các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. Iori Kusanagi

Iori Kusanagi Mr & Ms Pac-Man

Đọc cho kĩ đi ổng nói là "có người tìm ra rồi" hay đúng hơn là có người nói tìm ra rồi chứ đâu phải ổng. Tin vịt thôi, nếu như post ảnh cũng chắc gì ko phải là ghép nào trừ khi bức đó chụp cảnh cái khiên xuất hiện mới tin

2. kysi_ma2005

kysi_ma2005 Youtube Master Race

đúng là tớ chưa tìm ra và cái tin đó cũng ko đáng tin là mấy nhưng dù sao thì nó cũng làm nên một tia hi vọng phải ko nào. Nhưng mà nè khi chỉnh code la all weapon thì ta có thể tìm ra dc một cặp kiếm thần-khiên thần bằng cách dựa vào tên của chúng vậy thì khi ta cho mỗi tướng của phe ta nắm giữ 1 cặp khi đấu với con rồng dark thì sao nhỉ? có ai thử chưa?

3. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

He he đừng nói là 1 đôi mà dù có cầm cả 4 đôi cũng chẳng có gì xảy ra còn vụ lên khiên gì đó thì tôi đánh tới cả nghìn tên (Lên sao đen hết) mà chưa bị trúng nhát nào nhưng vẫn chẳng thấy "phép lạ" nào hết -> quên vụ tin vịt này đi.

4. kysi_ma2005

á à thế là ông anh sai rùi nhé. Mới tối hôm qua đây tôi cho mỗi tướng cầm một cặp kiếm thần - khiên thần đánh con rồng Dark -> Runan 63% Crt, Homes 66%Crt, Tea 52% Crt trong khi bình thường chỉ cầm kiếm ko cầm khiên thì Crt chỉ khoảng 20 - 40% thôi. Sau khi đánh xong con rồng Dark thì xem dc đoạn endmove thứ 2, còn đoạn endmove thứ 3 nữa có ai biết cách xem đoạn đó thì chỉ tớ với tất nhiên là ko phải là bằng chương trình xem move của playstation nhé.

5. Iori Kusanagi

Ủa đánh trùm cuối crt 50%+ có gì là lạ. dưới 50% thì mới là lạ đó chả hiểu bác luyện quân ra sao. Đã có lần con rồng bị Holmes cho one_hit_ko gồm: Wing+MaM+Negative defend+P-A. Làm thế nào có được nhiều chiu như vậy nếu ko phải hack? Bằng cách cho Holmes tu từ map 1-30 để ém skill tới khi lên đảo mới cho học. Nếu muốn có 1 nhân vật Super thì đây là cách tốt nhất.
    *có endmove 2,3 nữa sao tui ko biết gì hết vậy. cái endmove thứ 2 nó ra sao kể thử tui nghe nào

6. kysi_ma2005

bác chưa coi đoạn endmove thứ 2 hả? vậy bác làm theo cách của em nè: cho mỗi tướng bên ta cầm 1 cặp kiếm thần-khiên thần (nhớ là phải trùng tên đó nha) khi đánh con rồng Dark, sau khi đánh xong thì nó sẻ cho xem đoạn endmove thứ 2 đó. Còn về nội dung hả? xin thưa với bác là đoạn move bắt đầu bằng hình và tên của con lyria sau đó là lotaffu, xeno, lioned, thomax v..v.. các cuộc nói chuyện về sau lâu hơn và nhiều nhân vật xuất hiện hơn.
    còn đoạn endmove thứ 3 có ai biết cách xem thì chỉ tớ với

7. kysi_ma2005

ủa mà sao mấy bác hông trả lời em vậy, mấy bác bận khám phá cái bí mật em mới đưa ra hay sao?
    mấy bác cho em hỏi câu này nữa nha: trong khung chọn thi đấu đối kháng có hai mục, chọn mục đầu tiên sẽ xuất hiện thêm 4 mục nữa, dòng đầu là chọn map, thứ 2 là chọn chế độ, thứ 3 là load card. Vậy dòng thứ 4 là gì vậy mấy bác, bác nào biết cách mở dòng đó xin chỉ bảo dùm

8. MelficeLeohart

MelficeLeohart Youtube Master Race

Các bác ơi ! Em xem thấy hướng dẫn chuyển quân lần 1 cho con Sasha sang bên Holmes vậy thì làm cách nào lấy được sáo hóa rồng ở Map có thằng Mint chạy vào thành ?

9. MelficeLeohart

Còn các cái sáo hóa rồng khác ở đâu vậy? Các bác chỉ cho em với

10. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

To Kysi_ma: Dòng thứ 4 là để Load file nhớ giữa trận và tôi đã cho mỗi nhân vật cầm 4 mảnh khiên khi giết trùm nhưng chẳng thấy cái endmo nào nữa, ông thử chụp một cái hình rồi up cho anh em xem xem???????

