các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. NguyenTrongNam

NguyenTrongNam Donkey Kong

Nếu nói rằng bọn rồng có cái khiên +40 Defense là ko gì ngoài tứ đại danh kiếm giết được là hơi bị nhầm.Theo tui nhớ thì ở map 36 thì phải, con bé ở đạo Sennet hóa rồng và đấu với quân của Runan khi đó chỉ cần cho Narron và Loffaru dược tăng 10 Str và cầm kích rồng pow:20,hit:80 xông vào là thịt được.Hoặc hay nhất là cho Loffaru dùng chiêu Continous Atc đánh liên tiếp 8 nhát là nhanh mỗi nhát đánh được 2hp.Bảo đảm con rồng đó ngủm tức thì.Thế nhưng đánh xong thì xảy ra 1 cuộc nói chuyện và..qua cửa.Lần đầu thử tui cứ tưởng sẽ lấy được 1 món đồ xịn nhưng lại hóa ra mất công.Chán thật

2. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Đã có thành viên than phiền với runan về topic này ko đi đúng chủ đề vốn có của nó.Runan sẽ xem xét topic này thường xuyên.Mình muốn tạo 1 topic để các fan thảo luận nhưng nếu tình trạnh này vẫn còn tiếp tục thì runan sẽ có biện pháp xử lý cụ thể.Hy vọng các mem ngưng spam.

3. Iori Kusanagi

Iori Kusanagi Mr & Ms Pac-Man

Toàn là ba xạo. Cầm kích rồng thì agi quá thấp đánh mỗi turn 1 nhát thì tới chừng nào mới chết. giáp 40def chống crt chống skill nên đừng mơ C-A gì ở đây(làm quái gì có skill nào đánh 8 nhát?).
    Runan thông cảm đi bạn cũng biết mấy cái bí mật trong topic này hết 90% là xạo rồi thì có gì là đi ko đúng chủ đề đâu. Bí mật nè: Tại sao con Alicia của tui đi lại cũng ko có skill cũng nói chuyện ở map 22(hình như vậy) mà sao tới lv 39 ko có ckill nữa là sao ai trả lời cho tui dùm!!!!!load muốn cháy cái cảd luôn rồi mà vẫn pó tay

4. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Chả có gì lạ hết, con Acilia nào giờ vẫn ko có skill Teleport, chả hiểu ông làm gì mà save trước lại có, có thể do lỗi đĩa, lần này thì hết rồi ông bạn, sự thật đã chứng minh

5. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Alicia sẽ có skill nhá 2 cái, skill đánh võ đài.Đó là 2 chiêu chính của con Alicia, ngoài ra khi bạn thay đỗi lv lúc classchange vẫn ko học thêm được chiêu nào mới.

6. kysi_ma2005

kysi_ma2005 Youtube Master Race

day la con Alicia hong co skill Teleport ha? hen chi hom truoc em xem dc tin con Alicia co skill teleport em mung wa' tro`i nhung ma ve nha thu di thu lai hoa`i ma` hong dc. May bac cho em hoi o map15 cho con Plum va`o can nha` ma` con Frau va Sun bay ra de la`m gi vay

7. kysi_ma2005

dậy là con Alicia hổng có skill Teleport hả? hèn chi hôm trước em xem dc tin con Alicia có skill teleport em mừng quá trời nhưng ma về nhà thử đi thử lại hoài mà hổng dc. À mấy bác cho em hỏi ở map15 cho con Plum vào căn nhà mà con Frau và Sun bay ra để làm gì vậy ?

8. Iori Kusanagi

Nếu là lỗi do cái đĩa mới thì tui về chà cho nó hư luôn cũng ko tiếc. Đã bỏ công giã cho Alicia mất skill mà bây giờ chịu thua thì làm sao chịu nổi, rắc rối chắc chỉ ở trong cái map gặp đạo 3 thôi, nhất định phải tìm ra. Nếu mà ko tìm ra thì tui thua..em tui hả?Cái save cũ là nó phá nên mới thành ra như vậy đó(Alicia có DCTT_đổi lại bastu,plum,nhỏ ca sĩ lên dĩa tập thể), ko hiểu nó đi cái khỉ gì nữa?Hỏi tới hỏi lui cũng chỉ 1 câu "em quên rồi" mà hỏi quá thì lòi ra là mình ko biết->nhục quá

9. dzoto

dzoto Mr & Ms Pac-Man

Ai có thể chỉ cho mình cách nào dể có được con nhân dồ ko ?

