Các hướng dẫn về warcity đăng tại đây.

Thảo luận trong 'WarCity Online' bắt đầu bởi hoangha_demon, 8/8/06.

1. hero-lands

hero-lands Mr & Ms Pac-Man

thêm chú tita này turkey 74:5:1

2. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

Nếu click vào chữ "all" kế bên chữ resources thì bạn có thể thấy toàn bộ resources của toàn bộ các thành phố của bạn dc tính đến từng 0.00 một.

3. hero-lands

oạch Việt Nam on top 50 cập nhật 5h30 pm ngày ...hôm nay (wên ngày mấy gòi)

4. hoangha_demon

cái này mọi người chú ý là phải lên đời 2 tức là Medieval Age, rồi nâng cấp research Trade thì mới làm như pác hero nói dc.

5. Cfantsanda

Cfantsanda Mr & Ms Pac-Man

vậy làm cách nào để lên đời 2 vậy chỉ mình đi và tìm thành phố mới có cần chọn cảnh đẹp ko hay cảnh nào cũng được

6. hoangha_demon

đọc hết ở trên đó đi, mình có hướng dẫn đầy đủ ở trên đó mà ::( . Chán thật ! mình ghi chữ đâu có xấu lắm đâu mà sao hổng đọc trời X(

7. hero-lands

kaka cố mà lên nhá , ko nhiề đâu chỉ cần 1M wood + 1.2M food là đủ ah = 2 tháng ko log bạn sẽ lên đc :D,còn cái trade hẻ bạn chỉ cần tạo thêm 1 acc bên tụi Mỹ với sự hỗ trợ của nó tốc độ xậy dựng cũng như khả năng tạo gỗ và thực phẩm nhanh gấp 2 các quốc gia khác sẽ giúp bạn lên đời 2 sau 1 tháng treo nick :D.nhưng nhớ trong tuần đầu tiên nên quan tâm em nó 1 chút cho dân số lên khoảng 120-150 người là sau 1 tháng bạn có khoảng 3-5M food + wood đủ nâng cấp lên đời 2.tại sao lên đời 2 ở Mỹ nếu việt nam mình vẫn đời 1 =>>để trade lính chiến wa chứ sao nữa mỗi con bán giá thấp xuống mình sẽ lời rất nhìu khi tạo ra nó , :DViệt Nam Muôn Năm!!!:D

8. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

Cách làm của bác Hero ko phải là ko đúng nhưng ai muốn làm vậy thì nên fake IP wa USA chứ ko mốt bị ban thì chỉ có than trời ( cẩn thận kẻo bị disban alliance luôn nhá ) ==> Cái này đã từng xảy ra ở Ogame ( đừng tưởng 1 alliance là nó ko ban nha' >.< )

9. MDK321

MDK321 Mario & Luigi

Hỏi tí ! Muốn mua 1 chiếc Settler thì phải Research 1 Colonistion phải ko? Hay là chỉ cần Research 1 lần là có thề mua thoải mái .

10. hoangha_demon

một lần research colonistion là mua dc một Settler

11. jackyphuong88

jackyphuong88 Mario & Luigi

Giải thích anh em về lợi ích của việc là nước đứng top 10 quốc gia dẫn đầu. Chúng ta sẽ được cộng thêm 1 food cho mỗi nông dân làm food. Vd: tổng số nông dân là 20, sản xuất 20 food/ phút đối với nước ViệtNam. Trong khi một người trong USA sản xuất 20 food/ phút + với 20 food cho ko.

12. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

Cái này có chính xác ko jacky, bạn send cho mình cái link được ko
    PS : Ah cho mình hỏi mà top là top bao nhiêu thế ?

13. Edge(VN)

Edge(VN) Dragon Quest

_Thông báo là anh em VN mình đã lên hạng 35 và đã vượt qua Nga với gần 70 score cách biệt :D và chúng ta chỉ còn cách Malaysia 70 score !!!
    _Trong top 10 quốc gia đứng đầu ngoài nhưng thuận lợi bác jackyphuong nói thì ngoài ra còn được 1 cái nữa là , sẽ hiện cờ của quốc gia đó :D bà con cố lên ^^
    _1 số tọa độ (tuy hơi xa , attack thì 4h còn , esp thì 1h14p) nhưng đã off khá lâu và dành cho anh em còn ít điểm ( như tui chẳng hạn ;;) )

.Information for city (TerekemeDiyarinda) at 665:5:3/Turkey for security clearance level 1 is:
    Resources at target are:
    7,378,033 Wood
    4,942,391 Food
    0 Iron
    0 Oil

