Các chuyện lạ trong GB những ngày mạng lag

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi talawas88, 28/6/05.

1. linhlinhdandana

linhlinhdandana Youtube Master Race

hix thế vẫn chưa là gì, hôm trước mạng lag đối thủ của tôi bị trừ những 2300 delay chẳng hiểu vì sao nên tôi dc bắn tới ba phát liền luôn>>> quá đã em bé bibi luôn>> nó cứ chửi tôi hack mãi.Lại con chuyện buồn cười hơn, tôi và thàng bạn ngồi bắn với nhau( hai may cạnh nhau luôn) vậy mà tui dual no 2 phát mỗi quả hơn 600 máu nhin máy mình thì nó chết rồi, vậy mà nó vẫn sống nhăn còn bắn trả dc 2 phát nũa mới die,ước tính nó phải có 1800 máu( rõ ràng là nó ko dùng đồ cộng máu).Còn nũa cái này là buồn cười nhất nè, thằng bigfood teleport kiểu gì mà chui xuống dưới chân tôi một đoạn sâu đến 5 đốt ngón tay nhưng là ở trong lòngđất(nó dùng tele lượt đầu tiên) rồi cứ thế bắn lên thử hỏi bomer bắn làm sao dc huhuhu,đến bó tay với nó.Rồi cả vụ scores 4 bắn 2 nữa, vào trận là 3 vs 3 bình thường nhưng lúc bắn thì 4 vs2 luôn, tụi nó bắn nhau lúc dc cộngtiền lúc bị trừ tiền đến là bó tay chẳng dám bắn nũa bảo toàn điểm số.Còn chuyện nữa bi hài hơn nó bắn tui từ đầu đến cuối ko trúng phát nào( nó chơi bigfood) tui bắn nó đỏ máu gần chết rồi thế mà no bắn phát đầu tiên trúng ( cũng là phát duy nhất trúng) là đưa mình xuống vực luôn đến là bó tay . Ai có chuyện gì hay hay kể tiếp đi nào tui đang muốn nghe đây hehehe

2. jollyjoker

jollyjoker Youtube Master Race

Ha ha ha !!!
    Cái này tui gặp suốt hà : nghe tui kể đây nè :
    Đến lượt tui bắn , 1 phát đạn 2 aduka , timer tu 20 s -> 18s , bắn xong timer chạy típ xuống 17s , em dual 1 phát đạn 2 nữa , nó gần chết , timer chạy xuống 14 s ...... rồi chạy típ :D Thế là em dual 1 phát nữa nó die lun , mà ác ở chỗ là nó vừa mới rơi xuống nhé

Còn vụ nữa :

team nó còn 2 mạng 1 thằng 700 HP, 1 thằng khoảng 100 HP, team em còn 1 mạng mà lại có 1 thằng sắp die , 1 phát dual là thua .Sau em là 3 thằng team nó bắn . em dual thằng 100 HP (thưởng tiền lần cuối mà :D ) nhưng mà trúng thằng 700 HP (hai thằng đứng ngay cạnh nhau mừ) bắn nó gần chết nhưng mà em dc bắn típ , em làm lun phát SS DK ==> WIN :D chúng nó cứ gọi là kêu trời ha ha ha ha !!!!

3. Ryan_Valentino

Ryan_Valentino Dragon Quest

Truyện của mấy người đâu có bằng tui, có tin nổi không?? tui búa bạc mà bắn thằng búa vàng một cú đạn 2 thui mà nó chầu trời trong khi nó còn... gần đầy máu !!! Tui cũng chả hỉu vì sao luôn...

4. 1286

1286 Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng gặp chuyện hay nè.Hôm đó bắn 2vs2,bắn được 2 phát thì team của tôi thắng,mặc dù đội kia mới mất có 1hay2 lít gì đó.Chưa hết thắng trận đó team của tui đuợc thưởng mỗi đứa 0p,0G bó tay luôn.

5. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

1 thằng làm 8 cái DD liên tục làm gọn 4 mạng bên đối phương >> win >> bó hàng.

6. cherish1982

cherish1982 Mr & Ms Pac-Man

7. blackmage324

blackmage324 Mr & Ms Pac-Man

anh em cho tôi hỏi một tý không biết có ai trong anh em gặp trường hợp như tôi hay không? buổi trưa hôm nay gunbound việt nam thông báo down sever để kiểm tra định kỳ đên 2h tôi chưa chơi được mắc công việc vừa rồi mới về mở gunbound ra chơi thì vào được rồi tôi định vào phần avarta để xem có đồ gì mới thì mua nào ngờ thấy báo lỗi avarta và thoát ra ngoài luôn :o mà lúc trưóc tôi vào vẫn được có bị làm sao đâu. Vậy có bạn nào biết đây là lỗi gì và cách khắc phục như thế nào thì chỉ cho tôi với. Nhanh nhé vì mấy hôm không chơi gunbound vì mạng lag quá. Cám ơn rất rất nhiều.

8. talawas88

talawas88 Mr & Ms Pac-Man

hum nay gặp nhìu trường hợp quái quá, tui bắn solo 1v1, kill đc thằng địch, thế mà nó ko cho kết thúc trận, nó thì ở trên trời thả bom, tui cứ né, đc nửa tiếng thì nó out

9. cherish1982

cherish1982 Mr & Ms Pac-Man

tôi bình thường :) 1 số ngưòi cũng bị như ông thì phải :D he he he :D hum nay vẫn dc xem nhảy cóc + đào hố :D he he he !!!

