các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Cái đấy là tôi dịch theo cái bác post đó chứ ,nó viết rhế thì biết làm sao được .Còn các Item đặc biệt thì có nói rồi đấy thôi ..

2. KOKICHI_T

KOKICHI_T Mr & Ms Pac-Man

Này các bác ơi lúc đầu mình có nhặt đc 1 quyển sách có phải là khi dùng thì sẽ tăng đc 10lv vậy thì các bác hãy chỉ tui nên cho con nào ăn quyển sách bây giờ

3. kurorolucifer01

Tốt nhất là không cho con nào ăn cả ,để mà nhân đồ .Theo kinh nghiệm của tôi thì mấy map đầu nluyện đến Lv 30 là quá đủ không cần phải lên đến 40 đâu .

4. KOKICHI_T

các bác ơi chết xong rùi thihôif sinh kiểu gì
    các bác ứ nói rõ gì cả thạt là khó cho ngườimới chơi TRS như tui àh

5. KOKICHI_T

các bác xem thế nào hướng dẫn cho tui cách đánh võ đài ở map 7 đi
    ví du j như là runan thì nên đánh loại quân nào và mang theo cái gì
    và cứ như thế các bác hướng dẫn cho tui nhé
    tui mới chơi TRS nên ko bít thì cứ hỏi ngay
    có gì các bác bỏ quá cho

6. kurorolucifer01

Thế thì bác coi không rõ rồi ,vấn đề này tôi đã nói sau map 30 và map 40 rồi đấy thôi .Chỉ cần cho Holmes lên tháp hồi sinh phía sau map 30 là được .Lên đến tầng 6 chọn dòng trên cùng .

7. kurorolucifer01

Không có gì đâu ,không biết thì phải hỏi .Với lại như vậy là bác tạo cơ hội cho tôi kiếm Exp đó chứ .Tôi phải cảm ơn nữa là .
    Runan nếu cầm kiếm của nó thì nên đánh bọn ngựa (trừ ngựa vàng ),bọn ăn trộm ,bọn sát thủ (bọn này cầm toàn kiếm Pow thấp ) ,ngựa bay ,bọn chiến sĩ búa (bọn này hit và avo yếu ) nhưng không phải là bọn búa sát thủ đâu nhé .
    Các con còn lại thì bạn hỏi con nào trả lời con đó chứ post hết lên sao đặng .

8. KOKICHI_T

Nhưng khi vào võ đài thì nó sẽ cho mình mấy dòng để chọn
    và nếu muốn đánh loại nào thì chọn cái nào

9. KOKICHI_T

thế mấy cái code mà bác đưa ra tui dùng trong game shark có đc ko
    mà bác cho tui cái link mà đưa đền chỗ ăn item đặc biệt đi nào

10. kurorolucifer01

À ,khi bạn không vừa ý với loại quân nó chọn thì bạn nhấn X để ra rồi lại vào lại hoặc nhấn O vào cái dòng bên phải để thoát ra .Làm như vậy cho đến khi nào đến con mình cần .

11. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này cho tui hỏi có cách nào cho các nhân vật sử dụng item(vd như giáp với mấy bình tăng lực ấy) mà không phải vào trận đánh không (Giống như trong FE 7 ấy).À con nếu vũ khí đánh 100 đối thủ sẽ lên sao xanh phải không, nhưng làm sao biết 1 vũ khí nào đó đã giết được bao nhiêu địch thủ, nếu không thì tùm lum làm sao nhớ nổi chứ, mà có phải dùng đúng 1 nhân vật đánh vũ khí đó thôi không.

12. kurorolucifer01

Bạn nên vào map 15 và map 30 mà hoá các loại Item ,vì trong 2 map này không có địch thủ nên bạn tha hồ mà điều khiển .
    -Vấn đề để nhận biết làm sao vũ khí hiển thị thì khi giết được 51 tên thì bạn vào bảng status của vũ khí sẽ thấy nó ghi Crt+1 cho đến khi lên đến 50 thì ngừng .

13. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Giết được 51 đối thủ lên 1 crt, vậy giết 100 đối thủ thì lên sao đỏ phải không, lúc đó thì cái sao đấy hiện ở đâu, mà có phải dùng cùng 1 nhân vật cầm cái vũ khí muốn lên sao đó đánh không vậy?

14. kurorolucifer01

giết 100 đấu thủ lên sao xanh hơạc sao đỏ ,lúc đó cái sao hiện ngay trên nền khi vào bảng status của nhân vật .Chỉ cần cầm cùng một loại vũ khí khi luyện sao là đủ .

15. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

bảng Status của nhân vật chứ không phải vũ khí à ? Sao lạ vậy, luyện Vũ khí lên sao mà cái sao lại hiện trong bảng Status của nhân vật.

16. kurorolucifer01

Ý tui là lúc lên sao thì vào bảng đó thì thấy .Chứ cái vũ khí sao đó đưa cho ai thì nó hiện trong bảng của người đó ,Hoặc trong bảng Item cũng thế .Cái sao đó nó hiện đè lên biểu tượng của vũ khí cạnh cái tên .

17. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Vậy tức là nó hiện trong bảng Status của vũ khí đó phải không, có phải bây giờ bất cứ nhân vật nào cầm cũng cộng 50 Crt phải không, tui phải hỏi cho kĩ vì hiện tui đang chơi lại trò này. Mấy lần trước tui không biết có cái màn sao xanh sao đỏ này nên không thèm sửa vũ khí, cứ hết Whp là để nó die luôn mua cây khác xài. Bây giờ thì phải sửa vũ khí thường rồi.

à bác kuro lên mạng lạ quá nhỉ, sao mỗi lần tui vào là luôn thấy bác offline nhưng cứ chùng vài chục phút lại trả lời bài 1 lần, tiết kiệm tiền à $-) $-) ?

18. kurorolucifer01

Không phải đâu ,chiều nào tôi trả lên cả buổi từ 12H15 đến hơn 5H chiều .Cái đèn của tôi không báo sáng là do tôi sử dụng chế độ ẩn đó mà .

19. maruju

maruju Youtube Master Race

to shinobu
    công thức đổi thì tớ đã biết rồi nhưng mình không tài nào đổi được: cậu có thể chì cho mình how to đổi item ko?
    ví dụ như mình muốn ghếp kiếm phá đồ (map 7)+ túi tiền thì phải làm cac bước như thế nào? mình có thể chỉ đổi mọtt cái đươc không hay là một lần phải ghép nhiều cái?
    à, cậu có biết gì về 4 mảnh khiên của môc dế 6 ko vay? cách để lấy nó
    thank. waiting for ur ănswer

20. kurorolucifer01

cái đổi đồ đó bạn phải làm thứ tự từng bước một chứ không phải muốn dổi cái gì thì dổi đâu .