[C9 Global] Hỏi đáp & Hướng dẫn

Thảo luận trong 'Continent of the Ninth Seal' bắt đầu bởi _Revolution_, 29/6/12.

1. banchancuaquy

banchancuaquy Mr & Ms Pac-Man

Có thể bạn trẻ thấy lvl 18 lên 20 nhanh, nhưng với mình chắc phải 1 tuần đấy. Chơi C9 mỗi lần vào là đi đc 1 cái dun là nghỉ và cũng k có nhiều thời gian chơi game nên chả mong lên nhanh hơn đc. Còn nói thật ý, mình lên web nó đọc, thấy cũng bàn bạc các kiểu, nhưng trình độ tiếng anh hạn chế nên đành về đây hỏi. Còn cậu mà cứ cố cãi " webzen nó cho thấy cái gì nghĩ có cái đó " thì thực sự khả năng đọc-hiểu và chơi game của cậu mới chỉ là bập bẹ. Như Adamantmind đã nói thì việc up future trước đã từng xảy ra? Với 1 ng` mới thì sẽ cảm thấy bối rối hay ko?

P/S: Đúng là đôi lúc thấy những chữ đậm, lão làng cũng ko thực sự như mình nghĩ. Lâu lâu vào gamevn 1 tí thì càng ngày trẻ trâu càng nhiều đấy :). 5 6 năm trước thì 1 câu hỏi như của tôi đc trả lời tận tình và còn bonus thêm nhiều thứ có ích hơn nhiều

2. LaLa Princess

LaLa Princess T.E.T.Я.I.S

Mình thấy hỏi thì cứ trả lời đi,mất gì đâu mà -.-,chửi rồi người hỏi cũng có bít dc câu trả lời đâu ,với cái emotion" =))" ít xài đi,có cái gì vui đâu mà cười

3. Adamantmind

Adamantmind Dragon Quest

ở mấy đồng chí chickenfarm hay xài emo =)) với =]] lắm, ta cũng chả thích tí nào.

4. LaLa Princess

Bác thì hay xài vài từ tiếng anh,em để ý kĩ lắm :3cool_shame:

5. vjtcjn1

vjtcjn1 Youtube Master Race

Thank you bạn nhé hì hì cuối cùng cũng xong

6. llovesick12

llovesick12 Youtube Master Race

mọi người cho mình hỏi làm sao để nhận cái Quest chuyển lên class của lv 50 vậy..

7. llovesick12

llovesick12 Youtube Master Race

à tiện thế cho mình hỏi cách sưu tầm mấy cái auspice luôn nha..

8. Adamantmind

Adamantmind Dragon Quest

đôla thần chưởng hoặc tham gia vào event gì đó. :-"
    Aus duy nhất kiếm được từ Q là Beginner Adventurer

soi ghê thế :@)

9. LêThiênHồng

LêThiênHồng Granado Espada Moderator Lão Làng GVN

lật vài trang trước xem nè

thôi bạn già trâu ít time, mù tiếng anh về chơi web game việt nam đi, dốt mà bày đặt hay nói chữ, ko biết tiếng anh còn đua đòi chơi sv nước ngoài. mồm dốt tiếng anh bày đặt flame với blame =))

éo bít tiếng anh thì có google tran
    mún bít có BS ko vào chợ tra đồ của bọn hunter là biết

bạn hỏi có người trả lời rồi, khóc lóc cái j?
    sv thái đầu tiên ko có witchblade nhưng trên web nó cứ thích đưa đấy làm j nó nào?

10. banchancuaquy

banchancuaquy Mr & Ms Pac-Man

^ Hi. Nói thật là trình độ tiếng anh đủ dùng giao tiếp thôi nên nhiều từ cũng hay nhầm lẫn vì ít dùng :)).

Còn nói thật là mới chơi game thì vào chợ tra đồ kiểu gì khi ko biết chợ nó nằm ở đâu :-? ? À bonus thêm, mình nói ko biết tiếng anh chỉ để khiêm tốn chút nhưng hình như bạn trẻ ba hoa quá r` :X. Đọc trên 4rum của game mình bảo là đủ hiểu vì mình tìm vài page ko có ai nói về BS nên mới phải vào đây hỏi :)). Nếu biết ở đây lắm thể loại như bạn mình hỏi luôn bên 4rum nó cho xanh :X.