10. kysi_ma2005

trước hết bạn cho con Krisshena die trước map30 sau đó dùng ngọc hồi sinh nó lại tại tháp hồi sinh. Vào tháp lần 2 khi đến tầng 5 thì kéo nó ra, cho nó nói chuyện với Runan và Shigen. Ra khỏi tháp, kiểm tra lại quân ban sẻ thấy 2 con Krisshena, 1 ở gần Runan và 1 ở cuối bảng. ::) ::)

11. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

Thông tin mới về Rafin, trong một đoạn nói chuyện nếu cho rafin sang đạo 2 có nhắc tới viêc Rafin có cơ hội vươn tới đẳng cấp hoàng kim kỵ sĩ nhưng sau đó không có gì xảy ra nhưng tối qua thằng bạn tôi đã gửi tôi một bức ảnh mà làm tôi không còn tin vào chính mình nữa (vì tôi vẫn cho rằng ko thể có) vì vậy nên tôi mơi post lên đây (Thông tin này độ chính xác là bao nhiêu thì tui cũng không rõ vì chỉ có một bức ảnh)

12. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Cái này sao tui thấy giống cái chữ kí của tay dqtln qua. Chỉ có khác là đây là Raffin thay cho cái mặt Julian trùm rồng map 35. Các chỉ số đều giống nhất là cái LUK 31 ấy. Mà đã thế cái này lại còn xài cheat với hack nữa chứ. Xem ra mức độ để nghi ngờ nó là sản phẩm hack cao lắm.

13. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Mới hồi trước nghe tin Raffin lên Dragon Lord, giờ tới vụ này, mà vụ này ko có cơ sở để tin , Dragon Knight đã là cấp cuối cùng mà nhà làm games đã ưu ái cho nó rồi

14. kysi_ma2005

hình như ông Knight_1988 hồi trước có nêu ra một bí ẩn có thể cho Raffin lên Dragon Lord mà. Có ai thử vụ đó chứ, kết quả thế nào nói tớ nghe với.

15. NguyenTrongNam

Ko thể như thế được tui thấy bức ảnh trên ko hợp lí chút nào cả.Kể cả hack đi nữa thì cũng ko thể luyện Raffin lên Wp đến 1500 lận được.Lại còn cái kích bút chì nữa chứ ko biết lấy đâu ra được thì làm sao cho lên sao xanh đc hử???

16. lionheart12

lionheart12 Youtube Master Race

cho đệ hỏi cai trang code cua TS o dau nhỉ

17. anh_tuan300086

anh_tuan300086 Youtube Master Race

các bác nào cũng vậy cả. Đầu đề thì bí mật chưa được khám phá vậy mà khi tôi vào thì cũng giống mấy cái kia ai có giỏi thì tìm bí mật 4 cái khiên rồng bị vỡ đi hiiiiiii

18. kysi_ma2005

ok thôi,đúng cả 4 chiếc khiên thì chưa có ai tìm ra cả, nhưng mà 1 chiếc thì có người tìm ra rùi đó. Cách làm của người đó như sau: lấy chiếc khiên +4def ở map1 trang bị cho một char nử sau đó lấy chả đó kill 200 thằng địch mà ko mất khiên thì sẽ có dc chiếc khiên thần thứ nhất.

19. Iori Kusanagi

đó là tin vịt mừ. cứ cho đó là sự thật thì có thể biết được 3 cái còn lại ở đâu luôn rồi. Cái thứ 3 là khiên+12def lấy được sau map 10, cái thứ 4 là khiên 20def map 35, còn cái khiên+7def lấy chỗ nào quên rồi. Tại sao tui biết? cứ theo thông lệ của trò này là "của biếu là của ngon, của cho là của xịn" mà suy ra thôi, cái khiên +4def cũng là từ xin mà có(ăn cướp ko biết chừng) .

20. NguyenTrongNam

Cái gì?Nếu lấy được cái khiên đó đề nghị bác ky_sima2005 gì đó post dùm cái ảnh lên cho anh em coi cái nào?Nếu có thể đề nghị chỉ luôn cách lấy 3 cái còn lai nhá.Hớ hớ mơ mơ mơ....hơ hơ