Các objects ,tóc ,quần áo ... cho The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi GuybrushMarley, 30/12/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. my_wings

my_wings Youtube Master Race

cái bộ đồ mẻmaid có cần các bản exp ko hay bản sim2 gốc cũng use dc (vì tui chỉ chơi thêm mỗi bản pet)
    <br>

2. milachi

milachi Mr & Ms Pac-Man

sao mà tớ dow về nhiều đồ lám, bỏ vô trong game thì có bộ có, có bộ ko thấy chỉ thấy một bộ đồ tượng trưng cho "đồ bộ" thui chứ ko phải bộ đồ mà tớ dow:o
    giúp với:cry: [-O<

3. kohei

kohei Youtube Master Race

Có lẽ là bạn chỉ mới down cái méh thôi, chứ chưa down recolor

4. milachi

milachi Mr & Ms Pac-Man

cần pahir dow cả cái recolor nữa sao, nhưng dow nó ở đâu, và nó là cái jif vậy

5. Kenta

Kenta C O N T R A

Cái recolor là các file chứa các mẫu khác nhau (chỉ về màu sắc bề mặt chứ không bao gồm kiểu dáng) của cùng 1 object. Nếu bạn down 1 object có recolor thì trang web đó sẽ cung cấp link down ngay tại trang bạn down object đó. Có 1 số trang chỉ cung cấp các recolor cho các object có sẵn trong TS2. Khi đó thì bạn không cần phải quan tâm đến cái mesh làm.

6. Iowa111

Iowa111 Youtube Master Race

Cho em hỏi mesh là cái gì. mà sao nếu 0 có nó thì có những mẫu tóc 0 sử dụng đc là sao

7. Maybe...

Maybe... Youtube Master Race

Khi một người tạo ra một object, quần áo hay kiểu tóc mới hoàn toàn khác so với những đồ do Maxis làm thì sẽ có đi kèm 1 file mesh như một file định hình cho vật đó, lấy ví dụ là khi bạn down 1 kiểu tóc có đến 9 màu, thì trong số 9 kiểu tóc đó chỉ có 1 file là object thực sự, còn các file còn lại chỉ là recolors. Mesh file cần để tạo ra 1 object mới và nếu bạn chỉ down recolors mà ko down mesh thì sẽ ko sử dụng được vật đó.
    Còn với các đồ đạc trong nhà khi bạn down về mà ko sử dụng được thì bạn cần phải dùng đến CEP. CEP còn cần khi bạn muốn recolor một vật dụng nào đó.

8. only_mylove

only_mylove Youtube Master Race

hehe mình mới dzo cho nên chưa quen ai . Có gì nói sai bõ qua nha
    minh cũng có chơi TS 2 cũng có nuôi thú nhưng thú nhõ :D
    hình SooByDoo đẹp nhưng nó hơi mập :D

9. Guybrush_M_Em

Guybrush_M_Em Youtube Master Race

sao lại chưa quen ai , post bài tức là quen rồi mà :D
    Bạn muốn chê gì thì cứ tự nhiên như ... ở nhà =)) Cái này cũng có phải mình làm đâu mà bạn lo , thoải mái =)) =))

10. only_mylove

only_mylove Youtube Master Race

dzay hã ^_^ ai mờ bít người ta mới dzo mờ

11. dart0302

dart0302 Youtube Master Race

12. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

cái này tui down. thì ông cứ rê chuột vào mấy thanh màu sắc phía trên tấm hình lớn, muốn down door thì bấm vào một trong số 6 thanh màu sắc nhỏ phía dưới là xong. muốn bao nhiêu tùy thích.:wink:

13. my_wings

my_wings Youtube Master Race

uh mà có ai bít cách tạo ra biển ở trong lot nhà của mình như tui từng thấy trong 1 bức hình nào đó (box triển lãm nhà cửa thì phải) ko zdậy với lại có cách nào cho sim bơi trong mấy cái ao nc ko (not swimming pool) chỉ tui với

14. guyhoang

guyhoang Youtube Master Race

Có một câu này mình thắc mắc đã lâu lắm rồi mà chưa tìm được lời giải. Trước đây mình down về khá nhiều object, đã copy vào mục Downloads trong my document rồi nhưng khi vào game thì không thấy hoặc chỉ thấy cái đồ vật đó chớp chớp màu xanh thôi, trong khi các phần liên quan đến bodyshop như quần áo, tóc tai, bông tai, trang điểm thì đều có hết. Không hiểu nổi.
    Sau đó mình có down về mấy cái nhà (vì file nhà khi install thì có trong game, mình down về để lấy kiểu nhà, chứ đồ vật mới trong đó toàn chớp màu xanh) sau khi install xong vô trong game thì những đồ vật mà mình đã down trước đó bắt đầu xuất hiện trong game. Lại không hiểu nổi. (Lần này mình copy trực tiếp).
    Một thời gian sau, máy cài Window. Mình cài sang máy khác để chơi, cũng copy mấy cái file đồ vật, nhà cửa từ máy cũ sang. Nó chỉ có được một số đồ vật chứ không có hết (quần áo, tóc, trang điểm vẫn có). Tưởng đâu đã ngon lành ai ngờ, khi chơi xong được lần đầu tiên, lần sau vô lại thì một số cái objects đã có đó cũng mất luôn, căn nhà lại có những cây cối, hoặc đồ vật mày xanh chớp sáng liên hồi. Thiệt tình là không hiểu nổi. (Lần này mình copy đồ vật bằng Sim File Maid).
    Có bạn nào gặp trường hợp tương tự vậy không. Cứu bồ mình với! THANKS

15. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

uhm. mình có gặp trường hợp như thế, mỗi lần cài lại, hay cài phiên bản mới vô là bị ngay, nhưng lúc đó khoan chơi vội, vì mấy cái items down dc ko còn trong ca_ta_lô nữa, đúng ko. vậy là mỗi lần gặp như thế, ko save mình thoát trò chơi, vô lại lần nữa (có thể 2 lần) thì thấy bình thường ngay.

16. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Có ai bít chỗ down mí kỉu tóc nhật hông (tóc búi cao đóa), ở modTS2 hông thấy.

17. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

có ai biết chỗ nào down nhiều nhà cửa của season ko tim oài kô thấy

18. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

><
    Là thế nào !?!?!?!!?!:D:D:D:D:D

19. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi. vậy là có ý gì :-/ ?
    :whew:

20. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

Tui thấy nó...cứ đối nhau chan chát nên hỏi thui !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.