.Information for city (aort) at 673:4:1/Turkey for security clearance level 1 is:
    Resources at target are:
    8,876,361 Wood
    1,269,190 Food
    5,550 Iron
    1,389 Oil

_Còn 1 số nhưng chưa do thám được :D : 698:2:1 và 698:2:2 <--- cùng 1 leader , score 7 , offline gần 80 ngày :D chúc bà con đi farm vui vẻ ^^

P/S : muốn lên medieval Age nhanh , chỉ có 1 cách , đó là đi farm nhưng thằng off khá lâu và có dân trên 50 :))

_Top là Top 10 ý >_<' muốn lên đó chắc có lẽ hơi căng , do thằng TQ đang nhắm VN chúng ta (có thằng gởi msg hăm dọa =))) , tụi Mỹ và Turkey thì chúng đã quá mạnh (thằng No.1 là của Mỹ , 1 mình nó 1 tỷ 600 triệu điểm - chiếm hơn 95% score của toàn nước Mỹ - , thằng thứ 2 là của Turkey với số điểm cũng không ít 1 tỷ 200 triệu - cũng chiếm hơn 95% score của toàn nước TNK) , 2 đứa nó bỏ xa thằng thứ ba gấp 145 lần (thằng thứ 3 chỉ 11 triêu thôi) <-------- cách biệt quá lớn . Tui nói thật lòng thì nếu VN mình muốn vào TOP 10 cũng không phải là khó nhưng sẽ hơi bị cực , có lẽ là cực hơn nhiều so với Ogame !!!

14. cmtoan91

cmtoan91 Donkey Kong

Các bác cho em hỏi là xây lính thì có tăng thêm dân số ko?

15. hero-lands

sao mấy bác ham đánh wa, ko chịu xây dựng lực lượng quân ta gì cả, chưa chi đi cướp với bóc rùi nên lộ tọa độ là phải , thực ra có cách rất đơn giản để tránh né quân địch đó là thay đổi tọa độ , một lần thay đổi tọa độ cách nhau 2 tuần , theo tui đọc thì vậy đó :D , hiện mới lên đc 1700 ah , score cũng yếu mới 9 , đang tập trung phát triển vì sự nghiệp con em chúng ta , trừ những chú wa mạnh còn tầm tầm cỡ 15 điểm trở xuống nhào dzo cướp là từ chết đến lết ....:D

16. Cfantsanda

Cfantsanda Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay xây cái thành phố mới hix ko biết bao giờ mới lên medium nữa đây

17. hero-lands

==>>>Hoàn toàn chính xác, đây là điều mà việt nam chúng ta đang chờ đợi, chỉ với vào top 10 chúng ta mới có khả năng bứt phá với Mỹ cũng như tụi thổ .
    ===>>>Chú ý anh em ko nên có ý định wa mỹ hay bất kỳ nước nào trong top 10 xây nhà để dành gỗ và food nha, vì như vậy đến lúc bạn lên medival thì :D điểm nick đó cũng khủng và vô tình giúp nó có thêm điểm , mấy chú có ý như vậy làm ơn bỏ dùm cái =>Khôn nhà dại chợ :D !!!
    ==>>Sau đây là phần tin tức thứ hạng đc truyền về trực tiếp từ warcity của phóng viên báo lá cải hero.
    ------->>>Ngày hôm nay trời đẹp trong xanh kko thấy ánh mặt trời , việt nam đã oanh liệt anh hùng chiến đấu để vượt qua nước láng giềng Malaysia để vươn lên vị trí thứ 34 của bảng tổng sắp thế giới.Xin các bạn nhìn vào bảng tổng sắp Waronline
    ->Sắp lên 33 roài :d .Việt Nam muôn năm!!!

===>>>Post thành tích tại đây: http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=217761 ( tui mở hàng lun )

18. nirvana062

nirvana062 Youtube Master Race

Cho hoi co phan mem nao ma nhu kieu ogame tinh toan ty le thang thua cua moi tran danh ko
    Voi lai lam on cho toi 1 huong dan day du cach choi ve warcity toi moi choi ma

19. charizzard

charizzard Youtube Master Race

Bạn vào trang 3 đi , có hướng dẫn đầy đủ đó

20. charizzard

charizzard Youtube Master Race

Mọi người hãy vào bầu chọn Policy đi nha
    Government ----> Vote for Country Policity ----> rùi bầu chọn nha
    p/s : hic , đang có 70 camels mà chẳng biết đi cướp đâu cả . 500/5/3 Turkey bị dưới điểm rùi không cướp được nữa :((. Anh em nào biết chỉ dùm mình nha cỡ 15-20d là ok :D