các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Tôi đã chơi trò này nhiều lần đều Ps1 và hầu như lần nào cũng chọn thằng ngựa vàng mà có thấy gì đâu ,còn cái chuyện limit Gold thì gần như cả 2 đạo tôi đều đầy ,còn cái chuyện để Runan yếu như sên thì tôi chưa thử vì hầu như lần nào đi tôi cũng luyện cho nó rất nhiều sao đen để đi cho yên tâm,nhưng mà các chỉ số lực của nó thì rất là tệ,kịch Lv 30 mà Streng và Def được có 11 như vậy liệu có được không .

2. Sensui Shinobu

Sensui Shinobu Mr & Ms Pac-Man

- Sau M35 thu được ai? Thằng Dragon Lord à? Làm gì có, tin vịt! Nhớ ngày xưa cậu Raffin sang TTVN tung ra cái tin vịt kiếm sao vàng, bên đó test xong không thấy gì -> cho 1 bài -> cậu Raf lặn luôn 1 hơi.
    Ai thu được thì đăng lên xem nào. Về DLord, tôi nghĩ có thể thu được, vì lần trước thằng bạn chỉnh code, cho Julia thành Tia, Maruju thành thằng trùm cuối, Raffin thành DLord. Mặt Maruju quay sang phải, còn Raf quay trái -> có thể thu được. Hơn nữa lần trước có 1 trang web Thái bảo là đem thằng Bart làm gì đó rồi nói chuyện với nó...không rõ. Hơn nữa còn thằng Lee và Luke, chưa ai thử phải không? Tôi cũng chỉ dùng Narron và Lionel thôi.
    - Runan gì mà yếu kinh thế? Lên LV đấy thì Str phải 18-20 là ít. 1 là giã kiểu thủ công, 2 là cho cầm 2 quyển sách, đảm bảo lên hay.

3. Alucard_X3

Alucard_X3 Mr & Ms Pac-Man

hôm nay alucard tôi xin chúc mừng những người cùng sinh vào ngày 04/7 như tôi , cho nên các tin vịt ta nên giải quyết rõ nhé :
    - Đầu tiên vụ tên bắn cung ngày nào cũng bắn 1 giọt dù có chiêu đánh đến chết : Tôi thử theo như cách bác nào nói rằng cho con nhỏ mà khi thằng minzt tức ngựa đen thu phục trong thành khi thằng nhóc raffin biến hình thành rồng chết ở map 26 a ( tức vòng của thằng tướng giáp giữ ở map 25 ) Điều đó không có xảy ra mặc dù tôi luyên 2 con đó lên level 40 rồi mà không thấy gì . Cho dù chỉnh cho tên bắn cung 1 giọt ấy chiêu đánh đến chết mà vẫn như vậy , cho nên phần này không thuyết phục vì tên đó vẫn chỉ bắn còn một giọt thôi .
    _ Điều thứ 2 cũng cách đó khi chọn tên ruka tức tên bắn cung khi lấy nó ở lần lấy quân lần thứ 2 . Trong 2 map 26 a , 26 b tôi đều tên ruka chết nhưng vẫn không thấy gì vậy đó la tin vịt cho nên tên bắn cung ấy vẫn như cũ thôi
    _ Điều thứ 3 : Về tên rông chúa mà bác nào nói nhỉ thu phục tai map 35 , mặc dù map 35 tôi đi nát cả map đó rồi nhưng không thấy cảnh nói chuyện mà bác Devil Of Stant nói có thể thu phục cái đó cũng chỉ là tin vit thôi nhưng có một nơi tại nhà thờ bac nào đã thu phục được con nhỏ trong nhà thờ mà nó đòi 3000 vàng không con nhỏ đó là con nhỏ cũng khá mạnh .
    Đó là những gì mà tôi được biết và cũng thử cho nên đây là sự thật
    cho nên không cần bàn cãi gì .

