 2 con Bakukyu và Uriko của tôi thì nó nói chỉ đáng vứt vô sọt rác. Như vậy là sao? Mỗi con đều có ưu, nhược điểm riêng đúng ko? Thế sao tôi cứ thua nó hoài à, trong khi tôi đánh thực sự ko tệ mà(ko phải tự khen)? Hay đấu pháp của tôi có gì đó ko đúng?

3. banda

banda Persian Prince

Cái giề! Nếu tui mà điều khiển Bakuryu thì thằng nhóc đó đừng mong còn có cái dép mà gặm nữa là.......:D.
    _Nó cứ chơi mãi chiêu đó thì cậu ko còn cách nào khác hửm, xài Long hoặc Shen Long để chơi quyền coi thử nó chạy đi đâu.Tui thì hầu như nhân vật nào trong BR cũng luyện hết á, trừ lão Busuzima, thằng này đánh chán cãi.
    _Nếu cậu cứ khăng khăng dùng Bakuryu thì cứ xài chiêu bay lui sau lưng để múc đẹp thằng nhóc đó:cool:.
    _Reiji có mấy chiêu tâng đối thủ đẹp lắm, cậu cũng nên thử qua xem sao.
    _Đấu với tự động thì tớ luôn bật cấp 8, độ sát thương 8 và chỉ 1 trận đấu duy nhất.Chính vì thế mà khi xài Bakuryu, trận đấu chỉ vỏn vẹn <10 s :)) (trước lúc bắt đầu, bay lui sau lưng bằng cách lấy đà, vừa chơi quyền vừa biến hình rồi kết hợp tuyệt chiêu => die).
    _To Xoài Nóng Đà Lạt: Mình chơi BR khi nó mới có phần 1.Hồi đó có mấy anh hay thách đấu lắm, ngồi ngoài nghe bọn chúng ngạo nghễ mà mệt.Tức quá thách chúng 3 ván, vì bọn này toàn dân amater nên chỉ cần chơi quyền đỏ của Shen Long thì bọn nó bay mạng=)).

4. HoaiKhongDalat

HoaiKhongDalat Mr & Ms Pac-Man

-Quyền đỏ hả :o ,ghê vậy sao :o ,xài cái đó còn lâu mới đánh trúng tui :D
    -Chỉnh 1 trận và máu 8 tức là chơi nắm được gáy nó mà đánh rồi (vd vật 1 cái hết quá trời máu rồi còn đâu )thử chỉnh máu 1 mà chơi kìa .

5. LovelyBoy4444

Chiêu của nó tôi còn biết thi triển nữa là : X X X O O O O O O(hình như là 7 hay 8 cái O lận hay sao ấy). Đóa, chiêu đơn giản vậy mà sao tôi ko né đc, tức ơi là tức>_<!!!
    Nó đc dịp huênh hoang lên nhìn cái mặt láo láo, đã vậy còn vỗ ngực tự xưng là "trùm", có chịu nổi ko? Mà thằng này cáo lắm, nó đánh toàn dưới chân, tôi lỡ mà ko đỡ đc 1 cái thôi là dính cái chiêu liên miên kia của nó. Trc giờ tôi đâu wen đánh chân, nếu lỡ trong lúc thi triển nhân vật ra đòn thì đó chỉ là do tự nhân vật thôi, chứ tôi hầu như toàn đánh ở trên ko hà^_^, bởi vậy đâu trả đũa đc. Với lại Bakukyu chân ngắn quá, ko đánh chân đc, mà cước của nó toàn bay lên đá chứ ít cước quì xuống khều chân lắm!!!

