Bức xúc các tiệm bán máy game

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi PhướcTeddy, 18/8/09.

1. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

chị bán hàng đấy thật là vui =))

2. Tidus0806

Tidus0806 Mario & Luigi

Uhm, trc cũng hay thế lắm, nhưng hôm đấy mua xong là trời cb mưa rồi, thế là cứ chạy ra lấy xe mang đĩa về, về đến nhà mở ra thấy thế tính lên đổi nhưng mưa lớn wá, phải đợi hôm sau mới mang lên ~> nhận đc đĩa + câu trả lời vô đối như trên ;))

3. H_Kojima_Clone

H_Kojima_Clone Mr & Ms Pac-Man

seal xịn ôm sát đĩa + xé tan cái seal mới lấy đĩa đc. Nói chung là phân biệt rất dễ

4. cuchuoi7

cuchuoi7 The Warrior of Light

Seal xịn thì có chữ PlayStation 3 xung quanh, rồi lật ra sau mà ko có cái miếng dán thì cái disc vẫn còn trong trắng\m/

5. EternalxSonata

EternalxSonata Mario & Luigi

- Mấy cái seal giả này làm em nhớ lại hồi nhỏ mua một đống đậu phộng, cho vào từng bọc nhỏ (như bọc của mấy cửa hàng thuốc tây) sau đó dùng đèn dầu hơ để phần đầu của bọc dính lại rồi đem bán cho mấy đứa cùng xóm 500 đ/bịch :P.

6. Conbòthôngminh

Conbòthôngminh Donkey Kong

- Phải chi có những đại lý bán lẻ như gamestop ở VN nhỉ :(

7. MikeN

MikeN T.E.T.Я.I.S

đã có đại lý games corner chuyên bán lẻ game gốc ở vn ấy chứ, cũng seal + bảo hành này nọ đầy đủ, các bác ko bít sao. Duy chỉ có điều game mới của nó trễ hơn ở mấy tiệm ngoài khoảng 1 năm thôi =))

8. Malice

Malice Legend of Zelda

Sặc thiệt ko vậy bác, ra trễ tới 1 năm:| nghe bác nói xong em cũng pó tay:|

9. inxh

inxh Mr & Ms Pac-Man

Thấy đa phần toàn game PC có bản quyền, chứ lấy đâu ra game PS3? Đa phần đĩa game PS3 bán ở VN hiện giờ đều theo con đường tiểu ngạch, nghĩa là không có 1 tý giấy tờ, hóa đơn hải quan nào cả, chủ yếu nhập lậu về qua đường TQ hoặc xách tay thôi. Nếu công ty nào kinh doanh game và thiết bị chơi game mà kiêm luôn công ty xuất nhập khẩu thì mới lạ à nhe.

Tớ cá là bóc seal ra, cất đĩa đi chỉ là để qua mặt mấy ông Quản lý thị trường, sợ bị tịch thu hết vốn thì toi. Rồi bầy toàn hộp trên quầy bán hàng cũng vì lý do đó, vài ba thứ đồ có giấy mới được ưu tiên xếp lên cho thiên hạ ngó, ngu gì trưng đồ không có giấy tờ.

Keke. Lại tịch thu xung công quỹ kèm theo cái quyết định phạt do kinh doanh hàng nhập lậu một phát vào mặt là méo mồm cả năm rồi, tiền lãi đâu đủ để mà nộp 1 phát mất cả vốn như thế.

Cũng nên thông cảm cho mấy bác ý.

10. kpe1800

kpe1800 Youtube Master Race

bán cái đĩa ps2 thì lời có 5000 đ, sau khi trừ chi phí khác
    còn bán đĩa ps3 , nếu để giá 1tr1 thì lời dc gần 400 ngàn, sao ko cười dc chứ.
    đĩa xbox360 thì nếu bán 20-25k/ đĩa, thì cũng lời dc 10 ngàn đĩa=))

11. gamethu15

gamethu15 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

mimi mà game nào chả có thậm chí nếu có gear of war cho ps1 cũng bán nữa đó. Các bác cố gắng đợi đi mimi sẽ có hàng.... chừng trăm năm nữa thôi . bây giờ mình thích hotgame hơn còn mimi thì cho mình nói 2 từ thôi "như cứ.". Các bác tự hiểu vậy. chúc cho topic này hỗ trợ anh em nhiều hơn nữa .

12. Crazyloved

Crazyloved T.E.T.Я.I.S

các bác cho em hỏi đĩa đúc là đĩa như thế nào ạ ~? ' '

13. Malice

Malice Legend of Zelda

:D 1 dạng đĩa chép chất lượng cao:D

14. nasaki

nasaki Dragon Quest

mình thấy có đĩa nó dày hơn với có hình dán nữa đẹp lắm không biết có phải là đĩa đúc không nữa :D

15. Crazyloved

Crazyloved T.E.T.Я.I.S

thế đĩa đúc đấy khi bán có kèm theo vỏ hộp đầy đủ k ạ ~? ' '

16. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

đĩa đúc h làm rất tệ ko = đĩa chép đâu, tớ chơi trên xbox hoài nên biết, đĩa đúc install vào HDD của xbox khá là lâu ko bền = chép
    hộp thì mua thêm chĩ kèm theo cover thôi, mà cover thì cực tệ , giấy rất mỏng và xấu muốn làm 1 đĩa đúc đẹp thì phải có 1 hộp đẹp + 1 tấm cover đẹp =10k , đĩa đúc 20k 25k tùy nơi bán + 10k cho hộp và cover là 35k cho 1 đĩa đúc đẹp và hoàn chỉnh

17. hoang149

hoang149 Donkey Kong

Hiệp lực thế nào mấy bác :| trước có mua 1 con ps2 bên đó không chú ý lắm lâu rồi cũng toàn mua bên halo =,=

18. ntquang01

ntquang01 Mr & Ms Pac-Man

Hiệp lực thì em ko bít nhưng em thich Nam Phương hơn vì mấy cô trông đó rất hiểu bít về game, nhớ hồi trước đem cái đĩa BF:Bad Company ra đổi nhưng Nam Phương ko có liền chạy wa mimi đổi ,cô bán hàng phán 1 câu :đĩa cũ rồi ko đổi dc . :|

19. gamethu15

gamethu15 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Theo mình thấy thì mình thích ben hotgame hon vì dich vụ cũng tốt lắm. Nhà mình ở Gò Vấp mà có lần ra tận mimi mua PS3 gặp "cô gái xinh xắn" phán 1 câu: biết gì về PS3 ko mà đòi mua. Tức lộn ruột liền chỉ tay lên trời thề: ta còn bước vào mimi 1 lần nữa là ta ko còn là người roài:((. Tức wá nên giờ chỉ mua đồ bên hotgame thoai. Hiệp Lực chưa wa nên chưa bik nữa

20. Tidus0806

Tidus0806 Mario & Luigi

Đồng ý với bác, NP tuy cập nhật game khá chậm, tiệm thì hơi cũ nhưng trình hiểu biết game của 2 chị bán hàng thì ăn đứt các tiệm khác, có thể tư vấn game cho khách hàng. Chứ bọn Mimi cà chớn lắm, hồi xưa thì đỡ hơn, bây giờ thì có cho tiền mình cũng ko thèm vào :|