Các bạn nghĩ sao về các trò chơi trên Ps2?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ro_t3, 1/7/04.

1. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Trời ơi , bạn MH-Kyu và bạn Sorite sướng thiệt nha , nhất là bạn Sorite đó , có tới 3 loại máy luôn , quá đã . Còn tui thì chỉ có 1 cái máy ... game cầm tay chơi xếp gạch thôi , à ,cũng có PS1 nhưng nó tội nghiệp lắm , tồi tàn lắm rồi (vậy mà mình góp tiền mua nó sặc máu đấy ) , tui cũng định mua lại 1 cái PS2 cũ thôi , giá gần 3 triệu nhưng góp ko nổi , nhà bình dân mà . Vậy nhà bạn nào có máy dư bán cho tui cái PS2 cũ gí dưới 2 triệu được ko ? Chứ ko tui cứ phải ra tiệm chơi hoài tốn tiền lắm .
    Bạn MH-Kyu có 1 người bạn có XBox phải ko? tui cũng có 1 người bạn có ...PS1 nên ko có thêm kinh nghiệm gì mới về các loại máy game cả . Mà sao các bạn giàu thề , chơi luôn 1 lúc toàn máy xịn đắt tiền , còn mình tòan mua lại máy đã xài cho đỡ ghiền thôi . Chắc cha mẹ các bạn cũng dễ tính lắm ha , mẹ mình thì chơi còn chưa cho chứ nói chi tới mua máy , hic >_^.

2. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Hic, sướng gì chứ. Cái máy PS2 mua bằng tiền lì xì, tiền ăn sáng, tiền tiêu vặt... để dành suốt 4 năm trời liền của mình, mà phải thi tốt nghiệp cấp II trên 50 điểm mới được mua đấy. Chỉ có Sorite là sướng nhất có cả PS2 lẫn Xbox. Nhưng nói chung chúng ta vẫn chưa ai có thể sờ đến chiếc máy GameCube, giá thì rẻ mà game thì đắt.

3. Sorite

Sorite Dragon Quest

Hì hì, nhiều loại thế nhưng mình cũng ít chơi lắm, chỉ chơi những game nào có tiếng tăm thì mới mua về thôi. Chơi được nhiều loại console nhưng mà mình vẫn buồn á, vì chỉ có 1 mình thôi, suốt ngày cứ ôm ba cái máy ấy mà bấm. Còn khi có người đến chơi thì lại đi học rồi nên chả ai chơi chung hết, buồn ghê gớm. Máy PS1 hồi đó có người bạn đi nước ngoài để lại cho ấy, PS2 thì để dành mua ( mất 1 năm í ), riêng Xbox thì ba mẹ mua vì đậu tốt nghiệp cấp 3... Cuối cùng máy game bỏ túi GBA là do girlfriend mình mua tặng nhân sinh nhật 18 của mình ( có bạn gái thế này tốt quá hè hè )

Game PS2 luôn luôn ra nhiều hơn các loại máy khác, đương nhiên thôi vì hệ máy này được tiêu thụ nhiều nhất mà. Với lại game PS2 dành cho mọi lứa tuổi, cỡ con nít 3-4t cũng còn có game để chơi nữa á. Vấn đề tiếp theo là về kinh tế, game PS2 có quá chời đĩa chép, đĩa 8000 luôn. Thế mới thấy game PS2 vẫn luôn dẫn đầu về doanh thu bán cho đến nay, còn sau này có PS3 hay Xbox 2 gì đó thì ko biết. Phải chi máy GameCube cũng có đĩa chép thì tốt biết mấy, vì mình có thể chơi RE, đĩa gốc mắc đứt cổ, mua cái máy về chắc để ngắm luôn chứ ko dám mua game về chơi.