4. ***Darkness***

***Darkness*** Mr & Ms Pac-Man

ngoài vấn đề đó còn pa nào bảo là có đủ 4 cái khiên cầm cho 4 tướng sẽ được đi thêm 5 map ,lại còn bảo là có cái khiên thứ 5 nữa các pa làm thế nào để có được nó van de thu phuc thi char nao minh thu phuc duoc deu co phan tieu de o tren ten cua ho ca(cac pa thong cam tu nhien ko danh duoc chu co dau)

5. kurorolucifer01

Đầu tiên xin nhắc các bác là,nhân vật mà bác Devil Of Stand bảo thu phục được không phải là con rồng chúa Julian map 35 mà là thằng này [​IMG] .
    Thứ hai :thằng Runan của tôi yếu vậy là do tôi luyện cho nó lên tự do tại map 7 và lúc đó thì làm gì có sách xanh và sách đỏ .Tôi để nó như vậy là để luyện sao đen cho dễ .
    Thứ ba :cái con bé trong nhà mà mất 3000G tại map 35 làm gì thu phục được ,tôi chỉ biết là con nhỏ đó có nói chuyện với Rishel thôi .Còn về căn nhà mất 3000G thì đó là căn nhà dùng để chữa vũ khí chẳng may biến thành sao đỏ thành sao xanh thôi .
    Cuối cùng:5 cái khiên thì làm gì có được ,cái đấy chỉnh code mới có .
    Xin hết .

6. Sensui Shinobu

Vậy thì bác DoS nói thử xem làm thế nào? Chứ cứ úp mở thế thì 1 là bác giấu nghề, 2 là nói phét (khả năng này đúng hơn)
    Về chuyện khiên thì tôi nghĩ là đúng, có khả năng lấy được. 4 cái chứ không phải 5. Nó thực chất là 4 mảnh của cái Fire Emblem. Nhưng chỉnh code thì mới có ( cho đến lúc này, thằng bạn tôi mới chỉ có 2 mảnh là mảnh dưới và trên). Ngoài ra còn mấy thứ nữa chưa thể lấy được theo cách thông thường, ví dụ cái kiếm chống phản đòn.
    To Kuro: M7 à? Cái gậy save của tôi có 18 lần thì chỉ còn 1. Luyện thủ công ấy, có gì đâu mà không lên. Hoặc không thì đợi khi nào có sách thì luyện 1 thể. Cái võ đài M7 thực ra chỉ để luyện Raffin, Narron, Zeek và lấy kiếm trừ thủ+giáo rồng thôi (cái này còn tuỳ vào may rủi)
    Hình mấy cái khiên thì đây (mạng chậm quá X( )

Các file đính kèm:

7. kurorolucifer01

Tôi thấy thế này,bản đồ của Tearingsaga nếu nhìn kỹ bạn sẽ thấy nó chia ra làm 5 phần ,lấy đường di chuyển của 2 tướng làm vạch phân chia.Tương ứng với nó là 5 võ đài.Mà cái khiên cũng có 5 cái .Không biết như vậy có ý nghĩa gì không.Ảnh minh hoạ thì lần sau tui cho thêm vào ,tại mạng chậm quá.
    Còn về vấn đề luyện quân tôi không quan niệm quân phải mạnh ,chỉ cần hit và avo cao là quân nó không làm gì được mình ,đánh địch thì cứ cầm đồ sao là giết được chúng .Cái gậy Save tôi chỉ dùng để kiếm tiền và luyện quân thôi .Tôi lấy cái map 7 làm mốc,mỗi lần chơi lại tôi sẽ đi từ map 7 trở đi .Nên ở map 7 tôi cho tất cả những con cần thiết vào để luyện một thể .Chẳng thế mà các nhân vật của tôi đứa nào cũng ít nhất 2 sao đen,còn tiền thì gần như limit cả 2 đạo .Thế mà cái Save của tôi vẫn còn tận 14 cái.

