" Brigandine E + GE [Link download (100%) + hướng dẫn chơi] "

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi phamminhtuan1234, 18/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leland2

leland2 Donkey Kong

Hình 3 đứa nè bạn:
    Miguel ở quân vàng

Castor ở quân tím

Liguel là con bé tóc dài tím mặt buồn buồn ở trong quân đỏ, hình ở Forsena bị hỏng rồi tối tôi up hình khác lên cho :D

Lười chụp hình quá, lấy hình có sẵn trong máy vậy -.- Liguel đó.

Chỉnh sửa cuối: 10/1/10
  2. laivotran

laivotran Youtube Master Race

Xin hỏi có link MediaFire download Brigadine E ko vậy, hoặc là link RapidShare cũng được (tốt nhất là 1 file thôi cho nhanh vì mình ko có acc)
    Còn nữa mình chơi bản GE ko hiểu sao config hoài ko ổn
    toàn bị hình chạy nhanh như tua hoặc mất tiếng, bác nào biết hướng dẫn giùm
    thx :-w

3. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Muốn nhìn hình các nhân vật trong Brigandine thì chịu khó vô trong đây coi, dò xíu ra hết, hoặc vô đây coi cũng được

4. leland2

leland2 Donkey Kong

Link down Brigandine bản US 1 đĩa bằng E này:

http://www.mediafire.com/download.php?dc3mad90zod ==> part 1

http://www.mediafire.com/download.php?txyiemuyxbd ==> part 2

http://www.mediafire.com/download.php?wtmztwjmtn1 ==> part 3

http://www.mediafire.com/download.php?jg0yumzmssb ==> part 4

Không biết bạn chơi bằng giả lập gì? Nên chơi bằng PSXeven, link đây:
    http://www.emulator-zone.com/doc.php/psx/psxeven.html

Config nó thì đơn giản:
    Vào Config - Graphics, bấm vào nút Fast ở dưới, rồi sau đó bấm vào nút Nice là xong, nếu màn hình nhà bạn từ 17 inch trở lên thì lên cái chỗ Full Screen 320 x 200 chỉnh thành 400 x 300.

5. hinaco236

hinaco236 Youtube Master Race

hihi cuối cùng cũng xong rồi màn cuối đánh con rồng

6. laivotran

Cám ơn bạn mình làm được rồi nhưng bản E down về ko xài được, down 4 file về thấy có 2 file, giải nén bị lỗi
    À mình có thử xài code mà sao ko được bình tăng INT, thử hoài luôn ko được, cũng mã cheat này hồi trước mình xài vẫn được, bạn có code full luôn ko cho mình xin
    Thx

7. big_finger

big_finger Mr & Ms Pac-Man

Bác leland3 kiếm hình nhỏ Liguel chụp toàn thân ở đâu hay quá?Bác chỉ em với.:D:D:D:D.

8. laivotran

Xin lỗi mình nhầm, là ko tìm được bình tăng HP và bình hóa vượt cấp danh quái

9. leland2

leland2 Donkey Kong

Down 4 file về thì phải có đủ 4 part chứ, cả 4 link đều hoạt động bình thường mà bạn, 3 part đầu tầm 95mb 1 part, part 4 tầm 30 mb, phải có đủ cả 4 part mới hoạt động được. Bạn down mà chỉ được 2 thì tức là 2 cái còn lại đã bị hỏng trong quá trình down, bạn dùng soft kiểu như Flashget hoặc IDM mà down :) Cũng không loại trừ trường hợp down ở mediafire về mà có 1 file bị hỏng đâu nhé, vd trước tôi down 1 cái 10 part về, down đủ cả mà mở ra không được, mở từng cái một ra, cái nào mà không mở được báo hỏng là phải lên đó down lại, thì sau đó chạy ok.

Cheat thì tôi không dùng nên không biết :)

10. leland2

leland2 Donkey Kong

Hình kia trên mạng không có đâu bạn ơi :))

Chỉnh sửa cuối: 11/1/10
  11. Quangtuan2004

Quangtuan2004 Youtube Master Race

Hôm nay em chơi lại thành Cai ngay turn đầu tiên đi Quest em đã nói chuyện với con nhỏ có con rồng vàng rùi nè, em xin up file lên cho các bác xem. Tại bữa trước có người chửi nhau giữ quá nên vô tình mình được nên lên đây giải quyết bất hòa. Link file đây : http://www.mediafire.com/?quultdrmm2z
    nó chỉ mới nói chuyện thôi chứ chưa thu phục đâu, các bác vào đi vài turn nữa chắc là đc. Nói trước là em ko hề hack
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À quên, xin lỗi đã spam, bản này là bản GE nha các bác, bản tiếng Nhật í
    đây là link file mem khi đã thu phục nó sau 3-4 turn gì đấy
    http://www.mediafire.com/?z24jl1mi4yj

