các mẹo vặt đây !

Thảo luận trong 'Bloody Roar' bắt đầu bởi samus, 25/12/05.

1. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

chà Shu đâu rồi... ko thấy online nữa thế nhỉ... đang cần có người bàn bạc chút về Br đây !!! ^_^, chán quá, mới vào cái box " tổng kết Men " mà chán quá, thấy Br ko còn tương lai ( hu hu hu hu ............................ ) chán thiệt đó.

2. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

cao thủ hà nội đâu rồi có hàng về kìa, chuẩn bị tinh thần chiến đấu đí ....................................................................

3. samus

híc..... ko đc tham gia rồi, chán thía !!!. nói là bàn luận về các vấn đề của Br rồi mà giừ chuyển sang thách đấu hết zậy ta !!

4. long_khac

long_khac C O N T R A

hỏi 1 cái .

DRwilly cho tới willy 7,8 ....... gì đó là mấy người vậy . Sao ở đâu ra mà 1 đống willy thế .

5. Shuu_shirakawa

à, team wily tất cả đều lấy nick là wily từ 1----> n mà ^^
    còn trên này thì hình như wily tạo ra 2, 3 cái nick wily gì đó, và tự hỏi rồi tự trả lời ^^
    ( để gây dựng tiéng tăm cho mình mà ) ^^

6. heejun_vn

heejun_vn Youtube Master Race

số điện thoại của tui thì có rùi đấy nếu có gì thì bác cứ gọi cho tui bất cứ lúc nào luôn luôn chào đón.
    ...over...

7. willy2

willy2 Mr & Ms Pac-Man

được,khi nao` ra HN nhớ liên lạc nhé.Các ban HN sẽ đón tiếp chu đáo.Con` vụ nhiều Willy thi` ko có đến 7,8 đâu.Chỉ có 3 willy thôi.Willy là tui.willy3 la ban tui ,
    và 1 willy4 nữa nhưng bây giò do kém quá nên nghỉ chơi rồi.nick tui là :BSB_fans2003

8. Shuu_shirakawa

ặc, cái nick bsb của ngài wily ,t ui onlie trực trờ cả năm mà chả gặp bác lần nào, gửi tin nhắn hết tầm cho bác cũng chẳng thấy chả lời gì

9. heejun_vn

heejun_vn Youtube Master Race

Sao zậy nhẩy hay là bác Shu add nhầm Nick tui vẫn thấy willy online mà.
    Có khi bác lên xem lại Nick mình add đi.
    ...over...

10. samus

chà.... topic đã đi theo hướng khác, nhưng rất may box mình chưa có Mod, nếu ko thì tiu cã lũ bây giừ..... ^_^.

Ko hỉu nỗi nữa, ko có ai đưa ra câu hỏi nào hết vậy ta.. coi bộ Br đã hết trò để hỏi nhau rồi à......

è .. hèm. Đã vậy tụi xin hỏi mmột người vài câu hỏi cho đỡ buồn chơi ha... ^_^

Câu 1, Shenlong là gì của long Zậy ta ??
    Câu 2, đối với chiu " nhảy trên không "( cái này giống đi bộ trên không hơn đó, cái chiu đó hình như là " xuống + tới + X " thì phải .... ^_^ ) của Shena, thì ngòai việc nhảy tới thì còn biến chiu nào khác ko ( như là liên hoàn hay combo hay đại loại như thế ... !!! ^_^ ) ?
    câu 3, chiu liên hoàn nào ngắn nhất của " sư tử " ( quên tên roài... T_T. Tại chơi lâu quá rồi mà... T_T) mà mạnh nhất ?
    câu 4, nút cuối cùng trong chiu thức của shenlong trong quá trình " đỏ người " mà có thể khiến xuất chiu Năng lượng ra ngay ?
    câu 5, đối với Alice, tổng số combo mà cô Thỏ có đc nhìu nhất là bao nhiu ? ( nếu nhìu nhất thì hãy nêu cách có thể kiếm đc số combo trên ... ^_^ lấy bằng chứng mà... ^_^ )
    câu 6, đối với Shenlong số combo của Shenlong bao nhiu là nhìu nhất? ( như trên..... ^_^ )

Vài câu trên là vui vẻ roài.... ^_^.

