các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. devil_or_staint

devil_or_staint Mr & Ms Pac-Man

còn chuyện cha nội về kiểm chứng có hay không tuỳ ở cha nội đó vì lỡ như ai biết đâu you thiếu một cuộc nói chuyện hoặc thu phục hay thiếu cái gì đó mà nó liên quan đến thì tui đâu có biết được.vì ở chỗ tui ai cũng thu phục được nó mà.còn tui thả bom hay không thì mấy vị tự nhìn nhận vậy vì tui có cãi thì cũng vậy thôi.
    trò này quá đặc biệt vì mối quan hệ các nhân vật ovới nhau rất khó hiểu ai mà biết bác thiếu cái gì để mà hướng dẫn chứ chỉ biết ở chỗ tui khoảng 10 người chơi thì 3 oặc bốn người thu phục được thui.trách nhiệm về vụ thã bom này (nếu mấy vị cho là vậy)thì tui hỏng giám nhận.nếu có dịp mấy bác đến thị xã tuy hoà,tỉnh phú yên chỗ của tui thì biết

2. devil_or_staint

tui có ý kiến này nhé:
    mấy bác nhớ map 9 thì khoảng vào turn nào đó thằng trùm bị giết bởi thằng phù thuỷ map 5 mà mình tha nó nếu mình cho siek kill nó thử biết rằng nó có cái khiên +12 def nhưng bạn hãy luyện siek lên level 30(thằng này khỏi lo vì nó tăng khá đẹp và khá nhanh) chạy thật nhanh.bỏ qua mấy thằng lính chạy vào và đánh với nó (mình nhớ vẫn có thể đánh với nó được dù chỉ 1 lần thui)và với skill (1hp đổi 2 crt) cùng với cây giáo 20 POW bạn lấy được ở map 5 hoặc trong võ đài(nếu bạn nào may mắn mới có thể có được.bạn vào kill nó với số hp của siek thật ít thì bạn có thể kill hắn và thằng trùm map 5 không ra được.
    còn một sơ hở nữa là ở map 11.của bên homel thì bạn đừng nên đi và hãy đi map 12 và các map khác đừng vào map 11 và bạn cứ đi thì sẽ xảy ra chuyện gì

3. demi-reaper

demi-reaper Mr & Ms Pac-Man

Về map 9, chuyện thằng trùm phù thủy map này không xuất hiện là chuyện không thể nào xảy ra, bởi lẽ mình đã cho quân đánh nó rùi, thằng đó không chịu đánh mà vào trong thành hỏi lại ý kiến và bị cho là phản bội ----> bị thằng trùm khử, thế là chỉ còn thoi thóp, rốt cuộc vẫn phải đánh thằng trùm.
    Còn chuyện bỏ qua map 11 mình có nghĩ tới nhưng chưa làm lần nào cả, vì tiếc cái búa và gió sao, và 2 nhân vật mạnh của trò này, vậy bác đi thử xem.

4. devil_or_staint

đi thử hả.tui đang chơi fantasy XI thật jhay không lẽ bnỏ lỡ giữa chừng .với dạo này bận ôn thi tốt nghiệp nên không thể lên đây thwường xuyên để thông báo tin tức của mình được

5. squall?

squall? Youtube Master Race

Ai bảo ông nó có tác dụng như zậy .Nó có tác dụng là làm tăng thêm may mắn cho con plum khi nó múa cho quân đi lần 2 có thể tăng được mag,str,giảm 1/2 damage

6. devil_or_staint

chú em đang nói chuyện gì vậy.anh em đang bàn chuyện về bỏ qua map 11 thì sao.mà cu cậu nói cái gid mà plum trong đó vậy.

7. X-Sell

X-Sell Youtube Master Race

Cho tui hỏi nhé:tại sao lại kiếm được ít giáp cho bọn nó mặc thế ? Có 2 loại giáp là giáp xanh nước biển và giáp xanh lá cây. Giáp xanh nước biển thì tôi biết công dụng của nó là mặc giáp cho những thằng không có ngựa. Còn giáp xanh lá cây dùng để làm gì vậy? Tôi muốn hỏi thêm một điều nữa, đó là muốn cho Sasha thành kỵ sĩ rồng thì phải làm thế nào???????? Ba câu hỏi trên tôi cần sự giúp đỡ của các bạn? Nếu bạn nào biết thì hướng dẫn cho tui ngay nhé!!!!!!!! Cám ơn rất nhiều
    :-& :-/

8. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Đó chỉ là số lượng tượng trưng chobạn đối phó trước khi có con nhân đồ mà thôi.Tuy nhiên nếu tính kỹ lại thì số lượng đồ biến cũng đủ để dùng cho các nhân vật mạnh đó.Giáp xanh lá cây dùng classchange cho ngựa, vệ sĩ , hiệp sĩ( như lionel...).Muốn shasa hành rồng thì map 6 phải cho Mel nói với cô bé để có sáo chim, cho shasa lên chim, luyện lên lv 10 thì có thể dùng sáo rồng để biến thành rồng.

9. TVNViệtNam

TVNViệtNam Youtube Master Race

Mọi người cho hỏi với làm cách nào để đổi item ở 2 thành mà runan nói vậy , mình vẫn chưa hiểu cách đổi item này , ai biết chỉ cho mình với nha .

10. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Đổi Item giữa 2 thành thì dễ thôi.Đầu tiên bạn vào phần trao đồ cho các nhân vật,sau đó nhấn Select sẽ chuyển thành phần trao đồ cho đạo thứ 2.tiếp đó bạn chỉ xuống dòng cuối cùng và nhấn O thì sẽ được.

11. demi-reaper

demi-reaper Mr & Ms Pac-Man

Không phải đâu cách đổi item đó là cách nhập item mới đúng, đưa 2 món đồ nó đòi vào thì nó nhập lại cho mình 1 cái khác, thường là mấy món đồ hiếm như là đồ biến, cung rồng, gậy sửa đồ sao...

12. kurorolucifer01

To demi-reaper:có phải là nhập item vào 2 căn nhà ngói đỏ ở map 15 và map phía trên map 15 phải không.Vậy đây là cách nhập item.
    Căn nhà ngói đỏ ở map có 4 thằng cầm cung quây quanh cái võ đài:
    -Bình WLV + khiên tăng 4 Def [​IMG] = bình DEF
    -Khiên tăng 7 Def [​IMG] + kiếm trắng (cây kiếm pow=12,hit=80) = khiên tăng 20 DEF [​IMG]
    -Kiếm đánh 2 lần liên tiếp (pow=10,hit=70) + túi tiền = giáp sát thủ [​IMG]
    -Bình tăng máu [​IMG] + bùa hộ thân [​IMG] = bình hồi sinh [​IMG]
    -Kiếm ăn trộm + khoá bạc [​IMG] = chìa khoá * [​IMG]
    -----------------------------------
    Trong map 15,căn nhà ngói đỏ bên phải:
    -Kiếm chém giáp loại 1 (pow=4,hit=90) + khiên tăng 20 DEF = kiếm tăng đỡ (đỡ 1-20)
    -Khiên tăng 7 MagDef [​IMG] + đoản kiếm (pow=3,hit=53) = kiếm Holy (pow=1,hit=50)
    -Kiếm đánh gãy kiếm [​IMG] + túi tiền = kiếm ăn trộm
    -Cung 3 bước (cây cung lúc đầu của Holmes) + bình hồi sinh = cung rồng
    -Gậy tăng Hp gần + búa sửa đồ [​IMG] = gậy sửa đồ sao

13. devil_or_staint

đúng rồi đó chú.mà hình như chú em đã biết rồi mà sao còn hỏi nữa vậy.lâu rồi ghé thăm nơi đây .thấy nó vẫn sôi động như ngày nào đó.mà tui nghĩ là cũng không cần dùng ba cái nhập đồ chi cho mệt.có con nyân đồ rồi nên muốn cái gì chả được chỉ cần để lại vài cái làm giống cho no nhân bản ra là được rồi cần gì phải tìm mệt mỏi

14. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

Cho tui hỏi cái này nhé , cái nhà kế võ đài ở map 5 cho ai vô vậy , tui thử hết trơn rùi mà ko thấy ai vô dc hết á có cần phải làm gì mới vô dc ko
    Ko phải cái nhà cho chìa khóa nghe , hình như nhà màu trắng thì phải , tui vô có ông già nói chuyện giống như mấy chỗ bán đồ bí mật vậy đó nhưng lúc đó chưa có chìa khóa thì làm sao mua , còn sau này có chìa khóa rùi thì ko vào thành đó dc nữa
    Tui từng thử cho đám ăn cướp (khi điều khiểm Homes) vào đó để vào đánh nó nhưng nó ko bao giờ vô thành đó , chắc thành đó phòng cệ mạnh quá

15. kurorolucifer01

Bạn nhầm rồi ,map 5 không có cái võ đài nào cả .Nếu là căn nhà gần võ đài map 7 thì nó không có công dụng nào đâu .Căn nhà đó chỉ đơn giản là giới thiệu cho ta cách đánh võ đài thôi .

16. final summom

final summom Donkey Kong

Cho hỏi là Mộc đế có bản tiếng Anh không ?Ai có thể cho tui cốt truyện về Mộc Đế hoặc cho tui địa chỉ nào mà tui có thể xem cốt truyện của Mộc đế được(tiếng Anh )Tui chơi gần về nước mà không hiểu nó nói gì cả.Còn cái thằng tóc vàng muốn thu phục nó phải làm sao , tui đã đi đến map khoảng gần 40 rồi không biết có còn thu phục nó được không ?

17. ***Darkness***

***Darkness*** Mr & Ms Pac-Man

cách đây ko lâu có pa nào là sau map 35 thìa thu phục được 1 tên nữa thì phải hình như pa devil or sl.. cái gì đó bảo là cần max gold và tên runan yếu là được làm tui thử đi thử lại mấy lần mà ko được thía là làm sao pa có lừa tui ko đó

18. kurorolucifer01

Làm gì có cái lí luận kiểu dở hơi đó .Lí do gì để bảo rằng Runan phải yếu thì thu phục được nó .Với lại trong bảng tổng hợp các nhân vật thu phục được trong trang chủ của Tearingsaga làm gì có thằng đó .

19. devil_or_staint

thì tui đã từng giả thích rồi mà.có thể bạn đã bõ xót 1 cuônĩ chuyện nào đó hoặc là bạn vào thành chọn bốn đứa bọn chọn không đúng hoặc là thiếu thu phục ai.hồi chơi lúc đó mình lựa thằng ngựa,còn mấy ông lựa ai mình đâu có biết được cơ chứ

20. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Về vấn đề này Devil Of Stant ko thuyết phục lắm.runan đã làm y như thế mà có được gì đâu?