8. devil_or_staint

devil_or_staint Mr & Ms Pac-Man

chú em chỉ đúng người rồi đó .thằng tui thu phục là thằng mà cú em đã chỉ đó.nhưng mà mấy người làm đúng thủ tuc như tui may ra .nhưng tui có một số nhắc nhwoe này nhé nếu như các bác thiếu một cuộc nói chuyện nào đó thì sao.mấy bạn đề chết ai đó hoặc mấy bác lúc qua map 1 chọn thằng mấy bác chọn thằng nào đó khác tui thì sao ai biết được cơ chứ.
    xong vụ đó còn bây giờ tới phiên tôi nhé:
    cho tui hỏi mấy bác có người nói luyện sao xanh và sao đen .sao đen thì thấy nhiều người nhưng sao xanh thì chi mỗi thằng cha rao tin vặt kia.vay tui có thể tin rằng có sao xanh không.
    còn sao đen tui có thể luyện được không mặc dù tui không xài cheat.nếu được mong mấy bác giúp cho.
    cảm ơn sau

9. kurorolucifer01

To devil or staint :bác bảo nhỡ thiếu một cuộc nói chuyện thì sao .Vậy cho hỏi cuộc nói chuyện ở đây là tất cả các cuộc nói chuyện hay là chỉ cuộc nói chuyện của thằng mà bác bảo .Thằng mà bác bảo chọn sau map 1 là thằng nào nói rõ ra đi cho mọi người còn tính .
    Còn về vụ sao xanh .Bác chơi trò này mãi mà chưa biết sao xanh hay sao mà bảo tui rao tin vặt .Sao xanh là sao của vũ khí khi giết được 100 thằng .
    Sao đen luyện cũng dễ thui .Bác chọn bất kỳ nhân vật nào sau đó ấn L2- 2 lần sẽ hiện lên bảng thành tích giết người của nhân vật đó .Cái khung này có 3 phần .Phần bên trái là sao đen về môi trường .Phần bên phải phía trên là sao đen các loại quân ,và phần bên phải phía dưới là sao đen các loại vũ khí .Với mỗi một cái nhỏ trong 3 phần trên bác giết đủ 250 thằng thì nó biến thành sao đen ,công dụng của sao đen là cộng 25% hit và avo .

10. devil_or_staint

cái giết 100 thằng là sao trắng ý tui nói là green(nếu ngu tiếng anh thì là xanh lá cây đó).cái đó ai mà chả làm được cơ chứ.còn sao đen mà chú nói cách luyện là sao.cụ thể hơn được không.chẳng hạn bạn luyện runan lên sao đen vậy sao đen cho gươm hay là sao đen cho người vậy.vi dụ cụ thể nhé như là bác làm sao làm sao ấy mà.
    còn vụ chọn nhân vật thì tui chọn thằng pháp sư và lần sau tui chọn thăngg ngựa.không biết bác nào chọn giống tui không.
    còn vụ thiếu cuộc nói chuyện như bác để chết ai đó,hoặc thiếu cuộc nói cuyện nào đó liên quan đến ván đềthu phục quân.
    game này toàn tiếng nhật tui chơi chả hiểu gì cả nên maý bác thông cảm

11. kurorolucifer01

Hơi xúc phạm rồi đấy .Tôi chả biết ông chơi như thế nào .Chứ tôi chơi trên Ps1 ,ở chỗ tôi khi giết 100 thằng thì nó hiện màu xanh bạc hoặc màu đỏ .Còn cái sao trắng là của vũ khí dùng hết lần sử dụng mà không biến mất ,cái sao này gắn ngay cạnh biểu tượng của vũ khí .
    Sao đen mà tôi nói là của cả gươm(tất cả vũ khí) ,cả người và cả môi trường . Ví dụ như Narcus nếu bác luyện cẩn thận thì sẽ lên được 27 cái sao đen

12. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

thôi , xin can , xì tốp vụ cẫi lộn
    to darkness
    vụ art money của tui sao rồi đây ông anh

13. Sensui Shinobu

Lạ nhỉ, bác DoS mà còn chưa rõ mấy cái sao ấy à? Bác Kuro nói đúng rồi đấy. Tuy nhiên, luyện đủ sẽ rất mất thời gian. Nhanh nhất thì ra đảo ma.
    Còn về cái thằng của bác DoS, nó là loại gì, bác chia quân ra sao, nói chuyện chọn dòng nào (khi có 2 lựa chọn), Map 26 bác đi màn a hay b, Sherra bác thu phục ở ở M 24 hay 31...? Bác thử nói ra để tôi về chơi lại xem thế nào.

14. ***Darkness***

***Darkness*** Mr & Ms Pac-Man

Sorry tui cũng đang làm dở vì nó hơi dài mong pa thông cảm tien cung cho pa biết luôn là tui cung đã cheats được người và thay đổi form cho nhân vật VD:tui có thể cho thèng runan có form của thèng rồng chúa map 36 mong pa cố đợi thêm 1 thời gian nữa tui sẽ gửi đến cho pa bản đầy đủ nhất.

15. Sensui Shinobu

Hừ, tưởng gì...
    Dùng cheat chỉnh ra nv thì nói làm gì. Các bác tự thu phục mới đáng nói.
    Kiểu này tôi dám cá là cái thằng của bác DoS cũng do chỉnh code mà ra, trừ khi bác nói rõ cách thu phục không dùng cheat!

16. devil_or_staint

tui xin trả lời mấy câu của Sensui Shinobu là:
    thằng đó thuộc giòng ngựa trắng giống như thằng vào thành chọn lựa vậy.lúc này nó có sẵn 30 level,chỉ số tương đối tốt.chọn giòng nào thì tui không rõ lắm nhưng bác cứ save lại là chắc ăn.
    còn con có phép DCTT thì tui thục phục ở map 24.map 26 tui đi map b.
    đó như vậy được chưa hả ông.
    còn vụ sao đen thì tui thấy bác kurorolucifer nói luyện đầy đủ thì 27 trường hợp vậy 1 trường hợp ta phải chém chết 250 thằng lúc đó cứ vào cái môi trường mình luyện đó ,ngây cái kiếm đó(hoặc hễ thằng đó lên sao đen là kiếm nào cũng như kiếm đó)thì nó sẽ phát huy tác dụng.mà 27 trường hơp thì ta giết (250*27)thằng hả.vậy thì mệt quá đó

17. kurorolucifer01

Không đến nỗi phải 27 nhân 250 đâu ,lúc chưa lên có cái sao đen nào thì lúc giết lên đồng thời cả môi trường ,vũ khí và loại quân .Với lai chỉ có một mình Narcus có thể lên được 27 sao đen thôi ,cò lai chỉ 20 là cao rồi .

18. devil_or_staint

chà thế rãnh lắm hay sao mà ngồi chờ nó chém từng đứa 1 mà lại đâu phải 1 đứa đâu mấy ông.
    chơi đạt tới mức tối cao kiểu này chắc chết quá ai chịu nổi

19. kurorolucifer01

Phải chịu thôi ,nếu ông muốn có một đạo quân vô địch mà không muốn mang tiếng chơi bẩn khi dùng cheat code thì chỉ có cách này thôi .

20. ff8_khang

ff8_khang Youtube Master Race

mấy bác ơi cái đĩa mộc đế của em bị hư cái thư mục mov mấy bác có ai thương tình xin hãy up lên cho em đi à sao trò mộc đế này em chơi đến lúc đánh tên phù thuỷ ở map 37 thì lúc nó xài chưởng bóng đêm thì máy em bị đứng phải khởi động lại mấy bác cho em một lời khuyên với