Bức xúc về FPT-Báo lỗi game Vào đây.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 23/12/07.

1. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Hì, TAT thấy thế này nhé. Nói như bạn cũng ko sai, nhưng nếu so ra thì Phong Thần nà, VLTK nà còn cũ hơn ấy chứ, bên đấy còn cắm auto nữa í chứ (đơn cử ông anh họ TAT, ngày nào cũng auto 24/7), mà lượg ng chơi dù ko đông như thời hoàng kim nhưg cũng ko ít wá mà, đúng hok nè? Nên già hay hok già, chỉ là do cách suy nghĩ của mỗi người thui. Và có lẽ TLBB cũng có 1 lượng game thủ trung thành vậy. Bạn là đại gia, bạn nạp thẻ mua đồ. Tui là bần nông, wanh năm cày ruộg, tui đi óanh boss, săn pet. Vậy thui. Ở đâu cũng vậy bạn à, cũng có 1 thời hoàng kim. Vậy thì cứ băn khoăn làm gì, cứ gắn bó với nó như ta đã từng đi ^^

2. aivay01

aivay01 T.E.T.Я.I.S

Mình chơi sv BQC, kô thấy có hiện tượng như bạn nói, lên TTS vào lúc 0h đêm cũng kô còn 1 cái chỗ nào, HVD cũng thế, HTD, TLH, CXMC, các map train hầu như cũng kô còn chỗ, YVCM từ 1-4, 8-9 thì thôi rồi, h cao điểm 1 con quái cũng chả có, thậm chí Hoàng long động có 2 bãi vip cũng bị ks hết :)) ( Hôm nọ kéo đt lên đấy train ). Sv mình hiện nay có rất nhiêu bang mạnh(8-9 bang), các 9x 10x vip đều chi đều trong các bang đó, và chia thành 2 LM, đánh nhau rầm trời vui vẻ lắm :D. Cả ngày đánh nhau để ks 1 bãi train, ks 1 con boss, thậm chí mấy con boss YVCM, hay boss môn phái cũng kô đc yên, vì bọn nó đi săn vk full YHN với cả TMTP. Kô tin các bạn cứ qua sang BQC 1 ngày xem :D

TLBB chỉ chết trong lòng 1 số người, nhưng nó sẽ còn sống mãi trong lòng rất nhiều người khác :x

3. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

Mình thì có một hình ảnh này nè: cây già cây mọc chồi non . Mình gắn bó với game này lâu ngày , nên có nhiều kỷ niệm , ko nỡ bỏ thì là tất nhiên . Nhưng ko biết có phai do mình quá gà hem mà mình vẫn thấy nhiều cái mình chưa hiểu hết về nó ^^!Ờ thì vẫn còn nhiều thứ để ta làm lém. Chỉ có 1 điều mà hiện nay mình hơi bất mãn là event >"<

4. ferandjames

ferandjames Donkey Kong

:|:| Lượng event ít quá luôn ý!Dạo này đợi mãi ko thấy cái event giảm giá ngọc đâu để đập cho acc NM!=((=((Có ai thân thiết với FPT thì bảo các bác ấy ra event ấy hộ mình cái!:D

5. .:: †Cat† ::.

.:: †Cat† ::. Donkey Kong

Giảm giá rùi lôi sạch tiền ra đập ngọc ---> tốn tiền kinh khủng mà còn muốn giảm giá nữa :(
    Dú biết là giảm giá thì tất nhiên là tốt , nhưng mà nhìn tụi nó đập ngọc c6c7 thèm quá :((

6. ferandjames

ferandjames Donkey Kong

Hị hị!Thì đằng nào cũng nạp tí chút ấy mà[bằng mấy cốc cafe, nước quả chứ mấy]Nó giảm giá được tí nào thì mình bớt thiệt tí ấy!Đập ít ngọc đi chơi cho quái nó đỡ bắt nạt:P chứ cũng chẳng đủ pro để PK với cái tụi nhiều tiền lắm của kia!:D

