Các hướng dẫn về warcity đăng tại đây.

Thảo luận trong 'WarCity Online' bắt đầu bởi hoangha_demon, 8/8/06.

1. langtuvn07

langtuvn07 Youtube Master Race

uh cám ơn bạn nhiều mình nghĩ giá đó là all chứ 1 cái thi đúng là ko đủ thiệt

2. langtuvn07

mạng mình tốt lắm nè mua được 15 cái train của anh em vn
    chỉ tiếc là bị thằng ÚA đánh nên giờ ko còn cái nào

3. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

_ Tìm kiếm vất vả, cho nên đành nhờ đến quyền trợ giúp khán giả :D
    _ Nghe các bạn nói về việc mua hàng giá rẻ, rồi chu kì 2h một lần, ai đó có thể giới thiệu một chút về cái ấy và giải thích một tí được kô.

4. nguyenbao187

nguyenbao187 Donkey Kong

có nghĩa là những người lên đời cao bán rẻ lại cho mọi người , sau 2h niêm yết trên international trade zone, mọi người mới có thể mua được, khi đó sẽ có rất nhìu người cùng kick để có thể mua được.ai nhanh hơn, mạng load nhanh hơn thì mua được.

5. havanthang

havanthang Youtube Master Race

:-/ lam` cach' nao` để xây thêm newcity hả bác

6. havanthang

bác ơi (Camel) co tao dung ji` vậy theo em nghĩ chác chúng dùng để chở hàng . làm cách nào để chúng chở đuợc vậy.

7. baotuananh

baotuananh Youtube Master Race

havanthang ơi bác đang spam hả
    mấy câu bác hỏi đếu có rồi mà đọc lại đi chứ

8. baotuananh

baotuananh Youtube Master Race

hoangha ơi cho tui hỏi chút
    tui mới xây cái city mới nhưng sao vẫn không thể tạo lính tiếp vậy
    city mới bắt phải xây lại từ đấu à ko được xây tiếp sao
    sao nghe nói là những gì đã nâng cấp ở City đầ tiên đều có trong city thứ hai mà
    kì lạ qué

9. havanthang

hix vùa bi. Herocity oánh . me khiep anh em đều la việt nam mà di đánh nhau. toi moi biet choi mua co 2 con lạc đà, 2 lính đi theo . thế là ông ta bát lai. tui . quá ác

10. Mui_Ten_Bac

Mui_Ten_Bac Mr & Ms Pac-Man

Những j nâng cấp là những gì research thôi, tốc độ tăng dân....
    Chứ còn building thì phải xây lại hết
    Lên đời rùi cũng xây lại của đời trước ::( ::(

11. nguyenbao187

nguyenbao187 Donkey Kong

thằng đó score nhiu, nó đem bao nhiu lính đánh, tọa độ bao nhiu, post trận đánh lên đây, có gì anh em dạy dỗ chứ người VN mà đánh VN thì tồi quá.
    còn lạc đà là để chở đồ, vận chuyển qua lại giữa các tp của bạn,hoặc đi đánh cướp đồ của người khác, ( mấy cái này đã có hướng dẫn hết rồi, lần sau đọc hết lại , cái nào ko có thì hãy hỏi nha :cool: )

12. hero-lands

hero-lands Mr & Ms Pac-Man

==>>>Coi lại cha nội , tui mấy ngày roài có tham gia đâu mà oánh hả , với lại trong message làm gì có báo oánh thèng nào việt nam hả , tribe tui là lamphihung no herocity thèng nào mất nết lấy nick độc wuyen roài gây sự . Đưa nick đây coai :d

13. hero-lands

hero-lands Mr & Ms Pac-Man

=>>>Hix lâu wa mới vào lại diễn đàn thấy mấy pác sôi nổi wa , nhìn lại bảng xếp hạng nản lun gì mà 40000 point thì oánh cái gì trùi :D tui mới 200 ( em ngại ) đúng là noob thấy ớn , vậy mà lướt vài trang thì giật mình ăn nguyên con gà to tổ chảng :D dù mới ăn trưa xong
    ==>>>To anh em alli : dzo giúp đỡ ngộ dzoi cho = anh = em nào , đồng thời kinh nghiệm ở đời medival và modern thì post tập trung sang topic kia nha , cái này coi như thảo luận kinh nghiệm cho A-E có chút kinh ...mà làm ăn thui.Cám ơn

14. havanthang

bac oi để chat với nhau thì vào đâu

15. langtuvn07

You need to expand your military building for additional unit production capacity em phải xây thêm nhà gì để tiep tục mua quân

16. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Xin hỏi mọi người , tui mới chơi game này từ ngày hôm nay ( vì thấy chiến sự căng quá nên tham gia cho vui :) ) thấy anh em sắp đánh nhau với hội Sk nào đó , mình lên top alli thấy có thấy bọn Death Squad nó chỉ có 6 thằng , trong khi Vn mình có tận 135 người , sao lại ko đánh được bọn nó , và cái trò này có được nhiều thằng vào đánh 1 thằng ko
    + nếu đang kí ở quốc gia nào thì chỉ ở cùng những người cùng quốc gia đó thôi ah` , hay là vị trí linh tinh giống trong travian , nếu kiểu như chỉ có Vn ở với nhau thì đi cướp bóc toàn Vn cướp Vn ah`

17. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Xin hỏi mọi người , tui mới chơi game này từ ngày hôm nay ( vì thấy chiến sự căng quá nên tham gia cho vui :) ) thấy anh em sắp đánh nhau với hội Sk nào đó , mình lên top alli thấy có thấy bọn Death Squad nó chỉ có 6 thằng , trong khi Vn mình có tận 135 người , sao lại ko đánh được bọn nó , và cái trò này có được nhiều thằng vào đánh 1 thằng ko
    + nếu đang kí ở quốc gia nào thì chỉ ở cùng những người cùng quốc gia đó thôi ah` , hay là vị trí linh tinh giống trong travian , nếu kiểu như chỉ có Vn ở với nhau thì đi cướp bóc toàn Vn cướp Vn ah`

=> Bài này là do lag mong mod xóa hộ , ko cố ý spam

18. Mui_Ten_Bac

Bản đồ trò này như kiểu 3D gồm nhiều nc. mỗi 1 lớp là 1 nc, chia thành các district và các ô nhỏ hơn.
    Ai cũng đánh đc ng khác hết (ko phân biệt nc nào, trừ khi cùng alliance thì phải). Chỉ có điều muốn đánh nhau đc thì score của 2 ng đó ko đc chênh nhau quá 3 lần.
    VN mình thì đông nhưng toàn còn ở đời 2, nó có xe tăng, mình thì knight thế thì đánh sao lại. Càng về đời sau thì tốc độ phát triển kinh tế càng nhanh --> ko đánh lại về kinh tế. Hơn nữa score thấp chênh nhau trên 3 lần thì ko đánh nhau đc.

19. Mui_Ten_Bac

Giải thích giùm em cái gửi tiền trong bank với. Nâng cấp Bank thì tăng lãi suất (cái %/h) hay chỉ tăng số lượng tiền gửi vào thôi (10% của lượng tài nguyên đang có)??? Có cách nào tăng lãi suất ko???
    Tiền đang gửi trong bank mà bị đánh thì có mất ko???
    Đang giữa chừng mà rút tiền ra thì có bị mất j ko???

20. MegaAngel

MegaAngel C O N T R A Lão Làng GVN

Mấy bác cho hỏi có cách nào để làm giảm tốc độ xây quân ko vậy . Bây giờ xây quân lâu quá ko biết bao giờ mới xong dc.