Build MP10 cho nhà nghèo - Đi MP10 chỉ với gear 20 mil gold kể cả gem (Wdoc)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi thuannp, 15/4/13.

1. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Bác Hunter cũng là 1 lão làng Monk, theo bác tính thì với 1 con monk PL 0 & 20m có thể đi farm mp 5 ngon lành ko & có thể đi được mp 10 luôn (đương nhiên chắc sẽ lâu hơn nhiều nhưng mà vẫn giết được 1 pack E trong 4 phút chẳng hạn)

Sau bài viết này của bác Jude làm mình có hứng thú với cái này, có thể tối về sẽ build thử 20m cho em monk xem đi được đến đâu ^^

2. blacklarson

blacklarson T.E.T.Я.I.S

^
    Dự là tối nay đồ loh sẽ rất hot :4cool_beauty:

3. zdangquangz

zdangquangz T.E.T.Я.I.S

tất nhiên là để đánh mp 10 thì chả có gì là khó , nhưng quan trọng là đánh gãy tay thấy nản thôi . Wd cung như 33 ww đánh mp10 nếu built theo đúng cách rất rẻ và khó chết . acid rain thì hút máu cực trâu rồi chỉ cần một tý máu , tý kháng , regen mana đủ spam thì bất tử mà^^ . bác này đúng là người tâm huyết nhất gvn mình từng gặp , từ ngày đâu chơi wd còn dùng poison dart đã vào góp ý rồi ^^ . cảm ơn bác nhiều hi vọng được nhiều người như bác để d3 ko bao giờ lụi

4. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Theo mình thì chỉ cần biến tấu một ít so với build TR là monk có thể đi được MP5 dễ dàng rồi (bỏ TR và để dành spirit để spam WOL), nhưng để đi MP10 thì thực sự khó vì monk là melee nên phải tank trực tiếp dù có dùng Mystic Ally hay không, wd là ranger lại có nhiều pet tank cản đường nên vẫn nhàn hơn :D. Dù sao vấn đề này cũng đáng để nghiên cứu, 20m để đi mp10 thực sự là thách thức thú vị >:)

5. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

:5cool_big_smile: nếu có bác nào yêu thích WD mà muốn đi cùng team thì build hiệu ứng cho mọi người đánh kiểu này cũng ok lắm bác à.

6. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Tối nay về có lẽ em sẽ test thử cái này, chỉ có 1 điều phiền phức là ... lấy đâu ra con monk PL 0 bây giờ =)), con monk hiện tại đã PL 92 rồi :6cool_beat_brick:, thôi thì khi đi đánh xem như ko xài 5 viên emerald 40 (xem như bỏ khoảng 200 dex cho gần với mp 0 vậy =))), helm thì ko xài gem vit => cho giống với Vit PL 0 :2cool_go:

Nếu mấy class khác như 33, Wiz hay DH đều có 1 topic như vầy thì hay nhể :1cool_look_down:

7. thuannp

thuannp Mario & Luigi

Cám ơn các bác đã ủng hộ.

Xin đc bổ sung 1 chút về follower, thực ra mình chọn con Scoundrel là ko tối ưu lắm, nên sử dụng entranchess, đeo cho nó cái amulet The Star of Azkaranth với tầm 4.5-5% hiệu ứng freeze và cầm thêm cây 2-hand Maximus để summon con quỷ đỏ tank cho mình. 2 món này cũng rất rẻ, thêm ko đáng bao nhiêu đâu.

Build này lúc đầu mình gói gọn nó trong 10m cơ, định để title mp10=10m trông cho đẹp, nhưng clear elite cũng lâu hơn kha khá (vẫn bất tử nhé), nên quyết định nâng budget lên 20m. Mình nghĩ 4minute cho 1 pack elite cũng là chấp nhận đc. Nếu run nhanh bỏ qua elite thì đi mp10 càng dễ dàng hơn.

Hy vọng wd ko còn là một char nằm trong sách đỏ, thuộc dạng tuyệt chủng như 1 topic trước đây của bác lyviet.

Một lần nữa cám ơn mọi người.

