Cabal Việt Nam Sắp Dẹp Rùi Này

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi yamakito, 19/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. loggvn

loggvn Youtube Master Race

Đúng đấy, game còn hay không là do gamer.
    Thằng nào không chơi hoặc nghỉ chơi thì im mẹ đi để anh em tiếp tục hưởng thụ ...

2. s3xylady

s3xylady Youtube Master Race

Mình chơi Cabal từ lúc max lv là 75 có thể vẫn còn chậm hơn các bạn đá chơi lúc lv max là 70 nhưng tình yêu của mình với Cabal vẫn còn đó :x hy vọng với các gamer tâm huyết sẽ gắn bó với Cabal lâu dài hơn . Thật sự mình không thích game VLTK nhưng mình khâm phục game này vì nó tồn tại khá lâu ( có thể nói là lâu nhất ) vậy thì tại sao Cabal chúng ta lại không thể chứ theo ý kiến riêng của mình và 1 số gamer yêu thích Cabal thì 1 game tôn tại lâu hay không là do gamer còn về nhà phát hành thì chỉ góp phần quảng bá cho game được rộng rãi và hỗ trợ cho gamer chúng ta mà thôi ( có thể việc hỗ trợ làm chúng ta chưa vừa lòng ) . 1 lần nữa mình xin các bạn nên hiểu là 1 game tôn tại lâu hay không là do gamer chúng ta

3. pxtuan

pxtuan Youtube Master Race

mình cũng từng chơi VLTK và mình cũng chơi cabal từ cái hồi mà ngồi cả buổi chiều mà ko đánh nổi mấy kon amaku+ ở DS. Cabal là một game hay-công nhận-nhưng nó rơi vào tay AS thì...còn nếu nói rằng game tồn tại hay ko tồn tại là do gameer thì chưa đủ đâu bạn à. Những người vào đây đều những người yêu cabal đấy chứ!!! nếu ko chả ai rỗi hơi bàn luận về cái mà mình chả quan tâm.Thực sự với cách làm của AS thì cabalVN chỉ có sống= niềm tin::)

4. plurvn2

plurvn2 Mr & Ms Pac-Man

Thật do gamer kô , sao tui nhớ hồi tui với nhiều người còn thích chơi Gunbound lắm mà AS bảo dẹp 1 cái thì cũng pó tay hết chứ làm được gì , ngậm ngùi xách dép sang GB GIS

5. Let Sacrifice Me

Let Sacrifice Me Mr & Ms Pac-Man

Thích mà chơi free thì cũng thế, ko có doanh thu lấy gì nuôi game.
    Tóm lại 1 câu đối với những người chơi 100% free thì không nên có đòi hỏi này nọ.
    Tuy tui là người ít bỏ tiền để chơi game nhưng mỗi tháng vẫn mua premium và vài thứ linh tinh. Miễn sao mình thấy thoải mái và thấy rằng có chút đóng góp cho cái game mà mình đang chơi :hug:

6. tunglam_dqk

tunglam_dqk Mr & Ms Pac-Man

thật phí thời gian để bàn luận
    , CB tôi mong rằng nó sẽ tồn tại dài dài để anh em còn có game mà chơi chứ giờ game VN tôi thấy có mỗi CB la hay , CB forever
    mong có nhiều gamer đến với CB hơn để sever đông càng thêm đông( mặc dù AS quản lý game thì không cần hỏi ai cũng biết =)) )

7. rongthuytinh

rongthuytinh The Warrior of Light

game còn hay die ko phải do gamer! cabal cũng như HKGH ,CB đều là game free nên 1 khi AS đã nói bỏ có nghĩa là del, nếu do gamer thì vào 4room HK xem có do gamer đc hay ko.Cuộc vui nào rồi cũng phải tàn chuyển ảo thành thật có tàn vẫn vui. Tôi ko muốn nói là nó sẽ tàn hay ko nhưng tôi muốn nói đến việc game tồn tại đc là 1 phần nhỏ do gamer phần to do nhà phát hành, nói bỏ thì có mà kéo đến biểu tình cũng vô tác dụng.Nó bỏ đó mày làm gì nó, mày làm sao cho nó giử lại đc ko? đc thì nói ko thì nín. Hàng ngàn tiếng nói của mày ko = 1 tiếng của nó

8. Shenjiro

Shenjiro T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

hình như bạn hiểu lầm thì phải
    hàng nghìn tiếng nói hay vài chục -> vài trăm,bạn có hiểu lầm nốt ko^^
    gamer ủng hô đông thì ko 1 nhà phát hành ngu cỡ nào từ bỏ nguồn lợi nhuận .
    về NPH thì VNG có ragnarok 1 thu tiền thời gian chơi nói bỏ thì bỏ đấy,có free gì đâu ,chẳng qua lượng gamer ủng hộ ko vượt qua nổi 200 thôi@@ nói thật so với VNG thì AS vẫn là thiên đường :D
    ờ,sẵn tiện xem kết quả bình chọn gameonline hay nhất này ^^
    http://gamek.channelvn.net/binhchon.aspx

