Các Bạn Hãy Cùng Bỏ Phiếu Cho Game đánh Kiếm Trừ Quỉ Nào Hay Nhất

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi sasuke2005, 8/5/05.

1. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

U càng ngày càng nói khó hiểu :-/ ,thế gà mẻ là thằng nào.Thôi tạm thời chấm dứt đấu khẩu ở đây,cứ coi như ta không thắng u ko thua,câu được cũng nhiều bài rồi phải nghỉ mệt thôi :whew:

2. GAMẺPG

GAMẺPG Youtube Master Race

Có Nhiều đứa Nhảm Thiệt.cãi Nhau Thì Giỏi .đến Lúc Có Người đưa Ra ý Kiến Có Lập Luận đàng Hoàng , Có Giỏi Thì Hãy Bắt Bẻ Lại đi.đằng Này Không Cãi được Lấy Một Câu Rồi Hô Hoán Lên Toàn La Mấy đứa Nhà Quê Mới Chết.nhà Quê Mà đi Tán Phét Cho đã Rồi Mới La Lên.mấy U Nên Tập Muốn Tranh Luận Về Cái Gì Thì Phải Bảo Vệ được Luận điềm Mình đưa Ra Chứ đừng Có La Làng ăn Vạ Lên Như Vậy.đó Mới Là Nhà Quê đó.rất Mong Như ý Kiến Tranh Luận Chứ Không Phải Kiểu Con Nít , Chơi Không được Thì Nghỉ Chơi Như Thế Này

3. GAMẺPG

Lại Còn ý Kiến Là Thằng Nào đi đầu Thì Chắc Sẽ Hay .pop Có Từ 1986 Nên Không Ai So Sánh được.quá Dốt.pop Có Từ Năm 86 Nhưng Từ The Sand Of Time đã Phát Triển Thành Một Dòng Khác Mang Tính Hành động Hơn Rồi.còn Cái Kiểu Sống Lâu Lên Lão Làng Thì Phải Bầu Cho Nịna Gaiden.nó Có Từ Hệ Né Lận đó.không Biết Thì Tìm Thông Tin Rồi Hãy Khoác Lác.mang Tiếng đi Bầu Mà Nhiều Khi Chắc Chơi Có Mỗi Pop Rồi La Làng Lên Quá.tranh Luận Về Nội Dung Thì Không Nói được,bắt Bẻ Ba Cái Vớ Vẩn Về Lỗi Chính Tả,chấm Câu.khâm Phục Thiệt

4.  Aoi 

Aoi  Donkey Kong

L-)Thôi đừng shift nữa, bạn gà mẻ ạ
    Chủ yếu là bạn, POP và GOW ko xứng đáng để tớ tranh luận ;))
    Bình luận SH2, rồi lại game PS2 và Xbox, tớ cũng biết bạn thế nào gòi :'>

5. Heardless

Coi bộ ông Aoi yếu thế rồi,cãi ko lại chỉ toàn nói đâu đâu,bị chê thế mà ko có kháng cự gì thì cũng kì nhỉ :wink: ,bảo POP và GOW ko xứng đáng để tranh luận mà sao post bài hoài thế :>

6. GAMẺPG

ừ,vui Thiệt đó."không đáng để Tớ Tranh Luận" Mỗi Ngày Tớ Chỉ Vào đây Nhìn Sơ Qua Vài Tiếng Rồi đi Thôi Mà.căn Bản Là Tớ Có Biết Cái Gì đâu Mà Tranh Với Chả Luận.tui đưa Bài Lên Là để Tranh Luận Với Những Ai Thích Game Và Chơi Game Theo Kiểu Thưởng Thức Mà Thôi.không Quan Tâm đến Những Lọai Chơi Game Hùng Hục Mà Chả Có Cảm Nhận Gì Hoặc Ra Vẻ Ta đây Hiểu Biết.mong Ai Cũng Anti Pop Hoặc Thích Pop Cùng Tranh Luận.tui Chỉ Muốn Nghe Những Lý Luận Có Dẫn Chứng Thực Sự Chứ Không Phải Cái Kiểu Mạnh Ai Nấy Rống Lên Game Này Hay Quá Xem Thử Ai La To Và Có Nhiều đứa Phụ Họa Hơn

7. Heardless

Aoi nghe gì chưa sao ko ứng khẩu đi chứ,mới đầu thấy cha này phản biện mình tưởng thứ dữ,ai dè càng về sau viết bài càng dở,lập luận thì ko có chứng cứ cụ thể toàn do tự nghĩ ra.

