Bức xúc các tiệm bán máy game

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi PhướcTeddy, 18/8/09.

1. Blackowl

Blackowl Fire in the hole! Lão Làng GVN

Tớ giờ wa halo mua,Mimi kì đi mua disk bị chửi quê rồi,mình đi mua disk của nó mà nó làm như mình ăn cắp ăn trộm,với lại tiêu chuẩn tuyển bán hàng của bà Mi là không được phép đẹp hơn bả =)).Bện Halo có em xinh hơn,anyway,chất lượng vẫn tốt hơn số lượng :D

2. PhướcTeddy

PhướcTeddy Mario & Luigi

Sorry nhé ! MGS 3. :)

Mở Topic ra để cho các anh em tránh thôi, vì mình có send 1 link hướng dẫn Down + ghi ra Đĩa DVD PS2 cho anh em mà.

>:D<

3. ngaykhongem206

ngaykhongem206 Gambler's TBG 2008

bồ có thấy ai bán vé số mà mua ps1 ,ps2 hoặc ps3 về chơi game không !!!??? =))

4. leonsh

leonsh I'm Blue ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ CHAMPION Lão Làng GVN

hix, mình còn biết ở bình hưng hòa có 1 xóm chuyên sống bằng nghề ăn xin, xây nhà lầu đàng hoàng . Nhưng chưa thấy ai bán vé số mua ps3 cả =((

5. viet phat

viet phat Legend of Zelda

có!xóm mình có 1 đứa bán vé số,lần đó nó trúng 10 triệu!mừng quá sách tiền mua ps3!mua về thì không có tv,thế là nó chửi DM...để máy ở nhà làm kiểng và đi bán vé số mong sẽ trúng thêm 6tr để đủ tiền sắm con tv LCD =))

6. Conbòthôngminh

Conbòthôngminh Donkey Kong

- Cái này phải gọi là đam mê nó thấm vào tới tận xương tủy máu thịt rồi.
    - Đam mê này cũng lành mạnh, nhưng nghĩ lại, đối với đứa bé đó nên dùng số tiền ấy trang trải việc học nó hay hơn. Mà cũng biết đâu nhỉ, lỡ em nó trúng độc đắc thì sao ta :))

7. Malice

Malice Legend of Zelda

Bác leonsh nói vậy là đụng chạm nhiều anh em lắm đó nha:)). Hấu như anh em trong gamevn ở Tp hùi trươc đều từng mua ở MIMI nhiều lắm đây:|.Mình cũng vậy đó nha:-w.Mà bác leonsh có ý định sắm PS3 lại chưa:D

8. dr_martens1991

dr_martens1991 Mr & Ms Pac-Man

ôi MIMI never mua:(...hôì mua PS2 và XBOX 1

9. viet phat

viet phat Legend of Zelda

thật ra mua bán nhiều khi cũng tùy.ngày xưa mình biết 1 tiệm dĩa,ghét lắm ra mua là bị chửi này nọ.nhưng sau này quen thân rồi thì thấy rất tốt đấy chứ!chẳng qua nhiều khi bạn xui đến đúng ngày người ta đang bực như là thất tình chẳng hạn,hoặc là đó là 1 người nhân viên mới và người đó rất khó chịu,chủ yếu bà chủ ở đó ra sao thôi!tiệm MiMi mình thấy nằm trên khu rất ngon và chắc khách mối cũng nhiều,trong đó có vài đứa bạn mình,mình chưa bao giờ ra tiệm mimi mua nhưng bạn mình mua ở đó được gọi là fan,mình cũng từng hỏi"nghe nói tiệm đó bán mắc dịch lắm sao mày cứ ra mua?"nó trả lời"tao thấy nó ok lắm đâu có gì đâu"=>tùy mỗi thời điểm bạn mua kg đúng lúc và cũng do bạn xui gặp trúng nhân viên khó chịu :( mà cái đó thì từ từ chủ mới biết :|.trừ phi nó lừa ghạt như cái tiệm bán đĩa và máy của bạn tên bình ở hà nội gì đó thì lúc đó bị làm rùng ben mới đến nỗi không ai dám mua,chứ còn vấn đề phục vụ thì hên xui!:|
    _còn vấn đề về lỗi game!chổ nào mà không mắc phải :-S ngay cả thúy vy mình mua dĩa mà cũng bị lỗi mấy lần,mà nhà mình thì xa lắm,lên đổi mệt lắm T_T,nhiều khi mình mua dĩa bị lỗi mình cũng khôn khéo lựa giờ,vd buổi sáng là không bao giờ ra :-S vì người ta quan niệm sáng là mở hàng bạn ra đổi bị chửi hoặc họ khó chịu ngay :-S.

