Bức xúc về FPT-Báo lỗi game Vào đây.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 23/12/07.

1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Nhà phát hành nó làm ăn tào lao nó mất khách hàng thì ráng chịu.

Gamer cố tình trục lợi -> làm server loạn -> đóng server , khóa tài khoản thì họ cũng ráng mà chịu.

Bạn rãnh không quan tâm đến game TLBB mà thích xem cách giải quyết của nhà phát hành thì cứ mà làm(sở thích kỳ lạ hen:D)

Vụ tạo tool gì đó thì;)). Nói thiệt cái gì mình tự tay sờ mó, làm thử rồi thì nói, đừng nên nghe nói, nghe lại. Mà ở box mình có nhiều người thích nói những cái từ nghe nói nghe lại lắm nha:P

Bạn ko thích mình cũng chả sao, sống ở đời đâu phải là thánh đâu mà vừa lòng đc hết mọi người. Mình hoạt động ở đây bản thân thấy chẵng hổ thẹn với anh em bao giờ, và làm cái gì cũng mong điều tốt cho anh em box ta. Hảo hữu, anh em trong box không phải là nhỏ. Chỉ có những người đâm chọt là ko hài lòng thôib-)

2. phananh1988

phananh1988 C O N T R A

=)) Hãy tưởng tượng 1 thẻ gate 90K ta có 12 bản hack xài 24h thì trừ khi GM là chúa mới chặn nổi bọn hack tăng theo hệ số nhân!

3. chickenegg

chickenegg Youtube Master Race

cuối cùng thì cũng có kết quả. roll back về 4:00am ngày 1/4:)) tất cả công lao suốt 10 ngày đổ sông đổ bể. ẽp tan theo mây khói vàng tn cũng chung số phận. all nhưng gì sáng nay mà những game thủ chân chính nhận dc là con số 0.

4. Lão Hoàng

Lão Hoàng C O N T R A

Cái này sai. Hoàng thấy con số của tất cả gamer là con số âm nhưng con số những gamer chân chính phải nhận là nhiều hơn. Lần này FPT roll back lại kéo theo cả EXP, vàng và đồ mà những gamer chân chính nhận được biến mất nhưng ít ra họ cũng đền bù được lượng KNB và tổ chức x200% EXP

5. chickenegg

chickenegg Youtube Master Race

hơ hơ nói số âm làm gì cho đau lòng. mà nói thế thui chứ cũng chả nghĩ ra cách gì hay hơn. dân đen mà đành chịu. block thì mất bạn mà roll back thì thiệt thòi cho mình. thôi thì cứ qua ngày đoạn tháng.:( mất nhiều nhưng cái quan trong nhất không phai là tiền mà là.....vàng tn 10 ngày full 2 acc 85:((=((vỡ mộng

6. tranhung123

tranhung123 Youtube Master Race

Các bạn ơi .Mình chơi 1 acc MG lv 88 đã ép 5 viên thể lực 4 ,h muốn lấy ra để ép vào cho con NM 8x của mình.Ai biết cách nào lấy ra và ép sang con khác mà không bị mất ngọc không??? Đừng nói là chơi cái tháo ngọc giảm cấp nhé,bùn lắm :(:(:(:(

7. pedzuidze

pedzuidze Youtube Master Race

ko thể tháo ngọc ra cho char khác vì khi gỡ ngọc thì viên ngọc đó sẽ bị cố định, bạn dùng viên đó để ép lên, ví dụ từ 4 lên 5 thì viên cấp 5 đó cũng bị cố định. Còn phiên bẩnnafy thì gỡ ngọc ko bị giảm cấp bạn à, mua trích trừ phù trong shop knb, nhớ chọn cấp độ phù phù hợp với ngọc cần gỡ. Lần sau bạn lên topic hỏi đáp bên trên để nêu thắc mắc nghen

còn vấn đề roll back như bạn Hoàng nói, FPT đã bù lại số knb đã nạp và x2 exp, chẳng bõ bèn gì bạn à, vì knb nạp bằng tiền thì việc FPT đền bù lại là việc phải làm, còn vàng, BK, ép ngộ tính, pet ss TC cao.... thì làm sao mà đền bù đây hả bạn. Những cái đó ko phải là con số nhỏ đâu mà là lớn nữa là đằng khác, từ 1/4 đến nay tính xem đã bao nhiêu ngày. FPT làm cú này thật sự là quá shock. Sao ko làm như bên Phục Hổ Quyền đó, ko thể nào thông cảm được :(:(

8. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Không phải alf bênh vực gì nhưng cũng xin nói vài câu thế này nhé:
    -Không thích chơi với DV mà sao cứ ưa dính vào chi vậy :-". Trong box TLBB này hầu hết mọi người đều biết DV là người như thế nào à ủng hộ anh ấy
    -Bạn là người Việt hay là dân Tàu khựa mà bảo rằng ta trước kia có Hán gian. Đây là nước Việt Nam chứ còn bọn Tàu khựa thì phắng đi nhá, Hán gì ở đây mà gian với chả xảo b-(

9. listgirl

listgirl Youtube Master Race

Ngày 18-4- 2009 , mình bị key log thế là mất hết đồ full 9x+ lẫn ngọc trong đó.
    Mà đều lạ là cả đồ trong rương cũng mất trắng, Trong khi đó để mở pas rương thì game thủ phải bắt buộc dùng bàn phím ảo của Thiên Long, vậy mà nó biết luôn cả pas rương mới hay.
    Sau đó mình đã gọi dt lên trung tâm hỗ trợ khách hàng của FPT. Được nhân viên cho biết FPT không chịu trách nhiệm về tài khoản bị hack và chúc mừng mình vì hack đã ko lấy pet của mình
    Sau khi là mình hỏi vì sao key log lại biết cả pas rương trong khi pas rương của tất cả các game thủ đều phải dùng bán phím ảo. Thì nhân vien FPT cứ một mực " FPT ko giải quyết vấn đề game thủ bị hack acc"
    NHư vậy coi như mình xui đi chấp nhận mất đồ, rồi mình yêu câu là muốn biết cái ngày 18-4- 09 acc của mình đã giao dịch với những acc nào, và từ đó truy ra kẻ hack nếu cần thiết phai huy tất cả vật phẩm mà hack da lấy. và đuoc nhân viên FPT yêu cầu gui thu l;en chính khi đuong nhờ bộ phận kỹ thuật hỗ trợ.
    Nhưng bức thư đc gửi di thì lại nhận được từ chính khí đường 1 câu trả lời " chúng tôi không giả quyết trường hợp acc bị hack"
    Thật tức cười bộ phận hỗ trợ thì yêu cầu gửi thư chinh khì đường , chính khí đường thì bảo không giải quyết. tại sau các bộ phận làm việc của FPT mâu thuẫn với nhau vậy
    _ và đều l hơn là key log có thể hack dc acc thì không nói , nó lấy luôn đc pas rương trong kho pass rương lại sử dụng = bàn phím ảo của Thien long. Vậy thì cho tôi hỏi 1 câu cái bàn phím ảo đó có bao nhiêu % độ an toàn.
    Mà đã ko an toan làm ban phim ảo làm j. Và nếu game Thien long không có lỗ hỏng và lỗi thì làm j key log hack cả đóng vậy thì FPT cũng nên chịu 1 phần trách nhiệm trong đây giả quyết vấn đề cho game thủ vậy mà họ phủi tay bảo ngắn gọn " khong giải quyết"
    _FPT tuyển nhân viên làm việc toàn lựa chọn bằng đại học trở lên mới tuyển. Một đám học cao , đại học tiến sĩ, hóa ra cũng chỉ là 1 lũ lý thuyết suông, và luôn kè kè bên mình 1 câu " không giải quyết". còn thua cả 1 thằng bằng phổ thông viết tay mà thường xuyên chơi game. Lỗi thì game thì qua trời ko biện pháp giải quyết chỉ biết " không giải quyết" 1 lũ vô dụng

10. vhkl

vhkl Youtube Master Race

bạn ah...chuyện này không có gì lạ đâu...key log thì nó cũng chụp hình con trỏ chuột của bạn được...thậm chí có nhiều cái còn ghi âm cả chat voice của bạn nữa...xưa chơi võ lâm cũng bị 1 lần...sau phát hiện do trong auto vulan có keylog chụp trỏ chuột nên thấy hết pas nhập bằng phím ảo...amen..chia buồn nha...=((

11. tranhung123

tranhung123 Youtube Master Race

Cho mình hỏi nhé ,bạn chơi ở sv nào thế .Nếu bạn chơi ở sv Nhất Dương Chỉ hay Kháng Long Hữu Hối thì bạn có biết chuyện nó reset tất cả đồ từ ngày 18/4 về ngày 1/4 không??? Tất cả những gì bạn mua bán từ ngày 1/4 -> 18/4 đều quay trở về thời điểm trước ngày 1/4 hết .Rất nhiều đại gia đã mất đồ và pet trong khoảng thời gian này .Nhân vật tạo sau 1/4 đều biến mất =))=))=)) . May là mình cũng chơi sv NDC nhưng trong khoảng thời gian này không bị mất gì nhiều lắm ,chỉ 10t exp thôi . Và ghi nhớ 1 điều là FPT chỉ hoàn trả cho những ai nạp thẻ trong khoảng thời gian này thôi nhé ;));));))

