Các nhà phát hành game bước vào cuộc chiến?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lucthuytanlong, 4/4/08.

1. caramen

caramen Great Lord

Ưa hay không thì người làm chung với tôi tự biết :)) Bác lại mang cái tình trạng của bác áp đặt cho tôi rồi.

À còn Huang Yi nó là Game của Taiwan, dịch ra là Đài Loan, nó được dựng lên từ các tác phẩm của MR Huang Yi như : Song Long đại đường, Tầm Tần Kí... Và 2 tác phẩm tôi có kể qua đã được TVB dựng thành phim với tên "Cỗ máy thời gian" và "Song Long đại đường". Do các yếu tố xưa và nay pha trộn lại với nhau nên HY cực kì có chiều sâu và hoành tráng, mai mốt ra CB nếu bác cần ID test cứ PM em, em sẽ đi chim lợn để xin về cho bác vài cái :)).

Còn vụ am hiểu về game, bác cho tôi vậy là am hiểu nhiều à [-x Sai lầm rồi, tôi chỉ là 1 người mới, phải theo các đàn anh trong công ty tôi học rất nhiều, với kiến thức và khả năng làm việc của họ tôi mới cho là am hiểu đấy ;)).

2. tieuhonthatsat

tieuhonthatsat Youtube Master Race

Thôi kệ thời xa xưa thì mặt thời đó. Thà ông nói rằng chơi cờ tỷ phú khá vui người ta còn không nói gì. Giờ ông nói
    ;))
    Nói vậy thì cứ kêu đại, mọi người cứ vào chơi cờ tỷ phú đi và chơi thì sẻ hiểu :devil::devil:

3. tienthienngoctho

tienthienngoctho Youtube Master Race

@caramen bác nói gì mọi người đọc chắc cũng hiểu .
    Nói như bác tui chờ cái vua bóng đá 2 ra mà chơi cho sướng ko thì tạm thời chơi cái ran online hay các game khác cũng được.
    Chứ tranh luận tới lui là biết bác muốn gì rồi.......

4. caramen

caramen Great Lord

WTF :o trình độ đọc hiểu có vấn đề nhỉ /:) Tớ ko thích hợp lắm với thể loại game Thể thao với Siêu siêu cấp "Anh hùng thời đại" đâu ạ. Em sống rất hiện thực, ko thích ra đường cầm dao kiếm hay cung mà chém người khác tới tấp đâu. Có gì thì phone police 1 tiếng họ giải quyết =))

Nếu bên cty bạn có game thiên về thần thoại Bắc Âu, Hy Lạp hay Ai Cập thì giới thiệu nha, em kết mí món đó lắm.

-Giữa Thân-

5. CyberDe4th

CyberDe4th Donkey Kong

Mấy pác cứ ở đây cãi nhau này nọ, thôi thì cứ để "mùa hè đẫm máu" của làng game online năm nay đến rồi biết "ai còn ai mất" thôi mà :'>

6. tienthienngoctho

hì hì, ngựa chạy đường dài chưa biết con nào sẽ về đích, cứ chờ rùi sẽ biết thôi.
    @caramen ông nói ông hiện thực, game có hiện thực ko nhỉ ;;);;)

Ông đòi game thiên về bắc âu, hy lạp, ai cập vậy giới thiệu tui ít game công ty ông có bối cảnh đó đi. ;))

7. @m@teur

@m@teur Dragon Quest

Tớ thích mấy game chiến thuật :'>

Nếu nhập vai thì tớ thích ngồi ngựa múa giáo hay kiếm hơn là phép với phủng :'>

p/s:Nhìn cái sign của caramen thì có bẻ AS lại vác cái gì về đấy à :-?