4. Baby Arthas

Baby Arthas Dragon Quest

Đó là trước kia thôi, bây giờ thời đại đổi mới rồi, nếu tính về số lượng game thì game PS2 quả thật vượt trội hơn hẳn so với XBOX, nhưng nếu tính riêng đầu game trong 2 năm trở lại đây thì ai cũng nhận thấy là XBOX đang dần dần vực dậy, và có nguy cơ sẽ bỏ qua PS2 !!!! các game trên XBOX cũng được gamer cũng như các trang web game trên thế giới đánh giá cao ( như Facry, NG,.... )...
    Giá của một chiếc console bây giờ cũng không phải là mắc, ít ra cũng không còn mắc như trước, 1 PS2 giá có 3.9t còn XBOX 4.3t..... mua GBA thì còn rẻ ắc nữa 1 GBASP giá 1.8 t, nếu chịu khó 1 chút thì chuyện mua nó cũng không phải là một việc quá khó khăn như MH-Kyu nói đâu.....

5. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Có lẽ khi nào PS3 và Xbox 2 ra đời thì mình sẽ chọn mua Xbox 2 vì ngày càng nhiều hãng làm game cho Xbox. Ngay cả những hãng trung thành với PS2 cũng bắt đầu chuẩn bị chuyển sang Xbox rôi. Tương lai của Xbox 2 (Xbox Next) đang rất sáng lạn và có nhiều khả năng là sẽ vượt cả PS2.

6. Sorite

Sorite Dragon Quest

Sao bàn toàn máy với máy ko thế, mí cái game bỏ đâu hết rồi. Coi chừng ro t3 buồn chết á.

Các game trên PS2 nhiều thể loại quá, cái gì cũng có. Ở nước ngoài thế nào chứ ở VN khi mình ra tiệm thì những game Xbox đa số là game thể thao, lâu lâu mới có game hành động hay như Ninja Gaiden hay Tenchu, mới nhất là PSI-OPS, Suffering chơi cũng hay hay. Bộ Xbox ra đời để phục vụ cho game thể thao đầu tiên hay sao á, lựa 10 cái thì hết 8 cái là thể thao, buồn quá. Nhưng tui cũng thích đua xe, nhất là NFS, hehe

7. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Để mình ngó lại đầu đề một chút nào... Chà, chúng ta lại lạc đề rồi, đang bàn về game mà cứ nói về máy. Nói về game thể thao thì game trượt ván Tony Hawk Pro Stake và game bóng đá Winning Eleven là hay nhất. Nghe nói Winning Eleven 8 có thể sẽ làm cho Xbox.

8. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Dù gì thì bạn cũng còn hơn mình , hồi xưa mình còn nhỏ , còn ngu , cứ dí tiền đem ra quán chơi ko hà , ko chịu góp mua máy , bây giờ có muốn cũng ko kịp , mình đã lên cấp 3 rồi có muốn chơi cũng ra tiệm chơi 1 lát thôi mà bây giờ muốn mua cũng ko góp đủ tiền nữa , chuyện mua máy chắc phải nghỉ tới khi vào đại học đấy , buốn quá .

9. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Thì để dành tiền mà mua cái PS3 hay Xbox 2 gì đó. Đến lúc vào đại học chắc PS2 và Xbox đã trở nên lỗi thời như PS1 rôi, có khi giả lập tùm lum ngoài hàng, không ai thèm mua nữa.

10. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Đâu có sao ,miễn mọi người cảm thấy chủ đầ đó hay và thích hợp hơn thôi , nếu vậy cứ bàn thoải mái , game cũng được mà máy cũng xong , mình đều vui (Ko buồn -_-) .
    Chà , mà bạn Sorite ơi , bây giờ bạn đang làm gì vậy , chẳng lẽ suốt ngày ôm 4 cái máy luyện ngón tay , hơi sướng đấy . Nói tới PS2 thì đúng là dạo gần đây có lẽ nó xuống dốc thật (thì theo lời các bạn nói mà ). Tuy game trên hệ máy này nhiều nhưng các nhà sx đâu có ngu , hệ máy nào có lợi hơn thì họ sẽ đầu tư vào nó thôi , nếu thật sự như những gì các bạn đang bàn thì tui tin chắc rằng vài năm sau , PS2 sẽ phải chịu thua XBox thôi . Nhưng vẫn còn PS3 , chúng ta vẫn chưa biết hệ máy này ra sao mà , có lẽ Sony cũng cảm thấy lo trước hệ máy trùm như Xbox nên đã gấp rút tạo ra 1 phiên bản mới cho hệ máy của mình nhắm chữa cháy đấy . Vì vậy mọi nguồn lực của Sony có thể cũng sẽ đổ dồn vào đây nhằm tạo ra 1 hện máy mới thật sự mạnh để đẩy châm Xbox xuống . Nhưng cũng khó nói trước , nếu PS3 mà cũng kém như PS2 bây giờ , chắc ko còn gì để nói qua . Nhất là việc thẻ nhớ (memory card ) của các hệ máy của Sony , cái nào nhìn cũng được (nhất là PS2 ) . chất lượng cũng được nhưng tội cái là mắc quá , có 1 cái hộp nhỏ xíu mà tới những 300 ngàn , tui phải nhịn ăn mất 1 tháng mới đủ mua nó đấy . Nếu như PS3 có chức năng save sẵn trong máy thì hay biết mấy (như hệ máy Xbox ấy ) , như thế sẽ đỡ tốn tiền mua save , ko sợ mất save , và khỏi sợ hư nữa , tiện nghi hơn .....