9. binh_minh3231

binh_minh3231 Youtube Master Race

Nói là phần lớn do gamer cũng đúng, giả sử game đó có quá nhiều gamer hack, bot,... farm linh tinh hay làm gì đó để kiếm ra quá nhiều đồ xịn nhằm kiếm lời, v.v... làm game mất cân bằng thì không sớm thì muộn gamer cũng bỏ đi hết =))

10. Truy Mệnh

Truy Mệnh Youtube Master Race

Rõ ràng là AS đang kiếm 1 quả cuối cùng trước khi Cabal sập tiệm. Làm gì có game nào lại ra 2 Event cùng 1 lúc mà nội dung là nạp @cash với số lượng lớn, ai nạp nhiều thì được đồ ngon. Nói thẳng ra là GM bán đồ ra ngoài cho gamer chứ chả phải là đồ không thể kiếm được. Như vậy thì chỉ sướng mấy thằng đại gia và lũ AS chứ events đâu dành cho tất cả các gamer Cabal đâu. Rõ ràng là làm tiền công khai nhưng dưới vỏ Events

11. plurvn2

plurvn2 Mr & Ms Pac-Man

Thật buồn cười , bạn lấy bằng chứng gì mà bảo là chơi free , mình mua cả Power User và thẻ Vip nhé hàng tháng nhé, cái thẻ vip đấy nó hứa hẹn dữ lắm à , dịch vụ xyz này nọ v.v... , đồ cash thì đừng hỏi , ít cũng hơn 70% số đồ cash trong shop đấy.
    Đừng tưởng game free thì muốn làm gì thì làm , bạn có thể làm gì thì làm đấy , vô đường vô lối , thích dẹp thì dẹp thích block thì block mà thích thả thì thả , ừ đấy là quyền của bạn nhưng cũng đừng trách gamer có quyền chửi , có quyền tẩy chay nhà phát hành 1 khi nhà phát hành đã đánh mất lòng tin và uy tín đối với gamer .

12. zenkychi

zenkychi Sờ phát (bị) ra ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

tình hình rất là tình hình tất cả các chiêu của asia trong các game vốn thế mà. hồi hồi GB hốt cú chót rồi đùng. HK giảm giá rồi đùng. Ghost này cũng vậy có điều đi chung với HK để có bạn

13. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

ước gì có pác nào hốt vài game đỉnh về vn chơi T.T

14. xmetalx90

xmetalx90 Mr & Ms Pac-Man

Event quà tặng lớn thay lời cảm ơn có nghĩa là mình nạp thật nhiều nhiều cash,rồi họ cảm ơn mình bàng vật phẩm ảo ===> cách truyền thống của Asiasoft.
    Các bạn để ý những event trong năm nay,cái nào cũng chỉ có nạp cash.Nạp càng nhiều,đồ ảo càng khủng.
    nói thật,từ lâu tui nghĩ asia nên đổi cái từ "event" đi,thay bằng cái từ gì nó đúng nghĩa hơn.Chẳng event nào là tham gia được,vậy thì làm sao muốn gắn bó với game.

15. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Tôi với cậu cược cái gì đi :> Cậu nói mà tôi nghe thấy mắc cười quá, cứ có event nạp @Cash nhiều thì là game đó có vấn đề và sắp tới là đóng cửa à ?! Cậu không có tiền thì ngồi ngó đi, đòi hỏi hay so sánh làm gì, không chịu bỏ gì mà cũng đòi hỏi bằng người chịu bỏ công sức lẫn đầu tư. Rõ là nhảm.

Cậu nói AS đang kiếm 1 quả cuối cùng trước khi sập tiệm, vậy theo cậu thì khoảng bao lâu nữa thì Cabal sẽ sập tiệm ?. LOL !

Bạn nên đọc kỹ lại bài của Let Sacrifice Me, người ta đang nói chung chung và nói tới số đông chứ không phải là cá nhân cậu. Cậu nạp @Cash, mua này mua nọ ghê lắm, nhưng với số @Cash của cậu có đủ nuôi sống 1 server game chăng ?!

Nói thật là ở Việt Nam này nó là như vậy đó. Tất cả NPH ở VN này nó làm kinh doanh chứ không dư tiền mua game về phát hành để cho các cậu vui chơi phè phỡn. Trong bất cứ bản hợp đồng nào trước khi ký đều có nói rõ hết, vì thế hãy đọc kỹ trước khi nhấn nút ĐỒNG Ý, đừng bỏ qua nó để rồi sau đó lên đây chửi bới um sùm. Còn muốn đòi quyền lợi của mình thì cố gắng gửi cái ý kiến cá nhân của mình lên chính phủ á, kêu mấy ông trên đó làm cái bộ luật về game online giống bên KR hay CN đi nhá. Lúc đó thì tha hồ mà chửi với bới ...

Cái gì cũng muốn có lợi cho mình thì cái thiệt ai sẽ chịu ? :))

16. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

cái cha Dark này: nhìn cabal Private kìa, event của nó sao vẫn đông đủ người tham gia?
    đơn giản ai cũng tham gia đc.
    Còn event của AS: nói ko phải chứ... éo có $$$ thì tham gia cái gì?
    trong khi các Private hoàn toàn Free, họ cũng bán item trong Shop, sao họ vẫn chăm lo cho serve của họ..
    Cho dù free đi nữa, làm ăn ko ra gì thì ăn chửi là đương nhiên.
    KO dám nói bao lâu nữa sập... nhưng nhìn chung game AS phát hành thì...
    đã lâu lắm rồi ko dám chơi game AS nữa.. tự nhiên kết cái cabal này...

17. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Đúng là :
    Nói chung thì NPH AS đôi khi cũng làm cho gamer hơi bức xúc 1 tí, nhưng có lẽ đó là tình hình chung của các NPH thôi, các bạn chơi có bực gì thì cũng nên suy nghĩ lại, đặt mình vào vị trí của họ, chứ vạ đâu cũng lôi NPH ra chửi rủa abc xyz này nọ, nếu là các cậu thì liệu các cậu có dám bảo đảm mình làm tốt hơn họ ko? Nếu bác nào trong này dám khẳng định mình làm đc thì ok, muốn nói gì thì nói.

Còn nữa hệ thống CashShop trong game, các cậu mua hay ko là quyền của các cậu, cứ game nào có CashShop thì phán là game đó ko khác gì thu phí thì hơi lạ đấy, giống như Dark Revenger nói, tiền nạp Cash của 1 người, 2 người thì cũng chả thấm vào đâu với cái khoảng NPH bỏ ra để mua Cabal về cho các cậu chơi

Và nếu cậu nào cảm thấy ko thích chơi game của AS nữa thì xin mời wa game khác chơi, hoặc là chơi các Private Servers, sang đó thì ai cũng như ai, ko sợ thằng này lắm tiền, thằng khác cày trâu nữa nhé.

Trên này chỉ là nhận xét khách quan của tớ, ko có ý bênh vực hay châm chọt gì đâu nhé.

18. xmetalx90

xmetalx90 Mr & Ms Pac-Man

Đồng ý,cash shop ai thích mua thì mua,nhưng cái kiểu KHÔNG CASH LÀ KHÔNG EVENT của Asia thì khó mà chấp nhận.
    Hãy thử nhìn sang Vinagame,nếu bạn không có knb,bạn vẫn có cửa dưới để tham gia như mọi người(đương nhiên là không ngon bằng nguời có tiền).
    Và hãy nhìn giải thưởng của Asiasoft,toàn item với op khủng,điều này khiến người khác ức chế và chán nản.Lấy ví dụ bên VTC,giải thưởng event của họ là số Vcoin khá lớn nhưng cũng chỉ để mua những món tầm tầm,bới đâu có món khủng nào để mua.
    Cái tôi muốn nói ở đây là :thay vì cho 1 món khủng,Asia hãy tặng cash,hoặc tặng nhiều món ở mức khá.
    Hãy nhìn op Mithrill 2 slot op Amp ai mà chả chán không muốn chơi.

19. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Sơ hở ở chỗ này, theo cậu thì nhìn item đó mà ko muốn chơi thì nghỉ cabal là vừa đấy. Ở trên có đoạn nói là có bỏ công sức & tiền bạc ra đầu tư thì mới có kết quả, ở đây có thể nói là 1 kiểu "ghen ăn tức ở" đc rồi chứ nhỉ?

Đồng ý là cái item đó ngon thật, nhưng đã sao, nó mạnh 1 mình nó thì cậu chết àh, hay thuộc type người tối ngày cắm đầu vào pvp, gặp những gã quái vật này thua rồi đâm ra ấm ức bảo AS làm cho mấy người có tiền càng thêm mạnh :-/ ?

Buồn cười, Mithril 2 slot 1 slot amp thì đã sao, slot kia nó cũng opt ra amp nữa chắc? Mà có lỡ nó opt ra amp thật thì cũng chả là cái đinh gì, đi train, đi map, đi war gặp nó suốt hay sao mà cứ phải sợ :'> ?

Nói thật chứ đây chẳng mấy làm hứng thú gì với những người tối ngày cứ xăm xoi người này có gì, người kia mạnh vì vnđ ra sao, hay lâu lâu thấy 1 món item GODLIKE lại phán cho 1 câu "Thằng này sài đồ GM bán >> NPH có vấn đề", ở đây không nói ám chỉ ai hết, nhưng những thể loại ấy thì thật là vãi lợn đấy cậu ạh.

20. zenkychi

zenkychi Sờ phát (bị) ra ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

mẹ mấy cái thằng mặt lolz này.asia làm event cho là may lắm rồi. muốn tham gia thắng giải thì nạp nhiều cash vô, lắm mồm cứ phải bình luận. Nghèo thì đừng có đú đởn chơi game, đã ko đánh phí thẻ tháng cho là may lắm rồi. Nghèo thì an phận mẹ nó đi, asia nó tổ chức event chứ có phải tổ chức phát quà từ thiện đâu. thôi thế nhé =)) đừng có đú đởn vào mấy cái event của asia nữa nếu nghèo ko nạp cash =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.