Btw, thể hiện mình có học thức đi bạn à :). Mod của 4rum càng ngày càng ... nhỉ =(.

11. vjtcjn1

Có ai vào được game không , mình cứ bị báo lỗi ; Service will be available soon

12. nhungconga

nhungconga Mario & Luigi

Thôi hoavien à mày hơi đâu cải nửa, xem qua vài cái là tao đủ hiểu rồi, ở khoảng lv 15 có Q ở TO (World trade) hướng dẩn cách sử dụng và củng khá dể hiểu vậy mà còn nói là ko biết thì nên cần xem lại khả năng Eng và đọc Q của cậu ấy.
    Ngay cả trên 4rum của C9 ko có thông tin chính thức về BS hay BD thì cứ xác định là ko có rồi.
    Còn bạn banchancuaquy bảo "Còn cậu mà cứ cố cãi " webzen nó cho thấy cái gì nghĩ có cái đó " thì thực sự khả năng đọc-hiểu và chơi game của cậu mới chỉ là bập bẹ. Như Adamantmind đã nói thì việc up future trước đã từng xảy ra? Với 1 ng` mới thì sẽ cảm thấy bối rối hay ko?" thì xin lổi ai bập bẹ hơn ai đây là 1 chiêu của nph tạo sự tò mò cho game thôi, thấy cảnh max lv 120 mà đả có đồ 121 chưa. Nếu cậu thực sự quan tâm và tìm hiểu về sv thì chắc cậu củng chả cần phải hỏi là có class đó chưa hay không đâu, vì cả sv chả thấy thằng BS nào chạy vòng vòng củng như chả có 1 topic hỏi đáp hướng dẫn gì cho nó trên 4rum C9.

Chỉnh sửa cuối: 6/12/12
  13. LaLa Princess

Sợ không:3cool_shame: mắt soi kênh world nhiều nên giờ tốt lắm

14. vjtcjn1

Ai cho mình vô bang sv US với !!!!................................

15. nhungconga

nhungconga Mario & Luigi

ChickenFarm, Prototype, Đại việt muốn dzo G nào thì vào topic G đó coi nhung ai la officer roi pm xin vào thôi.

16. drnicolas2

drnicolas2 T.E.T.Я.I.S

h chơi char mới ko cho quà lv 1,5,15..... nữa à ae,vậy làm sao có reset????????

17. dow40ksm

dow40ksm C O N T R A

bỏ tiền ra mua, không thì tìm hiểu kĩ trước khi tăng skill. không thì đợi nó mở test server giống hồi ra cont 4 thì vào test :)
    cái box đó là event, thằng webzen nó bảo để 1 tháng thôi, nhưng mà nó để tới 3 tháng, giờ nó bỏ ai nói gì được

18. yeendg

yeendg Youtube Master Race

mấy bác cho em hỏi dame fire, warter thi tính sát thương thế nào .nó tính bình thường như dame phy hay magic ko vậy.em định chơi blade master mấy bác cho em xin bảng skill build với. mà BM ko biết nó đánh thuộc tính j?. bọn này nên dùng đồ crit hay speed. thank các bác

19. Adamantmind

Adamantmind Dragon Quest

bỏ dịp này để bán devil pack đấy mà, có gì khó hiểu đâu, cho ăn quen h` đùng 1 cái bỏ để dân tình nháo nhào, thâm lắm ;))

20. guanghua

guanghua Donkey Kong

cái tính sát thương thế nào là khó trả lời chính xác đấy :( t chỉ biết là mob theo từng continent thì có thuộc tính đặc trưng, như c3 thì thuộc tính nước, c4 là earth, c5 là fire... do đó khi bạn có thuộc tính counter lại cao thì damage cũng sẽ càng cao thôi. BM không có thuộc tính, hoàn toàn các skill là damage physique thì phải, nên cậu train ở continent nào thì chọn add thuộc tính cho phù hợp thôi, đi dun cho lẹ.