11. Sorite

Sorite Dragon Quest

Ò thì cũng có thể như thế, về nhà làm xong hết mọi chuyện là lấy game ra chơi ngay, ko thì online để post bài nè, còn ở ngoài đường thì ôm cái GBA cứng ngắc, hè hè.

ro_t3 lại hơi bay xa chủ đề nữa rồi đấy, hãy tập trung vào các game nào ( kể cả Xbox luôn ). Game trên thị trường nhiều đó nhưng cũng ko ít những trò chán ngắt, mua đĩa về là muốn cầm đổi ngay, mà đa số đều nằm ở PS2. Còn bên Xbox thì số lượng ko nhiều nhưng ít có tình trạng này, theo mình nghĩ thế, còn các bác thì sao đây ?

12. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Ủa,gì kì dzậy,chẳng phải là mi cũng đã lạc đề xa lắc xa lơ rồi đó ư,xem ra mi còn tài hơn cả ta nữa,he he.
    Vậy thì đổi luôn cái chủ đề đi cho tiện.

13. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Sao thấy Wei-Simayi dạo trước biến mất trong Gamevn , bây giờ lại xuất hiện lại thế ? Nhưng sao lại ko cho ý kiến đi , nói 1 câu cụt ngủn rồi đi luôn hà , hay vậy . Chủ đề hả , muốn bàn luận gì cũng được , máy cũng được , game cũng được , chủ yếu là 2 thứ ấy , chẳng phải chủ đề tui lập ra là "Các bạn nghĩ sao về các trò chơi trên PS2 " đó sao , mà muốn nhận xét game thì phải nói tới cái máy chịu chạy nó và phải đánh giá nó tốt hay ko đã , từ đó mới nói tới việc bàn luận game được , đồng ý ko ? 5 điểm quan trọng để nhận xét 1 trò chơi hay trong đó có đồ hoạ , mà theo như các bạn nói thì Xbox có đồ hoạ tốt hơn PS2 sao => Xbox có nhiều game hay . Ngoài ra , Xbox còn có cấu hình mạnh hơn PS2 , nhiều chức năng hơn nữa , điều đó sẽ hỗ trợ trong khi chơi game , và sẽ làm trò chơi hay hơn hay dở hơn . Đấy , bàn luận game thì phải bàn luận tới máy , ko có máy thì sao chơi game và ko có game thì máy cũng phải liệng , agree ? Thôi thắc mắc , tiếp tục bàn luận nào .
    Nói về đĩa game , thì tui cũng đã gặp tình trạng giống như bạn , nhưng bây giờ thì hết rồi , mua đĩa với tui ko có gì khó cả và tui cũng chưa bao giờ chọn nhầm đĩa dởm ( bây giờ thôi ^_^) , hồi xưa tui còn chơi game trên vi tính , ko ngày nào là tui ko đi mua đĩa , bây giờ đĩa game vi tính ở nhà tui gần 200 đĩa ấy ( trò cũ ko ) , hồi ấy mua đĩa vi tính do cài trò chơi hơi lâu nên ko tiện cài rồi chơi thử ở máy người ta , vì vậy hay mua trúng đĩa dởm , mà lúc đó tui cũng thiếu kiến thức về game nên mua đĩa ngu lắm . Còn bây giờ tui đã chuyển sang chơi PS2 , khoảng 2 tuần tui mua 1 trò chơi mới , nhưng tước đó tui phải tìm hiểu kĩ game đó đã , như đọc báo , lên mạng và vào Game vn xem giới thiệu , sau đó quyết định mua đĩa nào tui sẽ xuống tiệm đĩa chơi thử , khoảng 5-15 phút , tuỳ . Và rồi khi chơi tui chưa hề thất vọng vì lựa chọn của mình ( trừ ONIMUSHA , game cũng được nhưng ngắn và đơn điệu quá nên bán nó luôn rồi >_< ) . Vì vậy bạn Sorite muốn ma một đĩa trò chơi muốn đổi ngay thì cũng có thể xem ý kiến trên của tui và cho biết ý kiến nhé .

14. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Xbox hay hơn bởi vì game hay và hấp dẫn, nói chung ps2 cũng hay luôn. Game nào hay hay jkhông hay là ở người chơi

15. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Ai thích game nhập vai, game của Nhật thì mua PS2, ai thích game hành động, game Mĩ thì cứ tìm đến Xbox. Xbox xem ra cũng rẻ bằng PS2 thôi vì PS2 phải mua thêm card save => giá đắt tương được với Xbox luôn mà Xbox lại bền, cho phép save mọi thứ vào ổ cứng, kể cả game nên khá tiện lợi.

16. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

"Sao thấy Wei-Simayi dạo trước biến mất trong Gamevn , bây giờ lại xuất hiện lại thế ? Nhưng sao lại ko cho ý kiến đi , nói 1 câu cụt ngủn rồi đi luôn hà , hay vậy . Chủ đề hả , muốn bàn luận gì cũng được , máy cũng được , game cũng được , chủ yếu là 2 thứ ấy , chẳng phải chủ đề tui lập ra là "Các bạn nghĩ sao về các trò chơi trên PS2 " đó sao , mà muốn nhận xét game thì phải nói tới cái máy chịu chạy nó và phải đánh giá nó tốt hay ko đã , từ đó mới nói tới việc bàn luận game được , đồng ý ko ? 5 điểm quan trọng để nhận xét 1 trò chơi hay trong đó có đồ hoạ , mà theo như các bạn nói thì Xbox có đồ hoạ tốt hơn PS2 sao => Xbox có nhiều game hay . Ngoài ra , Xbox còn có cấu hình mạnh hơn PS2 , nhiều chức năng hơn nữa , điều đó sẽ hỗ trợ trong khi chơi game , và sẽ làm trò chơi hay hơn hay dở hơn . Đấy , bàn luận game thì phải bàn luận tới máy , ko có máy thì sao chơi game và ko có game thì máy cũng phải liệng , agree ? Thôi thắc mắc , tiếp tục bàn luận nào "
    Thế à,thế sao lúc trước ta cũng bàn về các hệ máy thì mi bảo là lạc đề.Tên điêu ngoa xảo ngữ,heh heh,bye.

17. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Trùi ui , tên Wei-Simayi này đúng là hạng " nhờ sức người mưu việc mình " , chép nguyên xi hơn 1 nửa bài của tui luôn , thông minh ghê , Tào Tháo chắc gì nghĩ ra mưu kế thâm độc vậy . Đã vậy còn cho thêm 1 câu cụt lủn phía dưới , như vậy đố ai dám nói hắn sao bài của người ta nhỉ , hiểm ác , hiểm ác quá , bái phục , bái phục . Mà có sao đâu , làm như vậy cũng chẳng hại tới ai , còn bài của tui cũng được mọi người đọc kĩ hơn , và những gì tui viết ở trên đều được cộng MP ^+^ , làm uy tín vàng của tui được nâng lên uy tín bạch kim , đa tạ , đa tạ .
    Thôi , đùa đủ rồi , vào chủ đề chính nào , như MH-Kyu nói thì mỗi người có 1 sở thích riêng về loại trò chơi họ chọn , vì vậy họ cũng ưa thích những loại máy khác nhau . Nhưng cũng tùy vào thời thế nữa chứ , đâu phải khi nào cũng trung thành với cái cũ mà bỏ cái mới . Đúng là game trên PS2 là rất nhiều và ko dở , nhưng cái máy lại làm giảm phần thú vị của trò chơi . Thứ nhất là Memorycard , mắc , khó mua nổi , vì vậy nhiều bạn phải chơi chung save ở ngoài tiệm , nhiều lúc sắp chơi tới màn về nước 1 trò chơi nào đó thì bụp 1 cái , cái save file đó bị 1 tên nào đó đã xoá mất hay save chồng lên , lúc đó tâm trang thế nào ko cần bàn . Thứ hai là cái tay cầm , bàn phím tay cầm PS2 là quá đỉnh , tui lại thấy nó còn hơn hẳn tay cầm của XBOX hay Gamecube nữa kìa , rất vừa và thuận tay . Nhưng cái lỗ cắm của nó , vâng , cái lỗ cắm rất khó đút vào , rút ra khi có 1 cái memorycard phía trên , bạn cứ thử sẽ thấy , vướng và khó rút ra vô cùng . chơi ở nhà thì ko sao nhưng chơi ngoài tiệm thì đổi máy liên tục , ko thoát nổi . Vì vậy có lần tui để vậy rút ra 1 cái , dây điện đứt sạch >_< , phải sửa mất 1 đống tiền đấy . Thứ 3 là cái máy , bộ phận đọc yếu , dễ hư , nhất là con mắt DVD , thới gian chờ loading của các game khá lâu , chơi dễ bị chán , đã vậy lại còn hay làm nũng , lâu lâu lại ko chịu vào đĩa vì bị bám tí bụi nơi con mắt , lại phải đem xuống thợ chùi lại . Vỏ máy đẹp nhưng lại ko bảo vệ máy an toàn , nội chuyện để cái tay cầm lên máy cũng bị nghiêm cấm đối với máy PS2 , dễ hư lắm .... Đấy là những gì tui cảm nhận được ở máy PS2 , còn những dòng máy khác như XBOX , Gamecube ...... tui chưa thấy qua nên ko dám nói bừa . Nhưng sự thật do sự yếu kém trong cấu tạo sắp đặt các chi tiết máy mà PS2 tạo ra ko ít khó khăn cho các gamer khi chơi game , từ đó làm người chơi thiếu thiện cảm với loại máy này cũng như những game thuộc sở hữu của nó .
    Nếu bạn nào có máy XBOX , gamecube ,game boy và những game của nó thì hãy lên đây giới thiệu cho mọi người biết đi .

18. Kenju

Kenju Legend of Zelda

đúng là máy ps2 không tốt như xbox nhưng game của nó thì hay và nhiều nhất đấy.Nhà tui cũng có một cái đầu xbox nhưng chỉ dùng để chơi uýnh lộn còn mấy dạng khác như RPG thì tui chơi trên PS2'
    thỉnh thoảng xbox cũng có những game hay lắm đấy,hay hơn FFX nữa như là Arc the Lad:twights of the spirit.Đương hniên game này cũng có trên PS2 và gamecube

19. chubevodanh

chubevodanh Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy trò chơi trên hệ máy ps2 nhiều và tốt nhất luôn,tui xem thì chỉ toàn game hay chỉ có trên ps2 thi, Xbox tui chưea chơi nên chưa biết dược

20. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

Mẹ ơi Ps2 rất nhiều game (phải nói là đại trà ấy ) nhưng mà có game hay nhưng cũng có game dở ,Tôi đây game nào cũng chơi tuốt hết chứ đừng nói đến hay và dở .Hay chơi đi chơi lại ,dở thì quẳng .Ai bảo Xbox toàn game hay hết vậy ??? :)) Đồ ngốc thấy thôi chứ có hay ho gì đâu àh .Hình ảnh nó chỉ nhỉnh hơn PS2 và chức năng gọn và cao hơn PS2 một thôi àh nhưng game thì đâu có gì khác PS2 đâu :)) .Sao không so PSP luôn đi xem cái nào good đi :))