các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. maruju

maruju Youtube Master Race

không, nhưng mình qua gpâra gì đó vào story& map thì thấy đi không lên thảo nguyên, và map 11 có liên quan đến map 10 và con ngựa đó
    mà này, có phải 62 nhân vật là do những người chơi tìm ra không hay trong lập trình của game này chỉ có 62 nhân vật?
    nếu mà trong số các mem của tearing saga có ai đọc được tiếng trung quốc thì hay nhỉ? bạn có biết cách lấy chưởng cuối của trùm không, mình thì biết nhưng mà không biết nó có chính xác không, trong bản hướng dẫn của 1 fan của tearing sâgh

2. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Bạn vào gpara à ,tui cũng vào rồi nhưng có thấy vụ đó đâu .
    Còn về cách lấy chưởng bóng tối tôi cũng từng thử nhưng không được .
    Các nhân vật là tự các mem thu phục kể cả bản Faq cũng do mem viết nên khó có thể biết được Tearing Saga chỉ có bấy nhiêu thôi hay còn nữa .
    Nếu không còn gì nữa thì thô nhé ,tôi phải đến giờ về rùi .

3. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này bác Kuro Sao tui mới cấm cây kiếm đánh có 50 con nó đã lên sao đỏ rồi ? nhưng nó lại không cộng crt nữa (lúc đó đã crt +50), mà tui đánh cầm cây cộng pow 6 crt(cứ giết 1 con lên 1 crt, lấy ở map 1 á), có phải mấy cây cộng sẵn này nó không cộng nữa không ? Lên sao đỏ rồi nó lại điên đên, tự nhiên lâu lâu khùng lên chém chết mình luôn, làm bây giờ còn dễ chết hơn trước khi lên sao, mà bây giờ tui phải đánh thêm 50 hay 100 con nữa nó mới lên sao xanh, lên sao xanh rồi nó sẽ không điên như vậy nữa phải không ?

4. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái vũ khí có cộng sẵn 1 crt thì chỉ đánh 49 lần là nó lên sao , xanh hay đỏ là do hên xui thui . Có 1 map có nhà sửa sao đỏ thành sao xanh đó. Khi lên sao xanh rồi thì sẽ ko còn tự chém mất máu quân mình nữa.

5. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Thế lên sao đỏ rồi không cách gì luyện lên sao xanh được nữa à, thế thì khó rùi, lúc đó khi đánh nhau không sợ chết vì đich thủ mà lại sợ...mình đánh chết mình, thế có đau không chứ.

6. maruju

maruju Youtube Master Race

mà này , kurorolucief, ông có thể pót lên cách lấy chưởng cuối lên được không? để mình tham khảo thử coi có giông như trong bản hướng dẫn không? nếu đứng thì khỏi mắc công phải thử
    còn về chuyện con ngựa vàng map 10, ông vào thử trang này nè: gpara.net/special/soft/tearring. sau đó vào mục map and story, coi thử map 10 và map 11 thù sẽ thấy nó có liên quan đến con ngựa vàng:
    một người bạn của tui có chỉ cách lấy con ngựa vàng đó như sau:( tui cũng không biết có chính xác không, tui chưa thử) nếu sai dừng bảo tui thả bom nhe: lấy con ngựa bay map 4, cho nó bay qua giết thàng giữ thành và cũng đừng cho quân lên thảo nguyên, sau đó cho tướng chiếm thành và phải không để con ngựa ấy chạy. sau map này thì sẽ có cuộc nói chuyện giữa con ngựa bay và ngựa vàng. sau đó đến map 34 thì cho đứa dụ con ngựa ấy ra, khi nói chạy ra khỏi thành thì chiếm, sau map đó nó sẽ là quân của mình.
    bạn thử đi, mình cũng chả biết đúng hay sai nữa

7. KOKICHI_T

KOKICHI_T Mr & Ms Pac-Man

bác còn đc lên sao đỏ còn tui thì mới chơi chuae lên đc cái sao nào :((
    mà này các bác ơi
    nếu như ở map 7 mà mình ko cho 2 thằng cưỡi ngựa mà theo mình ngay tứ đầu luyện thì có làm sao ko
    tui đã nhỡ ko cho chúng nó đi
    bây giờ đang băn khoăn ko bít có nên chơi lại ko
    mà tui thì rất lười ko muốn chơi lại 1 tí nào
    bực thiệt
    mà đã có ai từng cheat bằng game shark chưa
    cho tui code đi

8. KOKICHI_T

mà các bác lên sao ở kiếm loại mấy thế
    chỉ tui cái đi

9. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Tui lên sao cây kiếm pow 6 lấy ở map 1, cây mà cứ giết 1 địch thủ là lên +1crt ấy, giết 50 tên sẽ lên sao.

Không luyện 2 tên ấy cũng không sao, vì đến đợt chuyển quân đợt 1 (sau map 8) mình cũng phải chuyễn 2 con này qua bên Holmes à (để thu phục Letina), lúc đó tha hồ luyện, 2 con đó với cả Vega tui cũng đâu có luyện ở map này, đợi qua bên Holmes luyện luôn dễ hơn nhiều.

To Kuro :trả lời câu hỏi của tui mau nhé.Để nếu không được thì tui luyện cây khác.

10. KOKICHI_T

thế nhưng trong map 7 chắc chắn phải luyện con sasha đúng ko nhờ
    bởi vì nó còn lên ngựa bay mà
    mà bác có biết chỗ lấy những cái giáp để class change ko ?

11. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Luyện hay không đều được, nếu bây giờ không luyện thì sau này chuyển nó qua bên Holmes luyện cũng được, cứ luyện đến lev 15 rồi hẵng lên ngựa bay (xài cây sáo sao ấy). Map này chủ yếu cứ luyện mấy đứa mà bác định mang theo Runan Sau đợt chuyển quân Map 8 ấy, mấy đứa còn lại để qua Holmes luyện dễ hơn.
    Mấy cái giáp class change thì nhiều lắm, map 3 mình lấy được 1 cái xanh lá cây, đó là giáp ngựa. Còn cái màu xanh dương là giáp cho Vega, Shigen hoặc Julia. Cái màu xanh dương nhưng giống cái áo thường là cho tụi pháp sư (như Majuru á). sau này chắc chắn sẽ lấy được thôi, nhiều lắm nói không hết. Vd như map 15 mở hòm cũng được 2 hay 3 cái rồi.

12. KOKICHI_T

các bác ơi
    nếu ở map 7 tui cho con Sasha ăn mấy cái bình tăng các chỉ số hay sách tăng 10lv thì liệu con Sasha của tui có mạnh lên ko
    và liệu mai sau tui còn có thể ăn đc quyển sách +10lv nữa ko
    các bác chỉ tui đi nha

13. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Con Shasa không cần xài sách tăng 10 lv làm gì, bác cứ luyện lên Lev 15, xài sáo sao biến hình thành ngựa bay, sau đó đến lev 20 lại dùng sáo hoá rồng để biến rông thì max lev sẽ là 40, không cần xài sách.

14. KOKICHI_T

nhưng lúc tui đang luyện map 7 ý
    nó mới lv1 mặc dù đã cho đứng cạnh các đứa có cộng hưởng nhưng vẫn chết liên tục
    chả bít làm sao
    nên tui định cho nó sài sách +10lv luyện cho nhanh

15. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Sách cộng 10 lev là cộng vào max lev chứ đâu có cộng lev của hiện có, con Shasa lúc này max lev là 20 xài sách đó max lev là 30, còn lev thì vẫn là 1 thui.

Tui có cách này bác cho Shasa xài kiếm đã lên sao rồi đấy, nó sẽ dễ nổi đên, vào lựa đánh với mấy đứa đi bộ (Đừng đánh bọn ngựa), ít Hp nên chỉ cần Shasa nổi đên 1 cái là giết được ngay, nếu sợ thì mua cho nó mấy cái giáp tăng Def lên, cửa hàng của map này có đấy.

16. KOKICHI_T

nhưng khổ nỗi là tui chưa có cái kiếm nào có sao mới ác chứ
    bởi vimuốn 1 thanh kiếm lên sao thì phải mua vài cái búa
    đây tiền tui đánh để mua gậy máu và khiên còn ko có
    nói gì đến lên sao cho kiếm
    nhưng cũng cảm ơn bác và tui xin hỏi bác 1 đièu nữa thui là khi ở map 7 thì bác cho con nào có kiếm lên sao
    mà hình như giết 50 con đúng ko nhờ

17. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Kiếm lên sao đâu có phụ thuộc con nào, bác có thể cho Runan hoặc Vega luyện trước, cầm 1 cây đánh lên sao nhanh thôi, sau đó đưa cây kiếm đó cho Shasa. Shasa xài quá khoẻ. Chuyện tiền bác khỏi lo càng đánh võ đài nhiều sẽ càng có nhiều tiền, lev càng cao khi thắng càng được nhiều tiền (Dĩ nhiên lúc đó sẽ đặt cược lớn hơn, nhưng đâu có thua đau mà sợ, thua mình load lại liền đúng không). Tui luyện Runan lên lev 30 đánh vài trận là có hơn 50.000, mua được 4 cây búa sữa đồ 1 lần mà con dư đền hơn 20.000.

18. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Chào bạn!
    Nếu bạn muốn có kiếm sao thì phải giết 50 con lính thì phải giết 50 con mà bạn nên nhớ card khi giết được 49 con vì đề phòng kiếm lên sao đỏ cái này khi lên độc chiêu đánh đối thủ sẽ hút máu của nhân vật mà bạn cho cầm kiếm sao đỏ còn kiếm lên sao xanh thì không sao đâu .
    Còn bạn muốn lên sao cho kiếm thì vào Map 7 có cái võ đài vừa đánh nhau trong võ đài vừa luyện kiếm sao luôn.Còn cái kiếm ở Map 1 thì bạn đã lấy rùi pghải không nó được + 1 rùi đó chỉ việc giết 49 thằng nữa là xong chớ có vất đi đấy sau đó nếu còn 1 kiếm thì bạn mua 1 cái búa sửa mất 8000 thì phải mà luyện lên sao .
    Nếu khômg muốn mất thời gian tjhì bạn dung code lên sao nhanh ấy khi bạn giết 1 đứa sẽ lên sao luôn.

19. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này bác Julian nếu theo như bác nói thì lên sao đõ rồi nó không lên sao xanh nữa à, vật chết tui rồi tui tưởng lên sao đỏ trước rồi mới lên sao xanh chứ. Mà lên xanh hay đỏ là do ngẫu nhiên thôi đúng không ? Map 7 này mình lấy được cây kích pow 20 và cây kiếm xuyên giáp phải không, sao tui đánh mêt nghỉ rùi nó vẫn chưa cho thế.

Mà này sao bác thu được thằng julian hay thế chỉ tui đi, mà sao mấy cái vũ khí của nó không có số gì hết, đánh thoải mái luôn hả ?
    Hê bác viết sai chính tả kìa, phải là like Playing hoặc To play mới đúng.

20. KOKICHI_T

đấy !!!!!!!!!
    bác chỉ tui dùng code nhưng tui xin code thì bác cứ bơ bơ đi
    ko thèm trả lời là có cho hay ko
    nên việc tui dùng code là cực khó àh