CÁC MẸO CAO CẤP TRONG AOE_ROR ! CLICK NGAY !!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi nitro, 25/3/03.

1. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

Các cao thủ bây giờ có lẽ trình độ đã cao tay lắm rồi nhỉ, có ai chỉ cho tui cách chơi được với 7 thằng computer không, tui chơi hoài cũng chỉ choảng được 5 thằng là cùng, có lẽ phải về luyện thêm mới được , cao thủ nào chỉ giúp(chơi bình thường ko cheat ko code)

2. T&H

T&H The Warrior of Light

Mình có một mẹo đây : Xe bắn đá của đội Hàn Quốc Thì bắn rất xa : 8+4 , vì thế nên xây tường thành bao bọc xe lại thì rất khó phá xe đó đi nhưng cũng phòng ngừa mấy em bé bắn bi đó. Khi tấn công cứ thấy nhúm súng hay cung là cứ tạt đá lửa vào , Xác chết thấy ghiền luôn.!!!

3. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Mẹo cái rì, kém thì vẫn kém mà rỏi thì vẫn rỏi .

4. thelordofthegames

thelordofthegames Mr & Ms Pac-Man

Đánh vói 7 hardest ư , có mẹo bà con tham khảo nhá:
    _ Lựa đội Britons mua nguyên 1 đội lính trong castle ra ,thôi 2 đội 2 bên thành( màn Oasis , thành dày vào 4,5 lớp chi đó) cứ thế mà thủ cho đến khi kinh tế đầy đủ mà đi ngắt đầu từng hardest 1. Có cái lợi hơn xe tạt Korean la lính cung Castle Britons đi nhanh hơn rất nhiều và bắn xa hơn 1 đơn vị lại rẻ vô cùng.
    _Lay đôi Huns choi nguyên 10 mấy xe giàn và đứng trong thành bắn ra. Loại này của đội Huns nổi tiếng bắn chính xác hơn canong Thậm chí choi đuợc xe giàn đối phương nữa .
    Tuy nhien danh thang nhieu hardest ko co nghia la danh voi ng \ khac hay dau boi vi cac tran nay chi khuyen khich kha nang phong thu lau dai.Dung ko?
    2 doi tren day chi la 1 trong nhung doi dung loai linh/xe co kha nang ban xa de phong thu truoc hardest vi vay cac nhan tai neu thay thieu sot thi dung ngan ngai bo sung y kien.t

5. napoleon_soigia

napoleon_soigia Youtube Master Race

HIIIIII....!NGHE MẤY BÁC NÓI CHIẸN ZUI WÁ XÁ NHUNG EM CHI ĐỒNG Ý VỚI BÁC BOSSLONG THÔI...VÌ HỌC THẰY KO TÀY HỌC BẠN MÀ...

6. thelordofthegames

Em đã post bài về kinh nghiệm hay wá xá luôn mà sao mấy nhân tài trong đây vẫn không cho ý kiến gì là sao.Mấy bác thấy chống 7 hardét bằng Britons or Huns như dzậy là hay va tốt không.Nếu không em coi như là em là người có kinh nghiệm cao nhứt trong việc chống hardest nhá .

7. quoc383011

quoc383011 Legend of Zelda

Tôi ko trả lời vì đây là chủ đề AOE-ROR(chịu thua), nhưng có bạn lại bàn về AOC nên đành trả lời.
    thelordofthegames đã thực sự thắng 7 Hardest chưa vậy (Game:Random Map, resource Standard, Age Stadard, reveal map Normal, pop 200, No Cheat, Lock Team Checked)
    bởi vì AOE thì thắng 4 Hardest là thường nhưng AOC mà thắng 3 Hardest đã khó lắm rồi với điều kiện như trên. Có lẽ bạn ko chơi Dark Age nên bạn mới dàn quân dễ dàng như vậy. Dù là map Oasis hay Black Forest, xây 9 hay 10 lớp Fortified wall thì đảm bảo bạn cũng ko đánh lại 7 Hardest nếu khởi đầu Dark Age và Resource Standard. Tin rằng các fan of AOC cũng đồng ý với tôi điều này.
    Xem bài của bạn quả thật phải công nhận đúng là "nhiều kinh nghiệm chống Hardest nhất"
    "Em đã post bài về kinh nghiệm hay wá xá luôn mà sao mấy nhân tài trong đây vẫn không cho ý kiến gì là sao.Mấy bác thấy chống 7 hardét bằng Britons or Huns như dzậy là hay va tốt không.Nếu không em coi như là em là người có kinh nghiệm cao nhứt trong việc chống hardest nhá "
    Vậy xin Post thêm vài bài hướng dẫn cụ thể cho anh em nhờ.

8. loveira4ever

loveira4ever Mr & Ms Pac-Man

Meo nay toi de choi chung goi la meo pha thanh luy :Toi thuong lam the nay :
    1) dung phao ban de keo quan dich ra roi dung 1 luc luong nho +phao de danh dich
    2) trong luc do dung luc luong thu 2 tan cong thang vao phao dai ( luc dau dap bang phao nhe) roi cho luc luong 1 len di vao trong con luc luong 2 di pha nhung lau dai con xot cua dich :)

9. thelordofthegames

Em xin thưa với bác Long là em đã áp dụng mẹo này vào AOC và cũng đã thắng 4 hardest rồi đấy ạ ( dù rất khó khăn) nếu bác ko tin thì em sẽ gửi record game cho bác , bác cung cấp mail của bác đi.Còn nữa bác tưởng em là dân mù game hay sao mà ko phân biệt nổi AoE va AoC.Mong thỉnh giáo với bác 1 trận AOC qua mang.