6. banda

banda Persian Prince

Chính vì vậy mà tui mới nói bọn chúng toàn là dân nửa mùa, trong khi tự động chỉ cần lắc 1 cái rồi chọt mình 1 phát là quyền đỏ đi đứt, thế mà bọn này lại đưa thân ra cho mình tẩm quất=)).
    Đúng! Đây chính là cách để tui lấy ShenLong mỗi khi chơi BR2 (hồi đó chỗ tui nó toàn dùng card cho đá banh hông à, thành ra mỗi khi tập Shen Long thì phải đấu mới có nên mới nghĩ ra cách này:D).
    Đúng oài! Ngay đầu chiêu combo đã là đá đá đá roài:)).Nhưng mà nếu đem so với Bakuryu thì cái vụ này làm sao lại gây khó dễ cho cậu được nhể, chân ngắn thì xài tay:o, cái mũi khoan để làm trò hửm?
    _Nghe cậu nói thì tui ko rõ được thằng nhóc đó chơi hay cỡ nào.Nhưng kẻ chỉ chơi mãi 1 chiêu thì đừng hòng thắng được tui.Nói túm lại, để an toàn thì cậu chỉ còn cách "lấy công chế thủ" mà thôi.

7. LovelyBoy4444

Hay cỡ thằng cùi chơi vậy đó^_^!!!
    À sẵn tiện cho hỏi là khi mà lỡ tung chiêu liên hoàn quá đà thì có cách nào dừng đánh
    lại đc ko?

8. banda

banda Persian Prince

Nhấp nhanh nút đỡ là điều duy nhất bạn có thể làm.Tuy nhiên, nếu thực hiện nốt phần sau của combo mà có thể giúp bạn tránh được kiếp nạn thì nên làm.Ví dụ như cái đòn cùi của thằng nhóc đó, nếu làm tiếp thì Reiji sẽ bay trên không 1 lúc lâu, như thế thì cũng dễ tránh trường hợp bị múc sau khi "quyền" bị gãy:)).

9. LovelyBoy4444

Ừ u nói đúng tôi cũng thấy vậy, nó đc lợi là ở trên ko 1 lúc lâu nhưng tôi cũng đâu có đứng ở dưới ko, nhảy lên đánh luôn nhưng thằng Reiji này chân dài quá, nó đá(kiểu đưa thẳng 2 chân ra : tới + X) chỉ 1 phát là trúng và văng ra xa>_<. Mà è u còn biết đc 1 vài quyền cước nào của Uriko ko, chỉ tôi với!!

10. banda

banda Persian Prince

Chán thật đấy! Vừa rồi ngồi Solo với anh trai lại, lâu rồi ko chơi nên mới thấy tay nghề mình tụt hậu quá ghê gớm, tuy đa số là thắng nhưng ngẫm lại thấy khó khăn quá chời:)).
    _Uriko thì trước kia toàn chơi quyền ngắn rồi bay lui sau lưng đạp đầu đối thủ thoai hà, cách thực hiện thì đánh quyền (càng ngắn càng tốt, ví dụ: [] [] []) rồi bấm tới [] tới [], hoặc xuống vuống để xài chân (chiêu này chắc cậu cũng biết, dùng nó với Reiji thì đúng là nộp mạng=))).
    _1 chiêu đặc biệt của Uriko dùng để "bợp tai" thằng Reiji là chiêu ngồi xuống rồi kêu "meo":D, cách thực hiện cũng xin nhắc luôn: chéo tới O.
    _PS: Nói thằng nhóc đó rằng: sau khi Reiji bay lên cao thì dùng tiếp nút O để hướng tới tuyệt chiêu luôn (chéo tới O liên tục, sau đó thì chéo tới chéo tới O để chơi tuyệt chiêu), trúng 1 phát thì địch thủ (có thể là cậu) sẽ còn nhiều nhất 1 giọt máu:)).

11. long_khac

long_khac C O N T R A

hôho` đọc mấy cái bai mà mấy bác viết thi tui biết mấy bác chơi như thế nào rồi . uh thăng nhóc đó cứ xài con quạ mà chỉ xai có một chiêu mà làm bac thua là tui biết sao rồi . Lân sau quýnh với nó cứ lấy thăng stun ra , nêu thấy nó chơi chiêu đó thì cứ nhắm mất nhăm mũi bấm xuông V X kèm theo vật là xong .

Trinh độ mấy bác này bắng nửa bác đuôi ngựa khi tui mới gặp ông .

Quyền của uriko hả cơ bản nhất là bài này Tới VV tới tới V xuống tời V tới tới O RÔi muốn quýnh gì nửa thì quýnh . Có thể biên hóa 1 chut bằng Tam Giác X tới V tới tới V rồi quýnh tiếp .