8.  Aoi 

Aoi  Donkey Kong

đéo thèm chả lời thì tưởng là ko nói được...Er làm người thật khó
    Gà mẻ Viết rối mắt quá...đã đọc xong đâu ;))
    Chỉ hứng chơi ko hứng tranh luận..:-"
    Mà các bạn có vẻ tự tin vào lý luận của mình quá nhỉ
    ....tớ vào cái GVN này cũng hơn 2 năm rồi...thể loại như các bạn tớ thấy nhiều lắm, lúc đầu thì cũng rỗi hơi phản bác tí....sau chán chả buồn nói;)) (uh nhưng nếu các bạn bốc phét RPG thì tớ sẽ lên tiếng :'>, nhưng mà là chửi ),
    Nói thế này...trên GF (game fờ a quy ấy mà ) Review của họ hay lắm... FF7,8 ; CC, GOW.....và cả POP cũng khối thằng cho 1, 2 điểm đấy, bình luận chặt chẽ lắm chắc còn pro bằng mấy các bạn...tớ còn lạ gì kiểu nói ấy...nhưng mà chả thay đổi được gì cả [-x
    Hay lắm, cái đấy gọi là nhường con nít...bạn tự tin rằng bài viết của mình rất hay (:-& ) and Lý Luận Có Dẫn Chứng Thực Sự Chứ =))
    Thực sự với kiểu viết đó...bài của bạn tớ cũng chả thèm đọc hết , sao bình nuận được...
    Nhớ mang máng là có ý kiến chê POP ko giống với văn hoá, lịch sử, và còn chê nhạc Rock+ mấy cái vớ vẩn khác...đến đấy là đéo thèm nhớ nữa...
    Hỏi lại 1 câu nhẹ nhàng thôi : game giống với văn hoá lịch sử để làm gì =))..từ thủa bé đến giờ chưa được chơi game nào như vậy....Onimusha do Nhật làm đó có giống với lịch sử văn hoá nước nó ko nhỉ, và còn Tenchu, Ninja Gaiden...hay là DW giống với lịch sử....or GOW của bạn =))
    Đến đấy là thấy ngu đéo chịu nổi rồi...đéo muốn nói nhiều nữa :cow:

9. bazzani

bazzani Fire in the hole!

ai biet huong dan~ cua GOW pót len cho anh em di

10. sasuke2005

sasuke2005 Mr & Ms Pac-Man

cão nhau lằng nhằng mệt quá nói tóm lại GOW hay hơn POP vì hình ảnh đẹp nội dung cũng tốt còn trò POP nhảm nhí dở ẹc biến đi chỗ khác thằng nào thích POP là hơi bị khìn khìn(điên đó)

11. sasuke2005

sasuke2005 Mr & Ms Pac-Man

hướng dẫn thì không có tự tìm đưòng mà đi nếu bí anh em trong đây chỉ cho post xong cái hưóng dẫn đó là khìn khìn luôn.
    anh mod ơi có thể chỉ cho em cách bầu chọn giống như megaman không?
    cám ơn nhìu

12. Dark█Aoi

Dark█Aoi Youtube Master Race

Tóm lại cái đéo gì :-&....POP mà đến mức nhảm nhí, dở ẹc cơ à =))=)), noob nghe thằng giả pro phát biểu giờ cũng muốn chơi trội, bựa vật :-&
    Người lập poll bình chọn thì phải công tâm chứ ;))
    Thằng đéo nào chả biết, việc gì phải mod, khi mở topic mới để ý đi, có thế cũng hỏi [-x
    Mà chú viết sai chính tả tùm lum, trông ngu lắm nhá X(...đừng bắt người ta bình chọn choas legion. hay là Bood will Tell ;))

13. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

Theo tôi thì POP không hề là một game dở, thậm chí còn rất hay. Thế nhưng xem xét nó theo thế đối chọi với GOW thì thấy rõ ràng nhà sx POP đã mắc vào 1 cái vòng luẩn quẩn là không biết đưa game của mình đi theo còn đường nào, Action hay là Adventure (các puzzle) hay là kết hợp cả hai. Họ đã quyết định dung hòa cả hai nhưng cả hai mặt này họ làm chưa đến nơi đến chốn. Tôi thực sự không biết với bản WW, Ubisoft chú trọng vào phần nào, các Puzzle thì không hay bằng phần 1, đột phá không nhiều, quanh đi quẩn lại cũng chỉ nhảy-búng-chạy tường xào đi xào lại hoài đến phát ngán. Còn Action thì, nói thiệt, các chiêu thức của Hoàng Tử cứ như là mấy đông tác hát bội vậy, trông nó ẻo lả thế nào ấy. Đánh không đã tay chút xíu nào cả.

Trong khi Sony thì xác định được mình sẽ làm gì với GOW: chú trọng vào Combat ! Cái này thì tui khỏi nói thêm nữa, bác nào nói Combat của GOW dở thì tui bó tay luôn ! Tuy focus vào Combat nhưng GOW không phải là không có puzzle, nhưng chúng được thiết kế và sắp xếp đơn giản và hợp lý, đóng vai trò như 1 món gia vị tô điểm thêm cho các pha hành động của Kratos.