7. Andromeda

Andromeda Tiên Nữ

_ Còn 6 tháng nữa là hết năm.
    _ Dự tính là trong 6 tháng đó sẽ cứ 2 tháng 1 lần update phiên bản mới.
    _ Do FPT hứa trong năm nay ngoài TLKD còn up 3 pb nữa.
    _ Còn không là cuối năm nay up 1 lần 3 pb hay 4 pb luôn không thôi FPT mang tiếng hứa cuội (chuyện thường ngày)

8. Tieu_ho_do

Tieu_ho_do Youtube Master Race

fpt dù gì cũng chỉ là 1 lũ lừa đảo, bản thân fpt để rs time cũng đã là lách luật nhà nước ko nói làm gì nhưng vụ roll back dữ liệu mà chẳng giải quyến được vấn nạn rõ là không tôn trọng người chơi. Bỏ tiền mua ngọc giảm giá cất hàng nửa năm trong acc lv nhỏ đếm hôm lấy ra thì tụi GM khóa acc với lý do ngọc trùng seri. Bọn GM nói trắng thì trắng đen thì đen như thế mà không làm gì được. ckđ thì ko thèm giải thích, còn mod diễn đàn ko dám cả đăng bài lên công luận cho mọi người xem. Fpt là như vậy đó, bị game thủ chửi cho cũng đúng, chửi cho nhục mấy kiếp mà không biết nhục. tôi chẳng thừa hơi mà chửi mấy thằng giá áo túi cơm đấy, chả hiểu nổi quyền lợi game thủ chúng ta ở đâu? ai bảo vệ quyền cho chúng ta? Ở VN mà có luật bảo vệ tài sản ảo như nước ngoài thì cho fpt phá sản luôn rồi!
    Bài viết của tôi hoàn toàn chính xác, anh em có tâm huyết với TLBB thì lên tiếng bài trừ nhà phát hành fpt đi.

9. ilikegame200x

ilikegame200x Youtube Master Race

Bác này bức xúc dữ rồi đây =((

10. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Đúng chu kỳ rồi:|

Lâu lâu cứ lập 1 lần, riết rồi thấy quen luôn.

11. Deborok

Deborok Mr & Ms Pac-Man

mình thấy GM làm việc rất ẩu ! ác bá đêm nguyên pt chẳng có 1 bịch đồ . Ác tặc ban đêm thì chẳng có 1 con ! Chán thật :(

12. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Lập acc mới, post đúng 1 bài kêu gọi a e chửi FPT rồi té luốn ko bao h way lại :| Sao ô "chẳng thừa hơi mà chửi mấy thằng..." đó mà ô lại xui a e tâm huyết với TLBB bài trừ FPT ;))
    Chắc bác này là ng của Vinagame, VTC... quá :-?

13. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

Theo mình mấy cái vụ ác bá ác tặc rồi ngay cả q1 cũng ko rớt bọc đến nỗi ko có dự độc lệnh bài để đi q2 là do những đợt up event mới mà 1 khi đã thế thì chắc chắn sẽ có những lỗi xảy ra mà không thể nói trước được ngay như hôm nay vừa bảo trì up event hôm thứ 2 được 2 hôm lại bảo trì tiếp nếu ko phải có lỗi thì người ta bảo trì làm gì cho lắm;))
    --Còn riêng vụ GM nói thật theo mình hiểu thì Gm chẳng có gì là quyết định được viêc rớt đồ hay ko cả. Như ở sver mình nè thằng nào nhặt đc bk ngon cũng rao lên "thank GM" mà ép ngộ tính xịt cũng rao lên chửi bù lu bù loa thử nghĩ xem game ng ta lập trình là những đoạn code khả năng nhặt đc cái j đó hay ko cũng là % lên nhớ là 99% thì vẫn còn 1%miss [-X

14. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Ai cũng biết vụ đó hết. Nhưng tại bực quá nên tụi nó cần người để chửi đó mà. :)).