12. LovelyBoy4444

Ủa có thể bắt đầu = tam giác(TG) ở đầu à, cái này tôi ko biết nhá^_^!!!
    Chơi như thế nào? Ý u nói tôi là gà chứ gì? :-?
    :-":-":-"

13. banda

banda Persian Prince

Kệ nó, cậu thì tui hông biết nhưng mình thì 1 năm đụng tới nó vài ba lần (trước kia thì thường xuyên) nên tay nghề chả ra cái gì thì đúng rùi, toàn đấu với tự động ko hà, tuy là cấp 8 nhưng cũng chỉ muỗi mà thui.
    _Nếu bác Long chơi hay thì thường xuyên vào box này để bàn chuyện nhá, nó đầy mạng nhện rùi đấy:((.

14. Vampires9999

Vampires9999 Mario & Luigi

tìm mãi chẳng thấy ai chơi BR2 :(( có ai chơi BR2 ở Đà Nẵng không cho mình học hỏi với

15. long_khac

long_khac C O N T R A

ặc con mèo biến hi`nh lên rồi bấm tg làm nó nhảy ra sau lưng đó bố .
    Đừng có nói là ông ko đổi nút X với tG nha . :whew:

hee í tui ko phải nói ông là gà mà tui hiểu được kiểu quýnh của ông như thế nào và thuộc dạng nào vậy thôi .

Dựa vào những gì ông nói thì tui thấy mấy ông quýnh đã lâu , nhưng tiếc 1 cái là các ông chỉ mầy mò và dựa vào những gì mầy ông biết để quýnh . Nói thẳng ra luôn những cái mà bậy giờ ông đang biết và đang quýnh là nhưng cái cơ bản của cơ bản chưa thức sự tìm hiểu hết vế BR .

Nói chung thì để cho ông hiểu được hết thì ko có cách nào khác là chinh chiến thực sự , tập suy nghĩ 1 chút : suy nghỉ về đòn quýnh của đối thủ và cũa mình , có bao nhiêu cách phá . Suy nghĩ coi tại sao mình mất máu , mất máu vì cái gì vì chiêu gì , để rồi khác phục được nó ko để dính của . Và cố mà mầy mò thêm những chiêu khác những nhân vật khác thì chẳng bao lâu ông sẽ khác hơn thôi . Good luck :whew:

16. long_khac

long_khac C O N T R A

à quên nửa lý do box vắn là ngoài mấy bác ra thì những người còn lại đều đều đã biết rành rọt hết về BR rồi ko còn gì để bàn tán nửa . Nếu có thèn nào thách đếu thì mới lên lại thôi .
    Nhưng ko dù sao thì vẫn còn có tui có gì ko hiểu thì cứ hỏi tui được rồi .

17. LovelyBoy4444

Có lẽ pác nói đúng. Ừ cám ơn pác đã nhắc nhở, để tui về xem lại coi, có lẽ nên tập nhiều chiêu mới hơn nữa, cố gắng "cáo" hơn 1 chút^_^!!!

18. long_khac

long_khac C O N T R A

à cho ông một lởi khuyên muốn luyện cho tốt thì nên kiếm thêm 1 người nửa mà luyện củng . 1 người sáng tác , 1 người phá đòn như vậy sẽ tiến bộ lẹ hơn , đừng bao giờ hiền quá phải biết tham lam bỉ ổi tiểu nhân nhiều dô , quýnh làm sao mà cho người ta chưởi mình tiểu nhân bỉ ổi như vậy mới được :D
    Đừng phạm vào sai lầm của bác đuôi ngựa là được rồi .
    À chuyển qua chơi br3 đi br4 dở òm à .

19. LovelyBoy4444

Thoai thấy BR 3 oánh nhìn chả đã mắt gì cả, quýnh lại thấy có phần hơi rời rạc so với BR 4, có người nói air combo của BR 3 xịn hơn BR 4 nhưng tôi thì lại thấy ngược lại. Mà BR 4 có thêm nhìu chiêu mới của Bakukyu=> BR 4 là số 1^_^!!!

20. long_khac

long_khac C O N T R A

ặc bó tay .Vậy là ông chưa hiểu hết br3 với br4 rồi .