10. PhướcTeddy

PhướcTeddy Mario & Luigi

Không chừng đứa trẻ đó sau này trở thành Kỹ Sư cho SONY đấy nhé. :D
    Như tôi lúc trước ko biết xài + ham mua PC rẻ nè.

Mày mò từ từ rồi cũng ... Giờ theo đuổi tận bây giờ.

Thật sự thì nhiều lần đổi đĩa rồi, và cũng có nhiều anh em trên đây cũng nói vậy.

Biết là chúng ta hay có thói quen mua 1 tiệm, nhưng hãy thử với tiệm mới xem như 1 cơ hội mới như 1 khám phá.

Tôi thì luôn thích Khám Phá.

11. NeoKooJai

NeoKooJai Youtube Master Race

mua đĩa ở đây thì 5 cái hết 3 cái lỗi, GOW 1 bị lỗi ngay khúc cuối mới đau, Onimusa 3 lỗi khúc giữa, God Father đứng đĩa lúc mới chơi dc 20 %, và...........bibibi mimi iu dấu có mấy con chó bán hàng như cá sấu

12. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

^ ơ hơ ko phải mình nói tốt cho Mimi nhưng mình cũng mua hơn chục cái disc đấy mà có cái nào bị lỗi đâu , lạ thật đấy :-?? trừ cái SH 3 ra ...mua ở tiệm nào cũng bị =))

13. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Leon đổi tên topic này bức xúc khi mua disc ở các tiệm game nhé, như vậy thì mọi người sẽ biết rõ hơn thái độ phục vụ tiệm nào, nên mua ở đâu là tốt thay vì chỉ bó buộc trong một tiệm ;).

14. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

trc h thì tớ chĩ mua đĩa ở Speed game :| chưa bao h lên mấy cái tiệm Halo hay Mimi gì cã , thấy speed game hoạt động tốt, vui vẽ :)..............

15. Malice

Malice Legend of Zelda

Cái vụ đĩa game bị hư thì cũng tùy đĩa ,nói Mimi bán đĩa hư ko thì cũng ko đúng ,vì đĩa chép hay đĩa thái gì thì cũng ko phải là đĩa gốc ,có hư hay lỗi thì cũng chịu thôi:(. Hồi trước tớ mua đĩa ở Mimi cũng 1 thời gian lâu rồi, số lượng đĩa bị hư cũng ít.Hầu như mua về là chơi đc hết :).

16. Dr.Rei

Dr.Rei Youtube Master Race

Mình cũng mua chổ này đây, nói chung là chất lượng đĩa ko đến nổi nào vì mình có mua một số tiệm xung quanh đó nửa mà ko hiểu sao mua 10 đỉa là hết 5 đĩa ko chạy đc T_T!

Còn mimi thì lâu lâu cũng có đĩa hư hay ko chạy đc nhưng ra đổi vẩn đc, ko bị gì. Chỉ có duy nhất "Chị" gì gì đó hơi phì nhiêu và mặt mụn là khó chịu. Chắc cũng giỏi tiếng Anh nên hơi hách dịch -.-, bán cho mấy người nước ngoài toàn bà này bán.

Nhớ nhất có chị tóc dài hay mặc vái ;)), tính tình dễ chịu, game nào thấy dở thì kêu mình đừng mua (vì mình thấy hình đẹp hay mua =))). Mà giờ sao ko thấy bán...ôi...=((!

Có một em trong đó cũng cute lắm chứ (làm theo ca nên ít thấy). Nhưng tính tình hình như cũng....:))! Mà đòi hỏi sao đc, có cái này mất cái kia mà :D!

17. code47

code47 Mario & Luigi

:)) mấy bác đây vui nhĩ ... mua đĩa game mà như chọn vợ ý ......

18. PhướcTeddy

PhướcTeddy Mario & Luigi

Speed Game thì tớ thấy nhiều người khen lắm rồi + bán đĩa đúc khá nhiều.

Nhưng vì Address xa quá nên ko dám tới.

Mấy bữa này Down game PS2 + Ghi ra DVD chơi thoải mái ze kiu ...
    :D

19. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

cũng đã mua đĩa và game bên SP khá nhiều ròi nói chung ok, chỉ chán cái ông chú bán hàng phát chán, nói chung là kỳ cục nên ngán ổng luôn :P:)):))

mimi và hiệp lực thì noổi tiếng quá rồi :P chuyên gia luộc đồ :P nhiều chuyện thối tha của nó thì đầy :Đ

20. heo_quay9999

heo_quay9999 Mario & Luigi

tiệm halo thì sao mấy bạn ?? ai biết tư vấn giùm mình,đang định kiếm 1 em ps3 slim mà ko biết mua chỗ nào uy tín ;;);;)