- - - Updated - - -

Hy vọng sớm có post của bác để em build con monk, rất ngưỡng mộ Monk về tốc độ chạy và tốc độ farm

8. theguava

theguava Youtube Master Race

Những topic ntn có vẻ hữu ích và vui hơn mấy cái topic "hôm nay bán được 1k usd" :D chơi game là để vui mà đặc biệt là game của bliz; mình nghĩ bác nào tâm huyết nên lập 1 cái topic giải đáp các thắc mắc về các vấn đề chuyên sâu của diablo3. Ví dụ như mf hoạt động ntn; các skill gây dam ảnh hưởng bởi atspeed ntn, wd thì skill nào cho loh tốt nhất như trên...chắc là nhiều người chơi còn chưa biết đấy

9. nameless931

nameless931 Youtube Master Race

us.battle.net/d3/en/profile/LoveisBlue21-1518/hero/32721304
    Các bác xem hộ e cách build 33 này solo đc mp mấy ạ ? E build tất cả gear này tốn chắc chả đến 1mil, mới mua key của bác hungwar hôm kia thôi ạ :D
    Mà WW đánh elite pack khó nhằn quá , các bác góp ý hộ e :d

10. nickbiloi

nickbiloi Donkey Kong

Gear vậy hơi khó đánh rồi.

Cậu làm cái thẻ điện thoại 100k là được 100 mil gold rồi cậu, bây giờ với 100 mil gold , cậu đầu tư 40 mil vào 1 con skorn ngon chút ( > 180 CD, > 400 str , dps càng cao càng tốt ).
    60 mil còn lại thì 10 mil 1 cái Immortal King chest armor ( >180 str, >80 vit ) + 1 cái đai lưng IK 7 mil ( 190 str, 8x vit ) + 7 mil cái quần inna 9AS , 70 str + 1 ring unity 5 mil + 1 stone of jocdan > 28 bonus vs elites + 10 mil ice climbers > 220 str + 1 con mempo 5 mil + 5 mil con lacuni > 4.5 crit , 70 str , còn Amulet , gloves, shoulders thì mua cái đủ dùng, mỗi cái 2 - > 5 mil là ngon rồi .

Với chừng đó đồ + bộ skill thay đổi lại theo profile các bác 33 trên này là đánh mp3 ngon lành cậu ạ :D . Đồ cậu vậy không đánh nổi rồi.

11. nameless931

2 hand skorn xoay chậm lắm bác ơi :( Hiện tại thì e đánh ở mp 2, cũng tạm ổn. Mà ai bán gold bằng thẻ đt hả bác ? :D Tại mua 100mil ra ngân hàng chuyển khoản cũng ngại :))

12. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

mình đang dùng skorn đi được MP10 này, mà đồ cũng toàn đồ rẻ, cả set của mình h chắc tầm dưới 100m, click profile nhé (damage buff là 260k)

13. blacklarson

blacklarson T.E.T.Я.I.S

^ cái ammy, shoulder và con bracer của bác khác gì hàng semigod, em mà craft để ra đc mấy con như thế chắc cũng mất 100m tiền nguyên liệu rồi :D

14. Nuub

Nuub Legend of Zelda

tớ chơi 5 char rồi, chỉ từ bỏ WD... chắc khi nào thử build lại ^^

15. nameless931

Bookmark lại cái, cảm ơn các bác :D
    Hình như chẳng ai bán gold bằng thẻ đt hay sao ý nhỉ ? :(

16. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Bác có thể tham khảo build 1m đi mp10 của cm wz by archonfriday :))) ( nói là mp10 nhưng đi mp0 chắc hợp hơn :D )

Ko ngờ cái build cổ đại này lại có ngày tươi sáng tn :)) Bác Jude chịu khó ghê :))

17. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Chưa chơi WD,nên bookmark để từ từ nghiên cứu.:5cool_big_smile:

18. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Nói thật là cái này gây buồn ngủ + nhàm chán cao độ ( kinh nghiệm sau khi build tank dh )
    Các bác mới chơi mà có 20m thì tốt nhất là nên build kiểu khác , để farm mp0-1 cho nó hiệu quả , build này chỉ dành cho bác nào thích thử cảm giác lạ thôi thôi .....

19. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

Skorn thả gấu bargade mà chiến, tầm 50-60mil + craft vài đồ là đc em WD đi ngon mp5, tương đối cứng do có 5ls từ skorn.
    P/s: em hỏi chút, cái passive Grave Injustine nó có aoe là 8 yard và stack đc với đồ pick up, giả sử em có 20 pick up từ đồ thì AOE của nó sẽ là 20+8=28 hay chỉ là 20?

20. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Em vừa làm xong các Clip Monk 20m Budget vs MP 5, 7 & 10. Đang up lên, chừng nào xong sẽ show mọi người xem :">