11. kysi_ma2005

to nightmare: vấn đề là huynh có cho nó cầm đúng cái khiên của nó hay ko chứ? nếu cho char cầm khiên thần thì phải đúng khiên và đứng đúng vị trí của nó nữa.
    Runan - mảnh khiên trên cùng - đứng phía trên con rồng Dark
    Holme - mảnh khiên bên trái - đứng bên trái
    Tia - mảnh khiên bên phải - đứng bên phải
    Senet - mảnh phía dưới - đứng phía dưới
    Đó là thứ tự khi đệ đánh con rồng Dark và dc xem đoạn endmove thứ 2
    Nếu như huynh cùng các huynh đệ khác chưa tin thì vui lòng về nhà bật máy vi tính lên, cho CD Tearing saga vào, đến ổ E: -> vào hộp thoại move thì sẻ thấy 4 đoạn move, 1 đoạn mở đầu và 3 đoạn kết. HẾT

12. VanCongNguyen

VanCongNguyen Mr & Ms Pac-Man

chắc là bạn chưa có đủ 10000 G nên không lây được đó , phải đủ 10000 G mới đổi được cây sáo rồng
    còn 1 cây sáo rồng nữa là bạn lấy được từ cô bé ăn trộm( gặp ở map 8) sau map 30

13. MelficeLeohart

Tui thấy các bác nói lấy được 2 cuốn sách xanh và đỏ thì sẽ luyện quân dễ hơn vậy chỉ số của nhân vật cầm 2 cuốn sách đó có lên đẹp như thằng Zeek ko ?
    Cuốn sách đỏ thì chỉ cần có Maruju ở đạo Runan trong lần chuyển quân thứ nhất còn cuốn sách xanh thì phải cho Maruju giết thằng có cuốn đó hay là ai giết cũng được ?

14. Iori Kusanagi

Ai giết cũng được ko nhất thiết phải là Maruju. Nhưng có cầm cuốn đó thì vẫn phải giã mới ra lv đẹp được chứ ko được như Zeek đâu

15. MelficeLeohart

Hôm qua tui mới lấy được kiếm phá giáp vậy còn cây giáo rồng làm sao lấy được đây ?
    Tui cho con Roger đánh trong võ đài map 7 kill tất cả bọn võ sĩ gần 50 tiếng vậy mà chỉ được mỗi cái kiếm .
    Ở võ đài này còn kiếm được cái gì ko ? Các võ đài khác có kiếm được đồ gì ko ? Nếu có thì là cái gì và làm cách nào để lấy ?

16. VanCongNguyen

trong võ đài map 7 , nếu bạn gặp bọn lính đen ( bọn lính map 5 ) giết nó thì có thể được cây giáo atk 20 đó , đừng dùng kiếm có sao xanh , đánh nhiều lên là được thôi . các võ đài khác thì mình nghe có 1 lời đồn ở võ đài map 35 , nếu đánh liên tục ngựa vàng lvl 40 ở sẽ có được sách học skill pent atk , nhưng đó chỉ là lời đồn, chưa xác minh rõ

17. VanCongNguyen

trong võ đài map 7 , nếu bạn gặp bọn lính đen ( bọn lính map 5 ) giết nó thì có thể được cây giáo atk 20 đó , đừng dùng kiếm có sao xanh , đánh nhiều lên là được thôi . các võ đài khác thì mình nghe có 1 lời đồn ở võ đài map 35 , nếu đánh liên tục ngựa vàng lvl 40 ở sẽ có được sách học skill pent atk , nhưng đó chỉ là lời đồn, chưa xác minh rõ

18. Iori Kusanagi

Búa rồng, giáo rồng tốt nhất là lấy ở map gặp đạo 3 cho 2,3 nhân vật đứng ở các cổng chờ bọn lính đen ra rồi save lại. Lính bộ binh rớt giáo rồng còn kỵ binh rớt búa xác xuất ra ko cao nhưng mỗi lần load bạn có 5,6 cơ hội nên cũng ko mất thời gian lắm và chắc chắn là nhanh hơn đánh trong đấu trường

19. MelficeLeohart

Ở sa mạc có con đi tìm đồ (map 25 thì phải) có thể tìm được tất cả bao nhiêu thứ Item vậy ?
    Hôm trước tui có xem ở hướng dẫn của Runan thì hình như là có 9 món nhưng bạn tui cho một hướng dẫn ở đó có ghi vị trí của 10 món đồ .

20. Iori Kusanagi

Sa mạc map 25 có tất cả các bình +stat ngoại trừ bình MOV thêm vào đó là 2 cuốn sách: 1 cuốn là sách phá lv 1 cuốn là dạy skill ăn cướp