Các Bạn Hãy Cùng Bỏ Phiếu Cho Game đánh Kiếm Trừ Quỉ Nào Hay Nhất

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi sasuke2005, 8/5/05.

1. prince313

prince313 Youtube Master Race

hahhaha cốt truyện sáng tác của bạn heardlesss cũng hay!!!!!!!

2. prince313

hahhahha cốt truyện sáng tác của bạn Heardless cũng hay thiệt

3. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Bác làm gì khen em tới 2 bài zậy ,ngại quá :'>
    Thì đó thế sao tui chê nó bác lại nói "hình như có mình cha là bị bất thường" ,bảo sao ko ức chế ::( .
    Còn tui thì đã lăn lộn qua nhiều game action và thấy POP dở thiệt đó chứ ko phải giả đâu.Nếu bác mới vào đây lần đầu muốn tìm người chung chí hướng tui đề nghị bác nên kết bạn với lão redhunter ,cha này cũng là công dân 34 thứ thiệt đó
    Chuyện cũ mà nhắc làm gì ,tui nói câu đó lúc mới vào gamevn level có 5,6 à :D

4. prince313

tui nghĩ chắc tui vào lộn trang rồi ở đây toàn là mấy người ghét POP không

5. prince313

vào đây nghe chửi POP chắc tức ói máu quá thôi GO!

6. pttiger

pttiger Fire in the hole!

Thằng nào khen POP chê GOW và bảo rằng mình chơi cả 2 trò nên bảo thế thì đến đây tao đập bỏ "BU" luôn X( . Cái POP mà khen hay thì đúng là bị chó cắn(điên), dơi cắn(mù). Các bạn đừng nên cãi với mấy thăng POP'lover chi cho mỏi tay gõ phím cứ để tụi nó tự biểu hiện cái ngu của tụi nó trên này đi :;)

7. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

Ninja Gaiden cái nhể ? Cũng có kiếm (mà kiếm đẹp nữa là khác), cũng có quỷ, vậy gọi là Đánh kiếm trừ quỷ là đúng rồi ? Ninja Gaiden is the best, GOW 2nd and DMC 3 lót tót thứ 3.

8. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Lâu ko vào box này nói nhảm rùi hum nay câu bài phát ^^
    -Bạn nì nghe nói chắc là chơi ko kỹ onimusha rùi game này hay ở mí điểm seo:
    1-combo thì ko nói vì trong game này combo ko nhìu chủ yếu là critical-reflect critical và chain critical coi đã mắt phải biết ^^
    2-dung hoà giữa adventure và action khá ổn+cốt truyện tạm ổn coàn các cảnh nền thì wá đẹp và phong phú(đặc biệt phần 3) ^^
    3-cóa nhìu bí mẹt để người chơi khám phá và các độ khó biến thái đặc biệt là critical mode->monster can be killed only by critical hit >_<
    P.S:game này mà tập trung vào tìm đường gì đâu +_+ nhìn wa nhìn lại là biết tìm cái gì để làm rì rùi tìm đường thì phải kể đến RE ^^
    -chơi oni ko đỡ nhìu mà dùng side step nhìu để né+đánh trả or critical.

9. Heardless

Gượm nào ,đi đâu mà vội mà vàng mà quàng phải đá mà vấp phải dây.Chỉ tớ khúc này coi ,đi thằng hoàng tử ma tới khúc trong hình thì bị bí ,có bức tường nứt nhưng chém ko bể,đất dưới chân sắp sụp,tình thế rất nguy kịch chỉ gấp cái :whew:
    [​IMG]]
    =))=)) thế bác chơi tới đâu mà nói tui thế.
    Cái này phần 3 mới có
    Chỉ mấy thằng lính thôi,chứ boss thì ::(
    Ý bác bảo lúc bác chơi thì né nhiều hơn đỡ à?vậy thì em phục bác sát đất đó.

10. KID_Szalor1412

KID_Szalor1412 Mr & Ms Pac-Man

Thôi chán bác Heardless wá đi, miệng thì chửi POP ra rả còn ở nhà thì chơi POP như đúng rùi, lại còn say mê nữa chứ (nếu không làm sao bảo người ta chỉ gấp?)! Tớ chơi thấy nó nhảy nhó tưng bừng, roài chém giết gì đâu không có cảm giác gì hết! Chán! Bỏ một phiếu cho Ninja Gaiden, Ninja Gaiden 1st chắc rùi còn giè! #>:)

11. Thedevilxn

chỉ có phần 3 tui mới đỡ nhìu vì mới chơi thui chứ coàn phần 2 tui ít đỡ lém toàn critical :p ,reflect-critical thì đúng là phần 3 mới có coàn chain critical thì từ phần 2 đã có rùi,critical mode thì monsterr thường hay boss gì cũng phải critical mới chít dc -_-

