các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. KOKICHI_T

KOKICHI_T Mr & Ms Pac-Man

tui thấy bác post code làm tui tưởng những code đấy bác từng cheat roài
    làm mất hứng wá àh
    thui !!!!!!! Ko thèm chơi code nữa !!! Chơi lại từ đầu
    có gì các bác chỉ nha
    mà sao tầm tối tôi online thì ko có ai cả
    tầm đó tui mới bắt đầu đi chơi đc
    vì tui toàn đi chơi đêm
    nếu bác nào bít về TRS mà hay ra buổi tối thì giúp tui nhé

2. KOKICHI_T

Mà bác kurorolucifer01 ơi
    ở map 17
    thì tui lấy đâu ra thằng Mintz mà đi thu phục Rennie vì lúc đó đang đánh quân của Holmes mà
    làm sao mà đc

3. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này bác Kokichi-T bác đã chơi đến map 17 chưa, map 17 là map của Runan chứ không phải của Holmes.

to kurorolucifer01:Này cho tui hỏi khả năng đánh ra các Skill của char phụ thuộc vào chỉ số nào vậy, Theo bài hd của bác thì nó là chỉ số spd (=agl-wt) nhưng theo tui biết thì đó là chỉ số cho biết mình đánh 2 cái hay 1 cái mà, vậy nó phụ thuộc Skl hay Agl bác nói cụ thể coi.

4. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Skl là lực nổi điên mà .Còn số lần xuất hiện skill phụ thuộc vào chỉ số Agl .Tôi luyện quân chỉ chọn những tên nào có chỉ số Agl và Spd cao để luyện thôi .Các chỉ số còn lại có thể bù đắp bằng các cách khác .
    map 17 thì chỉ có bên Runan thôi mà sao bạn lại phân biệt hai tướng thế .
    -Quên mất ,bạn KOKICHI_T xem lại đi nhé ,map 17 là lượt của Runan mà .Map mà đến turn 10 có con rồng do Neifa hoá ra đó .

5. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Ồ vậy số lần xuất hiện Skill lại không phụ thuộc vào skl mà vào agl à, vậy bác biết tỉ lệ (phần trăm) tính ra sao không, à nó (chỉ số agl ấy) cũng cho biết mình có thể đánh mấy cái luôn phải không (thông qua spd).

Mà này bác chỉ tui làm sao tách 2 tấm hình ở phần chữ kí ra coi, có khoảng cách giữa chúng như mấy tấm của bác ấy. Sao tui tạo khoảng trắng giữa 2 cặp [​IMG]

6. kurorolucifer01

Đánh mấy cái là tuỳ thuộc vào từng loại quân khi đấu với nhau .Riêng bọn sát thủ luôn đánh 2 phát vơi bất kỳ đấu thủ nào .
    Phần chữ ký bạn thủ dùng dấu cách xem sao .

7. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này theo tui đánh mấy phát là phụ thuộc vào chỉ số spd đó, khi spd của ta hơn địch 5 điểm (như của ta 18, của địch là 13 hoặc thấp hơn) thì ta đánh được 2 cái, tui đã thử nhiều lần và thấy thế, mà tui thấy thằng sát thủ (Shigen) ban đầu khi lev còn thấp đánh với bọn ma mà cầm cây kiếm của nó (cây pow 12) đánh cũng chỉ được 1 cái thôi.

Phần chữ kí tui thử rồi, hễ tạo khoảng cách là hình thứ 2 nó xuống hàng luôn, không biết làm sao, mấy tâmcúa bác có khỏang cách không. À sao bác đổi cái avatar vậy, tui thấy cái cũ đẹp mà,còn cai này coi ớn lạnh quá.

8. kurorolucifer01

Cái kiếm của Shigen thì chỉ đánh được một phát thôi .Còn lại thì tui cũng không rõ nữa .
    Lúc bạn tạo khoảng cách mà thấy xuống dòng thì kệ nó .Khi gửi lên diễn đàn là nó lại bình thường thôi .

9. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Cái đó là tui vd vậy thôi, thực ra tui đã kiểm chứng về cái spd này, mấy đứa sát thủ dù cầm kiếm nào đi nữa nhưng khi spd không lớn hơn địch 5 điểm thì không tài nào đánh 2 cái được. Một vd khác: ở map 4 tui đã từng cho Runan đánh thử với tên Vega, kq mỗi đứa chỉ đánh được 1 cái. Hay bác con cái save không về kt lại xem.

10. kurorolucifer01

Bạn đã thử nghiệm nhiều và cho ví dụ cụ thể như thế thì tôi cũng chẳng còn gì để nói nữa .

11. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng bác đã chơi nhiêu và có nhiều kinh nghiệm mà, chẳng lẽ chuyện này không có 1 bài hướng dẫn nào nói đến sao ? (vd như trên Gamefags ấy, chắc bác đã từng đọc những bài hd trên ấy). Còn nữa, nếu gt của tui đúng thì chỉ số spd sẽ cho biết cả kn ra Skill và số lần đánh à

12. kurorolucifer01

Cái hướng dẫn trên game faq bằng tiếng anh ,mà tôi lại mù tiếng anh nên có xem qua cũng mù tịt .Còn kinh nghiệm thì như trên tôi đã nói nhưng bác dã khẳng định như vậy nên tôi đành chịu thôi .

13. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này vậy bác không tin những gì tui nói à, thế thì đúng là đành chịu vậy, fải lên gamefags xem thử thôi.

14. kurorolucifer01

Không phải là không tin .Cái này thì ý kiến ai người nấy giữ chứ tui đâu có bắt bác phải tin đâu .Với lại trên game faq viết sơ sài lắm .Bác đừng cố tìm mất công ,không có cái vấn đề như bác vừa nói đâu .

15. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng tui lại nuốn bác tin mới chết chứ hehe, tui lên gamefags rồi, đúng như bác nói, mấy bài hd đã quá lâu, mấy tên này đều chỉ mới chơi có 1 lần mà dám viết hd, thậm chí chúng còn chê Runan là poor stat nữa.

Bây giờ qua vấn đề khác, theo bác ai là nhân vật mạnh nhất game, chỉ tính đối kháng không tính chỉ số.

16. kurorolucifer01

Như đã nói bên topic đố vui mộc đế .Tôi kết những nhân vật có Agl là 25 ,trong những nhân vật như thế thì tôi thấy Narron ,Ropall ,Narcus mà cầm cây thần long kích thì quá tuyệt ,trong đó trội hơn cả là Narron bởi anh ta thuộc dòng ngựa vàng .Loại quân có ưu thế lớn nhất trong các cuộc đối kháng .

17. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng khoái nhất là Narron, cả 3 chỉ số đầu max lên 25 hết, nhưng tiếc là anh ta không có Skill hình con mắt nên khi gặp những đối thủ có Skill này sẽ hơi bất lợi. Nhưng tại sao không cho anh ta cầm kiếm phá khiên có lợi hơn không, str 25 +pow 14 = 39,đánh 2 nhát là chắc chắn chết địch thủ.

Còn Narcus, chỉ có str max là 16 thôi mà, làm sao đánh nổi.

18. kurorolucifer01

Tại tôi thấy kiếm phá khiên chỉ đánh được một cái ,so ra thì cây kích vẫn hơn vì còn đánh xa được .Narcus có thể biến hình mà .

19. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Kiếm phá khiên chỉ có wt=3 thôi mà, nếu cầm nó thì spd=25-3=22 cũng rất nhanh rồi, chỉ trừ khi gặp bọn sát thủ mới không thể đánh nổi 2 nhát, ngoài ra nếu cho Narron học thêm Skill đánh 2 nhát thì khỏi nói.

À tui thấy Runan cũng mạnh đây chứ, có Skill hình con mắt, thằng nào gặp thì hết đường th triển tuyệt kĩ, lại có Skill đánh 2 nhát. Mà theo bác nếu cho Holmes đánh với Runan thì đứa nào thắng ?

20. KOKICHI_T

các bác ơi
    đã từng có ai chơi về nước mà chơi code chưa
    nếu có roài thì trả lời tui ngay nha
    tui cũng đang chơi
    nhưng bị đơ máy hoaìo
    ko chơi đc
    ức wá àh