12. windrunned

windrunned Youtube Master Race

Ko giải quyết cũng đúng thôi bạn à , bàn phím ảo ko phải là giải pháp chống hack 1 cách tuyệt đối đâu , chỉ chống đc 1 vài loại keylog bình thường và đơn giản mà thôi . Keylogger ngày nay , hết 95% có tích hợp cả PrintScreen ... tức là chụp màn hình của bạn sau mỗi lần click chuột , sau đó , chỉ đơn giản là nén lại , mã hóa , gửi về mail cho chủ ... hack .
    Nghe đến khúc " chụp màn hình sau mỗi lần click chuột " , nghe ghê nhỉ có vẻ như file hình ảnh gửi về sẽ nặng lắm đây , nhưng thật ra rất nhẹ , nó chỉ cắt ra đoạn ngay con trỏ của bạn , và ko cần phải kiểm tra toàn bộ hình ảnh gửi về , chỉ xem trong khoảng 10' sau khi bạn vào trò chơi là quá thừa để chụp cái pass rương ^^ . Chúc bạn may mắn lần sau .

13. tomkat

tomkat Donkey Kong

Cái bảng Đại Cao Thủ trong trang chủ tl.gate.vn hình như lại ko hoạt động rồi :)) Ít onl nên chỉ thấy 1 người là meoconyumi đã up 102 mấy ngày rồi mà danh sách vẫn 101 :))
    Chẳng biết bác DaiTieuPhong 110 chưa nữa :x
    À quên, ser LAK :D Mấy ser khác ko chơi nên ko biết :D

14. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

Hình như là cái đó nó tịt ngóm rồi bang mình nhân số lên 135 rồi mà nó vẫn ghi là 124 suốt từ tuần trước:))

15. OngTuong2

OngTuong2 Mr & Ms Pac-Man

hôm nay ngày 29/4 ,tối 9h lập pt đi săn boss
    đầu tiên ăn con cóc 40 ks win có exp ... ko bọc
    phù ngay về Kh ăn boss KH win ko bọc ...
    và được biết chiều nay đi YTO ko có thuốc giải độc MDP, đi Q ko rớt lệnh bài ...
    of game đi ngủ tối xem bóng đá ...
    Nơi xảy ra hiện tượng lạ seve ĐÀo Hoa Trận...
    rất mong GM sớm vào cuộc ko muốn bị RS giống 2 seve đã bị ...

16. AmDuongNhatDoc

AmDuongNhatDoc Dragon Quest

GM ở đâu đây Ông Tướng 2 =))
    wa thiên long kìa cha nội;;)

17. blueno

blueno Youtube Master Race

Mình có đọc một bài bào trên ViệtGame nói về dòng đời các game Online : Quảng bá ( Marketing ), Close Beta ( bây giờ còn xuất hiện thêm cụm từ Pre –Close Beta), Open Beta , sau đó cập nhập phiên bản (update), mở thêm sever mới… sau đó là sáp nhập sever và tuyên bố Close Forever…

Theo các bạn thì tình hình TLBB của chùng ta đeo đuổi 2 năm nay đang trong tình trạng nào???
    1 .Vẫn còn sức hấp dẫn với Gamer
    2 . Cũng còn nhưng vào game không biết làm gì.
    3. Nhàm chán
    Theo thực trạng My thấy trên sever My đang chơi thì , tình hình sáp nhập bang hội đã điễn ra, hiện giờ thì sever chỉ có 2 Bang hội mạnh, đa số là từ các bang hội khác chuyển qua và 1 người có thể cầm 5 acc 9x 10x ( tình trạng game thủ chán, cho bạn bè mượn đi TN or Train dùm), và khi vào chức năng kiểm tra thì thấy số lượng online thì khá đông 9x 10x , nhưng đa số toàn treo acc bán hàng tại LD và TC. Ra các bãi train thì : Mê Cung Cao xương luôn luôn có 1 party Bang mạnh train và có bảo kê luôn là những acc vip của sever ( thật sự đây là chỉ những thằng train thuê cho các đại gia thôi nên tụi nó giết người thoải mái có gì mà sợ, khi nó log vào mà thấy ai đang train ngứa mắt là nó cho gặp MB ) và một số thành viên khác thì thường xuyên đi truy sát các party nào train trên bãi còn lại Hỏa Diệm Sơn, giết xong về chứ không muốn train.Còn đa số các bãi còn lại như Hải tặc động (4 bãi),Diêm Hồ(2 bãi), Bạch Sa Diêm(2 bãi), YVCM 8,9, Tuyết Lang Hồ(4 bãi ) thì toàn dân solo, vì tình trạng hiện tai bây giờ kiếm một con pet solo không phải là khó.Còn một vài bãi 6x7x thì không nhắc tới, thử các bạn điểm qua xem , trong cùng một server , trên cùng một thời điểm có khoảng bao nhiêu nhân vật đi luyện cấp MC +DH+TLH+HTD+YVCM …. Chưa tới 20 người .( đó là con số cao nhất cho các bãi luyện đều có người.)

