cạc GF2 mx400 ,RAM 128, choi GTA:SA ngon lanh

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi batmanhuy, 22/7/05.

1. ArsenalFC

ArsenalFC Youtube Master Race

Cũng có thể vì GTA Sand này hỗ trợ card Nvidia nhiều hơn. Máy của tui Pen4 1.8, RAM128+512, Card onbord phải để đồ hoạ xuống thấp nhất để chơi, kô giật chút nào nhưng hình thì xấu tệ. HUHUHU, bác nào cho em card đi.

2. tido

tido Donkey Kong

ah, dzụ nàu tui mới bít à nha, nếu vậy thì cũng là fát hiện lớn rùi đó. theo tui thấy thì cho visual fx len High và anti aliasing 1x thì răng cưa sẽ ít xuất hiện hơn và hình sắc nét hơn nhiều. tóm lại có lẽ 2 cái này fải hi sinh 1 trong 2, cái này cao thì cái kia thấp thì mới chơi dc trên card MX. cũng may GTA SA chơi với nVidia đó nhá, nên card MX nhà nghèo cũng xài dc :hug:

3. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

thiêt hôn đó máy tui pentium III 733 MHz 512 RAM GF MX400 32MB không biết chơi được không vậy mấy bác máy tui hơi bị lạ cái trò KNIGHT OF THE TEMPLE đồi cấu hình card 64MB và 1,5GH vậy mà khi tui cài xong choi ngon lành không giựt 1 tí nào hết còn trò ONI card 16MB 500MHz vậy mà tui không chơi được nó giựt dã man luộn

4. human is me

human is me Fire in the hole!

moá !! tin giật gân nhất trong ngày !!!

Đúng cái trò GTA này khó lường quá ..... máy mạnh thì chê mà máy yếu thì ham :))

5. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Tuỳ số lượng tinh chỉnh mà bạn chỉnh thôi, vd card bèo mà cái gì cũng chỉnh high thì có nước ... xem slow motion.
    _Tui cũng đang rầu đây mấy bác ạh, máy tui P4 3Ghz, Ram 512MB , VGA 6600 256MB ko biết có chơi trò này ngon lành ko nữa ? ::(

6. tido

tido Donkey Kong

chơi dc đó, ý tui là vô game và chơi dc nhưng chơi lâu hay tới mấy cảnh cần xử lý nhiều thì tui ko chắc game có chạy tốt ko vì CPU của bác hơi chậm so với yêu cầu chung của game. thêm nữa card màn hình cũng ko mạnh vì bộ nhớ chỉ 32MB nên sẽ fải giảm dispkay xuống mức thấp nhất.
    trò ONi là game có nguồn gốc PS2 và những game này mới là "khó luờng" vì cấu hình yêu cầu ko hoàn toàn như thực tế (tương tự là WE 7 & 8, Top Spin...) lúc nhanh lúc chậm bực nhất là chậm dù cấu hình máy vượt xa yêu cầu, vậy nên tui ghét chơi game nào ko dc fát triển hoàn toàn cho PC mà lấy nguồn gốc từ console lắm.

7. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

ùh bác nói đúng đó hiên giờ tui cũng chơi được GTA rui nhưng chỗ đông người thì hơi bị giựt à mà tui biết chỗ bán máy PS 2 giá 2triệu7 ai mua thì tui chỉ cho hoac gởi mail cho tui máy còn mới và cho cục save luôn đó đã không mail: thang2005_2001@yahoo.com có gì cứ gửi mail cho mình

8. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Ông Ni nói thế chủ yếu là khoe máy mới đấy chứ hỏi gì , rành quá rồi mà !

9. tido

tido Donkey Kong

10. 8162688

8162688 Youtube Master Race

11. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

máy nhà tui là 5,2 ram là 1,128 GB chỉnh very high còn hơi giựt nói chi mấy yếu hơn....

12. tido

tido Donkey Kong

thôi đủ rồi mấy pa, đây ko fải là topic nói dóc, nếu ko có ý kiến gì thêm về việc chơi GTA SA trên máy cấu hình thấp thì xem ra bác Chun khóa cái nì đi d rùi đó.

13. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

cha` nghe mấy bác nói thấy ham wa` mà ko bít chơi được ko đây,(6cd,mo ni thiếu lấy gì mà mua)mấy tui CELERON 950Mhz,RAM 256,CARD TNT2 MODEL 64 bộ nhớ 32M(cũ wá,hic hic) chơi được ko(mong lắm lắm)

14. tido

tido Donkey Kong

chắc chắn chơi dc nhưng chạy ổn định trong thời gian dài hay ko thì tui hổng dám chắc. vd tới các cảnh đông người đông xe hay bắn nhau thì máy bác cần xử lý nhiều, khi đó thì game sẽ chậm lại gây khó chịu có thể treo máy. vậy nên chỉ để graphics ở Low thôi nhé.

15. minh8a(^_^)

bác TIDO nói làm tui mừng wá chừng lun,cái TNT bộ nhớ 32M Celeron950Mhz mà cũng chơi được hử,tui cứ tưởng chơi ko được chứ,nghe nói MIN của nó cũng là 1Ghz,256M,64M mừ!!!!!!

16. tido

tido Donkey Kong

uh nhưng thực chất vẫn chạy dc thôi, bác đọc bài của bác cao ho thang fía trên kìa, cấu hình tương đương máy của bác chỉ khác là PIII 733Mhz và 512MB RAM nhưng vẫn chạy dc. vậy card màn hình 32MB là chắc đủ nhưng RAM 256 thì hơi ít vì sẽ fải gánh việc nặng cho card màn hình. chơi dc nhưng sẽ ko dễ chịu lắm đâu :D

17. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

Ge2 MX chạy Vice city ngày xưa đã ớn rồi. Còn nhớ cái TNT của mình hồi xưa chơi Vice giật dã man,

18. tido

tido Donkey Kong

hix, mấy bác qua topic Hỗ trợ kĩ thuật GTA SA của bác Chun xem đi có người xài card onboard có 8MB mà vẫn chơi dc GTA SA kìa. GTA SA ko kén card nên dù là card yếu thì vẫn chạy dc, vấn đề chỉ là biết cách tinh chỉnh graphics trong game sao cho fù hợp thôi.

19. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

máy tui ram 512 mà chạy không có bị gì cả còn thằng em thì bị giật mặc dù máy tui bằng máy nó không hiểu sao chắc cart yếu thì phải dùng bản tăng tốc cũng bị giật kỳ lạ thiệt

20. minh8a(^_^)

Ge2 MX chạy Vice city ngày xưa đã ớn rồi. Còn nhớ cái TNT của mình hồi xưa chơi Vice giật dã man,
    bác nói sao chứ cái card TNT của tui chơi GTA:VC ko dựt một chút lun :D