Các mối quan hệ trong TearRing Saga

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi Sensui Shinobu, 4/9/04.

1. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Khỏi thề, tin rùi. T S có các lựa chọn và các lựa chọn dẫn đến việc xảy ra các đường đi khác nhau mà. Vậy mới vui và mới có hấp dẫn khi chơi lậi nhiều lần chứ >:)
    )

2. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Như vậy tui thấy chán lém tiền đâu mà chơi lại lia lịa chứ . Với lại cái game này muốn có 1 file điỉnh đâu phải là chuyện dễ chứ mất phải hơn 50 giờ chơi ròng ra chứ bộ còn nếu ccác bác muốn vậy thì tui phục bác rùi đó

3. hoanghai_king

hoanghai_king Youtube Master Race

* mất có 50 tiếng thôi á bác chơi hay thế tui chơi ps1 còn mất 170 tiếng cơ như thế là mơ ước cua tui đấy bác ạ, nhưng terring saga là chò chơi rèn luyện tính kiên nhẫn cơ mà bác nào chơi hack thì tốt nhất chuyển trò khác đi vì nó không phù hơp với các bác đâu he he ...

4. batigol_19852002

batigol_19852002 Youtube Master Race

chính xác tui trước chơi hết hơn 200 tiếng mà vẫn chưa vừa ý lắm về quân mình, chứd chơi 50 tiếng thì chỉ ssạt được chỉ số bên ngoài thôi cóc có cái sao đen nào sất

5. finalfantasy8199

finalfantasy8199 Youtube Master Race

Xin chào cả làng !
    Mình rất thích trò Tearing Saga ,nhưng đến giờ này mơi biết được chỗ này để trao đổi về trò chơi này !Thật là đáng thương với một gamer đúng không ?

Gửi Sensui Shinobu maruju : Trước đây mình tìm trên mạng chỉ tìm được một trang web là có hướng dẫn Tearing Saga bằng tiếng Anh đó là trang www.gamefaqs.com .Trong đó chỉ có 2 bài viết thôi nhưng mà cũng có nhiều vấn đề để nghiên cứu như Combine Weapon chẳng hạn rồi cách thu phục Letina ...nếu bạn có vào sẽ biết .
    Thời gian gần đây không thấy trang này hoạt động (không biết bị gì hay là đổi trang web mới rồi không biết ) và mình biết một trang nữa có Tearing Saga đó là trang www.neoseeker.com có một bài viết là do người Việt Nam post lên . Mình gửi mail cho người đó ( Phạm Hồng Quân ) và được chỉ tới chổ này .Rất mong đuợc các bạn chỉ giáo cho .byee !!!

6. TEARING_SAGA

TEARING_SAGA Youtube Master Race

Wow lâu qua' không gặp bà con
    -Mình là gamer rất thích game Tearing-Saga mình hầu như biết gần hết về cách thu phục quân và một vài bí mật. Nếu bạn nào thắc mắc hãy post bài lên mình sẽ hướng dẫn chi tiết cho các bạn.Mình mong rằng các bạn tiếp tục phát huy game này vì Tearing-Saga là một game nhiều bí mật và rất hay.Mình muốn các bạn tiếp tục choi game này để có thể khai thác triệt để các bí mật của game này.
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~Good Luck~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

7. finalfantasy8199

finalfantasy8199 Youtube Master Race

Tôi xin được nêu ra một vấn đề cho cả làng gamer của Tearing Saga !
    Đây là vấn đề đau đầu nhất hiện nay của tôi ! Nếu có ai đã từng gặp phải hay đã biết thì xin giúp tôi với !
    Vấn đề ở đây là trong map 20 . Tôi không thể qua được !!!??? Đặc biệt là đây không phải là map 20 thông thường mà là map 20 ở lần thứ 2.
    Cho phép tôi giải thích một chút : Tức là tôi đã đi qua được map 20 ( diệt tên trùm 1 mắt và lấy được 1 cây gậy save sau đó cho Holmes chiếm thành và qua map ) và khi đi đến map 30 (vừa hoàn thành map 30) thì tôi không thể đi tiếp được lí do là con quái vật 1 mắt lại tái xuất hiện trên phía Bắc của bản đồ (nơi ta đã đi qua_nó chinh là map 20) . Khi tôi cho Holmes vào đây thì không biết cách nào để qua map vì khi cho Holmes đứng vào chổ cổng thành cũng không thể qua map được hay tôi có cố gắng diệt hết tất cả những con quái vật trong map cũng không thay đổi được gì . Tôi bất đắc dĩ lắm mới phải vào đây vì theo đúng cốt truyện (tức là những lần trước đây tôi đi ) thì ta phải điều khiển cho Holmes lên phía trên để nhập quân với Holmes chứ làm gì có tình trạng này xảy ra chứ !
    Đây là quan điểm của tôi và mọi người nghĩ thử xem có lý không nha .Map này sỡ dĩ xuất hiện lại là do một nguyên nhân chính thôi _và dĩ nhiên là nó có liên quan đến một trong những cái khiên trong truyền thuyết ,theo tôi thì muốn qua map này chúng ta phải làm,rèn,tìm hay bằng cách gì đó mà có được cái khiên này mới có thể qua map .
    Lý do khiến tôi nghĩ vậy là do tên tiêu đề của map này khá giống với tên của một trong 4 cái khiên trong truyền thuyết.
    Sỡ dĩ tôi nêu vấn đề này lên đây là vì đây là lần thứ 2 tôi rơi vào tình trạng này .Lần trước tôi đã phải "cố nén đau thương" để đi lại từ đầu vì đây là một phần save khá mạnh thời gian luyện đã lên đến 196 tiếng đồng hồ .Lần này đang là 160 tiếng_do gấp rút đi lại_ nhưng cũng đã khá mạnh và cũng "bị dính" y như thế ! Tôi phải làm sao đây ! Vì tôi đã từng tham khảo ý kiến của một người mà tôi rất nể _Phạm Hồng Quân_Đây là người đã đăng bài hướng dẫn trên www.neoseeker .com người này cũng trả lời là chưa biết ,kể cả bài hướng dẫn gần đây nhất của PHQ tôi vừa tham khảo xong cũng không có nhắc tới vấn đề này .
    Nếu có ai biết thì xin giúp dùm mình đi vì lâu quá mình không gặp mặt thằng trùm mình nhớ nó lắm và mình chắc là nó cũng nhớ mình nữa .
    Lần sau mình sẽ viết tiếp một vài vấn đề nữa mong mọi người cùng bàn giải .
    Cảm ơn bạn _Phạm Hồng Quân vì đã giúp tôi rất nhiều trong việc khám phá Tearing Saga .Xin bạn chuyển giúp vấn đề của mình đến Ngô Văn Phúc nhé _mình hết cách rồi !!!!

8. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Dễ thôi, runan đã từng lưu ý nhưng lỗi của game do hack gây ra. Nếu bạn còn file save trước đó thì load lại chứ đã lỡ đè ngay vòng đó thì chiu thui. Vào map 20 đó lính sẽ ra như map 20 cũ nhưng khi hết lính và chờ tới 255 turn vẫn ko qua được.Đó là do nếu bạn đi phần runan , khi chưa classchange đã phải ngưng nửa chừng để đi phần của Holmes---> eror

9. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Đúng là vấn đề đứng ở chỗ xuất hiện con mabolro đó. Tui đã phải chơi lại mới có thể qua được chỗ đó.
    Còn sau này tham khảo duoc975 nhiều hd nên mới chơi nữa để tìm hiểu kỹ thêm nữa

10. chauyuna

chauyuna Youtube Master Race

Do^c' Lao Mu May` Oi
    Ai Choi Game Tieng Nhat Ma` Ranh` Ma` Biet No^i. Dung Doi' Thoai Trong Game Tui Chit' Lien` Pa Nay` Ke~ Gia Pha? Nguo`i Ta 1 Canh Lang Nhan Va` Lao Leu' Tro` Hay Vay Bi Pa Ke? Muon' Ko Choi E'e' Im Dum` Cho Ba` Con Nho`

11. chauyuna

chauyuna Youtube Master Race

:p Cai Tay Julian Nay` Chi? Can` Nhin` Hinh' La` Biet Pa Choi Cat. Bat' Tu? Roi` Vay Ma` Cung Khoe Nua~ Hahahahahahahah Lam` On Di Tui Tung` Choi Tearing Sara 3 Lan` Con` Gi` Ma` Ko Biet' Pa Dem Hinh Ra Hu` Cac Character Khac Di Pa Thanks The End ./.

12. !_Runan

!_Runan Youtube Master Race

Bạn ơi bạn gõ chữ kiểu gì vậy
    Gamevn có tiếng việt mà

13. vieira

vieira Legend of Zelda

Có ai có thể cho mình 1 bài hoàn chỉnh tất cả các cách lấy đồ xịn và đổi đồ không vậy? và tóm gọn các bí mật của TRS luôn nha. Mấy bác làm ơn đừng spam bài rồi nói vòng vo khó hiểu nha.Cám ơn nhiều. Hy vọng Runan Mod có thể giúp mình trong việc này. Thanks (^^).

14. HunterZeroX

HunterZeroX Mr & Ms Pac-Man

ở bên hướng dãn hoàng chỉnh có đó..........tui đã đọc thấy cũng hay..........nhưng bác save file và đưa lên cho các anh em ở trong đây xem bác đã thu phục các tướng kia như thế nào..........tui chơi cũng lâu rồi cũng thấy trò này hay nhưng mà cứu hết quân thì không cứu hết được còn thiếu quân NPC là không biết cứu như thế nào thôi...........nên tui mới lên gamevn để xem;;)

15. Sephiroth2006

Sephiroth2006 Mr & Ms Pac-Man

quân NPC chỉ cứu được vài thằng à.......nếu muốn cứu hết thì........không biết cứu hết được hay không.......:D

16. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Có ai cho xin link down trò này không mình muốn chơi lại nhưng không mua được đĩa họ toàn bảo lâu quá rồi không nhập nữa

17. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

Lôi cả cái topic bị chìm cách đây 2 năm để hỏi link down ?
    Vậy mấy cái topic chú ý, hay giải đáp về TRS để chết trôi đằng nào vậy bạn ;;).

18. tonlamba

tonlamba Comic Sans MS>╬ Lão Làng GVN

Tìm dưới chữ kí tui đây này.
    Link down tearing saga nguyên bản dó

19. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

sặc , mấy pa này chịu khó đào mỏ qé ha =))

20. tonlamba

tonlamba Comic Sans MS>╬ Lão Làng GVN

Tại người ta đào lên trước tui mới giúp đỡ chứ đau có gì khác .