10. Kidhaohoa

Kidhaohoa Mr & Ms Pac-Man

hôm nay tuy đã hết hiện tượng treo máy rùi nhưng mà đúng như bác cris nói thì các chyện là GBVN vẫn tiếp tục gia tăng với cường độ ko giảm .Theo dự đoán của trung tâm chuyện là GVN (do tôi làm giám đốc ) thì có lé hiện tượng này sẽ vẫn tiếp tục hoành hành ngày 1 nhiều hơn,tàn phá nhiều vùng (zone ) trên cả nước (GBVN) .Hiện tại chưa biết đến khi nào thì sẽ suy yếu,những theo dự đoán sẽ có nhiều người thiệt mạng hơn trong những ngày tới .Bản tin sẽ liên tục được cập nhật để các bạn biết mà đề phòng tai nạn .

11. talawas88

bác là bài hơi hay đó. đúng dân dự báo thời tiết chuyên nghiệp
    thank kiu bác đã làm topic thêm phần zui zẻ
    mà quên : giám đốc chương trình nh~ chuyện lạ GB em làm giám đốc chứ, định cướp hả bác

12. STONE

STONE Youtube Master Race

em còn thảm hơn nè , khi bị lag còn không giám ra mà chat nữa , chả hỉu sao mỗi khi em ctrl+esc rùi vào lại thị màn hình trở nên nhòe nhoẹt , nhân vật biến mất sạch , hôm gì mạng lag đến nỗi bắn gần nửa trận rui` mà máu tự nhiên tăng lên gần full ^^
    đã thế có một thằng còn được vừa dual đạn 2 xong mà vẫn còn delay mà ss , pó tay , đã thế hôm bắn 2 vs2 , em với thằng đồng đội bắn , lúc đến em bắn tự nhiên em thấy thằng bên đội B đứng ngay bên cạnh mình ( chính ra phải đứng ở xa) nhìn lại ra đằng xa thì cũng thấy thằng đấy , thế là có tất cả bên nó có 3 đứa , không biết bắn thằng nào , em bắn dual thử vào thằng bên cạnh , nào ngờ nó không mất máu nào mà thằng ở xa lại mất máu , đúng là như hai đứa phân thân , pó tay wá

13. jollyjoker

hix hix bây giờ không sử dụng avatar dc nữa, cả đồ cộng sao cũng không dùng dc nữa hu hu hu hu hu hu tại sao lại bất công như vậy
    Bớ bà con bỏ GBVN di bà con ơi !!! :(( :(( :(( :((

14. jollyjoker

he he he mọi ngưòi ơi hôm nay em dc 1 phát như thế này team em hết mạng rồi thì em tự nhiên dc bắn típ , chúng nó thì toàn 8000+ delay thế là em kill 1 lúc 3 thằng Great + win lun chúng nó ức chế chửi um hết cả lên
    Bùn cười wá di mất :)) :)) :)) :)) :))

15. persim123

persim123 C O N T R A

Toàn chuyện lạ ghê nhỉ.Tui cũng gặp chuyện lạ ko kém.Tui dùng ice nó dùng boomer,do bị dồn ép nên tui nên tui phải chạy vào thành màn hình.Lúc đó tui đứng sát vào thành màn hình nó thì dùng boomer =)) bắn mãi ko trúng thế là nó bắn đạn 1 tìm lực rùi teleport ra chỗ mình.Tui tính chạy ra chỗ khác double đạn 2 là nó die ai dè cóc đi được.Cuối cùng 2 thằng thay phiên F8 =)) .Chờ đến double death tui đành 2 thằng cùng tử ( cả 2 cùng máu đỏ mừ ).Thế mà tui cả nó cạn máu rùi mà vẫn sông nhăn răng ra.Nó cũng dual đạn 1 tự tử ko chết =)) .2 đưa tui bắn nhau phải đến chục turn mới kết thúc =)).Đến là bó tay

16. pokemon01

pokemon01 Donkey Kong

may you
    tui cung co chuyen ke cho may you nghe ne
    tu nhien no ban toi con 1 giot(chua chet)
    tui dual lai no, no het mau, con thang kia dau tran no di chuyen toi cho kia, tu nhien gan cuoi tran no ve cho cu truoc khi di chuyen, qua luot sau tu nhien no o ve noi no da di chuyen
    la nhi???

17. cybersix

cybersix Donkey Kong

Hơ hơ team tui bằng 0 team đội B = 2 thế mà tụi nó thua ..pó tay nè không hỉu là vì sao nữa..Đã thế bắn Score vừa chít rơi xuống lại bay lên típ mà chả có ma nào thèm bắn mình mới đau...lag đến nỗi mình chả nhìn thấy ai bắn mình mà máu cú mất ...tức wá chửi um tỏi lên là thằng nào hack...Bắn đc 1 win thì ngồi cả tiếng giời lagg không thoát ra đc..po tay

18. talawas88

nói chung bi h là vẫn lag đều, em chơi 1v1 mà có thấy khá hơn đek đâu, lag lòi mắt :((
    mà đau nhất là vụ war G, nếu ko bị là thì đc xem rùi, tiếc quá cơ

19. diamondboy

diamondboy Donkey Kong

tui bị lag như sau : mới bị die xong hết 4 lượt chui xuống ăn ngay 1 quả đạn 1 của con aduka die luôn, pó tay luôn, khi ko mất 1 mạng mà có thằng chửi tui ngu nữa, chẳng hiểu tui ngu cái gì, pó tay tập 2

20. talawas88

ông ngu vì chọn đúng lúc lag mới rơi, ngu vì làm đội thua, lolz thế mà hông bít