12. pttiger

ê chỉ tui cách chơi critical :p ,reflect-critical đi, tui làm hoài làm hổng được, đang chơi lại tòan bộ series để học cách chém 1 phát chết hết nè :-/ :-/ , chỉ gấp và kỹ càng nha bạn

13. prince313

ăn nói cho cẩn thận nhé !POP có gì mà ghê tởm đến nỗi nói bậy vậy không thích chì thôi.Bạn chửi mình thế là không đc đâu đấy nhé X(

14. SAGI

SAGI Mr & Ms Pac-Man

chẹp..đọc lại mười mấy trang tìm xem thằng nào viết bài này..ai ngờ là người quen cũ..chẹp...:))
    thế này..bộ cứ đòn đánh ko dài là ko phải game hành động đánh kiếm hử...cậu lấy cái suy nghĩ ở đâu thế...mà đòn đánh dài là thế nào..tui chưa bao giờ nghe ai nhận xét một game hành động hay ko mà căn cứ vào cái đó cả...
    thứ hai..nhảy ..=))..chẹp..xin hỏi đây là game gì..game về samurai...mà samurai thì xin lỗi...trong những điều mà họ học ko hề có chiêu nhảy...đây là một game về Samurai chính gốc nhất trong các game về samurai (còn samurai western ,seven samurai,samurai warrior,genji ..là thêm vào thôi)...vì đối với họ..trong chiến đấu ko hề có việc mà nhảy này nhảy nọ...
    Chẹp..vâng vì là samurai nên những đòn đánh trong OM hoàn toàn giống với đời thực ...gồm các chém "chéo trái" ,"chéo phải", ngang và xuống (nếu cần coi phim The Last Samurai )...nếu nói chiêu thức trong OM là ngắn là ..quả thật ko còn gì để nói...trong OM2..khi tim đuợc cuộn giấy chỉ các chiêu thức trong game sẽ thấy rõ...các chiêu thức liên hoàn và đẹp cực kì...đấy...combo đấy(gồm tới+lui+chém -->một đòn liên hoàn sau đó quay analog+chém-->thêm một chiêu chém nữa..chỉêu này dùng để giết mấy con quỷ đầu lâu to xác nhanh chóng)..ko có à ..lolz
    Cậu nói rằng OM đỡ nhiều ít né-->ko bầu chọn...tui khuyên cậu về chơi lại đi...giết quỷ mà cứ né thì có chúa mới qua nổi...lolz...mà OM là game có thể nói đầu tiên có sử dụng việc đỡ đòn..-->các đòn thế từ chiêu thức đánh đến đỡ,né đòn điều đuợc lấy từ thực tế mà ra...và một lần nữa nhắc lại...đối với một Samurai thì ko có việc nhảy đối với họ...cho nên đừng co bảo OM ko phải là game đuợc bầu chọn vì ko có nút nhảy..ngu lắm mới nói thế...
    Tiếp..OM là agme hành động phiêu lưu-->giải dố bắt buộc phải có...nhưng ko thể nói tính hành động ko bằng đuợc...

dùng cristal(quen gọi vậy gòi :'> )
    1:khi nó chém xuống ấn nút lùi về sau (thả ra) lập tức ấn chém liền -->nhớ nhanh tay vì nếu ko sẽ thành đòn đá ^^
    2:né sang bên trái hay phải(nhớ dùng R1 )...như trên...
    3:nó vừa vung kiếm lên...chém liền...khỏi bàn cãi gì hết...

chẹp..dùng cristal với nó cũng đuợc nhưng ko chết liền :))...cho nên gặp boss thì cứ tuyệt chiêu mà chém...

15. Thedevilxn

+OM-1 thì chắc chỉ có critical thôi chứ ko có chain critical vì tui chỉ thấy nó critical 1 phát thui và weapon ko charge dc thì phải hông rành lém vì chơi OM-1 có 2 lần thui.cách critical thì cóa 2 cách,1 là side step trước khi nó ra chiêu rùi nhấn chém or đợi nó chém ngay mình thì chém.
    +OM-2 thì ráng tìm mí cuộn giấy để dc charge lên lv3 thì có thể chain critical thoải mái ^^->tui thích OM-2 nhất vì dễ critical,OM-2 tui critical bằng cách đợi nó đánh tới mình rùi side step chém or dùng side step lao thẳng vào đòn đánh của nó mà nhấn chém(cách này hơi nguy hiểm +_+)
    +OM-3 thì có thêm reflect-critical cái này trong game có giả thích cách thực hiện mè cả critical và chain critical cũng có nữa bộ ông ko đọc huh?reflect-critical thì phải đứng gần monster và đỡ trước khi nó ra đòn khi đó monster sẽ bị mình đỡ bật ra ngay lúc này nhấn chém để làm reflect-critical,critical thì hình như bên phần này cũng ko có gì thay đổi ngoài việc khó làm hơn và ko cho làm khi bị monster tấn công từ seo lưng như OM-2 nữa T_T ,chain critical có 2 cách làm,1 lè khi mình critical thì nhấn tiếp sau đòn critical cuối cùng,cách 2 là nâng gaulet lên lv3 rùi charge lên lv3 và critical.

16. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

Oni 1, 2,3 đều có chain critical hết, chẳng qua là thời điểm nhấn nút vuông lần thứ 2 nó khác nhau thôi + kiểu lock-on của bản 2 khác bản 1 và 3 ----> bản 2 chơi critical là đã nhất.

17. pttiger

Cám ơn mây bác nhiều nhưng làm mãi vẫn không ra được chain critical ::( sao kì wá bấm mấy lần cũng không được X(

18. Heardless

Ko mê say gì đâu cũng ráng bặm môi chơi cho hết để có tư liệu mà chê chứ,đỡ uổng tiền mua đĩa nữa,mỗi lần ko có game AA nào mới là lại móc nó ra chơi tiếp,chơi từ hồi game mới ra tới giờ chưa xong.
    Hình như dân stelth hay mò mẫm ban đêm riết rồi mắt có vấn đề thì phải ::( tui bảo gaME Oni ko phải hành động đánh kiếm hồi nào vậy bro
    Ngoại trừ mấy đòn cơ bản ngang dọc đó ra game đều chế thêm đủ thứ,Samurai mà chơi búa,chưởng phép,đánh yêu quái,cỡi phi thuyền,nếu game đã xạo được những thứ ấy thì tại sao nó ko thể thêm nút nhảy vô cho hấp dẫn,có lẽ vì cách chơi của game nó thế, ảnh hưởng từ RE,chứ chú bảo game ko có nút nhảy do đây là game samurai ,vậy thử giải thích Dino crisic coi. ;;) lol

Ngắn thì vẫn là ngắn thôi chú em ạ,Oni làm hết xí quách giỏi lắm được mười mấy đòn,kết hợp các đòn với nhau thì ít xỉn,thử so với combo của D5C và GOW xem.Tốc độ hành động của Oni cũng đâu cao = các game khác.
    =))=))=))
    Ko phải ko bầu chọn được mà có bầu thì giỏi lắm nó cũng xếp hạng 4 sau 3 game kia,ko tin cứ tự lập poll kiểm chứng.
    tính hành động rõ ràng ko bằng mấy trò kia thì nói ko = ,tại sao ko thể :-/
    Mấy chú ở đây hoài cổ dữ ,toàn quote những câu cũ rích của mình ra cãi=)),mình giờ thành người của dư luận mất rồi.

19. SAGI

SAGI Mr & Ms Pac-Man

vậy chứ câu :ko cho vào top game bầu chọn đuợc thế :))..mình nói mà còn ko biết ..bó tay

Dino Crisic là game khủng long..bảo so sánh cái gì...:))...nhảy hử..lạy chúa..nó là người chứ kp hải quái vật hay thần linh như Dante ỏ..(quên tên :'> )
    Vâng..cái cơ bản đó chính là lấy từ thực tế vào..còn D5M và GoW là gì...thực tế chắc...lý do nữa là trong GoW và D5C nó có thể nhảy-->đòn combo nhiều hơn..thử ko có coi..chưa chắc qua nổi OM...lolz
    Hỏi tại sao ko cho thêm nhảy khi đã thêm vào mấy cái kia..dạ thưa..những cái kia đều là cái bên ngoài thôi ạ...thêm vào cho game hấp dẫn ..còn cốt lõi của nó là cách đánh và hình tuợng của một Samurai -->ko thêm vào nút nhảy thưa cậu vì nhân vật là một con người...lolz..biết thế nào là một Samurai ko...:))...Đây là đều mà Capcom muốn mang tới nguời chơi về hình ảnh một Samurai chứ ko phải chỉ là đánh đấm hay gì khác....(y như vụ ko biết gì về Ninja mà cứ khoái cãi :)))-->đã đọc Tenchu chưa :))
    tốc độ trong OM ko cao...đúng nhưng vì nó là game hành động phiêu lưu -->có giải đố nên nhịp game ko nhanh ..ko như D5C hay GoW đơn thuần là đánh đánh và đánh..đó là nét khác với GoW

vâng..vì mấy câu nói của cậu "giỏi" quá..ai mà ko quan tâm :))

20. blood_cold

blood_cold Mr & Ms Pac-Man

em xin đề cử 1 vé cho breath of fire 4, wa' tuyệt vời lun, ko bít có bản 5 chua7