Các bác đi Campaign đến đâu rồi?

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi dreadlock, 14/6/06.

1. *Ryan*

*Ryan* Youtube Master Race

o có Campaign , lâu lâu vào chiến 1 2 map rùi nghỉ . giảm stress ý mà ..
    nghe các bác nói sao mà thấy vui phết
    o có thời gian chơi rùi
    1/7 này đi làm lại rùi :((

2. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Không muốn đánh cũng không xong. Đang nói đánh nhau với người cơ mà. Bạn không đến đánh nó thì nó sẽ đến đánh bạn. 1 nhát là lên đường em Fenix yêu dấu.

3. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Pit ở đâu ra mà nhiều thế ? Vả lại con này chậm chạp và ô đi cũng rất ít . Nếu Pheonix của mình yếu đến mức bị Kill dễ như thế thì gặp phải các quân cùng cấp bậc các thành khác cũng bị giết dễ dàng vậy thôi , chẳng có gì khác biệt . Harm Touch thì còn ghê chứ Vorpal Sword tôi thấy có cũng chỉ lợi hại hơn chút ít thôi , chẳng đáng kể lắm .

4. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Nhẩm rồi bạn ơi, Vorpal sword giống hệt Harmtough chỉ mỗi tội phải att cho nên nếu pheonix thấy Pit lord ở đâu thì làm ơn tránh xa xa ra tý, đánh nó chết mà nó có Last Stand thì thôi rồi, tiêu 20 mana, hoặc rớ sớ gần nó nó chém cho cái thì thăng thiên sớm thôi (tại Vorpal Sword đã tấn công là chết ít nhất 1 con mà Pheonix chỉ có 1) các quái vật LV 7 của các thành gặp con này chết còn xót nữa là

5. Arabia

Đồng ý , nhưng Pit lord di chuyển được có 4 ô , Ini thì chỉ có 8 , thấy nguy cơ mình chơi 1 quả Slow , Pheo Ini 15 cứ gọi là xả láng đi , 2 turn công 1 Turn tránh hoặc chả cần slow , dùng Circle of Winter vừa công vừa Freeze , 1 Turn oánh nhau 1 Turn tránh cứ gọi là thoải mái . Đáng ngại là con Wraith kìa , Ini 11 đố kiểu gì thoát được .

6. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Mấy bác cho tui hỏi cái màn Fall of the king ( ko biết viết có đúng không ) của Isabel sau khi set up xong cái giọt nước mắt gì đó rồi làm gì nữa ? đi lòng vòng hoài không biết làm sao để qua cái màn này mong các bác chỉ giúp

7. Arabia

Đưa Goldric đi qua cái cổng ở góc dưới bên phải bản đồ đối diện với cái cổng vào thành Demon .

8. dreadlock

dreadlock Mr & Ms Pac-Man

tui cũng chỉ chơi có cuối tuần thôi, bác chơi nhanh làm gì. Tui cũng đang nhấm nháp, khi nào có mấy cái map handmake của các bác làm map thì lúc đấy mới cảm nhận được hết cái hay của thằng game này.

9. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

có mấy bác thấy post toàn là camp này dễ vật, camp kia dễ, ko hiểu mấy bác đánh normal hay heroic mà phát biểu xanh rờn

10. Cygnus

Cygnus Youtube Master Race

Cái campaign 3 của Necromancer, nó đòi 20 con Bone Dragon, lúc đó tui có 21 con nó không chịu, chờ vài tháng mua thêm 20 con nữa là 41 con nó vẫn không chịu. Vậy là sao nhỉ?