Sẳn đây nói luôn về DMC, đây là game Hack n Slash từ đầu đến cuối, người chơi chỉ việc bắn+chém như điên từ đầu đến cuối, lâu lâu thì đi tìm đồ mở cửa. Chấm hết !!! Nói chung là hơi nhàm ! (Có lẽ là do tôi không hợp lắm với những game kiểu này).

Cuối cùng, nếu bảo tôi cho điểm, thì sẽ như sau:

POP: WW: 7 điểm --> Good !
    God of War: 9 điểm --> Great ! (đối với tôi chẳng có game nào Perfect cả)

14. ultimatesephioth

ultimatesephioth Youtube Master Race

ha ha ha hỏi câu ngớ ngẩn thế không Devil May Cry thì là cái gì đặc biết là Devil May Cry 3 còn:
    SHINOBI.
    -NINJA GAIDEN.(NG)
    -GOD OF WAR.(GOW)
    -CHOAS LEGION.(CL)
    -BUNJIGAI.(BJG)
    -SPAWN.(S)
    thì tôi thấy chaos legion là ổn nhất rùi

15. Heardless

Chà mới có 1 ngày lên đã thấy giang hồ tụ tập đông thật.Ông AOI ơi,tôi thấy u ko nên trang luận trong các topic này nữa vì tôi đã phát hiện ra ông chưa hề chơi GOW,bằng chứng là từ hồi post bài tới giờ có thấy u phân tích chê bai GOW lấy 1 lời nào đâu,vậy mà cũng bày đặt hùng hổ nhảy vô cãi cham chảm đòi so sánh nọ kia :cool: .Còn nữa đừng chửi thề nghen,chửi thề thì biết là mình đang khoe cái gì rồi đấy :cow::>
    Devil5cry3 mà cũng có người chê ,Chaolegion cũng có người khen thì hết biết nói sao :hug:
    Đây là chỗ người ta cãi nhau,tìm hướng dẫn đi chỗ khác X(

16. Kenshin Himura

DMC thì tui hỏng có chê dở à, tui chỉ muốn là style action của DMC không hợp với tui (giống như Dynasty Warrior có rất fan trong này, nhưng tui cũng không mê nổi). Tùy sở thích mỗi người thôi ! Tôi vốn không thích dạng game mà chỉ có đánh đấm túi ụi từ đầu đến cuối (chắc phần nhiều là do bấm 1 lúc mỏi tay không chịu được :D).
    Nói chung style của POP và GOW là gần nhau hơn cả, DMC là 1 game thuộc style khác nên nếu so sánh, đánh giá POP thì nên so sánh với GOW hay ngược lại. Thế thôi !

17. Heardless

Coi bộ tui với u bất đồng sở thích trong Devil5cry rồi,nhưng được cái giống là tui cũng chả mê gì trò DW mà tui nghĩ hầu như ai chơi action adventure cũng ko khoái DW đâu.Vậy mà thằng Capcom đang làm 1 game bắt chước y hệt cách chơi của DW tựa Devil king,nghe tựa là thấy tầm thường rồi(http://www.gametrailers.com/player.php?id=6029&type=wmv),nghi thế nào nó cũng đi theo vết xe bò của thằng Chao Legion.Các game mới của Capcom giới thiệu trong E3 thấy ấn tượng mỗi trò Okami.

18. Kenshin Himura

Devil May Cry thì đối với tui vẫn hay, nhưng nói chung thì tui thích game nào đánh đấm vừa vừa thôi, xen vào 1 chút thời gian ngẫm nghĩ, giải đố thì vui hơn.
    Tại vì chơi DMC tui hay bị mỏi tay nên lâu lâu mới đem ra chơi 1,2 màn, chỉ có thế thôi. Chứ DMC vẫn là 1 trong những series Melee Action kinh điển nhất !

19. Heardless

Chỉ có phần 3 là mỏi tay thôi vì muốn ra chiêu chém liên hoàn thì phải ấn với tốc độ 24 hình s,đặt biệt cặp song đao Agani & Ruda mỗi lần dùng nó là các ngón tay ê ẩm hết chứ phần 1 chơi đâu có sao,Phần 2 chơi chỉ bị cái mỏi miệng(chửi ngu.. X( )

20. Dark█Aoi

Dark█Aoi Youtube Master Race

L-) Tớ đâu có phân tích game nhỉ...chỉ phân tích mấy thằng ngu học đòi làm pro thôi
    Mà thôi...xem bài của bạn ở RPG vault và Topic DMC của tớ, tớ biết bạn thế nào gòi....trình cao chẳng phải nói =))=))
    Bây giờ ko đạo đức giả như ngày xưa nữa...nóng mắt là chửi đấy...đừng nhảy vào mồm tớ khoe kiến thức nữa X(
    Nói chuyện chán bỏ mẹ ;))