Mà chưa bao giờ tui đi Q1 mà không có bọc. :-o

15. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

Thế thì sver bạn bị lag còn nhẹ đấy mình ở LAK có nguyên 1 hôm đi q cả pt ko nhặt đc bọc q1 rùi may pt ai cũng có sẵn vài cái lệnh bài thế là cố lết đi q2 xong q2 ra ngoài anh NPC anh ý ko cho trả q => bó tay toàn tậpb-(. CÒn 1 hôm cũng gần đây thôi hình như đúng vào tuần trc thì phải, hôm đó tỉ võ lúc thông báo còn 5s nữa thì bắt đầu mình buf lấy buff để chuẩn bị tinh thần thì .... 5s....10s....30s trôi qua cái tên của pa kia vẫn màu xanh ko thể nào óanh đc nhìn lên kênh thế giới thì muôn vàn "lời hay ý đẹp" dành cho GM:)) hôm đó chỉ có những ng đối thủ ko chấp nhận chờ out ra thì mới vô tiếp đc vòng 2 chứ như mình với pà nm đó 2 đứa đọ gan lỳ xong ra ngoài tiếp nhận vòng 2 nó bảo mình chưa qua vòng 1\:D/

16. manhcuongaz

manhcuongaz Mr & Ms Pac-Man

thực sự TLBB bây giờ suốt ngày mở sever mới để kiếm nốt mấy đồng chắc để đầu tư GE.ngày xừa gào lên 1 câu là GM khóa chat rùi chứ bây giờ chém như điên.Mấy sv mới đi AB chẳng thằng nào thèm đi để đến nỗi 6h sáng tui dậy lập pt đi AB đến tận 10h mới hết chết sax luôn.Các bạn thử sang sv KDMC xem cả sv ko quá 100 nick online chưa kể mấy thằng log 2 nick nhé=))=))

17. Tieu_ho_do

Tieu_ho_do Youtube Master Race

Xin hỏi bác có đầu, có mắt ko thế? lập acc mới post đúng 1 bài là sao? bác ko nhìn acc này đăng ký từ bao giờ sao? cũng gần 3 năm rồi đấy ạ, ko mới đâu. Ko lẽ đăng ký acc 4rum đọc bài ko được? post ít bài thì bị lên án? Cũng xin nói với bác luôn là tôi tâm huyết với duy nhất game TLBB và ko chơi các game khác. Giả sử bác vào vị trí tôi tâm huyết chơi game chân chính bị mấy ông GM làm việc cẩu thả lock acc vô lý, ko dám đối chất lý giải. GM cầm chuôi rồi thích chém thế nào thì chém, biến trắng thành đen được. Mình là gamer mình làm gì được họ? Kêu gọi mọi người bài trừ fpt đòi lại quyền lợi chung cho mọi người về cách xử lý và làm việc của GM không lẽ là sai? Nếu bác bị "vu khống" rồi bị lock, tốn tiền cho hàng chục cuộc điện thoại với các trả lời quanh co của GM, tốn công sức post bài "tha thiết" mong họ kiểm tra lại thì bị xóa... bác có nổi điên lên không? Không làm gì sai sao lại phải chịu thiệt thòi? Nhiều người bỏ cả chục triệu, trăm triệu vào game sao không có quyền lợi?

18. nbt260484

nbt260484 Mr & Ms Pac-Man

Bạn nạp trên cả trăm triệu rồi à?

Cho xin cái tên tài khoản bị block đi :|

Ko có gì mà tự nhiên bị cả:| Ko chừng cũng chính bạn là biến đen thành trắng đấy:|. Lời lẽ bạn vậy mọi người nghi ngờ cũng là đương nhiên.

Bài trừ thì đc cái gì? Trông khi game nào cũng thế, trong cách quản lý có mặt mạnh thì cũng có mặt yếu, đâu có gì là hoàn hảo.

19. manhcuongaz

manhcuongaz Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi ông có đọc bài của người ta không thế.bạn kia nói là ''nhiều người nạp cả chục triệu,trăm triệu'' chứ bảo bạn ấy nạp đâu.Spam tôi ko chấp[-X

20. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi server Phi Long Tại Thiên. Chắc đây là viễn cảnh của Phi Long Tại Thiên quá. :)).