Không bằng một cái HTĐ lúc trước 4 bãi đều full party.

Trước cái cảnh game thủ ngày cáng chán game , vì vào game mình vừa không được đi train ( bị các acc Vip ks ( bảo kê) cho các thành viên trong bang mình train), đi Quest thì ngày càng ít người, ác tặc đầy rẫy VLS, KC, DH , TS và ác bá mặc sức chiếm môn phái , có chăng thì các acc 3x 4x đi thôi .vì so ra thì lượng exp không tương xứng với thời gian 1h 1 acc 9x bỏ ra đi train còn nhiều gấp mấy lần đi ác tặc và ác bá. YTO thì lảng vản chỉ có vài acc hơi Vip đi.

TTS thì tịch vắng bóng người , vì hiện giờ chỉ cần nạp thẻ là tha hồ mua pet 85 , pet chiến pet thể lực gì cũng có , hơi đâu mà bắt như hồi xưa , và bắt thì chỉ pet 75 thôi…

Thực trạng BOSS tràn lan , vì không ai thèm săn, và có săn thì thứ nhất: nguyên liệu “ cố định” không bán được, tỉ lệ rớt đồ của Boss cực thấp không như PB trước ( Cóc 48 58 68.., và Boss con Bạch minh Khải, và Boss Kính Hồ). có thì chỉ có SCHTP là bán được nhưng giờ gần như game đã bảo hòa, game thủ chỉ nạp tiền rồi mua trực tiếp trong shop KNB luôn , không còn mua ở người chơi nữa.

Song song với cái cảnh acc game giờ toàn là dân train thuê cầm nên cái tình cái nghĩa trong game không còn như hồi xưa nữa, mà giờ chỉ nói chuyện bằng cách “ màn hình của bạn nháy nháy đỏ thôi”

Có thể nói game TLBB đã đưa một chân qua thời kỳ sung mãn và giờ chỉ còn chờ các sever già cõi như PHQ, NNP, CMC, .. sáp nhập lại thôi ( và ngày đó sẽ không xa nếu NPH không thể trẻ hóa được game một thời là game online xuất sắc 2008 ) Một khi GE và TAAN ra rồi thì TLBB sẽ giống như “một cái giếng nước mùa khô” , NPH không đào nữa thì làm sao mà có nước trở lại và game thủ là các sinh vật trong cái giếng nước đó. Sẽ bị bò rơi một cách không thương tiếc vì quyền sát sinh là trong tay NPH , game thủ có được cái quyền gì đâu mà lên tiếng. Lúc đó thì Tiền bạc triệu cũng sẽ đi theo NPH…. Bất lực

Cảm ơn đã đọc!

18. ferandjames

ferandjames Donkey Kong

Hic!chỉ mong sao được như bạn nói!mình chơi bên LMTK mà tìm một bãi train yên tĩnh cũng khó!Đông người train lắm!RA huyền vũ đảo,tts bắt vài con trưởng thành về ép ngộ tính mà chạy từ đầu này đến đầu kia đảo ko có lấy khoảng trống đủ 5 con để mà đánh!Hàng ngày thì kênh thế giới vẫn liên tục bị xì pam bởi người ta đập ngọc, tháo ngọc ra ép lại, ép ngộ tính bằng CCD! vân vân và vân vân!Bao h TLBB chết?chắc mấy năm nữa nhé!Đợi đi bạn!

19. giang_kun

giang_kun Donkey Kong

Bài này vừa comment bên trang gamethu roài :(
    Câu cuối cùng: tlbb có thể già nhưng tình yêu của mình với tlbb thì mãi mãi tươi trẻ =))

20. .:: †Cat† ::.

.:: †Cat† ::. Donkey Kong

Dù yêu game TL nhưng vẫn phải bất lực :((.