11. Shuu_shirakawa

hay quá, lâu lâu mới có những câu hỏi hay như này, mình xin được trả lời ^^
    1: shenlong hình như là bạn đồng môn của long thì phải, do trong quá trình luyện tập chiêu thức "đỏ người" thì bị tàu hỏa nhập ma
    2: còn chiêu cuối cùng nữa là " Lùi Tiến 0 "
    3: chiêu đó có phải là
    Xuống Lùi X, Lùi Tiến [], Xuống Tiến [], Xuống lùi vuông không ^^
    4: xuống xuống xuống 0
    5: alice à >_< hổng rõ nữa, nhưng uriko thì tui biết đó, chỉnh att lv xuống còn 1 . sau đó chơi chiêu Toi' Tói X liên tục ^^ có người nói chiêu này chơi được 255 hit thì phải
    nhưng mình chưa thử
    6: >_< hổng rõ nữa, tính cả sô combo này nữa à . theo mình thì ít nhất là trên dưới 30 hit
    đê mình thử về làm lại xem ^^

12. Shuu_shirakawa

à tiện thể mình có vài câu hỏi
    1: bạn hãy liệt kê những con có chiêu vật trên không
    2: trong Br 2 con nào có cách ra chiêu vật khác lạ nhất đó là chiêu gì của ai
    3: uriko có chiêu thức xoay ( hay lăn người trên không ) bạn hãy cho biết những cách ra chiêu đó
    4: ....gì nhỉ à mình có combo này rất hay của baku các bạn xem qua xem thế nào nha ^^
    ( miết 1 đòn bất kì rồi nhấn R1 = ***R1 nha, xài anycancel point nữa )
    0 Xuống 0 ***R1*** 0 ***R1*** Tới Tới XXX Xuống XXX Xuống lùi 0 . chạy ra sau đối phương 0 ***R1*** Lên X Xuống Tiến []. hết
    => bạn cho cho biết có thể thoát ra khỏi những combo đó ở chiêu thức nào của đối phương ^^

13. long_khac

long_khac C O N T R A

khúc tớii tớii xxx xuốnng xx . Cái này bên br2 thi` không rõ nhưng bên br3 thì cònco1 thể quýnh lại hay vào combo của jenny cũng được

14. samus

chà... có câu trả lời rồi à !!! ^_^

mình xin đưa ra đáp an của mình về 6 câu hỏi lần trước nhé !!! ^_^
    1, cái này mình cũng ko rõ lắm nên mới hỏi thôi.... ^_^
    2, chiêu này gồm 3 bước " xuống tới X => xuống lên X => lùi O" ( chỉ " lùi +O " khi đã biến hình thôi, và đây có lẽ là chiu đẹp nhất của Shena đó.... ^_^ )
    3, chà... bạn Shu hình như nhắc lộn con rồi, nếu là Gado thì chỉ với 3 combo đã đạt 95% HP ( đối với cấp 8 mất máu ), Chiu này gồm " tới O => tới O => xuống tới O "..... ^_^
    4, câu này hình như đúng roài.... ( tại chơi lâu quá rồi mà T_T )
    5, chiu combo nhìu nhất mà mình đã đánh đc của Alice là 19 ..... gồm " chéo xuống + 3 lần O => tới 4 lần []=> độc chiu năng lượng nữa là xong.... ^_^
    6, combo đật cao nhất của Shenlong hình như là 26 thì phải ..... ^_^. Chiu này gồm tới tới + [] , khi đối thủ tung lên trời rồi thì sử dụng chiu liên hoàn 18 hít nữa là ok ....

còn đây là những câu trả lời của mình về câu hỏi của Shu ....... ^_^

1, theo mình thì trong Br2 có 3 con : Shena với " xuống tới X", "chuột chũi" ( hông nhớ tên, hình như là bakuzu gì gì đó... ) với "xuống lùi []" và của Alice với "Xuống tới O "....
    2, chiêu này hình như là của "bọ hung"... với 2 lần vật, một lần vật phía trước sau đó lộn người lại và vật thêm 1 lan nữa... ( có lẽ vậy... ^_^)

còn câu 3 kia mình chịu, câu 4 thì mình để xem lại đã..... ^_^

.................Overr...............

