Cabalvn.net - Thông Báo Mới Nhất Về Tình Trạng Server Hiện Tại !!!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Mr.Zz, 20/1/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mrduyban

Mrduyban Youtube Master Race

cái này thì thôi khỏi phải nói nữa anh ạ bọn ngu thì nói mãi chúng nó có hiểu đâu :-< đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm :)) bây giờ mà chúng nó cứ bị mấy anh mặc đồng phục mày xanh lá gõ cửa thì vui thật =))

2. Willlonglee

Willlonglee Youtube Master Race

Nghĩ đương nhiên là tiếc chứ sao không, bao nhiêu công sức, tiền bạc, thời gian bỏ ra giờ tan thành mây khói. Nhưng sv sập thì cũng đã sập rồi nói thêm nữa cũng chẳng được gì. anh Zz mở sv mới đi nào, chơi sv nước ngoài đủ thứ khó khăn, giao dịch gì cũng khó :), sv của Zz thấy khá là ok rồi, chừng nào Zz mở thì nhớ thông báo nhe'.
    p/s: chỉ tiếc cai acc của em, mua Rw3 xai chua dc 3 ngày nữa, basic craft lên dc lv 7 craft dc lak mg vs lak sw lun mà chưa xài được chai nào, hajzzz nghĩ mà buồn ...

3. AlleriaX

AlleriaX Youtube Master Race

Dựa vào câu này thôi cũng đủ nói lên một điều chắc chắn sẽ xảy ra....CabalVN.Net sẽ lại đứng lên...

4. shuken

shuken Mr & Ms Pac-Man

không chơi nên không buồn :)) ngược lại là đăng khác :)) sắp có server ngon để chơi

5. kannystom

kannystom Youtube Master Race

Mình là UBoom bên sever CABALVN.NET và đã gắng bó cùng sv hơn 365 ngày , mình chỉ biết khẳng định 1 câu : Chừng nào bác Zz không còn cố gắng mở sever thì lúc đó mình sẽ từ bỏ , nếu Zz đã cố gắng mình sẽ theo bạn đến cùng , cùng bạn leo lên cái hố sâu đó /:)

6. ghost2506

ghost2506 Youtube Master Race

:-(||>:-(||>Thật sự quá thất vọng cho lão Zz.... tôi đã đầu tư cho cabalvn.net không phải ít cũng không dám nói là nhiều... trước ngày KM 100% đã có người bảo là cẩn thận nạp thẻ ít thôi kẻo nó đóng sever... không ai tin cả???? Và bây giờ thì là thật rồi.... có lẽ lí do bị Ddos chỉ là cái cớ để BQT cabalvn.net rút lui an toàn thôi.... Mọi người rất yêu mến cabalvn.net vì đây là sever priavate khá ổn và hoàn chỉnh.... Trong thời gian BQT nói sever bị Ddos tỷ lệ người quan tâm đến sever, ủng hộ cho sever lên đến hàng 1000 thạm chí còn hơn... Tuy nhiên BQT đưa ra cái thông tin là bị hacker xóa sạch dữ liệu nghe có vẻ vô lí quá nhỉ.... Sever không mở thì làm sao mà hacker vô mà xóa được... vì là 1 máy chủ độc lập như máy vi tính của chúng tôi vậy... tắt máy đi rồi thì thằng nào vào mà xóa được....
    Thật đáng thất vọng, quá thất vọng.... BQT sau 1 thời gian vòng vèo cũng chỉ để đóng sever cho êm đẹp....
    Tôi thật sự thất vọng về BQT cabalvn.net.... Các bạn kiếm được của chúng tôi bao nhiêu sau lần nạp thẻ 100% vừa rồi nhỉ... ?????

7. shuken

shuken Mr & Ms Pac-Man

cùng nhau leo xuống ... cùng chết vì ngạt =))

8. trunglxag2001

trunglxag2001 Youtube Master Race

Ta Còn Cầm AC FA k8 5zz full linh kiện nè nhưng nếu anh zz ko được thì mỡ lại sever mới đi em vẫn ủng hộ anh, thử hỏi các bạn đã và từng chơi cabalvn.net , mình xin hỏi một điều các bạn chơi game đầu tư vào bao nhiêu lấy lại được bao nhiêu . nói thật cabalvn.net bạn đầu tư 4tr đi ko chừng sẽ bán lại được 6tr. mình là aCc Thương Nhân Nè . bây h các bạn qua cabalviet.net dám đầu tư ko , đầu tư rồi bán lại có ai mua ko , nhưng nếu cabalviet.net hack sập server cabalvn.net. thì các bạn nên nhớ một câu từ xưa đến h . Tức Nước Vỡ Bờ . nói thẳng bạn luôn sever cabalvn.net sập server bạn ổn định được tui chịu gì củng chịu.
    Còn phần Các bạn đã chơi cabalvn.net có khi nào các bạn lổ ko (mấy người 1k5 trở lên biết @@) . nói trắng ra cabalvn.net game giải trí người ta đầu tư giải trí khi muốn bán thì bán lây tiền lại thôi ko mất mát gì .
    tôi nói đến đây thôi nếu dữ liệu ko phục hồi được tôi sẵn sàng tạo acc khác luyện lên từ từ , sẵn ôn lại mấy cái Q đỡ bùn :|

9. babyboy55

babyboy55 Youtube Master Race

thằng này không ý kiến gì thì cút.
    Ở đây ko phải chỗ để đùa giỡn

10. galaxyamazonic

galaxyamazonic Youtube Master Race

May quá đã bán acc rồi nên giờ ko có gì để tiếc :)). Nhưng vẫn ủng hộ bác Zz mở 1 SV với rate thấp và LV đừng khủng bố như thế :(

11. shuken

shuken Mr & Ms Pac-Man

thất vọng cũng đúng nhưng nên nghĩ cho người ta chút, bạn mất tiền chơi giải trí còn người ta mất cái kiếm cơm của người ta, người ta vẫn kiếm cơm được tội gì người ta phải close để bị mang tiếng ra chứ. Suy nghĩ lớn chút coi

12. _Iljimae_

_Iljimae_ Youtube Master Race

Mình là một newbie của trò Cabal. Mình biết đến Cabal qua Asiasoft nhưng chỉ ở hạng xoàng(vì hồi đó còn con nít mà có biết cày cuốc gì đâu). Sau mấy năm chia tay mình chợt nhớ lại đến Cabal, và lên mạng tìm Cabal offline(đến lúc này cũng chưa biết sever pri là cái gì) nhưng không thể chơi được vì đòi hỏi cấu hình cho Cabal off là quá cao so với máy của mình. Vài năm sau, chính xác là gần cuối tháng 12 năm 2011, khi đang lướt web trên vn-zoom thì có 1 cái quảng cáo của Cabalviet.net hiện lên, mình click vô thử. Down game về chơi nhưng lại không chơi được, vì file down bị lỗi và đang close beta. Mình quyết định chờ đến khi open sẽ chơi lại, nhưng đến thời gian open lại quên mất. Thế là thời gian trôi qua.... đến ngày 14 hay 15 tháng 1 gì đó, mình chán Kiếm Thế và lại nhớ đến Cabalviet, mình lên trang chủ down về, và đã gặp một trở ngại là account bị block( mặc dù mình tạo nhân vật trong thời gian close). Thế rồi mỗi ngày mỗi giờ mình cứ gõ cabalviet.vn và kiểm tra xem account của mình đã được thả chưa, nhưng vẫn không được. Đến một ngày mình gõ nhầm cabalvn.net ai dè nó ra một sever Cabal Pri khác. (Mình sắp nói một số câu khiếm nhã, xin lỗi các bạn Cabalvn và Zz trước). Tâm lí game thủ mà, thấy sever nào cùng game với game mình đang chơi thì quyết tâm tẩy chay sever đó. Lúc đầu mình đăng kí thử, nhưng mãi mà ko được, nên pm Admin Zz, nhưng ngóng cả buổi mà chẳng thấy lão trả lời, nên bắt đầu chử(chửi 1 mình): !@#$%^, sever như c** c**, Admin làm cái đ** gì mà không trả lời( mình xin lỗi trước rồi nhé). Rồi mình reg 1 acc trong forum tên là Iljimae, lúc đầu tính làm gián điệp.... Sau vài câu xả giao với anh em trong CBVN và đọc những thông tin về sv(kinh nghiệm, rate, premium,....) Mình thật sự đã thích sever này. Và mình download game, down patch, đã down xong hết nhưng mỗi tội là ko reg nick được và sever đang bị DDOS( lúc đó mình không biết là CBV đang DDOS)...lại nản. Đến hôm nay, 20/1, mình vào forum với tâm lí là sever vào không được thì vào nói chuyện với anh em, nhưng đã bị Database :(. Lại đọc thêm thông tin về vụ DDOS, lúc đầu mình theo bên Cabalviet vì mình đọc thông tin từ bên họ trước, với lại lúc đó mình không biết data CBVN đã bị xoá. Càng đọc những bài post của Ad Zz và những commnet của ae CBVN, mình bắt đầu nghi ngờ, cho đến khi đọc bài này http://www.thegioivohinh.com/diendan/showthread.php?t=16698 thì sự khi ngờ đó mới chuyển thành sự căm ghét gã SunBoy.
    Nhưng thật sự rằng...mình vẫn đang chơi sever Cabalviet mặc dù ghét Ad SunBoy. Bởi vì... mình yêu Cabal, chứ mình không quan trọng sever nào, có Cabal thì mình cứ chơi, miễn là sever đó chơi được hoặc sever đó tốt hơn sever khác. Mình vẫn còn yêu Cabal lắm, yêu hơn cả game Phi đội mình gắng bó hơn 5 năm trời :(. Mình mong Admin Zz sẽ mở lại sever mới với EP.3, sửa lại nhân vật Blader(mình nghe nói Bl sv này yếu hơn sv khác). Và một hệ thống chống "bọn ác" tốt hơn bao giờ hết.
    Thân.

13. galaxyamazonic

galaxyamazonic Youtube Master Race

Bạn nói chuyện đừng vơ đủa cả nắm thế bạn. Đừng mở mồm ra cái là đám súc vậy hay gì gì đó. Nếu ko thích câu nói của ai thì chỉ định riêng người đó thôi. Còn chưa biết là ai đúng ai sai mà vơ đủa cả nắm rồi chửi nthe thì càng ngày càng mất hòa khí đấy.

14. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

bạn thích thì bạn đưa địa chỉ mấy cái 4rum khác mình tạo dùm mỗi cái 1 nick sunboy cho. Bộ chỉ có ADMIN cabalviet mới đc quyền đặt tên sunboy hả thằng ất ơ ngoài đường nào chả đặt đc=))

15. depzaicokhac

depzaicokhac Youtube Master Race

Tức quá tức ,éo bh phục tụi nó ,coi tụi nó éo phải con người ,sập cbvn tụi nó cũng éo dc cái *** *** gì

16. quangtraibao

quangtraibao Youtube Master Race

Bạn ủng hộ cabalviet vì bạn là ng chơi , tôi ủng hộ cabalvn cũng vì tôi là ng chơi .Mọi ng đều đấu tranh vì sever mình chọn , cứ đợi chuyện gì đến sẽ đến thôi .Giờ mình nói họ bảo vệ , họ nói mình bảo vệ , tranh cãi đến bao giờ mỗi ng làm việc của mình đi .

17. shuken

shuken Mr & Ms Pac-Man

đọc hiểu có vấn đề vkl =)) forum có thể đặt bừa nhưng admin musaigon không bừa được đâu.

18. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Thế có thằng ngu nào mang có tiền án tiền sự rồi đi sang vùng đất mới kiếm ăn lại xài lại cái tên đã bị vấy bẩn ko =))

19. _Iljimae_

_Iljimae_ Youtube Master Race

Chẳng có thằng ngu nào lấy cái tên đã bị có tiền án sang làm Ad forum khác đâu bạn. Ý của bạn và ý của mình đều đúng :))

20. baotamka

baotamka Youtube Master Race

Tên bị bẩn rồi thì sợ đặc sản gì bẩn nữa :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.