11. Arabia

Tất nhiên là Heroic chứ Normal ai chơi . Chỉ cần bác biết hết về các tính năng trong Game , bài đầu của mỗi Campaign học Skill hợp lý là thấy chẳng có gì khó . Quan trọng là khởi đầu của bác ra làm sao , khởi đầu mà ko hợp lý thì về sau rất khổ . 1 kinh nghiệm nho nhỏ : đừng học Logitics , đi tuy gần 1 chút nhưng oánh nhau dễ dàng hơn rất nhiều . VD Campaign Sylvan chẳng hạn , các Skill tôi học như sau : Attack có sẵn , Enlightment , Dark Magic , Light Magic , Luck . Cái bài cuối nhiều người kêu khó tớ chẳng thấy khó , trừ tuần đầu tích quân với đánh mỏ xung quanh tuần thứ 2 là tớ chạy thẳng 1 mạch , quân lấy bằng Summon Creature . Các bài trước cũng vậy , cứ thế chạy thẳng cánh cò bay , đánh nhiều lúc còn thấy tiếc là sao quân địch ít quá chẳng sướng tay tẹo nào . Bác chơi Campaign nào thấy vất vả , để tớ tư vấn cho ?

12. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

đúng là chơi lần đầu thiếu kinh nghiệm khó khăn
    tui chơi sylvian cố gắng lên ultimate skill + skill enligh làm ko còn chỗ học skill phép, thua thiệt vãi

nói chung 1 lời khuyên là ko nên bon chen ultimate skill, build kiểu gì cũng phải có ít nhất 1 skill magic

13. Arabia

??? Ultimate Skill ? Campaign Elf ? U must be kidding . Ngay đầu đã có tactic thì làm sao mà lên được . Nếu nói về có khả năng lên được chỉ có campaign demon với wizard là lên được thôi (và thực tế là khi chơi wizard tôi lên được) . Còn demon tôi ko hề có ý định lên .

14. dreadlock

Có thể là do bug đấy, bạn đã thử đánh hết các thành của bọn nó chưa, tôi giết quân Green xong mới quay vào cái cổng đấy.

mà tất nhiên là bạn phải có hơn 1K Skelly rồi chứ

15. Cygnus

Cygnus Youtube Master Race

Uh, tui có 3k Skeleton rồi, cũng hạ quân green rồi, chỉ còn 1 cái secondary quest chưa hoàn thành là Curse the mage's towns. Nhưng mà tui curse xong một cái rồi khi vào mấy cái còn lại nó không hiện ra cái option để curse nữa.

Mà tui cũng đang chơi lại campaign từ đầu. Hồi trước toàn hướng về ultimate skill nên thấy campaign hơi khó, bây giờ chơi xong cái campaign đầu tiên sao thấy nó dễ quá. ^_^

16. dreadlock

Trong map đấy tui curse hai cái thành Academy rồi mới đến cái thành thứ 3. Bác xem thế nào :)

Chơi lại bao giờ chả dễ hơn hả bác, hôm nào mình tổ chức cuộc thi ai đi campain trong thời gian ngắn nhất cái nhỉ :cool:

17. *Ryan*

*Ryan* Youtube Master Race

tổ chức kiểu này chắc 1 tuần mới song cái camp wa
    và cho hỏi làm sao biết bạn đó có chơi cheat o ? và làm sao biết thời gian khi end camp

18. megamanxxx

megamanxxx Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác ơi em là newbie mới chơi đến bài 2 màn 3 , mấy bác chỉ em build tướng để đánh với thằng Gilrean đi, em đánh ko tài nào lại nó

19. dreadlock

bạn vào topic này đọc từ bài này http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=3154258&postcount=144 trở xuống, cách đánh đại khái là như thế (đây là áp dụng cho phần Heroic)

Hoặc là đây có tiếng việt :D http://forums.gamevn.com/showthread.php?p=3079992#post3079992

@Ryan: đánh trung thực với bản thân, vui và đoàn kết là chính thắng thua là phụ, cheat nhìn người ta biết ngay mà :-p

20. megamanxxx

megamanxxx Mr & Ms Pac-Man

Em cám ơn bác dreadlock đã tận tình hướng dẫn , rất vui lòng được học hỏi