15. Shuu_shirakawa

bạn chỉ chả lời đúng mỗi câu 2 thui, còn long khác trả lời đúng câu 4 ^^
    mà những câu hỏi của samus có vẻ ít tận dụng anycacel point thế nhỉ
    mời các bạn tham gia trả lời tiếp các câu hỏi của mình ^^

16. shadowind

shadowind Fire in the hole!

cai nay kim dau ra vay,tuy bo choi BR lau rui nhung minh nho la ko phai vay ma?
    cai nay long khac da noi,nhung sau khi trung "chạy ra sau đối phương " thi toi X phan cong lai duoc ma?
    a,ong long khac,sao ko tap soul,tai nghe fighting bo phi vay sao?luyen di,co gi can thi tap voi tui,ong co kha nang lam ma,choi br gio thi ko ai choi nua rui)

17. long_khac

long_khac C O N T R A

đang chơi SC3 . Có đều là quýnh với cái thàng Mạnh mặt dịch qua`i chán quá. Đang kiếm ngừoi quýnh đây .
    Rãnh rổi tui với ông luyện chơi ,

18. samus

híc bác Shu có vẻ thiên vị nhỉ !!!!, tui trả lời đàng hoàn, đâu ra đó mà bác Long bác có trả lời có 1 dòng mà kêu là đúng hết sao ???/. Nghi ngờ quá ???? ^_^
    cái này á... !!! tại mình it khi xài nó mà, minh chẳng thích xài nó tý nào cả dù cho nó có giúp mình khá nhìu đi chăng nữa, bởi vì mình chỉ thích tạo ra cảm giác " liên tục và liên tục " cho 1 combo liên hoàn ( có vẻ hơi lẫn lộn nhỉ, xài cancelpoint cũng có tác dụng tương tự mà.... ^_^). có lẽ là tại lý do khác..... ^_^. Mình thì ít sử dụng nó là điều đúng nhưng có lẽ mình có ít đối thủ xài loại đó quá ( chỉ toàn gamer thích chơi long, shenlong, gado, alice,... mà ít đứa chơi yugo, bọ hung, .... nên đâm ra cũng ít xài canceloint thôi..... ^_^. có lẽ khi nào lên trên Hà Nội sẽ kiếm mấy bác để thỉnh giáo vài bí kíp sử dụng canclepoint thôi ....... !!!! ^_^

19. Shuu_shirakawa

nếu được thì bạn lên lạng sơn đi, mình sẵn sàng tiếp chiêu, đảm bảo bạn chơi thoải mái không tốn 1 xu, chỗ ăn ngủ đầy đủ, đảm bảo không sụt tí kg nào ^^ oki

20. shadowind

shadowind Fire in the hole!

uh,ông cho tui số Dd đi,để rủ thêm mấy đứa bạn tui nữa,ong Lk chơi con gì vậy,có gì wa box kia bàn hen
    vậy tiền lên Lạng sơn ko tính vào hả bạn ? TT
    ah,cái này ko phải là thiên vị vì ít nhất thì LK chơi cái trò này cũng nát ra rùi ;),bạn thì còn đọc sai tên nv nữa kìa
    he,đúng là khó hỉu wa,shenlong cũng xài cancel được vậy?,gado xài còn nhức đầu(+nhức mắt)hơn,bạn thiên về combo nhỉ,nhưng giờ ai xài cái đó nữa,né cái một a?