8. caramen

caramen Great Lord

Khả năng đọc hiểu đúng là có vấn đề nhỉ /:) Đang xin bên bạn giới thiệu cơ mà, còn nếu thích Cara giới thiệu thì Cara xin ra mắt 1 game (chắc bên bạc biết mà, tối ngày Mr Pum đi viết bài nói này nói nọ trên các forum từ lớn đến nhỏ =)) ) Cabal Online : The Revolution of Action, hiện nay Cabal đã up lên Episode 2 : The War Begin với các tính năng mới như Chiến trường Gloriosa, Skill mới, buf mới, các chỉ số + option mới. Thông tin bạn xem thêm tại http://cabal.asiasoft.net.vn .
    Vâng em sống rất hiện thực, không mơ mộng hay ảo tưởng phải trở thành 1 người anh hùng của thời đại, ko thích mang cung, dao, kiếm mác ra đường chém người ta tới tấp để trở thành 1 anh hùng =)) Còn về vấn đề game, ai cũng biết nó là ảo, và game mục đích chính là giải trí chứ ko phải để lậm vào =)) Em nghĩ bác nên dứt ra khỏi màn hình game 1 tí, bớt làm anh hùng 1 tí để đọc hiểu những dòng em viết đi ạ :'>

sản phẩm của April Fool đấy :)) Làm xong thấy hay hay nên vác làm sign lừa tình chơi =))

9. tienthienngoctho

Oh, vậy ko thích làm anh hùng thời đại thì làm anh hùng thời xưa cỡi ngựa cầm cung, đao, ... đánh skill, bắn thú àh. :))
    Vậy hiện thực hơn hết là chuyển sang cabal chơi =));))
    Còn nói về việc lậm game thì ko biết ai lậm hơn ai kia....

10. caramen

caramen Great Lord

8-} Chị đọc lại dòng trích dẫn này và chịu khó động não giùm em cái ạ ^:)^ Sợ lắm rồi =)) Ôi quá là đông và hung dãn =))

Còn nếu thích chuyển sang Cabal chơi thì welcome, game có các pha hành động, kĩ năng đẹp mắt, raid boss trong các Instant Dungeon hoành tráng, PvP Tuyệt vời, Nation War đậm tính chiến thuật, đồ họa thuộc vào dạng nhất nhì trong các game được phát hành (chú ý là phát hành chứ ko phải trung gian phân phối nhá, chú ý giùm em điểm này, em sợ chị lắm rồi^:)^)

11. Johan Nguyễn

Johan Nguyễn Youtube Master Race

Ôi, các bác nói cao siêu quá em đỡ ko kịp, quả là toàn cao nhân, kiến thức cao thâm hơn hẳn 1 bậc.

Biết tới đâu nói tới đó, thật khó đỡ :))

12. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

1 Game bạn chơi online có teamwork ... phụ thuộc nhiều đồng đội .. phải luyện tập tay nghề từng người 1 .. có tổ chức đấu giải lớn ...
    ko bao giờ sợ "ai còn ai mất"
    vâng .. đó chính là Defen Of The Acient
    =)) =)) weo' còm weo' còm :D

13. tienthienngoctho

Tóm lại là mỗi người có một nhận định riêng biệt thôi, và mỗi người nhận định về game mình chơi sẽ rất khác nhau. Còn việc vào các topic đá bên này, đá bên kia thì ai cũng biết....

14. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

tóm lại là
    hãy chơi cabal
    hãy chơi cờ tỷ phú
    hãy chơi HY
    các bạn trong GVN cũng đang bước vào cuộc chiến =))
    rồi , lock topic =))

15. anakyl

anakyl Siêu gà

Đến mệt vì cái dịch ,đặt tay viết bài ý kiến cá nhân ra 1 cái là cá đám trên trời rơi xuống dán cho cái mác PR này PR kia , không khá nổi .
    Cắm dùi game offline cho rảnh nợ , tha hồ mà thảo luận . Còn các siêu game thì cứ để cho các siêu nhân tha hồ tung hoành ngang dọc , e chỉ đứng bên lề ngắm cho vui thôi :)

16. Napoleon I

Napoleon I T.E.T.Я.I.S

sorry, post nhầm topic, tại mở nhiều web quá

17. Hoanlong|Manager

Hoanlong|Manager T.E.T.Я.I.S

cái gì đã chết rồi thì cho nó chết luôn đi, có lên CM cũng ko giải quyết được gì đâu :hug: 1 game đã dán cái mác Free Forever rồi thì có OB hay CM cũng vậy :hug: