[C9 Global] Hỏi đáp & Hướng dẫn

Thảo luận trong 'Continent of the Ninth Seal' bắt đầu bởi _Revolution_, 29/6/12.

1. FrankMaverick

FrankMaverick Youtube Master Race

Tôi bị y chang luôn. Mỗi lần update Continent mới là bị.
    Lúc chọn server với chọn nhân vật game như bị treo vậy, khoảng 10-20s sau mới ào một cái chạy vào game luôn, sau đó nếu thoát ra màn hình chọn nhân vật rồi vào lại thì lại hết. Nếu game nó treo lâu quá thì server nó tính là mình time-out nên mình sẽ bị dis. Đang chờ đến thứ 5 bào trì server chắc sẽ hết.

2. comthebest

comthebest Youtube Master Race

đúng rồi đó, e bị vậy đó. thứ 5 bỏ trì sever có thể hết hả a, hóng tới thứ 5 vậy

3. cuchuoitnvn

cuchuoitnvn Youtube Master Race

Mình bị 1 lỗi là đi map thì tất cả quái trong map đều là chấm đỏ trên minimap, trong khi bạn mình bảo ở máy nó thì boss rare là chấm vàng trên bản đồ. Mình mò mãi mà k fix được ( chắc số xui chưa gặp boss để test lại nữa), a em có kinh nghiệm check vào lựa chọn nào thì boss rare hiện màu # ngoài đỏ mách mình nhé. Thank a e

4. thanaret25

thanaret25 Youtube Master Race

các bác ơi cho e hỏi, e mới cài lại C9 sau một thời gian máy đem đi sửa, khi đăng nhập, game chạy update xong thì báo lỗi xigncode, e có lên trang chủ Webzen để hỏi cách sửa và đã làm đúng như hướng dẫn (xóa mấy file trong Folder C9 trong My Document) nhưng k hiểu sao nó vẫn báol lỗi. Có ai gặp giống e k? chỉ với

5. FrankMaverick

Vào thư mục C:\Users\"Tên máy bạn"\AppData\Local\Temp xóa hết các file, sau đó vào thư mục C9 xóa thư mục XIGNCODE, chạy C9Launcher đăng nhập rồi bấm Check cho nó down file XIGNCODE lại thử xem có hết kô.

Nhân tiện các bác cho hỏi chút :
    Con Demonisher của mình đi từ 51 C4 tới giờ là 58 rồi đang ở C5, gặp cũng khá nhiều thằng bán sách mà sao KHÔNG BAO GIỜ thấy nó bán sách Demonisher cả (con mèo với con thỏ thôi, chứ thằng già bán sách 100k ra toàn cuốn gì đâu không). Không biết là số mình cực cực xui hay bug vậy ta ?

6. thanaret25

thanaret25 Youtube Master Race

mình có làm theo rồi nhưng trong thư mục Temp k xóa dc 4 file, sau khi mình skip hết các file k xóa dc thì làm theo bác nói nhưng vẫn bị lỗi như cũ

7. chienpk113

chienpk113 Youtube Master Race

ko biết có ai bị lỗi pt khi out dun ko nhỉ, mình đi 1 mình thì bt, cứ pt vào rùi out dun là dis, lần nào cũng vậy, ko biết bị sao

8. MrLilrino

MrLilrino T.E.T.Я.I.S

lúc trước Windows 8 chơi bình thường, nay lên Windows 8.1 thì không chơi đc nữa, bấm Start xong là chả thấy game đâu luôn, thử Compability đủ kiểu vẫn ko đc, search google thì có đứa bảo chơi đc. Haizz ! bác nào biết cách fix chỉ hộ mình cái :2cool_sad:

9. LêThiênHồng

LêThiênHồng Granado Espada Moderator Lão Làng GVN

thôi cài lại win 8 đi, đừng update làm j là dc :D mình xài xp :))

10. FrankMaverick

Có ai đi dun có thằng bán sách của Demonisher không ? Sao tui đi từ 51 -> 62 không lần nào nó bán sách Demonisher hết, mà Nightstalker có mới vãi.

11. nhungconga

nhungconga Mario & Luigi

Cậu cho minh hỏi về cái lỗi này với:
    Khi đăng nhập = web thí nó báo " error code {-1} An error occured while registering your information. Please try again. if the problem persists, contact the customer service center."
    Còn khi đăng nhập = laucher thì nó báo "exceptional error happened"
    Mình đăng nhập lúc sv ko có bảo trì nhé.

12. Th3Br3aker

Th3Br3aker Youtube Master Race

Xin giúp mình mình xài win 8 vào game lại không hiện cái gì coi task manager cũng không có app ẩn .Không hiện thông báo lỗi gì cả

13. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Đánh boss dimen thì thấy có rớt sách của Demonisher!

Tiếc là C9 hơi bùn ở chỗ sách bị bound, nên lượng sách bị giới hạn rất nhìu! Thêm 1 cái là thường thằng bán sách ít khi nào bán sách của đúng char mình chơi, giống như là webzen nó lập trình ép ng chơi vậy đó! :)) Hồi trc thấy thằng bán sách 300k nhìu (mà hiếm khi có dc đúng char mình mún), còn bi giờ đi cả chục dun toàn thấy thằng bán sách 1mil là sao? Webzen bắt đầu ép buộc ng chơi ghê wa'! Chỉ dc mỗi HP regen dạo này tăng như điên, khiến cho việc chạy dun trở nên dễ dàng hơn trc khá nhìu!

Chỉnh sửa cuối: 16/9/13
  14. FrankMaverick

Sách 1m nhưng mua từng cuốn 200k dc mà, ai biểu click phải mua cả stack làm chi.

15. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Là sao, chưa hỉu lắm? Bình thg sách 1mil cũng chưa bao giờ gặp dc đúng class của mình nên chưa mua bao giờ nên ko rõ.

16. FrankMaverick

Có nghĩa là thằng bán sách hình con mèo, sách của nó bán có giá 1m cho 1 stack 5/5 cuốn. Có thể click chuột TRÁI vào chọn số lượng cuốn muốn mua. Đại đi số ông nào cũng click phải mua bụp nguyên 1 stack thì tốn 1m là đúng rồi.

17. Vancello

Vancello Legend of Zelda

Mình chơi ở quán nét dùng gcafe+ khi vào game bị báo lỗi phần mềm thứ 3 , có cách nào giải quyết không mọi người

18. LêThiênHồng

LêThiênHồng Granado Espada Moderator Lão Làng GVN

cái đó thua rồi, bảo net nó mở đóng băng cài luôn client vào máy chủ đi

19. denhatbalia

denhatbalia Youtube Master Race

chào các bác, mình đang chơi C9 thì tự nhiên bị lỗi 0xE019100B. đã thử các cách trên 4rum webzen mà vẫn ko sao sửa đc, đã thử cài lại win, down lại game và cài lại, thử mọi cách trên google lun mà vẫn vậy. lỗi xuất hiện khi mình vừa vào đc màn hình chọn sv Acharon. vừa bấm nút vào server, hiện được chữ connecting thì văng lỗi, bên góc trái dưới màn hình hiện cái gì đấy như trong hình dưới =.=. bác nào từng bị và sửa được thì giúp mình với . ko chơi đc cả tuần rồi, gửi ticket 5 ngày cho webzen rồi mà ko thấy rep. bác nào giúp mình với :(

20. ring2129

ring2129 Mr & Ms Pac-Man

Mới tập tành C9, vướng ngay lỗi Sever lost connection ngay màn hình tạo char ( đúng hơn là log vào 10 15s là bị - sever SEA)

Lấy file cài từ trên trang chủ webzen, đã thử repair, rs máy, rs mỏdem, tắt anti virus, đã cài đầy đủ những gì yêu cầu ( dx netfw - riêng cái webzen support cài vào bật IE 32 vẫn ko thấy đâu ? )

-Cho xin cách giải quyết, cảm ơn