các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Không cần thiết phải lên sao đâu ,muốn kiếm tiền bác cứ cầm vũ khí thường cho các con sau đánh võ đài .Runan ,Vega ,Julia cầm kiếm Pow=6 .Roger và Garo cầm bất kỳ vũ khí gì nhưng để cho nó còn dộ nửa bình máu hoặc ít hơn mà đánh ,kiếm tiền nhanh lắm .Tôi mất có 4 cái gậy save thôi mà tuiền đã limit rồi .

2. KOKICHI_T

KOKICHI_T Mr & Ms Pac-Man

nhưng khổ nỗi là mua gậy save ở đâu cơ chứ
    mấy map đầu làm gì có
    bác cheat thì mới có thui àh

3. kurorolucifer01

Chẳng phải là Enteh cầm một cây khi ở map 2 đó thôi ,cây đó có 18 lần sử dụng mà .

4. KOKICHI_T

nhưng mà nếu như các nv của bác đánh hết kiếm thì bác mua cho chúng nó cái mới àh
    mà ở map 7 bác luyện như nào đấy
    chỉ tui đi
    các nv bác luyện lên lv bao nhiu thì bác ngừng

5. kurorolucifer01

Tôi chỉ luyện sao khoảng hai ba cây kiếm thì cho vào kho đẻ dùng trong các map sau .Còn lại cứ hết là tôi mua cái mới .Đã có một vài sao đen thì tất nhiên phải kịch Lv roài .

6. KOKICHI_T

nhưng mà mình giết mấy thằng trong võ đài thì có đc tính để lên sao đen ko
    mà từ map 7 bác đã lên đc sao đen cho mấy nhân vật vậy
    mà muốn xem thanh kiếm đó đã giết đc bao nhiu thằng thì xem ở đâu
    mà bác chỉ tui cách tìm cái thằng cầm giáo giống thằng zeek đi

7. maruju

maruju Youtube Master Race

nhưng tại sao bạn lại biết nếu có đủ 4 mảnh khiên đó thì sẽ đi được năm map tiếp theo vây?kkuroroluciêf? bạn có lấy được mảnh nào chưa.
    còn ở map 10 bạn đi như thế nào?

8. KOKICHI_T

mà bác kurorolucifer01 ơi
    muốn class change thì mình ấn ở đâu
    bác chỉ tui đi
    mà thằng runan với mấy thằng quan trọng thì minh nên class change ở map bao nhiu hay level bao nhiu hả các bấc

9. kurorolucifer01

À ,đấy là do một số cao thủ dùng chương trình dò tiến trình của trò chơi thì thấy vậy ,họ còn xem được cảnh bốn tướng sử sụng khiên và thấy 5 map mới không có trong quá trình chơi .
    -Map 10 đi như thế nào ,tôi chưa hiểu ,bạn nói rõ hơn đi .Chẳng phải là thu phục Sharon ,Billford ,chờ cho Mintz về thành thì chiếm thành sao .

10. kurorolucifer01

Muốn class change thì bác cho nhân vật cầm giáp tương ứng rồi vào phần sử dụng Item hoá là được .
    Runan không tự class được .Naron lên class lúc Lv10 .Majuru ,Meriah bạn phải chọn .Muốn rõ hơn bạn vào phần giới thiệu nhân vật của tui mà xem .

11. KOKICHI_T

nếu thế thì bác viết luôn hướng dẫn lấy giáp tương ứng mà bác nói để class change đi
    tui mới chỉ lấy đc 1 cái ở cái bàn gần đầu
    mà làm sao mà mình biết đc thanh kiếm mà mình dùng giết đc bao nhiu thằng thế
    nhanh nhanh lên nào
    tui đi chơi TRS bây giờ đây

12. kurorolucifer01

13. KOKICHI_T

này bác kurorolucifer01 oei
    nếu mà các cái kiếm loại 1 hay loại 2 mà có sao thì đánh có điên ko
    có mạnh hơn ko
    hay là vẫn vậy

14. kurorolucifer01

Vũ khí loại nào thì khi nổi điên cũng chỉ nhân đôi Atc mà thôi .

15. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Trời bác Kuro luyện map 7 như vậy chắc là lâu lắm nhỉ, vì đâu phải lúc nào nó cũng ra con vừa ý đâu, như tui muốn đánh với con ngựa đen mà phải bấm cả buổi nó mới ra được 1 con.Thế map này bác luyện mất bao lâu ? Mà map này luyện nó sẽ cho cây kích 20 mà kiếm Def 0 phải không, sao tui đánh hoài mà chẳng thấy, có phải là đối thủ của ta trong võ đài cầm mấy cây đó thì mới có cơ hội nó cho ta phải không, tui thấy tụi nó toàn cầm mấy thứ gì đâu không.

Mà bác rành trò này ghê nhỉ, bác về nước được mấy lần rồi, tui chơi đã 3 lần rồi vậy mà vẫn chưa thể nắm hết, do 2 lần đầu tui chơi không có hướng dẫn gì cả. Toàn mò thôi.

16. kurorolucifer01

Đấy là loại quân được mặc định để cho chúng ta đồ nên không thấy nó cầm là phải .Để lấy được cây kích này thì tôi mất khoảng gần 5 tiếng .Còn kiếm phá khiên thì chịu thua .Các bác không cần phải vất vả lấy nó yại map này làm gì ,về sau ta sẽ có chúng một cách dễ dàng .
    -Trò này tôi chơi về nước được 8 lần rồi .Ba lần đầu tiên chơi không có hướng dẫn mãi về sau có thằng abnj mang cái hướng dẫn ff tôi mới biết là có loại diễn đàn này (lúc đó tôi chưa biết tí gì về vi tính cả ,từ khi vào diễn đàn Exp của tôi tăng khá nhanh )
    Lần về nước lâu nhất của tôi là 192 tiếng .Lần đó không biết có con nhân đồ nên luyện quân vô cùng vát vả .

17. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Thế bác chơi trên Ps phải không, 2 lần đầu tui cũng chơi trên Ps, đến lần này tui chơi giả lập trên Pc thấy dễ luyện hơn đó, vì nó có phần Save State, có thể Save bất cứ khi nào mình muốn, thế là luyện không cần cầm đồ chống chết luôn, cũng không cần dùng cây save 1 lần nào luôn, cứ gặp chỗ nào muốn save là ...save luôn hehe.

À thế map này ngoài 2 cái kích rồng và kiếm phá khiên thì còn lấy được cái gì từ đánh võ đài không, mà cái kiếm phá khiên bác có chắc là lấy được không ?

18. kurorolucifer01

Lấy được mà ,lần đó tôi chơi vớ vẩn lại lấy được .Đến lúc thật sự chơi thì ...ôi trời...

19. maruju

maruju Youtube Master Race

to kurorlucifer: tại vì lần mới chơi nàym, khi đi map 10, mình hoàn thành map mà con ngựa vàng(sẽ gặp ở map 30) không chạy, cuối map nó có nói chuyện nhưng tiếc rằng map này mình không cho mintz vào thành nên mình không biết gì thêm

20. kurorolucifer01

Thế bạn có đi nên phần thảo nguyên phía thằng ngựa vàng Enrst không .nếu nên mà nó không chạy thì đây là một khám phá lớn đó .