10. tho's@ncongly

tho's@ncongly T.E.T.Я.I.S

mẹo của mình là vừa qua mình cho ngựa mỏ dường giết sach cái ghì là lương thực của kẻ thù
    còn nêu chơi em2 thì chơi nhanh và xây trụ là một cách cho dịch lên dường nhanh nhất nhớ có kiếm nhé nếu không đich cho nông dân uống milo là căng dấy (tức lấy nông dân ra đập trụ )
    chiến thuật này cung là của người giỏi nhất thế giới hiên nay
    nhớ cho nhiều nông dân chay qua nhé
    nhớ nưa né coi chứng nhà mình có trụ

11. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

Toàn là cao thủ không à
    Em chơi AOE đánh 5 thằng hardest thì chơi chỉ có thủ và phát triển thì chơi được bọn nó (không cheat, random map. 200 pop, no reveal map)
    nhưng mà chơi 6 thằng thì đến phút 16 nó mang một đống quân đến đánh thì các bác bảo làm thế nào, làm sao mà lên đời kịp đây, nếu mà lên được đến đời cuối rồi thì khỏi phải nói, đến lúc đó thì quân mình đã mạnh rồi ,đập chúng nó tan xác luôn , nhưng mà làm sao phát triển kịp đây

12. thelordofthegames

Bác Long nói AOC ko áp dụng được mẹo của em sao.Bây giờ em đố bác Long bít trong AOC co quân nào giống Britons va Hún nhu em đã nói ko!
    Nếu đúng ,cho bác 10 điểm.

13. NguyenminhSon

NguyenminhSon Mr & Ms Pac-Man

Tôi thấy cái toppic này chẳng đúng với nội dung gì cả. ''Các mẹo cao cấp trong AOE...''chẳng thấy cao cấp ở đâu toàn thấy mấy cách đánh nông dân, chẳng ra làm sao cả. Cái box AOE này hết cao thủ rồi hay sao ấy. Chán chẳng muốn đọc. Đề nghị ai có cách gì hay hay thì post, không có thì thôi đừng có nói linh tinh làm giảm chất lượng diễn đàn.
    Chào thân ái!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

14. phantasy

phantasy C O N T R A

hus em này mọc ở đâu ra thê mà ăn với chả nói cư như là ném đặc sản vô đại hội thế chú. Chịu khó dọc từ đầu đến cuối đi, càng về sau thì là cái đuôi thôi chả có gì đâu. Mà anh mày cũng đang đọc đây nè, hè hè cũng chả biết cái dek gì cả mà cũng kêu lên cho oai thôi.
    khà khá khạ :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:

15. nitro

nitro Donkey Kong

Hị hị topic đúng nội dung hay không là do người post chứ đâu
    do cái tên .Tôi lập ra là để ai có gì hay thì post vào vậy mà chẳng
    ai chịu viết ,đến khi ai viết gì thì lại chê bai um sùm cả lên .Ai tài
    ai giỏi post bài đi cho anh em đỡ kêu !

16. NguyenminhSon

<========== Vì không có bài nào có chất lượng nên tôi mới nói cái box này không có cao thủ .Tui kêu là cũng đứng thôi, vì cái chúng tôi cần thì chẳng thấy, chỉ thấy mấy cái vớ vẩn chẳng ra làm sao cả. Có ai nói cái gì đó mới mới không nhỉ???

17. phantasy

phantasy C O N T R A

Thôi cắt ngay nha chú em, chú em muốn hỏi cái gì, thắc mắc cái gì thì post lên nha, không có chỉ trích vở vẫn ở đây.
    Có cái gì anh em còn biết chỗ ngửa của chú mà khía cho.
    tùn kum ta la quá là không được đâu nhé em.

18. cuttrau

cuttrau Youtube Master Race

toàn mẹo vớ vẩn thế mà cũng bảo la meo hay, co mẹo nào mà 1 chấp 7 máy(hadest) vẫn đánh được?

19. thelordofthegames

E cái thằng cutrau kia ,cu mới vào lại ưng level cao nên post bài tầm bậy phải không,anh đét đít bây giờ. Mẹo đánh hardest 1 chấp 7 anh đã phổ biến ở trang 14 rồi, đã ko đọc rồi còn bù lu,bù loa cai mỏ.Chịu khó mà đọc đi ,robinson ạ.

20. NguyenminhSon

Thôi cắt ngay nha chú em, chú em muốn hỏi cái gì, thắc mắc cái gì thì post lên nha, không có chỉ trích vở vẫn ở đây.
    Có cái gì anh em còn biết chỗ ngửa của chú mà khía cho.
    tùn kum ta la quá là không được đâu nhé em.[/quote]
    @@@@@@@@@@@@@@@***********@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    À à cái thằng này, thế mày hỏi cái box này xem có thằng nào đánh 26 dân phút 13 lên đời chưa, phút 16 là có voi. Tôi thấy ở cái box này toàn là vịt chẳng biết gì kể cả mấy bác Đông Nam club cũng là những người chỉ biết nói thôi . Chẳng được gì cả. Cộng thêm mấy chú BK( hà nội ) nữa to còi thế mà hôm qua bị mấy thằng KTQD đánh cho 5 trận thua cả năm( tuyển Bk và tuyển KTQD), mấy chú BK có tài thì đến KTQD mà rửa nhục, đến đó gặp huỷ diệt và nông dân, tôi không biết họ nhiều,nhưng xem họ đánh phê thật . Thế mà cũng to loa.