12. leland2

leland2 Donkey Kong

Up làm gì cho nó mất thời gian hả bạn :)) Con Aldis thì cứ đi quest mà rùa gặp được nó, rate gặp nó thấp nên ai may thì gặp sớm, ai không may thì gặp muộn chứ có gì lạ? Kể cả có thu phục được nó từ năm 215 cũng là chuyện bình thường, bạn có hiểu chửi nhau hôm nọ là về cái gì không? Là có người nói có nhiều hơn 3 thành con Aldis nó vẫn đến theo. Nguyên tắc là phải còn 1, hoặc 2 thành, mana không bị âm thì sau khi đã quest gặp Aldis nó mới vác mặt đến theo, nếu ngay lúc quest gặp nó mà còn 1, 2 thành, mana không bị âm thì nó theo luôn, chả phải chờ turn nào cả =)) chứ còn tầm 5, 7 thành thì chờ đến già nó cũng không tới theo. Tới theo quân mình nhé, chứ không phải quest ra nó. Quest ra nó thì có 20 thành cũng vẫn quest ra được, nếu may :)) Khuyên bạn nếu đã định "giải hòa" thì nên đọc kĩ rồi hẵng post ;))

13. Quangtuan2004

À ra thế, hiểu rồi, xin lỗi đã múa rùi qua mắt thợ :))

14. leland2

leland2 Donkey Kong

Điều kiện để quest ra Aldis: Chả có điều kiện nào cả, rate gặp nó thấp, thế thôi.

Điều kiện để thu phục Aldis:
    - Quest ra nó.
    - Còn 1 hoặc 2 thành.
    - Mana quân mình không được âm.

2 cái khác hẳn nhau đấy bạn ạ ;))

15. Quangtuan2004

Cho hỏi tụi nó làm thế nào mà mấy con tường chỉ số toàn 14x với 15x ko vậy, tui chơi 12x là cao :(

16. leland2

leland2 Donkey Kong

1- hack items, hack lực.
    2- chỉ tập trung để nuôi con đó thôi: bọn vớ vẩn cho đi làm quest tất, nhặt được bình gì về cho nó ăn sạch.
    3- chơi phần easy hoặc chơi phần Multi Player không đặt giới hạn thời gian, cho tướng đi làm quest để tăng lực, ăn bình nhiều thì khỏe.

Tôi làm theo cách thứ 2. Bạn chọn cách nào thì tùy :D Còn 1 yếu tố nữa là chọn con nào biết trước nó sẽ khỏe, vd Kiloph thì về sau lực nó cao hơn bọn bình thường.

17. Quangtuan2004

Trong bản GE con tướng khiên trắng có vẻ yếu so với Samurai và con đen phải không, tui khoái con này mà thấy nó đánh oải quá

18. big_finger

big_finger Mr & Ms Pac-Man

Bác leland3 hào phóng up hết 1 loạt hình đó lên đây luôn đi nha.Cho mọi người chiêm ngưỡng.Đúng là hàng hiếm mà.:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

19. Sunran

Sunran Mario & Luigi

vậy chứ đem paladin mà solo với Avenger thì tui nghĩ là paladin ăn cũng 50-50 đó :)) tuy Dam và Hp Avenger cao hơn nhưng Paladin cũng có DEF cao thuộc loại nhất lại có phép Heal nữa
    Train Paladin đem thêm Pixie và cho mang theo Khiên + đỡ thì đem nó lên làm mồi đã lắm :)) máy đánh hội đồng ko chết nổi tới lúc mình đem quân lên :))
    Kiloph mà cho theo đường Paladin thì đánh cũng ôi thôi lắm àh

20. Leland3

Leland3 Mr & Ms Pac-Man

Khi nào đến đúng lúc, ở đúng chỗ hình nó sẽ tự khắc xuất hiện. Cho tới lúc đó, tôi chưa thể làm gì khác được cả :)) Ở đúng nơi, nó sẽ có ý nghĩa, ở nhầm nơi, nó chỉ là 1 file để down, down về xong vứt, thế là xong. Leland3 hay Leland2 thì đều là tôi cả, gọi chung là Leland thôi :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.